[Funland] Câu lạc bộ tiếng Anh Otofun-Nhà số 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

safenoodles

Xe cút kít
Advance club có phải ở phố Hàng Quạt không cụ,nếu đúng thì em cũng có một thời gian sinh hoạt ở club đấy nhưng cũng khá lâu rồi khoảng hơn 15 năm trước.Ở Club đấy em ấn tượng với tính cách của một anh chàng to béo mem cũng kỳ cựu,tiếc là em quên mất tên chỉ biết là có một thời gian mở quán cafe Báo ở phố Trần Quốc Toản
Em cũng dứa ạ, nhưng giờ em ko nhớ mặt anh chàng nào cả vì hồi đó em gà non quá. :D

Website
www.otofun.net

AN_NHIEN

Xe buýt
He he, chúc các bác ngaỳ 9/3 vui vẻ

Website
www.otofun.net
Dear các cụ, các mợ,

Em thấy chỗ 9 Hồ Đắc Di có vẻ không ổn lắm, rất ồn và không có không gian riêng.

Nhà mình bàn bạc và xem có nên tiếp tục off ở đây hay chuyển. Nhà em đề nghị quay lại nơi đầu tiên là Cafe Lesh 31 Giải Phóng hoặc 1 nơi nào khác, thậm chí Climax Cafe em thấy còn ổn hơn ở đây ạ:(. Hôm nay con có 1 đôi đang...diễn bên cạnh em nữa chứ=))=))

He he, chúc các bác ngaỳ 9/3 vui vẻ
Hình như ngày này là ngày của đàn ông mềnh đới;)).

PIEO

Xe máy
Thế là các cụ/ mợ đã về cả rùi :( đc hôm đến off dc thì chậm chân :((

safenoodles

Xe cút kít
Dear các cụ, các mợ,

Em thấy chỗ 9 Hồ Đắc Di có vẻ không ổn lắm, rất ồn và không có không gian riêng.

Nhà mình bàn bạc và xem có nên tiếp tục off ở đây hay chuyển. Nhà em đề nghị quay lại nơi đầu tiên là Cafe Lesh 31 Giải Phóng hoặc 1 nơi nào khác, thậm chí Climax Cafe em thấy còn ổn hơn ở đây ạ:(. Hôm nay con có 1 đôi đang...diễn bên cạnh em nữa chứ=))=))

Hình như ngày này là ngày của đàn ông mềnh đới;)).
Em là em kết Climax, nghe tên đã thấy kết roài, BVC mình đã off ở đó nhiều, ổn lắm anh Chim ạ, đỗ 4b miễn phí tuy giá cafe và sinh tố có hơi cao một chút nhưng rất lịch sự và sạch sẽ, thoải mái vô cùng.
Hội tiếng Anh mình có thể ngồi riêng một phòng kính nho nhỏ mà, rất ấm cúng.

Hôm nay em lại bận nên em ko tham gia off được. :((

Xế Sagon

Xe tải
Website
www.otofun.net
Em cũng chả đi được. Các cụ, các mợ đi vui chứ?

Kam_HN

Xe tải
Các cụ ơi, em có ý kiến hay là dùng cả tiếng anh Online đi ạ:

- Mỗi ngày/tuần 1 Topic để thảo luận bằng Tiếng anh:
Ví dụ "OTF News has been published, how do you think about it ? (compare with other sites: Autocarvietnam.vn, autopro.com.vn ...)

- Các cụ mợ vào comment cho ý kiến cũng bằng Tiếng anh
- Cuối mỗi Topic có tổng kết lại - Buổi offline trao đổi thêm :D
Ý kiến của em không tốt hay sao mà em không thấy cụ nào bàn thêm nhỉ :(

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ý kiến của em không tốt hay sao mà em không thấy cụ nào bàn thêm nhỉ :(
Trích Nội quy diễn đàn:
1. Sử dụng tiếng Việt có dấu khi đăng bài. Nick đăng ký phải dùng các ký tự La-tinh và có không quá 20 ký tự.

Nếu vi phạm, sử dụng thẻ:
<1.2> Bài viết không dùng tiếng Việt có dấu đúng quy định, 1 điểm phạt, thời hạn 5 ngày.

Tổng hợp 1 nick có từ 2 điểm phạt: xì hơi lốp; 5 điểm phạt: tháo bánh.

Made-in-Vietnam

Xe tải
Trích Nội quy diễn đàn:
1. Sử dụng tiếng Việt có dấu khi đăng bài. Nick đăng ký phải dùng các ký tự La-tinh và có không quá 20 ký tự.

<1.2> Bài viết không dùng tiếng Việt có dấu đúng quy định, 1 điểm phạt, thời hạn 5 ngày.

Nhân tiện ông nick xanh viết thế thì em cũng xin có ý kiến: Nội quy này yêu cầu khi viết tiếng Việt phải có dấu, tránh viết không dấu dẫn đến hiểu lầm, chẳng hạn "moi em sang nha anh an buoi" (mời em sang nhà anh ăn bưởi), "khi lon em rat hap dan" (khi lớn em rất hấp dẫn), v.v.

Nội quy này không cấm chúng ta viết ngoại ngữ.

Bằng chứng là bên kia có topic tiếng Đức từ lâu, chả ai cấm đoán, chả ai bị phạt. Bên này mấy ông nick xanh không hiểu sao vừa ấy vừa run (ấy = viết tiếng Anh). Tự mình cứ thích chui đầu vào rọ nhỉ?

Quỷ Hổ

Xe đạp
Nhân tiện ông nick xanh viết thế thì em cũng xin có ý kiến: Nội quy này yêu cầu khi viết tiếng Việt phải có dấu, tránh viết không dấu dẫn đến hiểu lầm, chẳng hạn "moi em sang nha anh an buoi" (mời em sang nhà anh ăn bưởi), "khi lon em rat hap dan" (khi lớn em rất hấp dẫn), v.v.

Nội quy này không cấm chúng ta viết ngoại ngữ.

Bằng chứng là bên kia có topic tiếng Đức từ lâu, chả ai cấm đoán, chả ai bị phạt. Bên này mấy ông nick xanh không hiểu sao vừa ấy vừa run (ấy = viết tiếng Anh). Tự mình cứ thích chui đầu vào rọ nhỉ?
Bên kia là ở Bển hay ở thế giới bên kia hả cụ!?!

haisonynx

Xe tăng
em vào hóng.

Chỉnh sửa cuối:

Kam_HN

Xe tải
Trích Nội quy diễn đàn:

Em không hiểu tại sao lại đặt ra cái quy định Buộc sử dụng tiếng Việt trong mọi trường hợp như vậy.
Không có nhẽ trong lớp học Tiếng anh - Cô trò bắt buộc dùng Tiếng việt cả

Tên mấy ông như Obama chẳng lẽ phải sử dụng Tiếng việt là Ô Ba ma với Gioóc giơ bút :(

Nói để biết vậy chứ nếu quy định rồi thì thôi, em không ý kiến nữa. Em không thể tham gia buổi offline thường xuyên được nên đưa ra ý kiến này thôi.

Chỉnh sửa cuối:

suesue

Xe hơi
Bài viết không dùng tiếng Việt có dấu đúng quy định tức là bài viết không dùng "tiếng Việt có dấu đúng quy định" chứ ko phải bài viết không dùng "tiếng Việt" + "có dấu đúng quy định" cụ nhỉ :">

koala_benho

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng