[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

Bunmam555

Xe đạp
khu liền kề này nó xây kiểu dính lưng cụ ạ. mặt tiền lớn nên 2 phòng ngủ nó bố trí được lên cùng mặt tiền chứ không phải kiểu trước sau cầu thang giữa như nhà ống cụ ạ, nên kiểu liền kề này không có khoảng sau lưng đâu. em đi xem cả dưới ocp 1, khu liền kề ngọc trai cũng xây kiểu dính lưng thế này nhưng bí hơn ở phòng sau vì mặt tiền bé, em còn vào xem căn ngay cạnh nhà cầu thủ hùng dũng đội tuyển việt nam cơ.
Em cũng thích mặt tiền to, nên em mới chọn căn góc để bề ngang nhà đc hơn 7m.
Nhà cụ cần ở ngay thì cụ mua như thế là chuẩn rồi. Vin CL để ở thì chắc phải tầm 3-5 năm nữa.

g_d

Xe buýt
cái cv long biên là đối diện quận uỷ đúng không cụ? to đẹp thật mà tuần trước e chở bà xã qua buổi tối thấy cho đội xe điện thuê phóng sợ quá, mất hết cả không gian trong lành của công viên. em có mấy người bạn ở khu hoa sữa với tulip, hướng dương. em vào chơi thì thấy khu mà có cái hồ harmony đẹp nhất, thoáng còn hơn bên khu có sông sau nhà ý. cảm nhận của em thôi không chê bai gì đâu ạ. nói chung V làm gì cũng đẹp, xịn, bên này V nó làm cho 2 khu Ricerside-harmony với ocp1 gia lâm quá xịn, đẹp thật sự. eco với ocp2-3 thì em ít xuống lắm vì nói thật hơi xa.
Bên Long Biên đường rộng thoáng nên việc các cháu choai choai đua xe là bình thường, có lần ngã văng cả xe lẫn người ngay trước mũi xe em. Mình hoảng một mà các cậu ý hoảng mười, lồm cồm bò dậy (may không sao) lên xe biến mất. Nhờ Vin mà Sài Đồng mới giàu và sầm uất như giờ.

Vin làm cảnh quan thì miễn chê. VCL chắc chắn là sẽ rất đẹp. Xong cầu Tứ Liên chắc hàng ngày em đi làm qua cầu TL vừa ngắm VCL, vừa ngắm Hồ Tây, tính tình chắc đỡ cáu bẩn hơn.

Bunmam555

Xe đạp
Bên Long Biên đường rộng thoáng nên việc các cháu choai choai đua xe là bình thường, có lần ngã văng cả xe lẫn người ngay trước mũi xe em. Mình hoảng một mà các cậu ý hoảng mười, lồm cồm bò dậy (may không sao) lên xe biến mất. Nhờ Vin mà Sài Đồng mới giàu và sầm uất như giờ.

Vin làm cảnh quan thì miễn chê. VCL chắc chắn là sẽ rất đẹp. Xong cầu Tứ Liên chắc hàng ngày em đi làm qua cầu TL vừa ngắm VCL, vừa ngắm Hồ Tây, tính tình chắc đỡ cáu bẩn hơn.
Đi từ cầu VT sang VH riverside có cái bùng binh cây mọc rậm rạp, e đi chậm lại nhìn, hoá ra bên trong là các ngôi mộ, chắc khu mộ đó ko di dời đc nên Vin quây kín cây thành cảnh quan luôn, cũng hay.
Bên VCL hình như có mấy khu mộ, ko biết sau này Vin có làm cảnh quan gì để che đi ko.

g_d

Xe buýt
Đi từ cầu VT sang VH riverside có cái bùng binh cây mọc rậm rạp, e đi chậm lại nhìn, hoá ra bên trong là các ngôi mộ, chắc khu mộ đó ko di dời đc nên Vin quây kín cây thành cảnh quan luôn, cũng hay.
Bên VCL hình như có mấy khu mộ, ko biết sau này Vin có làm cảnh quan gì để che đi ko.
Có chứ. Vin rất tâm linh nên những việc như thế này cụ không phải lo đâu.

chungngo1975

Xe tải

em thấy dân bên này họ bảo Vin còn mấy dự án nữa cơ.

Bunmam555

Xe đạp
chúc mừng cụ, góc đầu hồi thế là quá đẹp rồi cụ!
Em mua ko tính để ở, nhưng nhìn mấy khu công viên xanh xanh ở khu này thì cũng hơi hơi muốn ở thử. Chung cư đến 2028 mới xây xong thì có muốn ở cũng phải sau 2028 cụ nhỉ.

Tuấn 1105

Xe máy
Quây vào r trồng cây che thôi cụ, tầng 2 3 vẫn thấy. Nói chung nên tránh mấy dãy view trực diện vào nt.

Bunmam555

Xe đạp
Tuấn 1105 nhìn ảnh thấy đường nội khu cứ bé bé cụ nhỉ. Ko biết trên thực tế thì có thông thoáng ko?

nicholas1618

Xe điện

Lô đất ruộng này nó quy hoạch dự án ở ko các cụ?

thichlexus

Xe điện
Ngoài hồ trung tâm hình như còn hồ nhỏ ở các phân khu nữa à các cụ

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn

Quả triển lãm này khủng thế các cụ nhỉ, nhìn trên tổng thể mới thấy nó lớn cỡ nào, có khi bằng cả làng Đông Trù luôn

chungngo1975

Xe tải

Lô đất ruộng này nó quy hoạch dự án ở ko các cụ?
Em xem bản đồ quy hoạch trên guland thì khu đô thị hết!! Xung quang V CL toàn khu đô thị thôi chỉ xó khu Kim quy làm công viên và khu đất Y tế của tập đoàn TH, còn 1 dải từ VCl đến hết cầu thăng long toàn khu đô thị!! Đợt này thấy Hà Nội mang ra đấu thầu nhiều đó

nicholas1618

Xe điện
Em xem bản đồ quy hoạch trên guland thì khu đô thị hết!! Xung quang V CL toàn khu đô thị thôi chỉ xó khu Kim quy làm công viên và khu đất Y tế của tập đoàn TH, còn 1 dải từ VCl đến hết cầu thăng long toàn khu đô thị!! Đợt này thấy Hà Nội mang ra đấu thầu nhiều đó
Hy vọng a Vin gộp luôn vào Cổ Loa thì quy mô trọn vẹn đẹp chứ lại dành cho ông lôm côm giảm hết giá trị.