Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lexus430sc

Xe điện
Winstorm07 nói:
Cả mấy loại này giá bán lẻ bên Hàn tính tiền Việt cũng đã tầm 50~60K/bao rồi, giá tại miễn thuế sân bay cũng phải tầm 40~45K VND/bao.
Đấy, hàng hịn nó đã như vậy, các cụ tự so sánh giá và chất lượng với hàng mua tại Cửa Nam và Bờ hồ nhé ;)
Căng nhể, thế ra hàng đểu à? Mà công nhận thuốc ở mình rẻ, năm 2004 em hút man trắng mua ở HN đâu như 11k/bao 20 điếu, sang Đức nhợn mua 1bao 19 điếu mất đứt 1 xèng >?2 oi khoảng hơn 4 chục. năm 2008 bao man trắng mua ở HN tầm 13k-15/bao, sang Tokyo em mua 1 bao hơn 5 chục.

xedieu

Xe cút kít
Cụ chờ em 1 tý, em... cũng đi ngủ.

Lexus430sc

Xe điện
Mới 11h, các cụ ngụ sớm thế? Em vẫn phải dậy làm việc đây.

Lexus430sc

Xe điện
xedieu nói:
Không, em làm việc thật :D đang nghiên cứu lại mô hình, cơ cấu lại tổ chức, chức năng nhiệm vụ của tổng công ty và các công ty thành viên. Trước giờ với mô hình SME với doanh thu mỗi năm vài chục/ trăm Bill thì cơ cấu như vậy là ổn, nay mở rộng mô hình với mấy công ty thành viên, cả sản xuất, thương mại, xây lắp với doanh thu cỡ gần nghìn Bill thì mô hình thế nào?

tizzi

Xe tải
Em chào các bác, chả là thông qua bác Winstorm (em cám ơn bác thêm lần nữa), em đã sắm được một số thứ để ngịch cho con Spor của em. Tuy hiện tại chưa có nhiều thứ, nhưng với một số món nhỏ nhỏ, cũng đã giúp nâng tầm xe em lên 1 level mới;)). Vì em chưa có nhiều thời gian để lắp hết, nên hiện tại, em chỉ có thể chia sẻ vài cái nhỏ nhỏ, các bác cho em cái nhận xét nhé :\m/

Em biết là bên này "chuyên" về Tuc và Sor nhưng mà ở đây các bác chém vui quá nên em xin mon men sang để chia sẻ, dù gì cũng là xe hàn phải không ạ, hy vọng các bác cho phép ạ. (Cái chính là bên này vui hơn bên kia hiiii b-()

Thanks bác Winstorm rất nhiều

Winstorm07

Xe container
Không, em làm việc thật :D đang nghiên cứu lại mô hình, cơ cấu lại tổ chức, chức năng nhiệm vụ của tổng công ty và các công ty thành viên. Trước giờ với mô hình SME với doanh thu mỗi năm vài chục/ trăm Bill thì cơ cấu như vậy là ổn, nay mở rộng mô hình với mấy công ty thành viên, cả sản xuất, thương mại, xây lắp với doanh thu cỡ gần nghìn Bill thì mô hình thế nào?
Ước gì mình được như anh ý ;;) ;;)

Hị, công ty em đang chuẩn bị giải thế, lại quay về VPĐD.
Em sắp thất nghiệp rồi :(

Lexus430sc

Xe điện
Tại sao các công ty đa quốc gia với các nhà máy khắp nơi trên thế giới lại có thể quản lý được? Chất lượng tương đối đều và giữ được Name mặc dù trình độ công nhân không đồng đều, thiết bị sản xuất cũng không đều, nguyên liệu, vật tư cho sx cũng không giống nhau, vậy tại sao sản phẩm của họ vẫn được kiểm soát? Phải chăng họ có quy trình sản xuất chuẩn?
Có rất nhiều số liệu họ thu thập để kiểm soát quá trình, nhưng đâu là số liệu chính họ cần và các số liệu này được phân tích thế nào, đánh giá ra sao? Hazzz... Đau đầu phết.

tizzi

Xe tải
Tại sao các công ty đa quốc gia với các nhà máy khắp nơi trên thế giới lại có thể quản lý được? Chất lượng tương đối đều và giữ được Name mặc dù trình độ công nhân không đồng đều, thiết bị sản xuất cũng không đều, nguyên liệu, vật tư cho sx cũng không giống nhau, vậy tại sao sản phẩm của họ vẫn được kiểm soát? Phải chăng họ có quy trình sản xuất chuẩn?
Có rất nhiều số liệu họ thu thập để kiểm soát quá trình, nhưng đâu là số liệu chính họ cần và các số liệu này được phân tích thế nào, đánh giá ra sao? Hazzz... Đau đầu phết.

Con người bác ạ, ý thức của con người....

Lexus430sc

Xe điện
tizzi nói:
Con người bác ạ, ý thức của con người....
Phải chăng ý thức của CN VN kém nhất thế giới? Không hẳn, các công nhân VN làm việc cho các liên doanh Nhật, HQ đều có ý thức rất tốt nhưng khi và chỉ khi làm việc cho LD nước ngoài :D vãn những người ấy khi về làm việc tại CT Việt, họ dần dần trở thành những công nhân lười biếng, vô tổ chức.

tizzi

Xe tải
Thôi chết cái thông báo thế kia mà Cụ cứ để mà đi nguy hiểm quá. Em dịch nôm na là "chảy dầu ba-đờ-xốc". =))
Eo ôi, sao cụ ác thế, cụ nói vậy em mất ngủ đêm nay đấy... hic hic, cụ Winstorm đâu xuất hiện dịch giúp em với :(((((((((

Lexus430sc

Xe điện
tizzi nói:
Eo ôi, sao cụ ác thế, cụ nói vậy em mất ngủ đêm nay đấy... hic hic, cụ Winstorm đâu xuất hiện dịch giúp em với :(((((((((
Cụ Uynh dịch cũng không thể khá hơn, chữ viết cảnh báo rành rành ra thế mà cụ vẫn nổ máy được thì em cũng ... Thua cụ luôn.
Em thêm tí nữa: cụ có thấy cái chấm than trong cái hình tam giác chính giữa màn hình không?

Chỉnh sửa cuối:

tizzi

Xe tải
Cụ Uynh dịch cũng không thể khá hơn, chữ viết cảnh báo rành rành ra thế mà cụ vẫn nổ máy được thì em cũng ... Thua cụ luôn.
Em thêm tí nữa: cụ có thấy cái chấm than trong cái hình tam giác chính giữa màn hình không?
Em có thấy, lúc mua về em đã có biểu hiện này rồi, em tưởng là cảnh báo là cẩn thận khi sử dụng màn hình DVD khi lái xe ạ :(. Mà em đi, có chảy gì đâu ạ? ngay cả khi để trong bãi, không thấy vét dàu nào mà :(

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Phải chăng ý thức của CN VN kém nhất thế giới? Không hẳn, các công nhân VN làm việc cho các liên doanh Nhật, HQ đều có ý thức rất tốt nhưng khi và chỉ khi làm việc cho LD nước ngoài :D vãn những người ấy khi về làm việc tại CT Việt, họ dần dần trở thành những công nhân lười biếng, vô tổ chức.
GS lại lan man òi, để có kết luận chính xác GS thử thuê mấy thằng công nhân Tây về làm xem dư lào.

Trạng thái
Thớt đang đóng