[Funland] CCCM nghĩ sao khi vợ còn trẻ nhưng lúc nào cũng nghĩ đến đi tu, bỏ bê gia đình?

Tony_Le

Xe container
Đúng rồi. Lại thêm cái khoản ăn uống. Tuyền ăn chay nên người ốm yếu lắm. Sư ăn chay thì chắc có nhân sâm, thuốc bổ các loại. Đằng này bà nhà em ăm chay bữa miếng đậu phụ, đôi hạt lạc, vài cọng rau...
Về nhà dạo đầu còn hay mở kinh Phật và nấu chay để cho các cháu theo. Em phải gạt đi bảo các cháu giờ tuổi phát triển cần thịt cá đầy đủ, kinh thì để nó lấy vợ đẻ con rồi mới nhồi. Tất nhiên là nhợ vợ nói chứ k dám nói thẳng.
Chân đau bắt bà đi khám mà bà bảo đến ngày xyz mới đi được. Hỏi mãi thì bà mới nói là vì sư nhà từ ngày này đến ngày này sư nhờ sáng 4h30 đến chùa thỉnh chuông....
99% giống. Giờ bà em sống một mình, lấy hẳn cái lầu trên cùng làm nơi tụng kinh gõ mõ. Riêng quả gõ thì bọn Rapper nhiều thằng khóc thét. Bà em bắt bọn trẻ đi chùa, em bảo bà đi một mình đi chứ trẻ con lên đó nó mất ý chí chiến đấu đi, sau này lấy gì mà ăn, giận em cả năm. Bà già vợ em giờ chắc chưa được 40kg, mà nói không được, ăn chửi ngay.

pham minh

Xe container
Nó vô sư vô sách e rất ghét mấy thằng trọc luyên thuyên 3 cái xàm vớ vẩn. Lúc có phốt thì thúi thôi rồi.
giống cái ông sư cờ bạc , thịt chó đủ cả rồi còn gạ gẫm cả nhà báo. khi bị bóc phốt thì ôm cục tiền hơn trăm tỷ về đời thường sống ngon cụ nhỉ

Mr_Kid

Xe tăng
Mỗi người 1 đức tin, miễn sao đức tin của người ta không hại ai là được.
Các cụ ngang dọc chinh chiến mãnh liệt bao năm cuối đời cũng tìm về với đức tin của mình thôi.
Tự do tôn giáo là vậy, ai có ý định ngăn cản mới là người có tội.
Còn hiện chủ thớt nếu có ý ngăn cản thì chỉ vì ích kỉ bản thân thôi

Mr_Kid

Xe tăng
Đúng rồi. Lại thêm cái khoản ăn uống. Tuyền ăn chay nên người ốm yếu lắm. Sư ăn chay thì chắc có nhân sâm, thuốc bổ các loại. Đằng này bà nhà em ăm chay bữa miếng đậu phụ, đôi hạt lạc, vài cọng rau...
Về nhà dạo đầu còn hay mở kinh Phật và nấu chay để cho các cháu theo. Em phải gạt đi bảo các cháu giờ tuổi phát triển cần thịt cá đầy đủ, kinh thì để nó lấy vợ đẻ con rồi mới nhồi. Tất nhiên là nhợ vợ nói chứ k dám nói thẳng.
Chân đau bắt bà đi khám mà bà bảo đến ngày xyz mới đi được. Hỏi mãi thì bà mới nói là vì sư nhà từ ngày này đến ngày này sư nhờ sáng 4h30 đến chùa thỉnh chuông....
Riêng phần bôi đậm này thiếu gì cách để hài hòa đôi bên. Hãy nghĩ cho cụ, nếu cụ không đến thỉnh chuông giúp sư thì cụ sẽ thế nào trong tâm trí. Em e rằng cụ còn đau khổ hơn là đau chân.
Sư thì cũng không thể thỉnh chuông cả ngày được, vậy hết giờ đưa cụ đi khám là xong.

hưvô

Xe lăn
em đang tâm trạng rối bời. không hiểu sao mình cũng rất tử tế mà lại như thế
Theo lời các Phật tử thì gọi là có nghiệp/ duyên với của Phật, thân xác và linh hồn thuộc về cõi khác, ko phải cõi hồng trần. Xưa Thái tử Tất Đạt Đa còn từ bỏ cung vua, ngai vàng cơ mà.

LeTai1979

Xe cút kít
Cơ hội tốt vậy mà Cụ ko biết tận dụng. :))

Pvsc

Xe ba gác
99% giống. Giờ bà em sống một mình, lấy hẳn cái lầu trên cùng làm nơi tụng kinh gõ mõ. Riêng quả gõ thì bọn Rapper nhiều thằng khóc thét. Bà em bắt bọn trẻ đi chùa, em bảo bà đi một mình đi chứ trẻ con lên đó nó mất ý chí chiến đấu đi, sau này lấy gì mà ăn, giận em cả năm. Bà già vợ em giờ chắc chưa được 40kg, mà nói không được, ăn chửi ngay.
Em đã giải quyết vấn đề này bằng cách cho cụ chứng kiến góc khuất đấu đá tranh giành của các nhóm lợi ích trong các chùa.

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
Nói chung là nát nhà.
Bọn này chúng nó như người giời ý, thả mồi bắt bóng, không hiểu nổi.
Con vợ em cũng bắt đầu thấy thiền thiếc rồi.
Bắt đầu luyên thuyên về tiền nhân hậu quả rồi.
Nói chung khả năng mất vợ là cao, hehe
Chắc vk cụ ko chơi OF nhỉ hehe :D

Tony_Le

Xe container
Em đã giải quyết vấn đề này bằng cách cho cụ chứng kiến góc khuất đấu đá tranh giành của các nhóm lợi ích trong các chùa.
Cụ nhà em đông tuổi rồi, giờ nhất rồi không nghe ai. Hồi trẻ hơn mà làm chắc được, giờ thì thôi, cụ cũng bớt đi chùa do yếu, chỉ ở nhà gõ gõ.

thanhgamo

Xe container
Chắc vk cụ ko chơi OF nhỉ hehe :D
Từ hồi tu đến giờ giác ngộ rồi nên không vào ộp nữa :D
Nói chung là cụ chủ nên chuẩn bị xa xôi một tí, kết quả gần như khó thay đổi một khi cái giống đấy nó đã u mê.

PhongNgoc

Xe buýt
Cụ thử vợ mới xem có cải thiện gì không?

thanhgamo

Xe container
Mỗi người 1 đức tin, miễn sao đức tin của người ta không hại ai là được.
Các cụ ngang dọc chinh chiến mãnh liệt bao năm cuối đời cũng tìm về với đức tin của mình thôi.
Tự do tôn giáo là vậy, ai có ý định ngăn cản mới là người có tội.
Còn hiện chủ thớt nếu có ý ngăn cản thì chỉ vì ích kỉ bản thân thôi
Lúc nào vợ bác giống như vợ bác kia thì bác mới hiểu được.
Hy vọng khi đó không vì ích kỷ bản thân mà ngăn cản.
Con không nuôi, gia đình không lo, suốt ngày thiền với thầy, ủng hộ thêm tiền nhé :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Những người em biết như ăn chay, tụng kinh, niệm phật tại gia thường là gia đình có chuyện buồn, không thuận tự nhiên. Như con cái không lập gia đình, ăn chơi trác táng, làm ít tiêu nhiều, chồng thì bê tha, rượu chè, bia bọt hơn là chăm chỉ làm việc,.....

Chỉnh sửa cuối:

comiki

Xe ba gác
Người OF

xukthal.

Xe lăn
Như những người em biết như ăn chay, tụng kinh, niệm phật tại gia thường là gia đình có chuyện buồn, không thuận tự nhiên. Như con cái không lập gia đình, ăn chơi trác táng, làm ít tiêu nhiều, chồng thì bê tha, rượu chè, bia bọt hơn là chăm chỉ làm việc,.....
Lào thanhgamo có btha ko đấy ;))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ở quê em còn đang phổ biến loại đạo gì cũng thờ Phật, nhưng con nhang đệ tử ngày trước còn về đập bàn thờ bát hương Tổ Tiên Ông Bà, sau này đỡ hơn ko đập nhưng ko cúng bái hương khói gì, bố chết ko ma chay gì, bỏ vào quan tài và đưa ra chôn
Thiết nghĩ đạo, giáo nào tôn chỉ đều hướng đến cái thiện, thiện trong tâm là đã thờ Phật, Chúa rồi chứ còn ăn chay bỏ bê gia đình chồng con là loại mê man cuồng tín ....loại này cho PHẮN ngay
Chưa biết đứa nào ra lò gạch ở trước đâu :D

kites1

Xe điện
Ngày xưa, nhà chùa nhận cúng dường của bá tánh, và xử dụng lại cho bá tánh. Còn ngày nay thì em thấy chùa nào cũng xây cất hoành tráng và thuộc dạng tiền tỷ.
Chẳng biết sao nhiều chùa được xây dựng lên nhiều như vậy, nhưng đạo đức xã hội thì lại đi xuống.

xukthal.

Xe lăn
Ở quê em còn đang phổ biến loại đạo gì cũng thờ Phật, nhưng con nhang đệ tử ngày trước còn về đập bàn thờ bát hương Tổ Tiên Ông Bà, sau này đỡ hơn ko đập nhưng ko cúng bái hương khói gì, bố chết ko ma chay gì, bỏ vào quan tài và đưa ra chôn
Thiết nghĩ đạo, giáo nào tôn chỉ đều hướng đến cái thiện, thiện trong tâm là đã thờ Phật, Chúa rồi chứ còn ăn chay bỏ bê gia đình chồng con là loại mê man cuồng tín ....loại này cho PHẮN ngay
Hòa hảo thì phải ?