[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

blablo

Xe tải
Xác định thi NS thì con phải biết đọc, biết viết, làm toán tư duy trước đó rồi. Còn đi học lớp tiền tiểu học cho tốn tiền nếu con chưa biết đọc, làm toán tư duy vì học có mấy buổi chủ yếu là chơi, làm quen
bác ơi, em hỏi chút, trình độ đọc viết của đầu vào NS là trình độ tầm thế nào ạ. Cháu nhà em tạm biết viết số 1 đến số 10 lâu lâu viết ngược, đang học ghép chữ đánh vần trên bảng thôi. nếu phải biết đọc hẳn 1 câu em e là phải thuê người về dạy cháu nó mất. Tính cộng thì cháu hoàn toàn chưa biết, chỉ biết bài hát 1 với 1 là 2 thôi, đếm ngón tay trong phạm vi 5 thì cộng được

chuoita

Đi bộ
Căng thế nhỉ, thường thì mầm non cái đội 4-5 tuổi mới bắt đầu học chữ cái thôi, giờ này là tập đọc rồi, trường công thì còn không dạy đọc luôn ấy. Tất nhiên là 9 buổi học tiền tiều học NSHM thì chỉ là cho con đi trải nghiệm thôi, chứ luyện thi sao được, luyện thì phải vào lớp luyện thi của các cô lớp 1 trường NSHM dạy rồi
Các gia đình cho con thi NS, arch, NgSieu..thì đã xác định cho con đi ôn luyện từ lúc 4 tuổi rồi.

chuoita

Đi bộ
bác ơi, em hỏi chút, trình độ đọc viết của đầu vào NS là trình độ tầm thế nào ạ. Cháu nhà em tạm biết viết số 1 đến số 10 lâu lâu viết ngược, đang học ghép chữ đánh vần trên bảng thôi. nếu phải biết đọc hẳn 1 câu em e là phải thuê người về dạy cháu nó mất. Tính cộng thì cháu hoàn toàn chưa biết, chỉ biết bài hát 1 với 1 là 2 thôi, đếm ngón tay trong phạm vi 5 thì cộng được
Viết, đọc cơ bản: nhìn chữ ko phải đánh vần, đọc chậm cũng được. Toán biết cộng trong phạm vi 10, đếm hình tam giác, đoạn thẳng, toán tư duy qui luật số chẵn lẻ, hình ảnh...

chuoita

Đi bộ
Viết, đọc cơ bản: nhìn chữ ko phải đánh vần, đọc chậm cũng được. Toán biết cộng trong phạm vi 10, đếm hình tam giác, đoạn thẳng, toán tư duy qui luật số chẵn lẻ, hình ảnh...
Bổ sung: tiếng anh cũng phải biết đọc nhé

hiepchiken82

Xe tăng
cứ cho thi bình thường thôi bác, nhưng có lớp luyện thi cho các cháu 5 tuổi đấy.

Roby JV

Xe đạp
Cháu mới 4 tuổi k nên ép quá đâu bạn. Tuổi đó cho cháu học tiếng Anh được rồi, Toán tiếng việt thì mua mấy quyển sách tư duy dưới dạng hình vẽ hoặc học qua việc xem hoạt hình cũng ok. Bạn về mở youtube cho con bạn xem Numberblocks xem cháu nó có thích k nhé. Nếu nó thích xem cái này thì học toán sẽ rất nhanh và đỡn thời gian mình dạy vất vả

blablo

Xe tải
Cháu mới 4 tuổi k nên ép quá đâu bạn. Tuổi đó cho cháu học tiếng Anh được rồi, Toán tiếng việt thì mua mấy quyển sách tư duy dưới dạng hình vẽ hoặc học qua việc xem hoạt hình cũng ok. Bạn về mở youtube cho con bạn xem Numberblocks xem cháu nó có thích k nhé. Nếu nó thích xem cái này thì học toán sẽ rất nhanh và đỡn thời gian mình dạy vất vả
dạ cảm ơn bác ạ, để tối e cho cháu xem

Roby JV

Xe đạp
dạ cảm ơn bác ạ, để tối e cho cháu xem
Nếu bạn ý thích xem thì mình sẽ chỉ chỗ mua đồ chơi. Bước đầu chắc phụ huynh phải xem cùng, khuyến khích, kích thích sự to mò của các bạn í. Trẻ con thường là thích siêu nhân hay oto xe máy chứ ít đứa thích món này. Mình đã tư vấn cho 1 số người và chưa có trường hợp nào thành công cả.haha chắc chỉ có bé nhà mình là thích chữ và số hơn các đồ chơi khác

thunm

Xe buýt
Ngôi sao vẫn tốp đầu Hà Nội. E có đứa cháu học ở đây, trong đội tuyển bóng rổ của trường luôn

dongkijote

Xe điện
bạn em con học lớp 1 NSao nghe nó kể mà stress lắm
học nặng, con k theo được, gò nó học nó càng lười
cô giáo trẻ măng nhưng thái độ coi thường phụ huynh và các con học kém ra mặt, chỉ nhận dạy thêm các con học tốt ở top đầu
em nghe mà hãi, con em học trường làng còn nhàn đầu hơn. :))
Thế để đỡ mang tiếng là vì ko học thêm cô nên bị trù dập nên con mới có kết quả thấp còn gì? Góc nào rồi cô cũng xấu trong mắt phụ huynh.

MrTomCangTo

Xe buýt
. nhà e có 1 cháu bé năm tới vào lớp 1. E quyết ko cho học thêm j xem có thi đc Ngôi sao cs1 ko. :))

moly

Xe điện
Nhà mình các cháu, họ hàng học chuyên nhieuf. cấp 2 học công, cấp 3 vào chuyên: ams khtn, sư phạm, nguyenx huệ đều có. Nếu có khả năng tự học, tố chất thì học trương làng nhẹ nhàng, học mỗi buổi còn một buổi nghỉ ko học. Tuần học 3 buổi thêm ở lò.. Vừa nhẹ nhàng, vừa đỡ tốn tiền mà hiệu quả