[Funland] Cầu vượt chữ C Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc

Hieumos

Xe container
Cụ nào làm trong ngành giao thông, nhìn biển tên nhà thầu và tiến độ thực tế mới thấy buồn cho một tên tuổi một thời đứng top đầu.

Tnl

Xe hơi
Hình như là cây sao đen cụ ạ, cụ check mấy cây này nha
1. Sao đen
2. Dầu rái
Hoặc seach cây đô thị hà nội, chúc cụ hết bức xúc, ko hết thì mang rìu chặt hạ :D
Chắc cụ lại search google ảnh đúng ko ah, vì em cũng search rồi mà ko phải. Lá nó mỏng và dài, như kiểu lá đào ấy ah, nhưng ko nhọn như thế. Em vẫn tiếp tục bức xúc ah.

Mr Chun

Xe tăng
Hình như láng máng Cienco 1, việc đó có gì, anh Út mua rồi thì kệ anh, tên tuổi từ đó mà mất đi thôi. Thời gian sẽ tàn phá đi tất cả :D
Cầu đường giờ muốn nhanh là phải trung nam

Chắc cụ lại search google ảnh đúng ko ah, vì em cũng search rồi mà ko phải. Lá nó mỏng và dài, như kiểu lá đào ấy ah, nhưng ko nhọn như thế. Em vẫn tiếp tục bức xúc ah.
Đây cụ nha, khả năng chính xác là cây CHIÊU LIÊU cụ ạ, lá chùm chùm nhé.
Trồng ở vỉa hè đất cằn, khả năng lá nó nhỏ

• Vodka
Reactions: Tnl

Tnl

Xe hơi
Đây cụ nha, khả năng chính xác là cây CHIÊU LIÊU cụ ạ, lá chùm chùm nhé.
Trồng ở vỉa hè đất cằn, khả năng lá nó nhỏ

View attachment 7344757
View attachment 7344759
Có vẻ khá là nó rồi đấy ah, nhưng nó có nhiều chủng khác nhau thì phải. Cảm ơn cụ rất nhiều ah.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
không biết có hoàn thành đúng tiến độ trong tháng 12/2022 ko mà tự nhiên có 2 nút cổ chai ở Chùa Bộc và Phạm Ngọc Thạch gây ách tắc giao thông rất bất tiện

imbatouch

Xe máy
Lần đầu em nhìn thấy cái cầu vượt lạ thế này, trước cứ tưởng là cầu đi thẳng qua cái ngã tư

TN1805

Xe điện
Nếu xong cầu vượt này, đi từ Chùa Bộc rẽ trái vào Phạm Ngọc Thạch, sợ lại xung đột với các phương tiện đi thẳng...:D

Ca phê thôi

Xe tăng
không biết có hoàn thành đúng tiến độ trong tháng 12/2022 ko mà tự nhiên có 2 nút cổ chai ở Chùa Bộc và Phạm Ngọc Thạch gây ách tắc giao thông rất bất tiện
Thực sự thì việc chậm, rất chậm tiến độ của các CT giao thông không chỉ "gây ách tắc giao thông rất bất tiện" mà nó gây tốn kém rất rất nhiều về tiền của người tham gia giao thông, gây mất thời gian, mất sức khỏe của người tham gia giao thông, gây ô nhiễm môi trường... Nói chung là người dân thiệt hại nhiều nhưng vì không có thống kê, không quy ra tiền được nên mackeno. Nhưng dự án như thế này phải quy trách nhiệm CĐT, nhà thầu... rõ ràng, bên nào vi phạm, ai vi phạm xử lý ngay.

Thỏ móm

Xe điện
Nhân tiện cho em hỏi cây trồng trên vỉa hè Phạm Ngọc Thạch là cây gì đây ah, có bác nào biết ko? Ngắm cây mỗi ngày mà ko biết cây gì bức xúc quá ah
Sao đen bác ạ.

NNS

Xe ngựa
Từ đầu năm nay đã thấy cái cầu này thi công rồi, nhưng em chưa bao giờ hiểu tác dụng của nó là gì. Sao lại làm cầu rẽ phải mà không phải cầu thẳng như các nút giao khác?

nhẽ ra tiện công giải phóng mặt bằng, rào chắn thi công, sao TP ko thiết kế mịe nó thành cầu vượt chữ Y cho đủ nhánh nhỉ, chứ 1 nhánh rẻ phải, tức là nhánh ít xung đột nhất lại đc làm cầu vượt làm chi?

BMZ_Z4

Xe điện
nhẽ ra tiện công giải phóng mặt bằng, rào chắn thi công, sao TP ko thiết kế mịe nó thành cầu vượt chữ Y cho đủ nhánh nhỉ, chứ 1 nhánh rẻ phải, tức là nhánh ít xung đột nhất lại đc làm cầu vượt làm chi?
Cho rẽ trái từ CB sang PNT nhiều hơn là rẽ phải từ PNT về CB mà cụ.
...
Xong rồi sẽ đút nút lại ở cái chỗ trước cổng trường tiểu học Phương Liên thôi.
Rồi chỗ đó không biết làm cầu vượt kiểu gì, chữ L, chữ S hay chữ gì đây.

sakai_yo

Xe lăn
Nhân việc chậm tiến độ các cụ cho em hỏi là đám lô cốt trên đường Vũ Trọng Khánh là dự án gì vậy? EM thấy dễ quây tôn cả năm rồi mà đi qua chả thấy thi công gì cả, em đi ngày nghỉ còn thấy ức chế, các cụ đi làm đường này thì bực lắm đây.

minhmo

Xe cút kít
Cụ nào làm trong ngành giao thông, nhìn biển tên nhà thầu và tiến độ thực tế mới thấy buồn cho một tên tuổi một thời đứng top đầu.
Hình như láng máng Cienco 1, việc đó có gì, anh Út mua rồi thì kệ anh, tên tuổi từ đó mà mất đi thôi. Thời gian sẽ tàn phá đi tất cả :D
Em có một thời làm ở Cienco 1, ra đi khi nó đang là một doanh nghiệp hàng đầu trong xây dựng cầu đường. Đến giờ Cienco 1 chỉ còn là một cái xác, chết nhưng không chôn được. Phải để đấy làm tin cho một đống nợ ngân hàng.
Công đầu trong việc hô biến một doanh nghiệp hàng đầu thành một cái xác là đám anh #, anh Dài...tiếp tay cho anh Trọc thâu tóm doanh nghiệp nhà nước lợi dụng danh nghĩa cổ phần hóa. Những nhân vật này đã và đang cùng nhau rút kinh nghiệm trong tù.
Nhưng hậu quả để lại cho người lao động mới là khủng khiếp. Hàng ngàn lao động bị nợ BHXH, đến tuổi nhưng không thể về hưu. Doanh nghiệp còn tên nhưng hoạt động khó khăn do khó vay vốn vì đống nợ xấu.
Không có tiền hỗ trợ từ các tổ chức tín dụng, thì chậm tiến độ là điều tất yếu.

Ối zồi lão NNS lão làng trong nghề mà hỏi thế này thì em biết hỏi ai bi giờ?:D