[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

faceid4

Xe tải
khổ nỗi rồi vinuniversity nó cũng sẽ trọng dụng bọn gà nòi viết phần mềm giỏi, phân tích toán học giỏi chứ chả trọng ông kĩ năng mềm chém gió giỏi.

ngay vinschool cấp 2, 3 cũng thi tuyển bằng toán văn , hs gà nòi đỗ cao hơn
Kiểu gì cũng phải bắt cá hai tay. Kém thì nộp tiền vào học, giỏi thì cho tiền mời vào học. Quan trọng là quản đầu ra thôi.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nói trong đó có phần nói về em.
Là phụ huynh mong muốn thay đổi môi trường học tốt cho con là chuyện bình thường, nếu biết Vin chỉ dành cho cư dân thì e đã không quan tâm, đằng này Vin quảng cáo, mở rộng tiếp nhận học sinh ngoài nên các bố mẹ mới đưa con đến thử sức. Em ko nói Vin xấu mà lưu ý Vin không phù hợp với một số trường hợp, bố mẹ trước khi cho con học nên cân nhắc.
Còn giáo trình được dịch từ nước ngoài rất quý đấy, nhưng e ko biết có bản quyền không và có thực sự phù hợp tốt với các con không nhưng cách phát hành e cảm thấy chưa yên tâm lắm, đó là những tập phô tô bằng giấy thường thậm chí ko có cả in màu cho các con, các bản rời không tránh khỏi tờ rụng tờ rơi, nó không giống giáo trình một chút nào.
Chia sẻ để cảm nhận và tiếp thu cụ ạ.
Trường tư nào chả mở rộng tuyển thêm ở ngoài hả mợ, mỗi con em cư dân thôi thì sao mà đủ số lượng
Vin hồi đầu mở, mỗi lớp có 35-40hs, giờ giảm chỉ còn 27-30hs, họ cũng không tuyển nhồi nhét bằng mọi giá nữa
Về giáo trình và bản quyền thì chả ai có thể kiện được vin vì họ có 1 ban bệ chuyên về luật cơ mà
Em thì chả để ý nó được photo hay in màu mà em quan tâm con được học cái gì. Hồi bé cứ bị doạ nuốt kẹo cao su bị dính ruột, sợ vãi tè, giơg doạ con nó phân tích luôn ra là nuốt không bị dính ruột vì trong dạ dày có chất nào chất nào khiến cho kẹo cao su không bị dính ruột. Hỏi nó sao con biết thì nó bảo con học hoá nên biết. Thế là đã thấy không phí tiền rồi
Học trường công nhồi nhét 1 đống lý thuyết không áp dụng được vào thực tế thì học làm gì cho đầu to mắt cận, lãng phí thời gian, ra làm được cái gì cho đời?

Justforfuntoo

Xe container
khổ nỗi rồi vinuniversity nó cũng sẽ trọng dụng bọn gà nòi viết phần mềm giỏi, phân tích toán học giỏi chứ chả trọng ông kĩ năng mềm chém gió giỏi.

ngay vinschool cấp 2, 3 cũng thi tuyển bằng toán văn , hs gà nòi đỗ cao hơn
Vin cấp 3 giờ cũng không phải thi toán văn và 1 đống môn tổ hợp đâu cụ ah, nó xét quá trình học 4 năm học lực khá, hạnh kiểm tốt là được vào cấp 3 rồi
Đại học chắc cũng chả phải thi, xét ielts và học bạ là vào mà học, như bọn tây ý
Nó có nhiều chuyên ngành, cần gì phải viết phần mềm giỏi hay phân tích toán giỏi làm gì đâu
Trường kỹ thuật hàng đầu của Việt Nam ra trường cũng phải học lại từ đầu hoặc tự mày mò, chứ vác nguyên cái giáo trình đại học ra trường thì chá làm được cái gì

TSTA

Xe container
Trường tư nào chả mở rộng tuyển thêm ở ngoài hả mợ, mỗi con em cư dân thôi thì sao mà đủ số lượng
Vin hồi đầu mở, mỗi lớp có 35-40hs, giờ giảm chỉ còn 27-30hs, họ cũng không tuyển nhồi nhét bằng mọi giá nữa
Về giáo trình và bản quyền thì chả ai có thể kiện được vin vì họ có 1 ban bệ chuyên về luật cơ mà
Em thì chả để ý nó được photo hay in màu mà em quan tâm con được học cái gì. Hồi bé cứ bị doạ nuốt kẹo cao su bị dính ruột, sợ vãi tè, giơg doạ con nó phân tích luôn ra là nuốt không bị dính ruột vì trong dạ dày có chất nào chất nào khiến cho kẹo cao su không bị dính ruột. Hỏi nó sao con biết thì nó bảo con học hoá nên biết. Thế là đã thấy không phí tiền rồi
Học trường công nhồi nhét 1 đống lý thuyết không áp dụng được vào thực tế thì học làm gì cho đầu to mắt cận, lãng phí thời gian, ra làm được cái gì cho đời?
Em nghiệm thấy.
Bố mẹ học kém luôn ép điểm con phải giỏi cao.
Bm ko học trg chuyên lớp chọn thì hay muốn, tìm cơ hội thậm chí khao khát để con vào học chuyên.
Bm ko học đại học (loại top, mấy loại khá trở xuống ko tính) thì bắt con đỗ đhoc mọi giá.

Còn cụ nào đã trải qua rồi, có rồi thì nhẹ nhàng hơn, ko nặng nề lắm.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
.
Em không thích sa đà vào tranh luận này nữa, vừa mất thời gian vừa chẳng để thể hiện điều gì. Những gì cần chia sẻ e đã nói hết rồi. Quyết định ntn tuỳ thuộc vào phụ huynh.

Justforfuntoo

Xe container
Em nghiệm thấy.
Bố mẹ học kém luôn ép điểm con phải giỏi cao.
Bm ko học trg chuyên lớp chọn thì hay muốn, tìm cơ hội thậm chí khao khát để con vào học chuyên.
Bm ko học đại học (loại top, mấy loại khá trở xuống ko tính) thì bắt con đỗ đhoc mọi giá.

Còn cụ nào đã trải qua rồi, có rồi thì nhẹ nhàng hơn, ko nặng nề lắm.
Nhà em thuộc vế bố mẹ học giỏi, học đại học thuộc hàng top, không ép con vào đại học hay học giỏi gì cả
Em mong các con thích đi học, không nặng nề với việc học hành, tìm được công việc nó yêu thích. Đã có đam mê thì kiểu gì cũng giỏi.

honda acura

Xe điện
Nhà em thuộc vế bố mẹ học giỏi, học đại học thuộc hàng top, không ép con vào đại học hay học giỏi gì cả
Em mong các con thích đi học, không nặng nề với việc học hành, tìm được công việc nó yêu thích. Đã có đam mê thì kiểu gì cũng giỏi.
Nói phét...
Tự để con cái ở nhà mà dạy cần gì phải đi học
Học mà không có điểm số thì đánh giá bằng cái gì, thi vào cấp ba và đại học chắc đến chém gió về kỹ năng sống là được hả

xegiacmo

Xe container
Môi trường nào con người nấy . Nước nào cũng vậy thôi , tốt nghiệp trường top bao giờ chả sáng hơn trường làng nhàng :))
Không áp đặt nhưng phải có định hướng .
Em chả tin học làng nhàng ở Việt Nam mà ra nước ngoài lại được vào trường top bên kia >:)

QuangSunlight

Xe điện
Nhất nghệ tinh nhất thân vinh , học nhiều tuyệt kỹ làm gì cho mất tgian .
Em mà luyện được tuyệt kỹ họa mi quay bánh xe của Lao Ái là thừa sống vương giả , cần gì học nhiều .

Justforfuntoo

Xe container
Nói phét...
Tự để con cái ở nhà mà dạy cần gì phải đi học
Học mà không có điểm số thì đánh giá bằng cái gì, thi vào cấp ba và đại học chắc đến chém gió về kỹ năng sống là được hả
Đi học cho nó giao lưu với bạn bè và để cho nó biết nó phù hợp với cái gì
Còn nó muốn ở nhà không đi học hay đi quét rác thì kệ nó luôn
Cứ căn vào điểm số xong lại la làng chửi bgd chạy theo bệnh thành tích, thành tích từ bố mẹ mà ra mà cứ đi chửi đổng thiên hạ
Điểm số mà 90% hs trong lớp là hsg thì điểm số để đánh giá cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Môi trường nào con người nấy . Nước nào cũng vậy thôi , tốt nghiệp trường top bao giờ chả sáng hơn trường làng nhàng :))
Không áp đặt nhưng phải có định hướng .
Em chả tin học làng nhàng ở Việt Nam mà ra nước ngoài lại được vào trường top bên kia >:)
Chả thằng nào học làng nhàng mà lại được vào trường top
Nhưng con nó năng lực có hạn mà cứ chạy chọt, nhét nó vào trường top thì cũng chả có gì hay ho

honda acura

Xe điện
Đi học cho nó giao lưu với bạn bè và để cho nó biết nó phù hợp với cái gì
Còn nó muốn ở nhà không đi học hay đi quét rác thì kệ nó luôn
Cứ căn vào điểm số xong lại la làng chửi bgd chạy theo bệnh thành tích, thành tích từ bố mẹ mà ra mà cứ đi chửi đổng thiên hạ
Điểm số mà 90% hs trong lớp là hsg thì điểm số để đánh giá cái gì?
Có một thực tế là nhiều ông bố bà mẹ giỏi, kể cả đến tiến sĩ cũng chưa chắc đã dạy được con, chưa chắc con đã giỏi

Justforfuntoo

Xe container
Có một thực tế là nhiều ông bố bà mẹ giỏi, kể cả đến tiến sĩ cũng chưa chắc đã dạy được con, chưa chắc con đã giỏi
Đúng thế :))
Thế nên cho đến trường cho người có chuyên môn dậy thôi, ở nhà bố mẹ dậy sao nổi

xegiacmo

Xe container
Chả thằng nào học làng nhàng mà lại được vào trường top
Nhưng con nó năng lực có hạn mà cứ chạy chọt, nhét nó vào trường top thì cũng chả có gì hay ho
Vâng ý em là đừng kỳ vọng quá rồi lại thất vọng , tạo áp lực cho trẻ . Khoẻ mạnh , không dính đến tệ nạn là đã mừng lắm rồi . Còn năng lực nào thì hưởng thành quả đấy

TSTA

Xe container
Thêm cái nữa. Bố mẹ du học chán chê nước ngoài thì kệ con đi đc thì đi. Còn bố mẹ ko đi đc ra nc ngoài thì muốn con đi.

Túm lại đời bố mẹ khát gì thì muốn con đạt đc.
Hoặc tinh ý hơn từ những thứ con cái bị ép, suy ra đc nhiều thứ ở bố mẹ.

Về Vin, lão trùm là lão Vượng, 1 lão học giỏi và ngoại ngữ ko tốt. Chắc vậy nên coi trọng ngoại ngữ và thấy thợ học cũng chả để làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Thêm cái nữa. Bố mẹ du học chán chê nước ngoài thì kệ con đi đc thì đi. Còn bố mẹ ko đi đc ra nc ngoài thì muốn con đi.

Túm lại đời bố mẹ khát gì thì muốn con đạt đc.
Hoặc tinh ý hơn từ những thứ con cái bị ép, suy ra đc nhiều thứ ở bố mẹ.
Em chỉ đi công tác nước ngoài chứ chưa đi du học, sau khi tốt nghiệp đại học em đi làm luôn chứ không thích đi du học. Nhưng em cũng không ép hay định hướng con đi du học, nó thích đi thì tự tìm hiểu, tự apply, học phí bố mẹ hỗ trợ 1 phần, còn ra nước ngoài thì tự kiếm sống. Bọn con nhà em khi được hỏi là có muốn đi du học không, đều trả lời là không, em cũng kệ, càng đỡ tốn. Sau này đi công tác nước ngoài hay đi du lịch cũng 1 phần biết được nước ngoài nó như thế nào, cũng chả phải thiên đường

Justforfuntoo

Xe container
Vâng ý em là đừng kỳ vọng quá rồi lại thất vọng , tạo áp lực cho trẻ . Khoẻ mạnh , không dính đến tệ nạn là đã mừng lắm rồi . Còn năng lực nào thì hưởng thành quả đấy
Vâng thế mới có người muốn cho con vào trường chuyên lớp chọn, trường top, điểm cao. Có người chỉ muốn con học hành không có áp lực
Thế mới sinh ra trường chuyên và trường tư
Mỗi người có 1 lựa chọn, đừng chê bai hay dè bỉu lựa chọn của người khác là được

TSTA

Xe container
Em chỉ đi công tác nước ngoài chứ chưa đi du học, sau khi tốt nghiệp đại học em đi làm luôn chứ không thích đi du học. Nhưng em cũng không ép hay định hướng con đi du học, nó thích đi thì tự tìm hiểu, tự apply, học phí bố mẹ hỗ trợ 1 phần, còn ra nước ngoài thì tự kiếm sống. Bọn con nhà em khi được hỏi là có muốn đi du học không, đều trả lời là không, em cũng kệ, càng đỡ tốn. Sau này đi công tác nước ngoài hay đi du lịch cũng 1 phần biết được nước ngoài nó như thế nào, cũng chả phải thiên đường
Thiên đg hay ko là do cách suy nghĩ mỗi ng.
Chỉ có thể nói là chưa đi thì nó ko như mình nghĩ, mình đọc hay mình tưởng tưởng hay nghe kể thôi.
Còn mỗi ng có định nghĩa thiên đg riêng tùy lượng kiến thức họ tích lũy.

Justforfuntoo

Xe container
Thiên đg hay ko là do cách suy nghĩ mỗi ng.
Chỉ có thể nói là chưa đi thì nó ko như mình nghĩ, mình đọc hay mình tưởng tưởng hay nghe kể thôi.
Còn mỗi ng có định nghĩa thiên đg riêng tùy lượng kiến thức họ tích lũy.
Thiên đường có nghĩa là gi gỉ gì gi cái gì cũng hơn nước mình :))

sthd

Xe lăn
nói phét cho vui mồm thì nói thế nào chả được.
nhìn con học trường tư ăn ngon mặc đẹp , cô giáo ngọt ngào cả ngày nhưng bài tập thì làm được mỗi mấy bài dạng ví dụ trong sgk , gặp bài khác một chút là tắt điện thì bố mẹ lại chả cuống lên. chả phải học gạo nhưng học nhiều vài toán khó cũng phát triển tư duy sâu sắc rất nhiều.
Mợ Yến phát hiện sớm và chuẩn đấy.
nhiều người cấp 1 cho con học trường tư cho sướng, c2,3 là phải xét lại.
chả thế mà mấy trường tư chủ yếu khai thác cấp 1