Century, rèn luyện thể lực, sức bền của xe đạp

Blackfish

Xe tăng
Em chưa chạy Cen bao giờ bị ông XCH lừa, kêu mọi khi chạy Cen hết có 90k cả đi lẫn về.Em cẩn thận mang gấp 3 lần chỗ đó rồi, trước khi về chia tiền xong em trong túi còn 5 chục.Vừa chạy vừa rón rén sợ dẫm phải đinh, uống nước cũng không dám uống 1 mình vì sợ phát sinh.Về đến chân cầu Thăng Long mới dám dừng lại húp cốc nước mía 10k để leo cái dốc cuối.

Fiat_ELX

Xe điện
Em chưa chạy Cen bao giờ bị ông XCH lừa, kêu mọi khi chạy Cen hết có 90k cả đi lẫn về.Em cẩn thận mang gấp 3 lần chỗ đó rồi, trước khi về chia tiền xong em trong túi còn 5 chục.Vừa chạy vừa rón rén sợ dẫm phải đinh, uống nước cũng không dám uống 1 mình vì sợ phát sinh.Về đến chân cầu Thăng Long mới dám dừng lại húp cốc nước mía 10k để leo cái dốc cuối.
Bác chạy gọi là lần đầu thế là rất tốt so với rất nhiều người rồi, 3 Đảo lần này là lần thứ 3 em leo nên kinh nghiệm đèo dốc cũng như đường sá tốt hơn bác, thế mà bác leo được lên đỉnh là khủng khiếp đấy, rất nhiều người chỉ lên đến nửa đường thì hoặc quay về, hoặc dắt bộ xe lên đỉnh.

Sau lần leo 3 Đảo này thì cung 200km đường = chỉ là muỗi rồi nhỉ! :))

Bác cố gắng luyện thêm kỹ thuật, sức lực để chạy được theo nhóm, thứ nhất là nhẹ nhàng hơn (mình yếu thì núp gió ae), thứ 2 là trình đạp sẽ lên rất nhanh (vì bác phải chạy theo đầu tàu), thứ 3 là rất an toàn vì đi theo nhóm hỗ trợ nhau tốt.

Gần Hà Nội có mấy cái đèo dốc: 3 Đảo, đền Trung - 3 Vì (OF đã đi chuyến Hòa Bình), đền Thượng + đền thờ Bác Hồ - 3 Vì (mé Sơn Tây) cũng ngang 3 Đảo, dốc đền Gióng - Sóc Sơn. Các bác cố gắng lần lượt chạy 1 năm hết các đèo trên 1 lượt, ngaòi ra còn các cung đèo dốc Tây Bắc ... nếu có điều kiện mà chạy được thì quá tuyệt vời.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bao nhiêu km ko quan trọng, có ai cười chạy ít hay chạy nhiều đâu , chỉ cười mấy ông chém gió thôi :))
Em không lên được 3 đảo vì biết thân biết phận, nhưng cũng về quê hái rau

Về đến Phú Xuyên

Đi được 40km rồi

Về đến quê là khoảng 53km

Chụp kiểu ở đầu làng

Chạy được tròn 4 tiếng

Công tơ mét chỉ tròn 100km

Và tổng số km ở đồng hồ là 666, một con số đẹp sau một tháng có xe

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
:D vận tốc thế này chạy century ngon, 3 đảo cũng chiến ngon, ko đi đc chủ yếu do mợ thông nhát thôi :P
Em đang dự kiến mỗi tuần chạy một nhát xa, sau khoảng 2 tháng chén phát Century xong bán xe mua con Wave Alpha đi cho nó lành, mình cũng kiếm đủ tiền xăng việc gì phải khổ đi xe đạp. Đi xe đạp mệt như thế này sẽ chóng chết lắm, có phải thể dục thể thao đâu.

Mà kể ra chỉ đi quanh Hồ Tây thì mua cái xe đạp điện như lão Lý Bò, vận tốc trung bình 35km/h là chén ngon toàn bộ đội Hải Dóng.

benq

Xe điện
Hung Ngo đến lúc 11h44p, kết quả của Hung là 157p

4 AE ngồi chém gió, tận hưởng cảm giác LÊN ĐỈNH :))

Cảm giác lên đỉnh thế nào bác Blackfist....?Theo rõi hành trình của các cụ mà e cũng thấy căng thăngr quá :D nhất là nhìn cái nắng trang trang thế kia #:-s
Bác Fiat chạy đã 3 lần TD rồi, thời gian các lần ra sao? chênh nhau nhiều k bác, bác chay 3 Dao dùng số thế nào?(b)

motobuoc

Xì hơi lốp
Cảm giác lên đỉnh thế nào bác Blackfist....?Theo rõi hành trình của các cụ mà e cũng thấy căng thăngr quá :D nhất là nhìn cái nắng trang trang thế kia #:-s
Bác Fiat chạy đã 3 lần TD rồi, thời gian các lần ra sao? chênh nhau nhiều k bác, bác chay 3 Dao dùng số thế nào?(b)
không biết cảm giác sao chứ bác mập mập này séc sờ xi quá :))

muadem

Xe cút kít
SL1 không đi hơi phí, leo 3 Đảo mới rõ sự khác biệt giữa xe 5tr, 10tr, 20tr và 30tr, bộ 3x10 là vô địch leo núi.
Cụ nói thế này làm em lại tiếc :(
Mai em định chạy Bắc ninh, 5h30 tại trạm phí PĐ có ai đi không nhể, >2 mạng là em chạy :-w

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Lần thứ nhất em chạy chiếc ATX870, chạy cùng mấy ae, đến km số 6 thì cơ bản là B quay, còn 2 AE leo đến km số 5 thì cậu bạ hết pin, lăn đùng ra đất, 1 mình em lên đến km4 rồi quay đầu về.
Lần thứ 2 cũng mấy ae khác, giổng nhw lần trước, đến km số 5 thì cũng chả còn ai, duy nhất mình em đi chiếc Trek 520 leo đến đỉnh, nghỉ uóng nước ròi quay xuống, số lần nghỉ thì vô số :))
Hôm vừa rồi là lần thứ 3, đóng cá nghỉ 3 lần không đóng cá thì khó khăn đấy.
Cảm giác LÊN ĐỈNH bác biết rồi đấy, rất sướng khi chinh phục được.
Leo dốc thì líp nhỏ nhất, đĩa to nhất có thể, trước mắt thế đã, leo được là tốt. Đến như em bây giờ cũng là líp to nhất, đĩa nhỏ nhất, nhưng đĩa phải to hơn ngườ khác, leo mới phê.

Cụ nói thế này làm em lại tiếc :(
Mai em định chạy Bắc ninh, 5h30 tại trạm phí PĐ có ai đi không nhể, >2 mạng là em chạy :-w
Em cũng tiếc SL1 với group 3x10 chạy đường bằng khác gì Đại Bàng kiếm ăn cùng đàn Gà :))
6h15 có mặt tại trạm thu phí là chuẩn, như thế là ae phải dậy từ 5h rồi đấy.

nab2195

Xe tăng
cụ Mốc unstick mấy cái cung ngắn là chuẩn quá, a e h toàn kéo BN , ĐA , T1 , rồng lộn hết cả mới ghê :D

Hm qua mấy a e kéo nhau chạy đội hình đẹp quá, tiếc là ko có ai chụp, hm nào có ato đi backup sẽ nhờ chụp cảnh 5 a e 1 đoàn chạy :) , ko lên lịch hơi phí

benq

Xe điện
Lần thứ nhất em chạy chiếc ATX870, chạy cùng mấy ae, đến km số 6 thì cơ bản là B quay, còn 2 AE leo đến km số 5 thì cậu bạ hết pin, lăn đùng ra đất, 1 mình em lên đến km4 rồi quay đầu về.
Lần thứ 2 cũng mấy ae khác, giổng nhw lần trước, đến km số 5 thì cũng chả còn ai, duy nhất mình em đi chiếc Trek 520 leo đến đỉnh, nghỉ uóng nước ròi quay xuống, số lần nghỉ thì vô số :))
Hôm vừa rồi là lần thứ 3, đóng cá nghỉ 3 lần không đóng cá thì khó khăn đấy.
Cảm giác LÊN ĐỈNH bác biết rồi đấy, rất sướng khi chinh phục được.
Leo dốc thì líp nhỏ nhất, đĩa to nhất có thể, trước mắt thế đã, leo được là tốt. Đến như em bây giờ cũng là líp to nhất, đĩa nhỏ nhất, nhưng đĩa phải to hơn ngườ khác, leo mới phê.
Bác đã cùng với ATX870/Treck520/và XTC790 lên 3Đ, vậy có cơ hội gì với ATX750 trường hợp của e không bác???

Blackfish

Xe tăng
Theo cảm nhận cá nhân của em thì so với XTC 790 canondale sl 2 leo dốc ngon hơn bởi bộ đĩa 22-33-44 so với 24-32-42. Chênh nhau chỉ 2 răng đĩa thôi nhưng leo dốc dài mới thấy khác biệt với amateur như em.lúc dốc không gắt quá , không thể nào để đĩa nhỏ nhất, líp to nhất như xtc của mod bởi nó nhẹ quá nên đạp bị hẫng chân, thậm chí cụ hungngo đi sau còn phải nhắc đạp nhẹ quá cũng tốn sức vi cadence tua cao.
Sau quả lên đỉnh em ngộ ra 1 điều: cadence và nhịp thở có mối quan hệ hữu cơ với nhau.Em nghĩ đẳng cấp hơn nhau cũng ở điểm này.

nab2195

Xe tăng
ờ anh để đĩa nhỏ nhất nhưng líp 8 9 thì tùy mình thôi , tua nhanh quá anh tự tua chậm lại , lên dốc ăn nhau ở ông tua dc lâu chứ ko ăn ở ông tua nhanh , còn tất nhiên tua dc vừa nhanh lại vừa lâu , thì nhất rồi :)

X53.0si

Xe buýt
em treo tạm cung HNC hqua: solo 1 mình 1 ngựa

thực tế là 184 km nhưng hơn 10 km cuối là em độp = niềm tin nên đã tháo đồng hồ ra :))