[Funland] Cầu Vĩnh Tuy mới và hệ quả của việc đi quá nhanh

Quê bầm

Xe điện
Cái này em có biên 1 bài, ngay cả trên off này số lượng phản đối không nhỏ.
Rõ ràng, đường vành đai 3, đường cao tốc HN-HP, Pháp vân cầu rẽ hay là đường Hà nội - bắc ninh- Bắc giang, đường bên trái gần như số lượng xe tải, xe container dềnh dàng chạy rất nhiều, tốc độ toàn <90km, rất khó chịu và ảnh hưởng tốc độ cho xe cần lưu thông nhanh,
Đây là vấn đề về ý thức
Một lần nữa, cần cả cộng đồng đồng lòng lên án những người lưu thông ảnh hưởng tới người khác,
Không đưa vào hình phạt, ko trừ túi tiền của mấy tài xế cố tình cản trở giao thông thì còn lâu mới thay đổi, tiếc là cứ lên cao tốc phải nhìn thấy cảnh này và lại luồn kim se chỉ để đi

duongqua

Xe container
để tham gia giao thông văn minh cụ có thể giữ làn xinhan trái cho họ hiểu họ vượt phải.
e toàn đi làn giữa thôi để ko ảnh hưởng đến ai cụ ạ. Còn e đi làn giữa mà xi nhan trái thì họ lại cứ chờ e rẽ mãi mà ko rẽ thì lại cáu e :D còn e ít khi đi làn ngoài bên trái lắm. Nếu đã đi bên trái là khi e phải vượt xe làn giữa sau đó lại quay vào làn giữa chứ e chả dại đi làn ngoài chắn đường ng khác đâu cụ. Nên ai muốn vượt e mà nháy ko đc thì cứ tự động rẽ 2 nên mà vượt ạ

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nghiêm túc mà nói, tai nạn có thể xảy ra trên bất kỳ con đường nào. Ngoài những yếu tố ngoại cảnh gây lên tai nạn (Tổ chức giao thông kém, ko hạn chế tốc độ, nhiều trướng ngại...) còn có yếu tối nội tại từ phía người lái hoặc xe. Vì thế đừng nhìn thấy 1 vụ tai nạn nhìn kinh khủng (ảnh hưởng tới cảm xúc) mà phán xét rồi chê trách nọ kia. Đổ lỗi tai nạn do đi tốc độ cao chẳng khác nào đổ lỗi cháy do lửa, bán hàng kém do không ai chịu mua.... Mọi tai nạn xảy ra trước tiên phải là từ yếu tố nội tại vì đã lái thì phải đánh giá được môi trường và tình huống xử lý.

DCCHA

Xe buýt
Cái này em có biên 1 bài, ngay cả trên off này số lượng phản đối không nhỏ.
Rõ ràng, đường vành đai 3, đường cao tốc HN-HP, Pháp vân cầu rẽ hay là đường Hà nội - bắc ninh- Bắc giang, đường bên trái gần như số lượng xe tải, xe container dềnh dàng chạy rất nhiều, tốc độ toàn <90km, rất khó chịu và ảnh hưởng tốc độ cho xe cần lưu thông nhanh,
Đây là vấn đề về ý thức
Một lần nữa, cần cả cộng đồng đồng lòng lên án những người lưu thông ảnh hưởng tới người khác,

Xử phạt để họ ko vi phạm nữa thì lấy đâu ra người để phạt hả cụ?

TG12

Xe tăng
Tết nhất đến nơi rồi, nhìn ntn may người không sao nhưng mất xe đi tết

present

Xe điện
Đọc comment là biết trình độ ntnao rồi mà ông. Trời nó to hơn cái nong nhiều :))
Bỏ thôi cụ OF cũng như xã hội thôi, có người này người khác.
Mình biết vậy rồi thì bước tiếp qua thôi, ko nên chọc vào làm gì cụ nhẩy :D

dracula_bg

Xe điện
Bỏ thôi cụ OF cũng như xã hội thôi, có người này người khác.
Mình biết vậy rồi thì bước tiếp qua thôi, ko nên chọc vào làm gì cụ nhẩy :D
cơ mà đọc thấy bẩu mấy ông đi xe cỏ toàn thành phần mua bằng hoặc ha oai mà em chạnh lòng quá, bằng thì em học cẩn thận, thi đàng hoàng, còn cái xe cỏ thì oai mie gì với ai, mua con xe che nắng che mưa cho vk con mà cũng bị mấy cụ nhà rầu khinh miệt haiz sống sao cho vừa lòng mấy cụ nhà rầu :D

present

Xe điện
cơ mà đọc thấy bẩu mấy ông đi xe cỏ toàn thành phần mua bằng hoặc ha oai mà em chạnh lòng quá, bằng thì em học cẩn thận, thi đàng hoàng, còn cái xe cỏ thì oai mie gì với ai, mua con xe che nắng che mưa cho vk con mà cũng bị mấy cụ nhà rầu khinh miệt haiz sống sao cho vừa lòng mấy cụ nhà rầu :D
Oài, mình số cho mình và những người thân gia đình mình trước chứ cụ.
Hơi đâu mà chú ý nhiều đến mấy cái còm kiểu đấy, mình bước nhanh qua thôi :)

HN_2012

Xe tăng
Cá nhân e chạy trên cầu VT nhiều khi thấy 60kmh đúng là hơi chậm so với độ thông thoáng của cầu, nhưng nếu lúc đông thì cũng chỉ dc 40. Hơn nữa nếu đi trên cầu thật nhanh rồi xuống lại ùn ở nút giao thì cũng hòa cả làng. Vậy nên e vẫn ủng hộ tốc độ hiện tại thôi
Đặt tốc độ cao lên đối với nhưng nơi hạ tầng cho phép là tốt cho những lúc đường vắng (không giờ cao điểm), có nhiều cái lợi về giao thông, thói quen tuân thủ luật và ý thức người tham gia giao thông, em nghĩ vậy.

bmwp0wer

Xe tăng
e toàn đi làn giữa thôi để ko ảnh hưởng đến ai cụ ạ. Còn e đi làn giữa mà xi nhan trái thì họ lại cứ chờ e rẽ mãi mà ko rẽ thì lại cáu e :D còn e ít khi đi làn ngoài bên trái lắm. Nếu đã đi bên trái là khi e phải vượt xe làn giữa sau đó lại quay vào làn giữa chứ e chả dại đi làn ngoài chắn đường ng khác đâu cụ. Nên ai muốn vượt e mà nháy ko đc thì cứ tự động rẽ 2 nên mà vượt ạ
nếu cụ đi làn giữa thì họ chả nháy cụ đâu họ sẽ tự vượt ở 2 làn trái phải rồi. e thấy cụ bảo cụ bị nháy nhắc xin vượt e nghĩ cụ bám trái.

Quê bầm

Xe điện
nếu cụ đi làn giữa thì họ chả nháy cụ đâu họ sẽ tự vượt ở 2 làn trái phải rồi. e thấy cụ bảo cụ bị nháy nhắc xin vượt e nghĩ cụ bám trái.
Đôi khi đi tốc độ tối đa rồi hoặc làn bên có xe đang đi xong xong mà ông đằng sau vẫn nháy với đá pha loạn lên đó cụ, nhiều ông chả hiểu kiểu gì nữa

Scroin

Xe đạp
em nghĩ tầm 1h30 sáng thì đường vắng nên chắc không phải do kèn cựa nhau, mà ông Túc sơn tu rượu không làm chủ tốc độ, ông vai ớt chắc đang đi phanh hay dừng đột ngột nên bị phang vào mít, nhưng 2 tài xế không sao mà chỉ thương nhẹ là phúc rồi, nhưng em không hiểu con túc sơn đời mới thì hệ thống an toàn adas lúc này nó không hỗ trợ gì hay sao mà đâm kinh như vậy. Như xe CRV có honda sen sing thì nó tự phanh khẩn cấp rồi.
Adas chỉ hổi trợ ở mức tốc độ cho phép thôi bác Ví dụ như dưới 60km hay dưới 80km chứ trên tốc độ cho phép thì nó ko làm đc bác

Chicken113

Xe tải
Vượt cũng có vượt this vượt that....chứ không phải vượt nào cũng đáng trách.

Nói đi thì phải nói lại, em đi cầu này cũng nhiều, tốc độ cho phép 60km/h, mà nhiều xe đi toàn bò ra đường 40km/h, có hôm 3 ông đi 3 làn khác nhau, so le nhau, cùng đi tốc độ rùa bò 40km/h. Đi thế gây ức chế cho các xe đi sau và gây ùn 1 đống xe phía sau, thế là các xe phía sau phải "lách' lên thôi, miễn là không chạy vượt quá 60km/h là đúng luật, chả trách họ vượt được.
Em nhiều lần cũng phải vượt những xe rùa bò này. Chả cứ trên cầu này, mà khắp các con đường cao tốc cũng đầy xe chạy rùa bò bám làn trái cùng. Nghĩ chán. :D
Cháu đi Nhật Tân đây, làn 90 toàn các con giời 6-70 bám khư khư mới gọi là cay.

nickthu2

Xe buýt
Nhìn xe oto mà co rúm như sắt vụn vậy.
Kinh dị quá ạ.

chieubuon

Xe tăng
ối giời, cái cầu này từ ngày xưa có một bên, cắm biển 50 mà các xe còn phi tầm 70 80 chứ nói gì to rộng rồi. nên đi cái cầu này ngày xưa thấy rất bất an, em toàn né.
nhìn con vios kia thì chắc người trên xe khó mà lành rồi. mà cùng chiều gì mà nát bét thế các cụ nhỉ
Vios bị húc từ đít nên người ko sao, cả 2 ông tài đều ko sao

ah99x6

Xe điện
Thấy bẩu ông Tucson xỉn tốc đít cụ ak.
Cháu phán đoán là ô túc tốc đít vios. Vios bẹp đít, đầu húc vào phân cách móp đầu. Túc húc đít vios nên bẹp đầu và bị phơi bụng, đít vẫn nguyên vẹn.