[Funland] CCCM nghĩ sao khi vợ còn trẻ nhưng lúc nào cũng nghĩ đến đi tu, bỏ bê gia đình?

Tony_Le

Xe container
Mỗi người 1 đức tin, miễn sao đức tin của người ta không hại ai là được.
Các cụ ngang dọc chinh chiến mãnh liệt bao năm cuối đời cũng tìm về với đức tin của mình thôi.
Tự do tôn giáo là vậy, ai có ý định ngăn cản mới là người có tội.
Còn hiện chủ thớt nếu có ý ngăn cản thì chỉ vì ích kỉ bản thân thôi
Lý thuyết lắm, em có bà mẹ vợ có "đức tin" mà đã rồ hết cả người chưa nói đến vợ. Bà em độc lập tài chính, không phụ thuộc vào con cái nhé. Vợ nó vất 2 đứa con nheo nhóc, lê la chùa chiền ngày qua tháng khác thì ở đấy mà nói suông với ích kỷ và có tội.

Chè mợ Su

Xe buýt
Em nói thật chứ sư thì cũng có sư this , sư that . Chứ đúng là sư như thằng em họ em nhiều khi em còn chả biết nó tu tập kiểu gì. Hồi còn bé chị em chơi với nhau thì đúng là em thấy nó kiểu hâm tính ý ạ , từ bé đã hoa lá , cành nọ kia , con kiến hay con gì nó cũng không giết , rồi thấy suốt ngày theo bà nó lên chùa đọc kinh . Đến khi bạn bè đến tuổi lập gia đình hết thì nó đi theo con đường tu tập , tu đâu chả thấy e thấy một ngày đẹp zời dắt 1 con bé bụng bầu về gửi mẹ nó .

xukthal.

Xe lăn
Em nói thật chứ sư thì cũng có sư this , sư that . Chứ đúng là sư như thằng em họ em nhiều khi em còn chả biết nó tu tập kiểu gì. Hồi còn bé chị em chơi với nhau thì đúng là em thấy nó kiểu hâm tính ý ạ , từ bé đã hoa lá , cành nọ kia , con kiến hay con gì nó cũng không giết , rồi thấy suốt ngày theo bà nó lên chùa đọc kinh . Đến khi bạn bè đến tuổi lập gia đình hết thì nó đi theo con đường tu tập , tu đâu chả thấy e thấy một ngày đẹp zời dắt 1 con bé bụng bầu về gửi mẹ nó .
:)) chắc gặp yêu nhền nhện rồi.

tqv8

Xe tải
Căng.
Mẹ vợ em dành dụm đc ít tiền lo hậu sự, đề phòng ốm đau vì bà k muốn lụy con (nhà toàn con gái). Sư dỗ ngọt 1 phần ủng hộ, 1 phần cho vay. Đến nay ốm đau , đã vay mấy năm mà sư k có kế hoạch trả. Sợ bị dụ tiếp nên bà cho con hết, vô sản thì sư chịu.
Nhà k có người mà sẵn sàng nghe sư lên chùa trực chuông, quét chùa...
Cái nguy nhất là bà tưởng những cái hi sinh của bà làm cho gia đình tốt lên. Trong khi thực sự thì con cái cày bục mặt. Nhưng thôi kệ các cụ.
Còn vợ mà bị tẩy não thì căng. Tối chịch cứ giã thật lực cho vợ lên đỉnh may ra k thoát tục được.
Phương án của cụ hợp lý đấy ạ, tâm trí đâu nữa =))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Những người muốn đi tu như vậy là do duyên số rồi, ko tránh đc đâu ah, ô a hàng xóm nhà em cũng thế, có mỗi ô con trai, tự nhiên đợt sang Thái du lịch thôi thế nào mà quyết tâm đi tu luôn bên đó, bố mẹ lúc đầu còn nọ kia sau rồi cũng phải chấp nhận, giờ gặp nhau còn ko xưng cha mẹ nữa mà Thầy xưng con luôn, ko phiểu có phải chán hay ko mà 2vc ông bả qui mã luôn, sang chăm cháu cho cô chị cả, haizz
"ông bả qui mã " là gì bác?
Không hiểu.

darthvader

Xe điện
Khó giải quyết thật, trừ khi tìm được 1 việc gì khác lấn át được suy nghĩ tu hành ấy.. thằng em họ em trong SG, vợ con đủ cả, công việc tốt thu nhập khá nói chung không phải suy nghĩ gì, ấy mà theo 1 nhóm về Phật pháp gì đó khoảng 2 năm thì lên chùa rồi, bỏ vợ luôn, không ai nói được.

phamconghung

Xe tăng
Ở quê em còn đang phổ biến loại đạo gì cũng thờ Phật, nhưng con nhang đệ tử ngày trước còn về đập bàn thờ bát hương Tổ Tiên Ông Bà, sau này đỡ hơn ko đập nhưng ko cúng bái hương khói gì, bố chết ko ma chay gì, bỏ vào quan tài và đưa ra chôn
Thiết nghĩ đạo, giáo nào tôn chỉ đều hướng đến cái thiện, thiện trong tâm là đã thờ Phật, Chúa rồi chứ còn ăn chay bỏ bê gia đình chồng con là loại mê man cuồng tín ....loại này cho PHẮN ngay
đạo Tràng đấy cụ ạ, mặc áo xám trứng sáo, nói chung cũng là hình thức lợi dụng tôn giáo thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Căng.
Mẹ vợ em dành dụm đc ít tiền lo hậu sự, đề phòng ốm đau vì bà k muốn lụy con (nhà toàn con gái). Sư dỗ ngọt 1 phần ủng hộ, 1 phần cho vay. Đến nay ốm đau , đã vay mấy năm mà sư k có kế hoạch trả. Sợ bị dụ tiếp nên bà cho con hết, vô sản thì sư chịu.
Nhà k có người mà sẵn sàng nghe sư lên chùa trực chuông, quét chùa...
Cái nguy nhất là bà tưởng những cái hi sinh của bà làm cho gia đình tốt lên. Trong khi thực sự thì con cái cày bục mặt. Nhưng thôi kệ các cụ.
Còn vợ mà bị tẩy não thì căng. Tối chịch cứ giã thật lực cho vợ lên đỉnh may ra k thoát tục được.
Ơ, bác tưởng dễ mà làm thế à?
Ọp pơ, tôi nghe chã bẩu là, đi tè mà không ướt quần là đã hớn hở khoe trên face dồi.

Tuananhhau

Xe điện
Hồi bọn em năm nhất đại học, giáo sư Trần Lâm Biền tới dạy môn mỹ thuật cổ Việt Nam. Buổi đầu tiên, vừa bước vào lớp thầy đứng trên bục giảng đảo mắt một vòng, xong buông một câu xanh rờn. Lớp này có một người có căn tu. Hồi đó bọn em chẳng biết tu với Phật là gì, chẳng để ý lời thầy cũng chẳng phản ứng. Ra trường có một bạn mất liên lạc, bạn này người Nghệ An, thông minh học giỏi dã man. Độ mươi năm sau thì tình cờ một bạn trong lớp đi lễ Yên Tử gặp bạn ấy, lúc này đã là sư thầy tu trên đó. Cả lớp nghe xong lúc đó mới giật mình nhớ lại lời thầy Biền. Giờ bạn ấy làm chức to lắm trong Giáo hội Phật giáo, hiệu trưởng trường Phật giáo, giàu kinh khủng khiếp. Họp lớp bạn ấy tài trợ đủ thứ, ngủ ở chùa thì được ăn chay. Mà bọn em trên chùa thì gọi bạn ấy là thầy, ngoài đất chùa thì vẫn anh em ông tôi, trêu đùa đủ thứ.
Đây là căn tu hú này cụ. Đi tu mà “giàu kinh khủng” thì chỉ có căn tu hú. Người ta gọi “khổ tu”. Đây toàn thấy “sướng tu” sướng quá nên vợ thớt mới bỏ cả gia đình chồng con lên chùa. Cụ thích thì vang em 7x7 49 ngày cũng vậy thôi :))).

Mesocsic

Xe điện
1. Chắc cần dành thời gian tâm sự với gấu. Nhờ người thân tâm sự thêm.
2. Tìm cách tháo gỡ cho bản thân mình và con Kiếm gấu mới chăm con mình thoii.

hatchback

Xe buýt
Mỗi người 1 đức tin, miễn sao đức tin của người ta không hại ai là được.
Các cụ ngang dọc chinh chiến mãnh liệt bao năm cuối đời cũng tìm về với đức tin của mình thôi.
Tự do tôn giáo là vậy, ai có ý định ngăn cản mới là người có tội.
Còn hiện chủ thớt nếu có ý ngăn cản thì chỉ vì ích kỉ bản thân thôi
Cụ có vẻ là người có đức tin tôn giáo cao.
Thế sao lại vội võ đoán, kết tội chủ thớt là ích kỷ bản thân.
Cháu chưa rõ chủ thớt có con chưa. Chưa thì không sao, xóa bài đánh lại từ đầu.
Còn như mà đã có con thì ông thớt phải lo cho con mất mẹ, sao lại nói là ích kỷ cá nhân.
Bỏ chồng đi tu không sao, lên chùa bỏ con thơ không người chăm sóc theo cháu mới là ích kỷ cá nhân! Sau này mà nó không nên người thì tu hành có làm lương tâm mình thanh thản được không?
Lý thuyết lắm, em có bà mẹ vợ có "đức tin" mà đã rồ hết cả người chưa nói đến vợ. Bà em độc lập tài chính, không phụ thuộc vào con cái nhé. Vợ nó vất 2 đứa con nheo nhóc, lê la chùa chiền ngày qua tháng khác thì ở đấy mà nói suông với ích kỷ và có tội.
Nhất trí cao với cụ.
Tuy nhiên nhiều người già rồi, con cái yên ổn, họ thấy không còn trách nhiệm nữa mới bắt đầu tu tập thì cháu thấy cũng được.

ubisapro

Xe trâu
Trước khi cần tư vấn; cụ tư vấn lại cho các cụ ốp làm sao để Gấu có ý định như vậy. Nhiều cụ mong còn chẳng được :D

xukthal.

Xe lăn
Đây là căn tu hú này cụ. Đi tu mà “giàu kinh khủng” thì chỉ có căn tu hú. Người ta gọi “khổ tu”. Đây toàn thấy “sướng tu” sướng quá nên vợ thớt mới bỏ cả gia đình chồng con lên chùa. Cụ thích thì vang em 7x7 49 ngày cũng vậy thôi :))).
toàn đi vang như thằng dở, chã nhẽ em vang lại :))