[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Justforfuntoo

Xe container
Giám đốc vinschool gọi j là f1 hả cụ,e đang nói trên tập đoàn cơ
Cụ biết những ai trên tập đoàn không cho con học vsc mà học trường công không? Hay người ta cho con đi du học hoặc trường quốc tế?
Người ta cho con học hay khám bệnh thì phải báo cáo với cụ hay sao mà cụ biết?

Zlonton

Xe tải
Con sếp V bao nhiêu tuổi rồi mà học vsc hả cụ
Các giáo viên của vsc đều có con học vsc, các gv mới là người nắm được sâu sát nhất để biết có nên cho con học không
Em có bạn là hiệu phó 1 trường công nổi tiếng cũng cho co học vsc đấy
Con bác ý đang học cấp II ở VS mà cụ... ngoài ra chuyện con e toa tập đoàn vẫn thi toạch VS hệ Camb hay mấy năm mới đỗ là chuyện thật mà ...

Justforfuntoo

Xe container
Con bác ý đang học cấp II ở VS mà cụ... ngoài ra chuyện con e toa tập đoàn vẫn thi toạch VS hệ Camb hay mấy năm mới đỗ là chuyện thật mà ...
Thế mà cụ ở trên bảo con các sếp ở tập đoàn không học vsc là sao, ai cho con học hay khám bệnh đều báo cáo với cụ ý nên cụ ý chém như thật hay sao

Zlonton

Xe tải
Thế mà cụ ở trên bảo con các sếp ở tập đoàn không học vsc là sao, ai cho con học hay khám bệnh đều báo cáo với cụ ý nên cụ ý chém như thật hay sao
Dạ, cụ ý ko biết ah :) Mà cụ kia con cụ ý học cụ ý nói ra làm gì :) trăm lần ko nên hahaha

Ducati_86

Xe hơi
em đánh dấu. Con em mới hơn 2 tuổi mà cũng đang có ý định cho vào Vin học mầm non nhưng nhà em xa quá

Jemice85

Xe đạp
.
Em không thích sa đà vào tranh luận này nữa, vừa mất thời gian vừa chẳng để thể hiện điều gì. Những gì cần chia sẻ e đã nói hết rồi. Quyết định ntn tuỳ thuộc vào phụ huynh.
Cụ cho em xin thêm thông tin về vụ học vs đc ko ạ?

Yeuphunu

Xe điện
Con sếp V bao nhiêu tuổi rồi mà học vsc hả cụ
Các giáo viên của vsc đều có con học vsc, các gv mới là người nắm được sâu sát nhất để biết có nên cho con học không
Em có bạn là hiệu phó 1 trường công nổi tiếng cũng cho co học vsc đấy
Các giáo viên cho con học trường tư có mấy lý do:
- được giảm thường là 70% học phí: tiền ăn thì nguyên,
- sát sao được con và vừa tầm với khả năng gia đình,
- tiện đưa đi đón về cùng bố mẹ đỡ thời gian và chi phí.
Và quan trọng VSC nó là trường dân lập CLC nên vừa sức các giáo viên, nó có tốt hơn kiểu song ngữ thì cũng không nhiều giáo viên gửi con được đâu ạ.

Còn cụ nào hỏi con lãnh đạo tập đoàn sao không học Vin, gia đình họ sao không khám bệnh Vinmec thì cũng dễ lý giải.
Vì với họ, trường VSC do họ mở ra chưa đáp ứng được nhu cầu học hành con nhà giàu, con họ hầu hết học các trường Quốc tế có mức phí khoảng 500tr/năm, phổ biến nhất là trường BIS Ha Noi ngay trong khu Vinhome Long Biên, gần nhà và an toàn, chất lượng giáo dục chuẩn quốc tế, bằng quốc tế, tiếng Anh chuẩn và bạn bè có xuất xứ gia đình hầu hết tốt: giàu hoặc giỏi.

Yeuphunu

Xe điện
Vinschool hiện tại sau 2018 có hai hệ:
Song ngữ học giáo trình công lập ít giờ tiếng Anh học phí khoảng 90tr/năm và
Song ngữ chất lượng cao học giáo trình ngoại ngữ nước ngoài, cấp bằng quốc tế Cambrige học phí 180tr/năm.
Với hầu hết dân cư đang cho con học công lập gửi qua VSC đều hài lòng vì trẻ được ăn uống tốt, thoải mái, học nhẹ, dịch vụ tốt, khá an toàn, thêm kĩ năng, học sinh được chiều....vv
Nhưng còn chất lượng giáo dục, cụ thể về văn hóa thì còn quá nhiều điều đáng suy nghĩ.
2018 học sinh tốt nghiệp THCS của Vin thi vào cấp 3 hầu hết điểm rất thấp, nếu ra trường ngoài là khóc luôn.
Tuy nhiên, với trào lưu thời gian gần đây thì các gia đình có đủ điều kiện lại muốn con học những trường như thế. Bởi giáo dục công lập của ta có quá nhiều tồn tại và quá nhiều tiêu cực.
VSC hầu hết làm hài lòng tới 80% phụ huynh khi gửi con ở đây.
Còn gia đình tôi sau khi cho con vào học hai năm đã cho con chuyển trường vì không hài lòng với chính sách.
Năm đầu ổn, BPH lớp hoạt động tốt, các con tiến bộ và đoàn kết.
Năm thứ 2 trường đơn phương tự ý tách lớp làm 5-6 nhóm và trộn sáng các lớp khác cùng việc thiếu giáo viên do phát triển quá nóng.
Và tôi thấy quyết định chuyển con đi hoàn toàn sáng suốt,
Mặc dù tôi vẫn khuyên bạn bè cho con vào VSC,

Giáo dục là như thế, nó phù hợp với gia đình và chính tụi trẻ là ổn.

tamnguyen2112

Đi bộ
con em năm nay lên cấp 3 đang tính cho vài Wellspring học các bạn có ai đang là phụ huynh cho em xin ít review được không? Em cảm ơn

xuanhai246

Xe hơi
F1 nhà e đang nghiên cứu cho vào VSC học, e ko quen biết hay làm ở Vin. Cụ mợ nào có kinh nghiệm chia sẻ e với ạ.
Thanks các cụ !

haivanphe

Xe container
Vinschool hiện tại sau 2018 có hai hệ:
Song ngữ học giáo trình công lập ít giờ tiếng Anh học phí khoảng 90tr/năm và
Song ngữ chất lượng cao học giáo trình ngoại ngữ nước ngoài, cấp bằng quốc tế Cambrige học phí 180tr/năm.
Với hầu hết dân cư đang cho con học công lập gửi qua VSC đều hài lòng vì trẻ được ăn uống tốt, thoải mái, học nhẹ, dịch vụ tốt, khá an toàn, thêm kĩ năng, học sinh được chiều....vv
Nhưng còn chất lượng giáo dục, cụ thể về văn hóa thì còn quá nhiều điều đáng suy nghĩ.
2018 học sinh tốt nghiệp THCS của Vin thi vào cấp 3 hầu hết điểm rất thấp, nếu ra trường ngoài là khóc luôn.
Tuy nhiên, với trào lưu thời gian gần đây thì các gia đình có đủ điều kiện lại muốn con học những trường như thế. Bởi giáo dục công lập của ta có quá nhiều tồn tại và quá nhiều tiêu cực.
VSC hầu hết làm hài lòng tới 80% phụ huynh khi gửi con ở đây.
Còn gia đình tôi sau khi cho con vào học hai năm đã cho con chuyển trường vì không hài lòng với chính sách.
Năm đầu ổn, BPH lớp hoạt động tốt, các con tiến bộ và đoàn kết.
Năm thứ 2 trường đơn phương tự ý tách lớp làm 5-6 nhóm và trộn sáng các lớp khác cùng việc thiếu giáo viên do phát triển quá nóng.
Và tôi thấy quyết định chuyển con đi hoàn toàn sáng suốt,
Mặc dù tôi vẫn khuyên bạn bè cho con vào VSC,

Giáo dục là như thế, nó phù hợp với gia đình và chính tụi trẻ là ổn.
Em đính chính là gồm hai hệ: hệ tiêu chuẩn và hệ nâng cao. Đứa đầu nhà em học xong cấp 2 đã chuyển ra cấp 3 trường công, và đứa thứ 2 đang học vì lí do chủ yếu là gần nhà. Thang đo chất lượng thì tùy thuộc vào định hướng của từng gia đình thôi.

Yeuphunu

Xe điện
con em năm nay lên cấp 3 đang tính cho vài Wellspring học các bạn có ai đang là phụ huynh cho em xin ít review được không? Em cảm ơn
Wellspring là một lựa chọn an toàn, dễ quyết định nếu gia đình ở Long Biên, Gia Lâm thì nên chọn được.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Học sinh Vinschool tham dự kỳ thi Advanced Placemen
Học sinh Vinschool thi Advanced Placement đạt điểm 4 - 5 trong các môn Kinh tế vi mô, Kinh tế vĩ mô, Khoa học máy tính đại cương, Sinh học…

Advanced Placement – viết tắt là AP là kỳ thi do Hiệp hội đại diện hơn 6.000 trường Đại học và cơ sở giáo dục hàng đầu thế giới - College Board tổ chức. Các môn học trong chương trình AP tương đương với các môn học đại cương trong năm đầu đại học. Học sinh học, thi AP hoàn toàn bằng Tiếng Anh. Thang điểm của AP từ 1 - 5, chỉ cần đạt điểm 3, học sinh có thể được miễn tín chỉ môn học tương ứng ở bậc đại học tại một số trường tại Mỹ và Canada.

Năm học 2019 – 2020, Hệ thống Giáo dục Vinschool triển khai chương trình AP cho một số học sinh khối 11. 100% học sinh dự thi đạt điểm 5 – rất xuất sắc và điểm 4 – xuất sắc trong các môn như Kinh tế vi mô, Kinh tế vĩ mô, Khoa học máy tính đại cương, Sinh học, Hóa học... trong đó tỷ lệ học sinh đạt điểm 5 là 64%.

Lưu Khánh Ngọc, học sinh Vinschool tham gia kì thi AP, chia sẻ: "Nhờ được trải nghiệm mô hình học tín chỉ như ở đại học ngay tại trường THPT Vinschool mà em và các bạn đã có cơ hội được học và thi lấy chứng chỉ AP trong năm học vừa qua. Vậy là chúng em vừa có thể hoàn thành chương trình THPT lại vừa được tích lũy trước tín chỉ ở bậc đại học".

Đại diện Hệ thống Giáo dục Vinschool cho rằng đây là kết quả đáng tự hào. Theo thống kê từ College Board năm 2019, trên thế giới có 7.1% học sinh dự thi đạt điểm tuyệt đối 5 trong môn Sinh học, 10.7% học sinh đạt điểm 5 trong môn Hoá học, 13.6% học sinh đạt điểm 5 trong môn Khoa học máy tính đại cương...

Theo thống kê của College Board, gần 90% các trường Đại học ở Mỹ và Canada ưu tiên nhận học sinh có chứng chỉ AP và 31% các trường ưu tiên cấp học bổng cho học sinh có AP. Vì vậy, với kết quả AP tốt, học sinh Vinschool có thể nâng cao lợi thế cạnh tranh khi nộp hồ sơ vào một số trường đại học ở Mỹ và Canada. Từ đó, rút ngắn thời gian cũng như giảm thiểu chi phí khi học đại học ở nước ngoài.

https://vnexpress.net/hoc-sinh-vinschool-tham-du-ky-thi-advanced-placemen-4169686.html

pimbim

Xe tăng
Em cho bọn trẻ học trường làng, nó vẫn có chất tiên học lễ hậu học văn, thầy ra thầy, trò ra trò. Ko như trường tư mang tính dịch vụ và phục vụ. Mấy đứa con bạn em lớp 9 cho ra trường làng học hết rồi để còn thi đại học, mà mới ra như gà tồ về kiến thức.

Ô tô điên

Xe tăng
Nếu cụ có tiền cụ cho con đi học hẳn trường quốc tế có hs nước ngoài, còn không thì cứ trường dân lập bt mà học, sau bồi bổ tiếng anh cho đi du học.