[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Làng thì bé tí mà rõ lắm xe hơi.. :)

Đến nơi, việc đầu tiên là hai anh em bỏ hành lý lỉnh kỉnh xuống, vào gọi cốc bia tươi cho nó mát họng. Nhẩn nha xem đồng hồ rồi bắt đầu bấm máy gọi cho khách sạn xem địa chỉ cụ thể thế nào. Ai dè khi gọi đến nơi nó bảo, khách sạn bọn tao ở trên đỉnh núi, phải đi cáp treo lên, mà 4h thì cáp treo nó nghỉ. Em nhìn đồng hồ xong đắng hết họng. Đúng 4h luôn, giờ thì có vắt chân lên cổ cũng chả kịp vì chân ướt chân ráo mới đến chả rõ cáp treo cách bao xa, taxi thì ko rõ có hay ko, chưa kể còn hành lý lỉnh kỉnh nữa. Cuối cùng họ cũng thông cảm mà hủy phòng cho. Đành đi kiếm phòng quanh đây vậy.
Em nhận nhiệm vụ đi bộ tìm phòng, còn a T check thông tin trên mạng xem có ks nào trống không.
Tưởng đi tìm phòng đơn giản, hóa ra gian nan hơn em tưởng nhiều.

Trong lúc đi tìm phòng, em cũng xách máy ảnh theo, hóa ra có lợi phết vì những ngóc ngách mình đi sau này ko đi lại lần nào nữa.

Có đi bộ lang thang tìm phòng thế này mới có cơ hội trèo tít lên đỉnh núi. Mà có đi thì mới biết thế nào là Ngôi làng di sản văn hóa thế giới.

Mấy cái khách sạn lớn nhỏ gì em vào hết, đến đâu cũng thấy lắc đầu nguầy nguậy, các bạn phải đặt phòng online trước cả tháng may ra mới có chỗ ở, đó là câu trả lời của tất cả các khách sạn, nhà nghỉ, hostel, motel em vào. Mà cũng làm gì có nhiều, chỉ khoảng chục cái thôi.

count

Xe hơi
ôi đẹp quá. biết khi nào mới có cơ hội giống như bác đây. thèm thuồng 1 chuyên đi như thế đấy./

CRV tít quá cụ nhỉ, tới chăm 8 lận. Sorry làm loãng thớt cụ.
Không sao cụ, có người viết thì phải có người bình luận nó mới có hứng viết chứ cụ. :)

Oánh dấu hả cụ? ;)

Đố dám xuống tắm đấy, sun luôn :P Nhìn cảnh đẹp hết muốn bon chen Jô nhỉ
Chắc a thử rồi nên mới rõ thế chứ? :))

ôi đẹp quá. biết khi nào mới có cơ hội giống như bác đây. thèm thuồng 1 chuyên đi như thế đấy./
:) Chúng ta cứ hy vọng rồi nó sẽ tới thôi cụ ơi.

Ngõ nhỏ, phố nhỏ nhà tôi không ở đó.. :(

Chỗ này cũng là một nhà nghỉ, em bước vào gặp ngay lão chủ khó tính, cười khẩy bảo, cậu có đi hết cả làng này cũng ko có phòng đâu, ở đây phòng ít mà khách đông lắm. Hắn dội cho gáo nước lạnh vào tụt hết cả sướng.