[Funland] Cc có con gái sẽ xử lý ntn với trường hợp này

cỏ và mây

Xe điện
Hihi, có thể em độ lì cao và ko ngại chiến :D.

Hồi lớp 6, bàn trên em có 2 đứa 1 trai 1 gái, đứa con gái thì đành hanh, thực sự rất ngứa mắt, em với thằng ngồi dưới toàn xúi ngầm thằng bàn trên tẩn con bé kia, may thế nào thằng đấy cũng giỏi nhịn :D. Còn lên lớp 7, vào lớp toàn con trai, em cũng dằn mặt bọn nó khi mấy thằng mang rắn về dọa mấy đứa con gái. À em bị đấm một lần hồi lớp 4, vào giữa bụng, đau tái mặt cố ko khóc, vì làm lớp trưởng đi nhắc các bạn, chẳng sao. Ngược lại em cũng từng đấm rụng răng thằng hàng xóm bằng tuổi. Còn việc xách cặp, mang quần áo và nhặt gạch cho các anh lớn chọi nhau thì cũng khá thường xuyên :D. Lên cấp 3 lại dịu dàng duyên dáng nhá :P
Em ngược lại với mợ Ki.
Em có 1 giai đoạn rất dài từ năm lớp 4 đến lớp 7 bị bắt nạt chỉ vì tranh suất lên đội tuyển toán của 1 thằng to béo gấp 3 lần em :((. Đi học về bị nó chặn đường xé vở, vứt cặp sách. Bọn bạn thân có vài đứa thì nó lành đến tận giờ, cùng lắm thì cũng chỉ nhặt vở lên hộ rồi khóc lóc với nhau, còn k dám mách cô mách mẹ :)). Nói chung là 1 giai đoạn rất tệ, rất khủng hoảng khi bản thân k biết phản kháng.
Lên cấp 3 e mới bắt đầu có hiện tượng chống đối xã hội: bắt đầu biết trốn học đi chơi, có 1-2 lần đc ghi sổ đầu bài nhưng toàn vì nói chuyện riêng chứ chưa bg bắt nạt đc ai :)). Môi trường học toàn các bạn lành nên kiểu như cũng chỉ ngoi ngoi lên làm học sinh cá biệt đc 1-2 lần rồi đâu lại vào đấy. Giờ bọn bạn thân từ cấp 1 của em vẫn nghĩ e là 1 sinh vật mong manh cần bảo vệ chứ đâu biết thỉnh thoảng buồn buồn thì lên mạng xã hội trút giận vào juve99 :))
Giờ con gái em ngoài việc điệu chảy nước ra thì nó ghê gớm gấp 5 lần em. Đi học thì lườm cô cháy mặt, khó ở trong người thì đánh bạn 1 cái. Nó bé nên giờ cũng chịu k biết dạy kiểu gì :))

juve99

Xe cút kít
Em ngược lại với mợ Ki.
Em có 1 giai đoạn rất dài từ năm lớp 4 đến lớp 7 bị bắt nạt chỉ vì tranh suất lên đội tuyển toán của 1 thằng to béo gấp 3 lần em :((. Đi học về bị nó chặn đường xé vở, vứt cặp sách. Bọn bạn thân có vài đứa thì nó lành đến tận giờ, cùng lắm thì cũng chỉ nhặt vở lên hộ rồi khóc lóc với nhau, còn k dám mách cô mách mẹ :)). Nói chung là 1 giai đoạn rất tệ, rất khủng hoảng khi bản thân k biết phản kháng.
Lên cấp 3 e mới bắt đầu có hiện tượng chống đối xã hội: bắt đầu biết trốn học đi chơi, có 1-2 lần đc ghi sổ đầu bài nhưng toàn vì nói chuyện riêng chứ chưa bg bắt nạt đc ai :)). Môi trường học toàn các bạn lành nên kiểu như cũng chỉ ngoi ngoi lên làm học sinh cá biệt đc 1-2 lần rồi đâu lại vào đấy. Giờ bọn bạn thân từ cấp 1 của em vẫn nghĩ e là 1 sinh vật mong manh cần bảo vệ chứ đâu biết thỉnh thoảng buồn buồn thì lên mạng xã hội trút giận vào juve99 :))
Giờ con gái em ngoài việc điệu chảy nước ra thì nó ghê gớm gấp 5 lần em. Đi học thì lườm cô cháy mặt, khó ở trong người thì đánh bạn 1 cái. Nó bé nên giờ cũng chịu k biết dạy kiểu gì :))
Vậy a là siêu dự bị là kẻ chịu trận của e hử :-??

Trần Đoành.

Xe container
Em ngược lại với mợ Ki.
Nhớn chưa, để Đoành cho 2 zai lượn vài vòng ngoan ngay... Lại rúc nách mẹ (có thể có .... :)) ) tâm sự nhỏ liền =))

Cụ làm tợn quá. :)) :)) :))
Mới có nguy cơ tiềm tàng mà đã xử rồi thì e là hơn sớm, lại suốt ngày dính líu đến rắc rối, bạo lực.
E ủng hộ học võ nhưng thấy có mấy vấn đề:
1.Văn ôn võ luyện, nếu để luyện thành cao thủ thì cũng mất thời gian quá.
2.Cao thủ thì có cao thủ hơn, loại con nhà chợ búa nó chịu áp lực thường xuyên ví dụ xem bố mẹ nó tẩn nhau hay tẩn người ngoài chẳng hạn, cái tâm lý đó con e đã thua vì nó không được xem thường xuyên. E cho là dám đứng nhìn cảnh máu chảy, la hét, rên rỉ cũng là một bản lĩnh đáng nể rồi.
3.Theo e chiêu này vừa độc mà lại lợi mình lợi người: KHIÊM TỐN & PHÒNG NGỪA. Nếu đối phương biết mình có võ, và biết chắc không có cửa tay bo rất có thể nó gọi đồng đội đánh úp hoặc nó chơi hàng nóng là mình thua.
Cho nên em không nhất trí: MỚI ĐE DỌA mà đã TÁNG. :))
E cũng thuộc loại máu chó, lúc nhỏ cũng hay đánh nhau, lớn cũng từng định đi học võ nhưng sau đó từ bỏ ý định vì những suy nghĩ trên và một vài lựa chọn khác nữa.
Võ đối kháng cà phòng vệ thì ko cần luyện đến cao thủ đâu cụ ạ, đã tạo ra mối đe doạ thì tất nhiên đối tượng đó đã động chân tay rồi.

Trần Đoành.

Xe container
Em ngược lại với mợ Ki.
juve99 nát cỡ này á
Vậy a là siêu dự bị là kẻ chịu trận của e hử :-??

cỏ và mây

Xe điện
Nhớn chưa, để Đoành cho 2 zai lượn vài vòng ngoan ngay... Lại rúc nách mẹ (có thể có .... :)) ) tâm sự nhỏ liền =))
Em chưa kể với Đoành là e cũng có con zai nhoé :)). Cũng đc mời lên gặp cô mấy lần rồi ạ :)). Em toàn sống với bọn ghê gớm mệt mỏi lắm :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Theo em kiện xong thì tống mấy đứa đánh bạn kia sang trung tâm GDTX. Trẻ bây giờ được dùng đt sớm nên học đòi nhiều cái.

thungkhe

Xe điện
Không tẩu mãi được, nó đợi ở cổng trường ấy, chả nhẽ trốn học.
Vụ này em ủng hộ cho ra toà. Nhà em mà có con gái, em cho nó chơi thể thao với học võ sớm, không thì boxing cũng được, để còn có cái mà tự vệ.
E chép lại còm bên kia của E.
E có 2 đứa. Đứa con gái đầu, ngày xưa nó ốm yếu còm nhom, E cho đi tập teakwondo từ năm lớp 2. Giờ cháu to cao, năm nay lên lớp 8, đi đứng khuyền khoàng uỳnh uỵch, làm việc nhà thì động vào cái gì cũng đổ vỡ. 2 năm trước còn giao đấu tập được với nó, giờ thì chịu. Vì dính một đòn đá của nó thì gẫy mẹ xương. Lần trước dính phát không thở được rồi nên chấm dứt. X_X Em bảo, mày lớn lên làm bảo vệ là ngon. Cuối hè này thi lên đai đen. E dạy nó bơi được từ lớp 3, giờ nó bơi biển khỏe như trâu.
E ngày bé cũng hay oánh nhao. Bố chỉ bảo, ko được đánh bọn bé hơn và con gái, gặp đứa lớn thì cố mà chạy. Bọn lớn mà đánh E là to chuyện, Ông tới tận nhà tẩn bố mẹ nó vì tội “ko biết dạy con”.
Chả dấu gì, Ông là lính chiến đặc công.:-ss

meotamthe

Xe cút kít
E chép lại còm bên kia của E.
E có 2 đứa. Đứa con gái đầu, ngày xưa nó ốm yếu còm nhom, E cho đi tập teakwondo từ năm lớp 2. Giờ cháu to cao, năm nay lên lớp 8, đi đứng khuyền khoàng uỳnh uỵch, làm việc nhà thì động vào cái gì cũng đổ vỡ. 2 năm trước còn giao đấu tập được với nó, giờ thì chịu. Vì dính một đòn đá của nó thì gẫy mẹ xương. Lần trước dính phát không thở được rồi nên chấm dứt. X_X Em bảo, mày lớn lên làm bảo vệ là ngon. Cuối hè này thi lên đai đen. E dạy nó bơi được từ lớp 3, giờ nó bơi biển khỏe như trâu.
E ngày bé cũng hay oánh nhao. Bố chỉ bảo, ko được đánh bọn bé hơn và con gái, gặp đứa lớn thì cố mà chạy. Bọn lớn mà đánh E là to chuyện, Ông tới tận nhà tẩn bố mẹ nó vì tội “ko biết dạy con”.
Chả dấu gì, Ông là lính chiến đặc công.:-ss
Thằng lớn nhà em năm nay vào 10, hồi bé cũng yếu, hen lên hen xuống, hồi nó 6 tuổi cho đi tập bơi, giờ bơi ào ào mà người to cao hẳn, giờ nó đứng cao hơn cả em. Đợt trước em cho nó đi tập TKD nhưng nó có vẻ không thích lắm, dù nó khoẻ không bạn nào bắt nạt được, đợt vừa rồi nhắc nó phải nên tập võ cho còn biết trấn tĩnh tốt hơn, nhưng mà mẹ nó suốt ngày quan tâm đến bài vở nên chắc không tập được.
Mà nhà cụ có truyền thống thế, cho con học võ là chuẩn bài rồi, tóm lại cho con trẻ học thể thao với học võ thuật sớm em thấy có nhiều cái lợi.

thungkhe

Xe điện
Thằng lớn nhà em năm nay vào 10, hồi bé cũng yếu, hen lên hen xuống, hồi nó 6 tuổi cho đi tập bơi, giờ bơi ào ào mà người to cao hẳn, giờ nó đứng cao hơn cả em. Đợt trước em cho nó đi tập TKD nhưng nó có vẻ không thích lắm, dù nó khoẻ không bạn nào bắt nạt được, đợt vừa rồi nhắc nó phải nên tập võ cho còn biết trấn tĩnh tốt hơn, nhưng mà mẹ nó suốt ngày quan tâm đến bài vở nên chắc không tập được.
Mà nhà cụ có truyền thống thế, cho con học võ là chuẩn bài rồi, tóm lại cho con trẻ học thể thao với học võ thuật sớm em thấy có nhiều cái lợi.
Vâng, cảm ơn Cụ.
Nhưng nhiều lúc cũng thấy chạnh lòng, tự hỏi mình nuôi con có sai ko. Nó mặt mũi xinh xắn, nhưng tướng đàn ông. Nhưng thỉnh thoảng gặp những trường hợp như thớt này cũng thấy mình phẻ. :D

barca6996

Xe container
Em chưa kể với Đoành là e cũng có con zai nhoé :)). Cũng đc mời lên gặp cô mấy lần rồi ạ :)). Em toàn sống với bọn ghê gớm mệt mỏi lắm :))
Giàng ơi, bên kia bẩu mới qua sinh nhật 15,giờ lại có con zai, thế là sao nhỉ 🤔

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà ko gọi đại bàng xịn đây:). Nghĩ lại hồi xưa em cũng thấy mình liều, hồi đấy hay đọc kiếm hiệp nên máu nó cũng anh hùng. Em bị ông già đánh cho lên bờ xuống ruộng, hàng xóm phải can mà cũng ko bao h xin lỗi nếu thấy ko có lỗi chứ đừng nói là đi quỳ người khác thế kia. Hồi xưa mỗi lần em đi gây chuyện là ông già đi sang nhà người ta xin lỗi luôn mặc dù em ko có lỗi. Ông bảo em ngu vì hay gây chuyện, ko ai nắm tay được cả ngày, ông sang xin lỗi cái thằng mà em đánh thắng nhá vì sợ nó trả thù em. Hồi đấy em thấy dở hơi nhưng bi h có con thì thấy cách của ông cũng đúng.
Khu tập thể em ở trước ít khi có đánh nhau lắm, chơi như anh em trong làng tỉnh cảm phết, có đợt có mấy anh lớn đi cướp bị tạm giam mà cả hội đi quay tiền mua thuốc nước lên thăm nuôi, vãi thế. :))
Mâu thuẫn chủ yếu ở trường hoặc trên đường đi học về. Nếu kiểu đánh nhau 1_1 ko hội hè gì thường em cân hết, máu phết đới. :))
Thời nay bọn nó còn dao kiếm học phim hồng kông mí sợ ạ. :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Vâng, cảm ơn Cụ.
Nhưng nhiều lúc cũng thấy chạnh lòng, tự hỏi mình nuôi con có sai ko. Nó mặt mũi xinh xắn, nhưng tướng đàn ông. Nhưng thỉnh thoảng gặp những trường hợp như thớt này cũng thấy mình phẻ. :D
Cụ đừng lo, đấy là vì chưa đến lúc có thanh niên cao to đẹp giai nào khiến cho bạn ấy thấy cần phải trở nên nữ tính, dịu dàng thôi. Cũng nhanh thôi, độ dăm năm nữa có khi cụ lại thấy bâng khuâng nhớ cô bé khuềnh khoàng ngày nào đấy :)

barca6996

Xe container
Cụ đừng lo, đấy là vì chưa đến lúc có thanh niên cao to đẹp giai nào khiến cho bạn ấy thấy cần phải trở nên nữ tính, dịu dàng thôi. Cũng nhanh thôi, độ dăm năm nữa có khi cụ lại thấy bâng khuâng nhớ cô bé khuềnh khoàng ngày nào đấy :)
Có vẻ giống ki :))