Century, rèn luyện thể lực, sức bền của xe đạp

muadem

Xe cút kít
Em chỉ mong đông cho zui :)
Đúng 5h45 tại bích xy, mời các cụ mợ lên Hòa lạc ăn gà ;))

cham_hoc

Xe tăng
Các cụ phân tích dư lày làm Iem xợ X_X
Mai có cụ mợ chạy Dồng nộn với em không? 5h45 có mẹt tại bích xy :-w
Để em ét em ét cho những cụ mợ có trong phôn búc :D
Đăng kí em UCC :D

Xuân thì

Xe buýt
Mai e mang ato với cả 3 củ đi cung này hốt xác mua dâm, với cả con Canondale 1 thể

Duatretoxac

Xe buýt
Bẩm các cụ, noi gương các cụ chén Xen tu di hôm 28/4, hôm nay 30/4 em cũng đú bẩn chạy lại tracklog của các cụ lên 3 đảo. Tổng cộng em chạy hết 140 km, mất 8h, các cụ đừng cười em nhé. Em vừa về nhà được một lúc, đợi lúc nào ngọc hồi em post mấy cái ảnh hầu các cụ nhé.

rach

Xe tải
Ko những OF mà là anh em nhà Hải Dóng đấy ạ ... em đã độp với cụ Rach mấy lần cung Đông Anh đấy ạ. Cụ ấy độp rất tốt ....
Cụ ơi em chỉ dồn sức trong một thời gian ngắn thì còn tàm tạm chứ về sức bền thì không tốt lắm. Thú thật là em đang âm thầm luyện sức bền để đú theo các cụ đấy. Nghe nguy hiểm chưa hehe?

Cụ nab: you are véo cằm hehe.

nab2195

Xe tăng
Cụ ơi em chỉ dồn sức trong một thời gian ngắn thì còn tàm tạm chứ về sức bền thì không tốt lắm. Thú thật là em đang âm thầm luyện sức bền để đú theo các cụ đấy. Nghe nguy hiểm chưa hehe?

Cụ nab: you are véo cằm hehe.
anh Rach hm nào ra chạy với bọn e cho vui, chạy 1 mình có khỏe nhưng lâu lên :)

benq

Xe điện
Bẩm các cụ, noi gương các cụ chén Xen tu di hôm 28/4, hôm nay 30/4 em cũng đú bẩn chạy lại tracklog của các cụ lên 3 đảo. Tổng cộng em chạy hết 140 km, mất 8h, các cụ đừng cười em nhé. Em vừa về nhà được một lúc, đợi lúc nào ngọc hồi em post mấy cái ảnh hầu các cụ nhé.
Cụ máu quá, chúc mừng cụ...

Bác là dân IT, em ví dụ chô dễ hiểu: chạy XP + Office 95 như công ty em hiện tại thì em thấy máy đời cao chả khác nhiều đời trung, 2G, 1G giống nhau ... tuy nhiên nếu chơi game online, thiết kế đố họa ... thì chắc không ổn.
Cái ATX750 cũng vậy, bác chạy nhẹ nhàng, hoặc dốc thấp, ngắn thì OK, nhưng dốc dài, cao thì sẽ có vấn đề, cái món này cứ phải trải nghiệm như cụ Black dưới đây thì mới ngấm, chỉ là 2 răng líp mà cảm nhận rất rõ ràng.
Cám ơn cụ giải thích đúng theo chuyên nghanh cua e ~o)

Thấy mấy cụ nhà mình ngày nghỉ mà cày ghê quá, e thì toàn ăn chơi hôm 30-4 e đưa cả nhà lên Đại Lải Flamingo chơi kỹ hơn. Hôm nay xách xe ra chạy Mỹ Đình mà thấy đã nặng nề hẳn

Fiat_ELX

Xe điện
Thấy mấy cụ nhà mình ngày nghỉ mà cày ghê quá, e thì toàn ăn chơi hôm 30-4 e đưa cả nhà lên Đại Lải Flamingo chơi kỹ hơn. Hôm nay xách xe ra chạy Mỹ Đình mà thấy đã nặng nề hẳn
Cày sâu rồi nghiện lắm cụ ạ, hôm nào không được chạy là thấy bứt rứt :))

Duatretoxac

Xe buýt
Quả tự kỷ lên 3 Đảo của em đây ạ, gọi là có tý mừng giải phóng Miền Nam.
Xuất phát từ nhà lúc 5h30

Em dự định là đạp đến Vĩnh Yên mới nghỉ ăn sáng. Do tự kỷ nên em không phải chịu áp lực bám đoàn, em cứ tà tà khoảng 24-25 kph thôi.

Đến Vĩnh Yên lúc gần 7h30 sáng

Bắt đầu vào đường rẽ đi Tam Đảo thì em nghỉ ăn sáng, vừa đúng thời điểm ăn sáng quen thuộc hàng ngày

Ăn sáng, tranh thủ nghỉ ngơi tý và bổ xung thêm nước, 8h kém em lại lên đường. Bà chủ quán hỏi thăm biết em đi TĐ còn trêu em: "anh cứ đi đi, tý em cũng đi em máy lên 3 Đảo, em cho anh bám" :D

Duatretoxac

Xe buýt
Khoảng 8h30 thì em đến chân dốc, lúc này trời đã dắt đầu nắng gắt. Số em đen, đi đúng vào ngày nắng 39-40 độ :(

Và bắt đầu leo, newbie như em, chỉ dám leo khoảng 1-2 km là lại nghỉ

Đoạn đầu còn nghỉ được đúng cột cây số, chứ còn đến đoạn sau thì toàn gặp chỗ nắng nên chỗ nào có bóng râm thì em mới nghỉ

Nói thực là lúc leo dốc, em vừa leo vừa buồn cười. Dân tình đi chơi 30/4 đông nghìn nghịt, ô tô xe máy cứ leo vù vù, mình em gò lưng đạp xe nên tự dưng trở thành gánh xiếc lưu động. :o). Cứ 10 người đi xe máy phóng qua thì 9 người rưỡi quay lại nhìn em như xem khỉ đạp xe trong rạp xiếc.

Fiat_ELX

Xe điện

Đoạn này mới chính thức vào đèo 3 Đảo.

[/QUOTE]
Với 1 bình nước thì em dụ cự sẽ phải xin nước ngang đường.

muadem

Xe cút kít
Chúc mừng cụ đã chiến thắng 3 đảo, thật tuyệt vời :41:

Duatretoxac

Xe buýt
Lên đến tầm qua cột km số 7 hay số 8 gì đấy thì gặp 2 đồng chí đang lao xe độp từ trên xuống, phi vụt qua em hô rõ to "Cố lên anh ơi". Chắc 2 bác này không phải trên OF và lên từ hôm CN 29/4 chứ nếu lên cùng trong ngày mà lúc đấy đã đổ xuống thì quả thực là quá khủng so với quy định.

Và điều mà em không ngờ tới trên dốc 3 Đảo đây ạ: Tắc đường

Hóa ra em đi ngày hôm đấy ngoài việc nắng to ra thì còn gặp thêm một cái đen nữa: đông đúc, nhốn nháo

Và dốc Tam Đảo trở thành đường 1 chiều từ bao giờ chẳng rõ

Và cách duy nhất để qua chỗ tắc đường mà không phải đứng phơi nắng là dắt xe và vác xe :((

Duatretoxac

Xe buýt
Tắc đường bắt đầu từ khoảng cột km số 5 cho đến gần tới cột km số 3. Nói chung sau khi qua được đoạn tắc đường thì pin em chỉ còn khoảng 1 vạch, cố lết đến km số 3, đặt máy tự chụp một kiểu làm kỷ niệm

Đoạn còn lại từ đây lên đỉnh, em đi bằng niềm tin ạ, cả độp cả dắt. nghỉ vô số lần
Và cuối cùng thì đúng chính Ngọ em cũng mò được lên đến nơi

Vậy là em phải mất những 3 tiếng rưỡi để hoàn thành chặng đường 14 km, các cụ đường cười em nhé.

Fiat_ELX

Xe điện

Vậy là em phải mất những 3 tiếng rưỡi để hoàn thành chặng đường 14 km, các cụ đường cười em nhé.
Từ km số 4 > km số 2 đường dốc khủng khiếp, sau đó từ km số 2 > nhà thờ Đá thì độ dốc giảm đi nhiều.

Xe bình thường, giày không cá ... đạp thế là oách lắm rồi.

Sói nhỏ

Chã!
Chúc mừng bác Duatretoxac đã vượt qua thử thách :)

Duatretoxac

Xe buýt
Nghỉ uống nước đúng cái quán mà các cụ hay nghỉ: Bích Ngọc Cafe

Nước cam lồ

Tranh thủ trêu chó 3 Đảo

Quãng đường từ cổng nhà em lên đến đỉnh Tam Đảo đây ạ, đúng 70 km

Em ngồi nghỉ uống nước mất gần tiếng mới đứng dậy nổi để đi ăn cơm. Ăn cơm cũng khổ, 30/4, các hàng cơm thi nhau vác dao ra cửa đón khách nên họ ưu tiên khách đi đông, em ăn cơm một mình họ gãi đầu nhìn em bằng nửa con mắt rồi lắc đầu. 8o| Kết quả là em phải lộn xuống chợ mới ăn được bữa cơm. Bữa cơm gồm 1 bát tô cơm (em xới được khoảng 3 lưng), một đĩa ngọn xu xu xào, một đĩa thịt lợn rang, một bát canh chua thịt băm và một lon bò húc với thêm một chai nước mang đi người ta chém em 175k các cụ ạ ^:)^

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ Đũa Tre tự kỷ mà cũng lết lên đc tới đỉnh là cao thủ rồi, em cũng bị bỏ rơi hôm leo 3 Đảo tự thân bò lên, chả có ai cổ vũ. May hôm cụ leo bị tắc đường nên xin xỏ đc đồ ăn thức uống, cchứ với mỗi cái bình nước kon kon kia của cụ thì đến Km6 là hết pin.

Lần sau cụ rủ bọn em đi với cho tiết giảm chi phí, cụ ăn bữa trưa hết 175K thì hoang quá, cụ pót chi phí nè lên thì ai còn dám đi Cen nữa!

Hung Ngo

Xe buýt
Ah, tắc đường thế thì cụ Đũa Tre có đổ dốc đc phát nào ra hồn không? E vẫn tiếc vụ downhill 3 Đảo hôm nọ do kém tự tin vì cái phanh non dầu quá!

Duatretoxac

Xe buýt
Với 1 bình nước thì em dụ cự sẽ phải xin nước ngang đường.
Cụ Đũa Tre tự kỷ mà cũng lết lên đc tới đỉnh là cao thủ rồi, em cũng bị bỏ rơi hôm leo 3 Đảo tự thân bò lên, chả có ai cổ vũ. May hôm cụ leo bị tắc đường nên xin xỏ đc đồ ăn thức uống, cchứ với mỗi cái bình nước kon kon kia của cụ thì đến Km6 là hết pin.
Lần sau cụ rủ bọn em đi với cho tiết giảm chi phí, cụ ăn bữa trưa hết 175K thì hoang quá, cụ pót chi phí nè lên thì ai còn dám đi Cen nữa!
Khổ, cái lúc còn tắc đường thì nước em vẫn còn. đến lúc hết tắc (qua km số 3) thì em mới hết nước, lúc ấy chả xin được ai cả ạ. Nói các cụ đừng cười: em đã phải nhặt 1 chai nước uống dở người ta để quên trên tường hộ lan để cấp cứu đấy ạ.
Từ km số 4 > km số 2 đường dốc khủng khiếp, sau đó từ km số 2 > nhà thờ Đá thì độ dốc giảm đi nhiều.

Xe bình thường, giày không cá ... đạp thế là oách lắm rồi.
Cám ơn cụ Mốc động viên em, em biết trình của em còn còi lắm, vẫn còn phải dắt xe đấy chứ có độp 100% đâu.

Ah, tắc đường thế thì cụ Đũa Tre có đổ dốc đc phát nào ra hồn không? E vẫn tiếc vụ downhill 3 Đảo hôm nọ do kém tự tin vì cái phanh non dầu quá!
Chiều 2h em mới về cơ mà cụ lúc ấy hết tắc rồi.