[Funland] Chảo buổi sáng 06/2, VTV1 khóc thuê anh Thản

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ nhé, em đưa từ trước rồi

Đây vẫn là một động tác - ban hành công văn xong bỏ đó. Tôi hỏi cụ không trả lời vào trọng tâm gì cả.

Hỏi: HĐ đã làm những gì ngoài việc ban hành công văn xong vứt đó?

hoviethung

Xe lăn
Vtv (báo trí) ko có chức năng phân xử, họ cũng ko kết luận đúng hay sai.
Họ có thể không kết luận đúng sai nhưng thông tin có thể đưa không đầy đủ tạo hiểu sai cho Cộng đồng hoặc cơ quan chức năng. Mà tình trạng này báo chí truyền thông hơi bị nhiều

hoang26

Xe tăng
Nó dựa vào quy định ko rõ ràng của luật là tháo dỡ chứ ko dc phá. Tháo tháo cái mả cha nhà thằng Thản ấy!
các đồng đội đã hy sinh trước kia mà biết thằng đấy phá hoại như thế này thì đã rút súng bắn chết luôn từ trước rồi, chứ không phải để đến bây giờ lão ấy mang cái sẹo ở lưng hù doạ thiên hạ để làm càn phá hoại.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ bọn đau đầu là Phường, chứ Q nó cũng chẳng sợ mấy, thế nào cũng có cái chỉ đạo chung chung là làm nghiêm, dứt khoát. Bố ai biết nghiêm là thế nào. Thế là Q bảo thì thằng con P đầu đất mang máy xúc đến phá. >:)

Giờ muốn giữ ghế thì bọn Phường phải khẩn trương lưu lại chỉ đạo bằng bất cứ phương tiện nào. Đồng thời lưu lại biện pháp phá dỡ đã được phê duyệt - đó là kim chỉ nam mà giữ mạng, tội làm sai theo chỉ đạo thì còn nhẹ hơn tội chủ mưu đập phá.

Còn anh Q thì sẽ tìm mọi cách chỉ đạo chung chung và dọn dẹp dấu vết, đổ cho a P là làm sai chỉ đạo, như vậy cứ nhùng nhằng rồi thỏa thuận với dn, có khi lâu thì cứt trâu hóa bùn.

Dn nó coi như đi cái phong bì 200 củ.

Sau Q khâu mồm.

Còn DN phải xây đúng quy hoạch.

Vậy là móm cả đôi bên. Người dân hoan nghênh.

Chỉnh sửa cuối:

money_talk

Xe tăng
Sao trên kia họ bảo vtv bệ đỡ cho bác Thản? Vậy thì bọn trên kia nói sai à cụ?
Ai bảo nó thế nào em kệ.
em chỉ nhận thức vtv nó là 1 loại hình báo chí. Nó tuyệt đối ko dc phép phân xử, kết luận bất kỳ sự việc gì. Chức năng, nhiệm vụ của nó là fai đưa tin đúng sự thật và khách quan.
nếu nó đưa ý kiến chủ quan vào sự kiện hoặc ém thông tin, cố ý định hướng dư luận để người đọc hiểu nhầm, sai thì nó tự làm nó thành lá cải.

Chỉnh sửa cuối:

fanbarca

Xe buýt
Cả 2 bên rút kinh nghiệm sâu sắc, a Thản gọi đồng nát thanh lý còn lấy lại đc vài trăm triệu tiền sắt vụn, nhựa...Nhanh ko để lâu càng mất giá.

oldfashion

Xe tăng
Đây vẫn là một động tác - ban hành công văn xong bỏ đó. Tôi hỏi cụ không trả lời vào trọng tâm gì cả.

Ban hành xong không chấp hành họ cưỡng chế đấy còn gì.

Koka2015

Xe tăng

Thanh kiểm tra, ban hành văn bản, xử phạt, cưỡng chế, quá đầy đủ theo quy định của pháp luật.

Bonus cụ là quy định pháp luật bây giờ không còn biện pháp cắt điện, cắt nước để xử lý cụ nhé.
Theo cụ quận Hà Đông phải làm gì để ngăn chặn nữa, có đưa ra gì cũng phải trên căn cứ pháp luật nhé, đừng đưa ra biện pháp cắt điện nước hay chủ tịch quận vào đánh nhau với ông Thản :)

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo nó thế nào em kệ.
em chỉ nhận thức vtv nó là 1 loại hình báo trí. Nó tuyệt đối ko dc phép phân xử, kết luận bất kỳ sự việc gì. Chức năng, nhiệm vụ của nó là fai đưa tin đúng sự thật bà khách quan.
nếu nó đưa ý kiến chủ quan vào sự kiện hoặc ém thông tin, cố ý định hướng dư luận để người đọc hiểu nhầm, sai thì nó tự làm nó thành lá cải.
Ai bảo cụ là báo chí không được đánh giá vấn đề? Họ có quyền nhận định đánh giá vấn đề đang diễn ra. Họ được quyền đưa ra quan điểm.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay, tôi đang hỏi cụ thì cụ trả lời chứ? Không có thông tin đi hỏi ngược nhờ vả thế này à? Chán nhỉ>:)
Theo cụ quận Hà Đông phải làm gì để ngăn chặn nữa, có đưa ra gì cũng phải trên căn cứ pháp luật nhé, đừng đưa ra biện pháp cắt điện nước hay chủ tịch quận vào đánh nhau với ông Thản :)

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Đ
Cụ đọc lại comment 289 nhé.
Thế là quá đủ rồi.
Đến đây là cụ hết tài liệu >:) >:) >:) ,dựa vào ba cái thông tư, nghị định trên mạng mà đòi moi được thông tin ư? Còn non lắm.;;);;);;)

cụ là kiểu người như thế này tôi nói luôn:

cụ trẻ, cũng chịu đọc nghị định thông tư và đang đi thâm nhập thực tế, cách thâm nhập của cụ bằng phương pháp chửi bới, vặn vẹo để người khác phải google, phải sâu ra cho cụ, sau khi họ sâu ra mà cụ sai thì cụ đổ vạ cho bọn đưa tin nào đó dẫn cụ hiểu sai vấn đề và cụ cũng chả nhận mình sai. Lỗi tất cả do bên ngoài, cụ chả có trách nhiệm gì. Ok.

sthd

Xe lăn
Đấy gọi là sống trong sợ hãi cụ nhé, giờ có khi thấy ai mặc áo giống màu công an là ông Thản lại đái ra quần.

Mình ko có ý định mua ở Thanh Hà.
mịe. đúng là đời. thằng chạy xe ôm mòn đit lo cho thằng có mấy con rollroyce với 60 ks 5 sao.