[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

psy

Xe buýt
Lớp đông học sinh thì mọi tuyên bố chăm lo phát triển khả năng của từng học sinh là câu chuyện bịp PR làm kinh doanh. Nếu thực tâm cung cấp dịch vụ giáo dục cá nhân tốt thì lớp phải ít học sinh. Đây không phải là chuyện quốc tế hay trong nước, đó là vấn đề phát triển năng lực cá nhân của từng học sinh.
Chuẩn cơm mẹ nấu!

hvgb_bao

Đi bộ
Chào các bác, em có bé sn 2012 , định cho bé học lớp mầm non (Times), các bác có ai có thông tin nhượng lại xuất học bổng cho các bé , các bác ới em nhé. cảm ơn các bác

Ga_son

Xe điện
gấu nhà em tốt nghiệp HVANQGVN đang muốn xin dậy piano ở vinschool, cụ/mợ nào biết có kênh nào không trợ giúp em với
Kênh kiếc j cụ, nó đang tuyển giáo viên cụ ạ, gấu cụ cứ nộp hồ sơ mà thi thôi. đang mùa nó tuyển tháng này thì phải cụ ạ

Darling Habour

Xe tải
Bên FB phụ huynh Vinschool, các bố mẹ thông báo HP đã tăng HP thêm 200k tháng. Tiền đầu năm tăng 5,9 triệu lên 7,7 triệu (chưa kể quỹ PH). Ăn + học là (47+2) triệu/ năm (chưa kể tiền xe 1,2 triệu/ tháng). Sơ bộ 1 năm 70 triệu (chưa kể ngoại khoá). Website của trường cũng công bố chính thức rồi.

Chỉnh sửa cuối:

g_d

Xe buýt
Bên FB phụ huynh Vinschool, các bố mẹ thông báo HP đã tăng HP thêm 200k tháng. Tiền đầu năm tăng 5,9 triệu lên 7,7 triệu (chưa kễvquy PH). Ăn + học là (47+2) triệu/ năm (chưa kể tiền xe 1,2 triệu/ tháng). Sơ bộ 1 năm 70 triệu (chưa kể ngoại khoá).
Chẳng biết thông tin có chuẩn không mà thấy tăng tiền học là em thấy Vincom đã không giữ lời hứa là sẽ không tăng học phí trong 3 năm đầu, ít nhất là anh Tuyển đã có lần xác nhận như vậy.

Darling Habour

Xe tải
Chẳng biết thông tin có chuẩn không mà thấy tăng tiền học là em thấy Vincom đã không giữ lời hứa là sẽ không tăng học phí trong 3 năm đầu, ít nhất là anh Tuyển đã có lần xác nhận như vậy.
Em vừa vào website của trường, thông tin chính xác rồi. Nhà trường thông báo mức tăng tương đương/đến mặt bằng chung trên thị trường và phản ánh đúng giá trị và chất lượng gd nhà trường cung cấp, đại loại thế. Như vậy, HP có thể sẽ tiếp tục tăng trong các năm sau.

tomsoc

Xe đạp
Em vừa vào website của trường, thông tin chính xác rồi. Nhà trường thông báo mức tăng tương đương/đến mặt bằng chung trên thị trường và phản ánh đúng giá trị và chất lượng gd nhà trường cung cấp, đại loại thế. Như vậy, HP có thể sẽ tiếp tục tăng trong các năm sau.
Đúng là học phí tăng và với khẩu khí đó thì tăng đều hàng năm mất. Như vậy quá kinh khủng. Lộ trình tăng để như MC chăng? Nhưng chất lượng kiểu kinh doanh thì chắc k thể baqng được. Chán nhất là vừa nghe thông tin giáo viên bên đó k ổn định vì vin bóc lột giáo viên nên ho k trụ được. cụ nào có con học ở đó xac nhận hộ e với. Đẳng cấp giáo dục sẽ k bao giờ đc khẳng định với 1 đội ngũ ko gắn bó với nghề, k xem công việc là sự nghiệp để theo đuổi.

nxuhn

Xe buýt
Đúng là học phí tăng và với khẩu khí đó thì tăng đều hàng năm mất. Như vậy quá kinh khủng. Lộ trình tăng để như MC chăng? Nhưng chất lượng kiểu kinh doanh thì chắc k thể baqng được. Chán nhất là vừa nghe thông tin giáo viên bên đó k ổn định vì vin bóc lột giáo viên nên ho k trụ được. cụ nào có con học ở đó xac nhận hộ e với. Đẳng cấp giáo dục sẽ k bao giờ đc khẳng định với 1 đội ngũ ko gắn bó với nghề, k xem công việc là sự nghiệp để theo đuổi.
Các cụ nghĩ Vin trả gv bao nhiêu ko?Chỉ có hơn 1/2 tổng thu của trg công một chút,mà cv thì vất,gv cũng chỉ như là nhân viên bthg như những nv các lĩnh vực khác.Vậy thì lấy đâu ra gv giỏi với cả tâm huyết!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ặc, Vin mà tiếp tục tăng học phí thì đúng là lợi nhuận siêu khủng nhỉ, 1 lớp 40 học sinh thì với cấp tiểu học là quá nhiều. E thấy chỉ 25 đến cùng lắm 30 thôi.

now_what

Xe điện
Bên FB phụ huynh Vinschool, các bố mẹ thông báo HP đã tăng HP thêm 200k tháng. Tiền đầu năm tăng 5,9 triệu lên 7,7 triệu (chưa kể quỹ PH). Ăn + học là (47+2) triệu/ năm (chưa kể tiền xe 1,2 triệu/ tháng). Sơ bộ 1 năm 70 triệu (chưa kể ngoại khoá). Website của trường cũng công bố chính thức rồi.
Các cụ các mợ chém chuẩn chút, đây là học phí và các chi phí dịch vụ khác mà nhà em nhận được. Dùng dịch vụ gì thì trả tiền dịch vụ đó, có ai bắt phải dùng hết đâu mà tính tổng lên 70-80tr?
Nếu không dùng dịch vụ đưa đón thì hết khoảng 53 củ/ năm thôi. Năm ở đây tính là 11 tháng học ợ. Tháng thứ 11 được hoàn lại ở năm sau nếu các cháu chỉ học 10 tháng/năm. Tính ra chỉ khoảng 5 củ/tháng thôi.
So với trường "Chuẩn quốc gia" thì cũng chả hơn kém đâu. Mà tối ngày phải đi nịnh cô và phải đi hộ con trẻ những bước đi của nó.

Chỉnh sửa cuối:

ototrieutien

Xe buýt
Em cũng có 2 đứa, cũng cân nhắc ko biết nên cho học ở vinschool tân cảng sắp tới mở ở sg hay không?.
Lót dép Hóng kinh nghiệm các cụ mợ ngoài hn vậy..

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Em cũng có 2 đứa, cũng cân nhắc ko biết nên cho học ở vinachool tân cảng sắp tới mở ở sg hay không?.
Lót dép Hóng kinh nghiệm các cụ mợ ngoài hn vậy..
Cụ nên mua đi, ko sau này lai mua giá cao hơn

Why_Me

Xe buýt
Các cụ các mợ chém chuẩn chút, đây là học phí và các chi phí dịch vụ khác mà nhà em nhận được. Dùng dịch vụ gì thì trả tiền dịch vụ đó, có ai bắt phải dùng hết đâu mà tính tổng lên 70-80tr?
Nếu không dùng dịch vụ đưa đón thì hết khoảng 53 củ/ năm thôi. Năm ở đây tính là 11 tháng học ợ. Tháng thứ 11 được hoàn lại ở năm sau nếu các cháu chỉ học 10 tháng/năm. Tính ra chỉ khoảng 5 củ/tháng thôi.
So với trường "Chuẩn quốc gia" thì cũng chả hơn kém đâu. Mà tối ngày phải đi nịnh cô và phải đi hộ con trẻ những bước đi của nó.
Bảng giá chuẩn này công bố public trên mạng nhà trường và có gửi cho toàn bộ các phụ huynh nên chuẩn rồi.
Con nhà em cũng đang "công tác" ở đây nên chứng thực lá chính xác.

Darling Habour

Xe tải

Em nông dân cứ tính thế này, một tháng ăn và học là 4,9 triệu + 1,2 triệu tiền xe (x 10 tháng) + 7,7 triệu đầu năm (nếu cắt giảm được thì 400k tiền tin nhắn đt) đồng phục vẫn cần mua vì 1 bộ cũ và ngắn không đủ, thêm 1 triệu ++ quỹ lớp. Cụ xem giúp em có suýt 70 triệu không (chưa tính ngoại khoá cuối tuần nhé). Sô' đông đi xe trường chứ chỉ nhà gần mới không tính tiền xe. Cụ mà tính 11 tháng thì còn hơn thế, hoặc thêm tiền CLB hè của trường thì thêm khoảng 15 triệu nữa/ 6 tuần.

Chỉnh sửa cuối:

hgb

Xe container
Mầm non tăng mới khiếp, 11tr/năm

deathmetal

Xe tải
Có cụ nào có bảng giá mầm non up giúp e lên với ạ, thằng cu nhà em chắc phải cho chuyển về đấy cho gần nhà.

g_d

Xe buýt
Em nông dân cứ tính thế này, một tháng ăn và học là 4,9 triệu + 1,2 triệu tiền xe (x 10 tháng) + 7,7 triệu đầu năm (nếu cắt giảm được thì 400k tiền tin nhắn đt) đồng phục vẫn cần mua vì 1 bộ cũ và ngắn không đủ, thêm 1 triệu ++ quỹ lớp. Cụ xem giúp em có suýt 70 triệu không (chưa tính ngoại khoá cuối tuần nhé). Sô' đông đi xe trường chứ chỉ nhà gần mới không tính tiền xe. Cụ mà tính 11 tháng thì còn hơn thế, hoặc thêm tiền CLB hè của trường thì thêm khoảng 15 triệu nữa/ 6 tuần.
Đóng một cục 1 năm thì xót mà trả hàng tháng còn xót hơn. Liệu cơm gắp mắm. Em còn 2 F1 cơ. Lại tặc lưỡi, cố vậy.

now_what

Xe điện
Mầm non tăng mới khiếp, 11tr/năm
Không hẳn đâu cụ. Năm đầu tiên đc trợ giá 1tr/tháng, cái đc gọi là học bổng. Từ năm sau ko đc cái học bổng này nữa nên học phí sẽ tăng 1tr/tháng *11 tháng = 11tr.
Ngay từ khi cho F1 học là phải nghiên cứu rồi. Bỏ bữa nhậu là đủ tiền chênh cụ nhỉ.
Với con thì chả có gì phải tiếc. BVIS học phí tháng 50-120 củ/ tháng mới đáng lo.