[Funland] CCCM nghĩ sao khi vợ còn trẻ nhưng lúc nào cũng nghĩ đến đi tu, bỏ bê gia đình?

ttah

Xe máy
Như này gọi là có căn rồi cụ.

Hmanhta

Xe máy
Cụ nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao vợ muốn đi tu? Hiểu được người ta muốn gì và quyết tâm như thế nào mới có hướng giải quyết phù hợp được.

trungduong2211

Xe điện
Này là tu kinh doanh rồi >:)
Đây là căn tu hú này cụ. Đi tu mà “giàu kinh khủng” thì chỉ có căn tu hú. Người ta gọi “khổ tu”. Đây toàn thấy “sướng tu” sướng quá nên vợ thớt mới bỏ cả gia đình chồng con lên chùa. Cụ thích thì vang em 7x7 49 ngày cũng vậy thôi :))).
Không cụ ạ, bạn ấy giỏi thật. Mồ côi cha (bố là liệt sĩ), mẹ già yếu bệnh tật. Hình như cũng chẳng còn họ hàng thân thích. Để lên được chức vị to như vậy trong Giáo hội, lại Hiệu trưởng Trường Phật giáo, quản lý trụ trì bao chùa thì thực sự là rất giỏi. Giàu là bọn em nói theo kiểu người trần tục thôi. Vì giàu không phải ôm về mình mà đầu tư phát triển chùa Phật. Mỗi lần lên là một lần thấy choáng vì cơ ngơi chùa tự ngày càng đầu tư cải tạo khang trang. Các cụ đi lễ Yên Tử chắc có vào khu nghỉ dưỡng Legacy 5*, bạn ý trong Ban QL Dự án. Chùa riêng bạn ấy trụ trì cũng từ hoang sơ thành tòa ngang dãy dọc. Vì kiêm nhiệm Hiệu trưởng dưới Sóc Sơn nên có mấy ô tô đưa đón. Ô tô này chắc của tỉnh hội Phật giáo QN trang bị cho. Nếu mà thu vén về mình thì mới là tu hú.

Lavede

Xe đạp
Giá đình có người sống kiểu này mệt mỏi lắm. Ăn uống thì kiểu dạng qua loa, ko quan trọng, nhưng rất chắp nhặt kiểu hình thức vớ vẩn. Các cụ cứ hiểu bữa ăn 2 chế độ trái ngược hoàn toàn. Chưa kể cái đội này em ko hiểu bị nhồi sọ kiểu gì. Cứ gặp bất kỳ ai đều giáo huấn giáo giảng như bố đời. Em sợ lắm rồi

VT Entertainment

Xe buýt
Chắc cũng tại thương trẻ con lão ạ.mỗi nhà mỗi cảnh
Nói chung nhìn vào thấy bức xúc lắm lão ạ. Tranh luận với những người ấy ức chế vãi nồi. Em ví dụ: Chuột bọ vào nhà thì kệ nó, muỗi đốt ko được đánh, xua tay đuổi đi thôi (do trước mình nợ máu nó nên kiếp này nó đến đòi...) Bảo thế nó lây bệnh dịch cho thì sao thì lại bảo đấy là tại số nên phải chịu... Em nghĩ nếu số vậy thì em éo chịu đâu, phải đấu tranh chứ sao phải chấp nhận số phận :D

Dê Mát

Xe tải
"Tốt đời đẹp đạo"
"Thứ nhất là tu ở nhà
Thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa"
"Tu đâu bằng tu ở nhà
Thờ Cha kính Mẹ mới là chân tu"
Nếu tu tập mà quán triệt được những quan điểm này thì tốt. Ko thì next ạ !

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nói chung nhìn vào thấy bức xúc lắm lão ạ. Tranh luận với những người ấy ức chế vãi nồi. Em ví dụ: Chuột bọ vào nhà thì kệ nó, muỗi đốt ko được đánh, xua tay đuổi đi thôi (do trước mình nợ máu nó nên kiếp này nó đến đòi...) Bảo thế nó lây bệnh dịch cho thì sao thì lại bảo đấy là tại số nên phải chịu... Em nghĩ nếu số vậy thì em éo chịu đâu, phải đấu tranh chứ sao phải chấp nhận số phận :D
Vào đây nó thế.tôn trọng cuộc sống riêng của nhau.mỗi người 1 hoàn cảnh.nếu e thì e cũng tiễn cho vui vẻ.người muốn bên mình thì mình giữ thôi

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

--Lamborghini--

Xe cút kít
E có ông anh như vợ cụ.

hatchback

Xe buýt
Cháu lại vào hỏi các cụ là mình dứt nợ trần ai, lánh xa cõi tục vào chùa rồi thì đội xã hội đen nó có rượt theo vào chùa không?
Để sau covid cháu còn tính!

xaunhatxahoi

Xe điện
Thế vợ cụ còn tu ở chùa một cột hai hột hai bên không ?

Anh Trung Niên

Xe tải
Cho xem fb, youtube ít thôi. Dẫn ra ngoài đi chơi du lịch nhiều vào. Có vấn đề về tâm lý đó cụ, cho đi khám đi.

Xe xĩ xic

Xe hơi
Cụ dò hỏi xem chùa nào, có khi sông thầy chùa đầu trọc này cao tay lắm đấy

AKAN_N

Xe buýt
Chắc lại theo bạn bè, hay theo group nào rồi bị tẩy não rồi. N
ếu ko tỉnh ngộ sớm thì cụ mất vợ, con cái không được mẹ quan tâm.