[Funland] Cc có con gái sẽ xử lý ntn với trường hợp này

Traisuonggio

Xe buýt
Ôi, sao lại có thể thế được chứ, đúng là thổ đu ah cc ?

longkhau

Xe tải
Chính quyền và bên giáo dục giải quyết, chưa rõ biện pháp các gđ liên quan thế nào.

Thực tế xh là vậy, nhà có con trẻ thì tôi nghĩ, nên quan tâm, gần gũi Cô-con-bạn và tự lường trước các tình huống học đường.

Có lẽ đây cũng là một lý do, mà nhiều gđ cho con đi du học sớm.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ 99% có "chống lưng" kiểu bố mẹ đầu gấu, có bạn trai dạng quậy phá, nằm trong hội mạnh chứ con nhà lành, có giáo dục tốt chả khi nào tự nhiên nó hành xử kiểu đó
Bố mẹ thiếu quan tâm để cho con cái tự lo hết, hoặc bố mẹ mâu thiaaxn gia đình là nguyên nhân số 1 về mặt tâm lý đẩy trẻ vị thành niên vào trạng thái bạo lực, thù hận (trả thù đời).

114hangbong

Xe cút kít
Ngày xưa hay có kiểu đi chơi cùng cả xóm e nhỉ, thi thoảng có 1-2 chú tính nết khác thường hoặc bố mẹ quá nghiêm khắc thì chơi lủi thủi 1m. Đứa nào có tiền là bao cả hội. Cả phố đa phần biết nhau, hỏi con nhà ai bố mẹ làm gì, loanh quanh biết nhau hết. Thời đại bây giờ bọn trẻ có vẻ cũng ít bạn bè, ít thân thiết hơn trước, mqh hàng xóm cũng ít gắn bó, phân biệt giai cấp giàu nghèo rõ rệt hơn.
Trước đi đâu kéo cả hội đi gọi là quân khu. Thấy rất ha oai Ju nhể. Giờ hội bạn đó của Bông vẫn hay chít chát nhăng cuội trên Zalo nhưng lời lẽ trang trọng lắm. Mỗi Bông là nhắng nhô thôi.

Công Tôn Sách

Xe đạp
Cho nó đi học võ đối kháng cụ ạ. Cho phép táng bất cứ đối tượng nào có khả năng tạo ra mối đe dọa.
Cụ làm tợn quá. :)) :)) :))
Mới có nguy cơ tiềm tàng mà đã xử rồi thì e là hơn sớm, lại suốt ngày dính líu đến rắc rối, bạo lực.
E ủng hộ học võ nhưng thấy có mấy vấn đề:
1.Văn ôn võ luyện, nếu để luyện thành cao thủ thì cũng mất thời gian quá.
2.Cao thủ thì có cao thủ hơn, loại con nhà chợ búa nó chịu áp lực thường xuyên ví dụ xem bố mẹ nó tẩn nhau hay tẩn người ngoài chẳng hạn, cái tâm lý đó con e đã thua vì nó không được xem thường xuyên. E cho là dám đứng nhìn cảnh máu chảy, la hét, rên rỉ cũng là một bản lĩnh đáng nể rồi.
3.Theo e chiêu này vừa độc mà lại lợi mình lợi người: KHIÊM TỐN & PHÒNG NGỪA. Nếu đối phương biết mình có võ, và biết chắc không có cửa tay bo rất có thể nó gọi đồng đội đánh úp hoặc nó chơi hàng nóng là mình thua.
Cho nên em không nhất trí: MỚI ĐE DỌA mà đã TÁNG. :))
E cũng thuộc loại máu chó, lúc nhỏ cũng hay đánh nhau, lớn cũng từng định đi học võ nhưng sau đó từ bỏ ý định vì những suy nghĩ trên và một vài lựa chọn khác nữa.

Chỉnh sửa cuối:

anhtintin

Xe tải
No chẳng bị sao nêu dưới 14 tuổi
Vì nếu nói ảnh hưởng tới tâm lí nhiều người thấy nó sẽ rất nhẹ nhàng, nên e ví dụ cái trường hợp nặng hơn bị vĩnh viễn xem các cụ sẽ hành xử ra sao? Cái tâm lí nó cũng k kém đâu nghe thì tưởng nhẹ, đứa nào cứng thì vượt qua, còn đứa không chịu được nó sẽ nghĩ quẫn,ảnh hưởng tới cuộc sống, sự nghiệp, thụ động, mất cơ hội, chôn vùi tới chết.
Trường hợp trên thì đố ai phụ huynh nạn nhân nói được câu :"thôi bỏ qua đi nó là con nít mà? coi như con mình xui":-ss
Đã là bạo lực học đường thì không biết được khi nào sẽ nặng và khi nào nhẹ đâu. Vì khi xảy ra rồi chúng ta mới biết. (đừng mất gà mới lo làm chuồng)
Nếu là con e thì e nói thằng nào đánh con vô lí, trước tiên đánh lại nó, phản kháng lại không được nhún nhường. Sau đó phụ huynh sẽ gặp thẳng hiệu trưởng mà nói chuyện ,nếu nhà trường không kiểm soát đc học sinh mình mất dạy, còn tái phạm tôi sẽ làm căng vụ này.
Nên cho con cái học võ từ sớm, cho nó biết tự vệ, cho nó biết quyền cơ bản của con người, đi học đứa nào cũng ngang nhau, sợ *** gì mà nể đứa này sợ đứa kia, ai cũng bình đẳng.

caisua

Xe lăn
Các con k là cc nên mọi câu trên của cụ đều vô nghĩa
Thứ nhất k thể đánh trả 2 đứa lớn hơn
Thứ hai, môi trường học đường tẩu vi đi đâu, ngày nào cũng chạm mặt, chạm hội đối thủ
Cụ ấy chưa đi học

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ ấy chưa đi học
Thời đi học của em như dưới cụ ạ, còn có kiểu đi học nào nữa như của cụ mà em chưa được trải qua nhỉ :-?
Hihi, có thể em độ lì cao và ko ngại chiến :D.

Hồi lớp 6, bàn trên em có 2 đứa 1 trai 1 gái, đứa con gái thì đành hanh, thực sự rất ngứa mắt, em với thằng ngồi dưới toàn xúi ngầm thằng bàn trên tẩn con bé kia, may thế nào thằng đấy cũng giỏi nhịn :D. Còn lên lớp 7, vào lớp toàn con trai, em cũng dằn mặt bọn nó khi mấy thằng mang rắn về dọa mấy đứa con gái. À em bị đấm một lần hồi lớp 4, vào giữa bụng, đau tái mặt cố ko khóc, vì làm lớp trưởng đi nhắc các bạn, chẳng sao. Ngược lại em cũng từng đấm rụng răng thằng hàng xóm bằng tuổi. Còn việc xách cặp, mang quần áo và nhặt gạch cho các anh lớn chọi nhau thì cũng khá thường xuyên :D. Lên cấp 3 lại dịu dàng duyên dáng nhá :P

TÔN

Xe container
Không họ hàng, không thân quen gđ cháu bé lớp 6 đâu nhưng vừa lướt tin này mà em sôi máu cc ạ
Người lớn sẽ khá khó xử lý trong ca này, tay chân thì không thể mà bỏ qua càng không được
Trẻ con nó đánh nhau thì mình cũng chỉ có thể đến góp ý, bảo họ dạy lại con cái và mình cũng dạy cho con mình cách bảo vệ bản thân thôi chứ mình đâu có thể đánh chúng nó đc

Vợ e vừa kể chuyện vừa xảy ra chiều nay ở khu CC nhà vợ e ở 282 lĩnh nam. 1 đứa trẻ bị đánh về mách bố, thằng bố nó ko cần biết đứa nào đánh con mình, ra ngoài thấy mấy đứa trẻ con đang chơi liền tóm lấy 1 đứa bé 7 tuổi đánh như đánh kẻ thù, mặc dù con nó xác nhận đứa bé đấy ko hề đánh nó. Bố mẹ đứa bị thằng bố kia đánh là người hiền lành, bảo ko muốn kiện cáo gì cả, chỉ cần bố thằng bé kia sang nhà thành tâm xin lỗi là có thể bỏ qua, nhưng bố thằng kia thì ko xin lỗi lại còn lớn giọng thách thức đi kiện cũng ko sợ. E nghe mà còn tức thay cho bố mẹ đứa bé kia. May cho nhà nó là ko đụng vào con em, ko thì e chơi đến cùng với nhà nó luôn, thích chơi kiểu gì cũng đc. E vẫn nhường nhịn khi bị người ta bắt nạt mình, nhưng đụng vào gia đình e thì e chả có nhịn bố con nhà đứa nào

Ter

Xe buýt
Nhân tiện qua đây em thấy một số hành động có lẽ sẽ rất không ổn với con trẻ bởi sau quan sát, chúng sẽ học và vận dụng rất nhanh
- Bố mẹ không đội mũ bảo hiểm, chở con vượt đèn đỏ, đi ngược chiều đường,...
- Bố mẹ hạ kính xả rác, khạc nhổ bừa bãi trên đường.
- Bố mẹ văng tục, nói bậy, chửi xấu về người khác trước mặt con trẻ
- Các ông bố trần như nhộng, diện mỗi quần sooc đứng vô tư nơi công cộng.
- Hút thuốc phả khói như bát hương ngày rằm khi có trẻ con, bà bầu ở cạnh
- Huyênh hoang như bố đời, có thể gây sự bất cứ ai khi có mặt con trẻ
- Xả rác tùy tiện bất cứ đâu
...
Tạm thế đã, em cũng đầy tật xấu và liệt kê những điều ntn sẽ nhiều cụ ghét nhưng chắc chắn rằng nếu cụ nào hay làm vậy cũng không bao giờ thích con mình nó photo nguyên mẫu, đúng không ạ :)
Từ khi có con em ngoan lên cực nhiều vì nghĩ rằng phải làm gương cho con :)

Bang lang

Xe điện
Oánh nhau thời hs có trăm ngàn lý do, đơn giản có khi trông hiền quá cũng hay bị bắt nạt.
Em hồi lớp 4 lớp 5 đi chơi đt lúc ra ngoài có đi chạm vào nguời 1 thằng thôi mà nó cho lỗi đấy là cà nó, thế là nó chửi, em chả biết nó là ai nên quật xuống đất đấm vài phát theo quán tính, thằng bạn chơi cùng lúc ý mới nó là nhà thằng kia ở gần truờng, lắm hội lắm, thế là lên xe phi thẳng về nhà.
Hôm sau đi học có 5-7 thằng đợi sẵn ở cổng truờng, lúc ý sợ quá phải bỏ cmn học, đến ngày thứ 2 gọi nhờ mấy "anh" ở khu tập thể, đội mà suốt ngày chém gió đánh đông đánh tây, bất ngờ khi nhận đuợc câu trả lời là.. tao bận lắm, thời ý em đã biết thế nào là đại bàng mõm roài. :D

Bỏ học bị phát hiện nên đành đi cho hội kia nó tẩn rồi thôi, thế mà thằng oắt con nguời bé như cái kẹo mà em tẩn lúc đầu suốt ngày gây chuyện, hôm ý vẫn nhớ đi từ trong nhà vs ra, nhớ lời ông già dạy là thằng nào mà đánh rút thắt lưng quân đội ra vụt, thế là lại tiếp tục rút thắt lưng ra cho thằng kia mấy phát vào mõm, 2 thằng đi cùng chạy toé khói. Kịch bản lại lặp lại, hôm sau đi học lại bị cả đống đứa đợi ở cổng truờng, lại bỏ học....
Lúc ý chỉ uớc ao có ai can thiệp giúp mình khác gì ông bụt, phụ huynh biết đánh nhau ở truờng là về tẩn thôi chứ ko hỏi lý do mà cũng chẳng cần biết cách giải quyết.
Từ ấy em rút kinh nghiệm cho em, bảo hội nhỏ khi bất cứ có việc đánh nhau nào hay thằng nào bắt nạt là phải về nói với bố, em cũng nói bố ko đánh bọn nó đâu cơ mà sẽ làm theo luật, hoặc báo cô giáo hoặc báo công an.

Em chưa xem cờ nhíp cơ mà trường hợp trên đem ra truờng ko đuợc thì nhờ anh công an nào quen, đấm đút cho ít tiền rồi ít ra là mời đội kia lên đồn viết bản tuờng trình, hứa ko vi phạm abc...chứ con cái mà bị chúng nó xúc phạm danh dự kiểu quỳ thế kia phải em lúc ko kiềm ché đuợc kéo cũng táng cho con ranh vài phát rồi ra sao thì ra. :D
Thế mà ko gọi đại bàng xịn đây:). Nghĩ lại hồi xưa em cũng thấy mình liều, hồi đấy hay đọc kiếm hiệp nên máu nó cũng anh hùng. Em bị ông già đánh cho lên bờ xuống ruộng, hàng xóm phải can mà cũng ko bao h xin lỗi nếu thấy ko có lỗi chứ đừng nói là đi quỳ người khác thế kia. Hồi xưa mỗi lần em đi gây chuyện là ông già đi sang nhà người ta xin lỗi luôn mặc dù em ko có lỗi. Ông bảo em ngu vì hay gây chuyện, ko ai nắm tay được cả ngày, ông sang xin lỗi cái thằng mà em đánh thắng nhá vì sợ nó trả thù em. Hồi đấy em thấy dở hơi nhưng bi h có con thì thấy cách của ông cũng đúng.

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Trong trường thì báo nhà trường, ngoài phạm vi trường thì nhờ anh xăm trổ đưa đón vài hôm cho bọn kia nó nhìn thấy là thôi ngay thôi ạ.