Century, rèn luyện thể lực, sức bền của xe đạp

Hung Ngo

Xe buýt
Cũng lâu lâu rồi Mốc ko tổ chức Century cho anh em thử sức nhỉ. E thấy dạo này ae OF độp tiến bộ lắm rồi, Mốc tổ chức một chuyến Century tháng 6 đi

Fiat_ELX

Xe điện
Cũng lâu lâu rồi Mốc ko tổ chức Century cho anh em thử sức nhỉ. E thấy dạo này ae OF độp tiến bộ lắm rồi, Mốc tổ chức một chuyến Century tháng 6 đi
Century suông bây giờ nhạt rồi, phải thêm tý đèo dốc mới đủ độ mặn, kiểu như leo 3 Đảo, 3 Vì cả đi - về đều = xe đạp mới đủ phê.

Hung Ngo

Xe buýt
Uh thì cứ đủ Century là ổn roài, nâng cấp cái profile xe độp cho ae, chiến mãi mấy cung đường bằng BN, T1, rồi dốc con con kiểu Đền Sóc cũng chiến rồi. Tùy Mốc thôi, miễn là đủ 100Miles = xe độp/ngày :D

Blackfish

Xe tăng
Em thấy tuyến Hòa Bình mình chưa chơi .
Hay làm leo dốc Cun, đổ đèo Thung Khe nghỉ mát Mai Châu tắm khoáng Kim Bôi các cụ nhỉ ?

Hung Ngo

Xe buýt
Em thấy tuyến Hòa Bình mình chưa chơi .
Hay làm leo dốc Cun, đổ đèo Thung Khe nghỉ mát Mai Châu tắm khoáng Kim Bôi các cụ nhỉ ?
Ủng hộ ý kiến của cụ Trắm, leo dốc Cun, đổ đèo Thung Khe đi. Khoản tắm khoáng, tắm trắng thì bỏ qua, đằng nào chả đen xì rồi, có dội nước sôi cạo lông cũng ko trắng lại được =))

Ngày mấy thì chạy nhỉ? Hay CN tuần này đi các cụ

Blackfish

Xe tăng
Nếu chạy đến Mai Châu thì Cen hơi khủng, em sợ nản lòng chiến sỹ nên khó tuyển quân.
Phong trào đang phát tiển bề rộng, rất nhiều cụ mới nhẩy xuống hố vôi chưa trải nghiệm century.Nếu chạy tuyến này, lúc đi đường Bãi Chạo- Bãi Lạng là cung đường PKL thường hay tập ốp cua thử lái lên Kim Bôi thoy rồi lúc về đổ dốc Cun, dốc kẽm là vừa sức với đa số,mọi người cùng vui.

Hung Ngo

Xe buýt
Tùy các cụ thiết kế thôi, em thì cứ rình cung nào có thời gian xin đc visa là lên đường. Các Century mà e đã chạy tuyền đường em mới đi lần đầu, cứ bám theo các cụ mà tiến thôi, đến tối thể nào cũng về đến nhà :))

Fiat_ELX

Xe điện
Nếu chạy đến Mai Châu thì Cen hơi khủng, em sợ nản lòng chiến sỹ nên khó tuyển quân.
Phong trào đang phát tiển bề rộng, rất nhiều cụ mới nhẩy xuống hố vôi chưa trải nghiệm century.Nếu chạy tuyến này, lúc đi đường Bãi Chạo- Bãi Lạng là cung đường PKL thường hay tập ốp cua thử lái lên Kim Bôi thoy rồi lúc về đổ dốc Cun, dốc kẽm là vừa sức với đa số,mọi người cùng vui.
Hay đấy, up cái traklog xem độ dốc thế nào, nếu chiều đi lên dốc, chiều về xuống dốc là OK.

Blackfish

Xe tăng
Cái món traklog em không thạo lắm nên chỉ biết up = mồm để cụ nào dịch hộ :
Lượt đi tính từ Trung tâm hội nghị quốc tế , các cụ đi đường 6 lên Bãi Lạng rẽ sang Bãi Chạo rồi vào Kim Bôi là 77.5 km.
Lượt về có rất nhiều lựa chọn :
-Nếu đi đường dốc Cun thì độp chút xíu là lên đúng đỉnh dốc (28.3km) rồi cứ thế đổ dốc xuôi đường 6 là về trung tâm hội nghị khoảng 99km.Nếu đi đại lộ Thăng Long cho đỡ trùng lượt đi thì xa hơn 3km là 102km.
-Ngoài ra còn có thể đi đường Phượng Sồ ra đường HCM rồi về đại lộ Thăng Long tổng chỉ có 81,7km nhưng đường này em chưa đi nên không biết đèo dốc thế nào .
Đi đường nào thì cũng đều >100mil.
Và để rút gọn hơn nữa cho phù hợp thì không vào Kim Bôi, đến bãi Lạng sang bãi Chạo vòng lên dốc Cun xuôi thủy điện Hòa Bình chụp ảnh , ăn dê núi đá, cá sông đà, gà đi bộ rồi HN thẳng tiến là vừa xing 100 dặm .
Cung đường cảnh đẹp, nhiều cảm xúc mời các cụ vào chém tiếp .

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Chạy cung Kim Bôi em vẽ đợt trước ý. tổng quãng đường tàm 160km. lại chạy 1 vòng tròn nên ko nhàm
http://ridewithgps.com/routes/1137379
Đường Tế Tiêu - Kim Bôi cụ 2R đi chưa ạ ? Hôm Tết em đi chùa Hương rồi đi đường đấy về Kim Bôi .Đạp xe là khoai lắm đấy ợ .Đoạn Tế Tiêu không biết làm xong chưa và có cái đèo gì từ Chợ Bến đường HCM ra tỉnh lộ 12B em không nhớ nhưng mà hoang vu, dốc và dài không kém 3Đ ,chạy xe 2 cầu còn nắn nót ợ .
Mời các cụ đóng góp xây đựng CT

Chỉnh sửa cuối:

Hung Ngo

Xe buýt
Hay cứ chạy thử cung Chậm Học vẽ đi, e cũng chưa chạy đường này bao giờ, đường nào cũng mới như nhau cả thôi :D

unik

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, khi chạy cent các bác có đóng hùng hục cả chặng như hôm Chủ Nhật chạy Bắc Ninh vừa rồi không?
Nếu độp toàn 24-40km/h thế thì cho em chạy xế hộp chốt đuôi chở xăm lốp để các bác thay có khi lại hay!

Blackfish

Xe tăng
Các bác cho em hỏi, khi chạy cent các bác có đóng hùng hục cả chặng như hôm Chủ Nhật chạy Bắc Ninh vừa rồi không?
Nếu độp toàn 24-40km/h thế thì cho em chạy xế hộp chốt đuôi chở xăm lốp để các bác thay có khi lại hay!
Chạy những cung dài vừa vừa như hôm chủ nhật là để test thể lực chuẩn bị cho những cung dài hơn.
Chạy Cen không tính thời gian, tốc độ cũng như loại xe nên các chuyến Century OF đã từng đi đội hình rất chặt chẽ , không có ai vượt quá đoàn đến 3km đâu cụ .

Hung Ngo

Xe buýt
Đi Century thì thong thả, tản bộ, ngắm cảnh, ảnh ọt, chụp choẹt thôi ah :D

Đóng hùng hục cả 160km thế thì e lên tuyển sinh hoạt rồi cụ ah, e ứ chơi với các cụ nữa. Cụ cứ đi đi, mỗi tội hơi tốn xiền ăn uống dọc đường thôi ah

Fiat_ELX

Xe điện
Chạy CEN thì tùy đường cụ ạ, thông thường không dưới 25km/h, còn đường đẹp như 1A HN - LS thì đóng thoải mái ạ, kim lúc nào cũng trên 30 :)).

Hiện khủng nhất là chuyến b2b HN - LS - HN (b2b means back to back), nghĩa là hôm trước chạy cung HN - LS, 5h30 từ HN, đến LS là 13h30, hôm sau chạy từ LS - HN, 5h30 từ LS, 12h30 về đến HN, tốc độ tb toàn chặng cỡ 28km/h.

2R+

Xe điện
Đường Tế Tiêu - Kim Bôi cụ 2R đi chưa ạ ? Hôm Tết em đi chùa Hương rồi đi đường đấy về Kim Bôi .Đạp xe là khoai lắm đấy ợ .Đoạn Tế Tiêu không biết làm xong chưa và có cái đèo gì từ Chợ Bến đường HCM ra tỉnh lộ 12B em không nhớ nhưng mà hoang vu, dốc và dài không kém 3Đ ,chạy xe 2 cầu còn nắn nót ợ .
Mời các cụ đóng góp xây đựng CT
Đường này em chạy auto thường xuyên rồi nhưng xế độp thì chưa thử
- Bị bụi khoảng 2km khi đi qua mỏ đá đoạn Tế TIêu - Kim Bôi
- Đèo từ Chợ Bến sang Kim Bôi là đèo Chầm Mâm: ko quá khó như anh tưởng đâu, em chạy các loại xe qua đấy rồi (Camry chở 6 người, Zace chuồng gà chở 7 người, Quắt qeo,....) Cái đỉnh cao 281m trên tracklog chính là đỉnh đèo đấy
- Lúc về đi đường Bãi Chạo leo dốc nhẹ nhàng

Chỉnh sửa cuối:

unik

Xe buýt
Đi Century thì thong thả, tản bộ, ngắm cảnh, ảnh ọt, chụp choẹt thôi ah :D

Đóng hùng hục cả 160km thế thì e lên tuyển sinh hoạt rồi cụ ah, e ứ chơi với các cụ nữa. Cụ cứ đi đi, mỗi tội hơi tốn xiền ăn uống dọc đường thôi ah
Bác Hung Ngo, blackfish nói thế thì em yên tâm rồi.

muadem

Xe cút kít
Lói thế lày cho ló oách lày: khi đã leo 3 vì hay 3 đảo dồi (cả b2b hay cen) thì dăm bảy chục cây chuối là muỗi. Máu chưa :))

Duatretoxac

Xe buýt