[Funland] Câu lạc bộ tiếng Anh Otofun-Nhà số 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ga Tay

Xe tăng
Ôi mạnh thường quân đây rồi. Có cụ canberra này đồng ý trả tiền thuê giúp cả mấy tháng đây.

Một đối thủ đáng gờm của cụ Gà tây đây :D
Cụ ấy đề nghị giúp đỡ là tốt quá còn gì? sao gọi là đối thủ đáng gờm?

Website
www.otofun.net
Chào tất cả mọi người,

Mình thầy nhiều trang quá đọc không hết nhưng tựu chung lại thấy mọi người rất hào hứng, có điều mình thấy nếu English club họp tại quá Cafe thì cũng khó, vì số lượng người ra vào nhiều, khó có thể kiếm chỗ ổn định khi có thành viên mới.

Bản thân cũng là chủ tịch câu lạc bộ tiếng Anh English Corner của ĐSQ Mỹ tài trợ từ năm 1998, và cũng có nhiều kinh nghiệm khi tham gia xây dựng các CLB tiếng Anh khác như SEAMAP, ADVANCED CLUB mình mạo muội có ý kiến như vậy.

Nếu chủ topic muốn có một chỗ khác yên tĩnh, thoải mái chỗ để oto thì mình sẽ hỗ trợ, có thể cả tiền thuê luôn trong một số tháng đầu để CLB hoạt động ổn định rồi tính tiếp.

Rất mong được tham gia cùng mọi người.
Bác ơi, quá tuyệt tuyệt vời mà bác:x:x-*. Bọn em đang loay hoay cái vụ chỗ sinh hoạt đây ạ. Được người có kinh nghiệm lại có cả tinh thần như cụ thì thật là không còn gì để nói. Bác giúp chúng em với nhá:):-*. Iu bác lun:-*;))

cụ Chimbaobao ngắm hoa ban hoa mận về chưa vậy? hôm trước cụ Walk nói "ugly" cụ đới
Bị mấy em ở Hoàng Su Phì bắt nhốt roài, không về xuôi nữa đâu=))

Chỉnh sửa cuối:

Made-in-Vietnam

Xe tải
Cụ ấy đề nghị giúp đỡ là tốt quá còn gì? sao gọi là đối thủ đáng gờm?
Em nói "đối thủ đáng gờm" vì hai lẽ:

- Sự hâm mộ của các mợ OFEC có thể hướng về cụ canberr thay vì hướng vào cụ Ga tay

- Cụ canberra có thể là ứng cử viên nặng ký cho chức danh chủ tịch OFEC mà hiện nay cụ Ga tay đang tạm giữ

Em thì cứ thấy cụ nào nói nhiều, viết nhiều, chi tiền nhiều là em ủng hộ :D

canberra

Đi bộ
Mình thì nghĩ đơn giản thôi, vì trước đó thời còn "trẻ" cũng tham gia rất tích cự các EC để nâng cao vốn anh ngữ cũng như mở rộng quan hệ, nay tình cờ vào box này thầy mọi người rất hào hứng thì mình cũng muốn tham gia để có thể có thêm những người bạn mới. Mình đã từ lâu không tham gia EC vì cũng khá bận, và các bạn cũ tại EC cũng không còn nhiều. Nếu có điều kiện trong thời gian sớm nhất có thể tham gia cùng mọi người.

Còn về địa điểm hoạt động thì mình luôn sẵn lòng tài trợ, trước mắt trong mấy tháng đầu.

Thân ái

- Sự hâm mộ của các mợ OFEC có thể hướng về cụ canberr thay vì hướng vào cụ Ga tay

- Cụ canberra có thể là ứng cử viên nặng ký cho chức danh chủ tịch OFEC mà hiện nay cụ Ga tay đang tạm giữ

Ga Tay

Xe tăng

Xin có mấy lời để cậu rõ thêm về OFEC:
Thứ nhất: mục đích của OFEC là học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau về tiếng Anh trên tinh thần vui vẻ và xây dựng, không phải là nơi trình diễn giống như trình diễn ca nhạc hay thời trang, nên khái niệm hâm mộ ở đây không có mấy ý nghĩa. Tôi mong OFEC có nhiều cao thủ tiếng Anh đến giao lưu, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm... những người không cao thủ đến học hỏi từ các cao thủ (để trở thành cao thủ nếu có thể). Mang lại niềm vui cho mọi người, nâng cao trình độ giao tiếp tiếng Anh và mở rộng quan hệ gắn bó giữa các thành viên mới là điều quan trọng nhất.
Thứ hai, OFEC hiện nay không có chủ tịch chính thức vì không cần thiết, chỉ có Ban Tổ chức gồm hai người, chủ tịch thì chỉ là mọi người gọi vui với nhau.
Cụ Canberra đến đây với tinh thần giúp đỡ, như cụ Chimbaobao đã nói là quá tuyệt vời, cụ ấy sẽ là một đối tác, một thành viên hoặc một người trong Ban Tổ chức OFEC nếu cụ ấy muốn. OFEC cần học hỏi cụ ấy một số kinh nghiệm, kiến thức mà cụ ấy chắc là có rất nhiều. Cách nghĩ của cậu có thể làm cụ Canberry kém vui đấy, vì cụ ấy giúp đỡ một cách vô tư, nhiệt tình và đầy thiện chí.

Chỉnh sửa cuối:

Made-in-Vietnam

Xe tải
Xin có mấy lời để cậu rõ thêm về OFEC:
Thứ nhất: mục đích của OFEC là học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau về tiếng Anh trên tinh thần vui vẻ và xây dựng, không phải là nơi trình diễn giống như trình diễn ca nhạc hay thời trang, nên khái niệm hâm mộ ở đây không có mấy ý nghĩa. Tôi mong OFEC có nhiều cao thủ tiếng Anh đến giao lưu, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm... những người không cao thủ đến học hỏi từ các cao thủ (để trở thành cao thủ nếu có thể). Mang lại niềm vui cho mọi người, nâng cao trình độ giao tiếp tiếng Anh và mở rộng quan hệ gắn bó giữa các thành viên mới là điều quan trọng nhất.
Thứ hai, OFEC hiện nay không có chủ tịch chính thức vì không cần thiết, chỉ có Ban Tổ chức gồm hai người, chủ tịch thì chỉ là mọi người gọi vui với nhau.
Cụ Canberra đến đây với tinh thần giúp đỡ, như cụ Chimbaobao đã nói là quá tuyệt vời, cụ ấy sẽ là một đối tác, một thành viên hoặc một người trong Ban Tổ chức OFEC nếu cụ ấy muốn. OFEC cần học hỏi cụ ấy một số kinh nghiệm, kiến thức mà cụ ấy chắc là có rất nhiều. Cách nghĩ của cậu có thể làm cụ Canberry kém vui đấy, vì cụ ấy giúp đỡ một cách vô tư, nhiệt tình và đầy thiện chí.
Hờ, hờ, cụ chẳng "fun" tẹo nào :D

Tất cả các bài viết của em trong OFEC (và phần lớn bài trong OF) đều mang tính chất "fun là chính"

Where is your sense of humor?

Ga Tay

Xe tăng
Hờ, hờ, cụ chẳng "fun" tẹo nào :D

Tất cả các bài viết của em trong OFEC (và phần lớn bài trong OF) đều mang tính chất "fun là chính"

Where is your sense of humor?
Cậu nói là Fun thì tôi mới biết là Fun, sense of humor của cậu tôi thấy không thể cười được.
Cụ canberra cũng không thấy sense of humor của cậu đâu cả, cậu đọc lại bài#446 của cụ ấy mà xem.

Chỉnh sửa cuối:

Kam_HN

Xe tải
Các cụ ơi, em có ý kiến hay là dùng cả tiếng anh Online đi ạ:

- Mỗi ngày/tuần 1 Topic để thảo luận bằng Tiếng anh:
Ví dụ "OTF News has been published, how do you think about it ? (compare with other sites: Autocarvietnam.vn, autopro.com.vn ...)

- Các cụ mợ vào comment cho ý kiến cũng bằng Tiếng anh
- Cuối mỗi Topic có tổng kết lại - Buổi offline trao đổi thêm :D

Made-in-Vietnam

Xe tải
Cậu nói là Fun thì tôi mới biết là Fun, sense of humor của cậu tôi thấy không thể cười được.
Cụ canberra cũng không thấy sense of humor của cậu đâu cả, cậu đọc lại bài#446 của cụ ấy mà xem.
Ô hay, sao cụ lại tự phát biểu thay cụ canberra? EM thấy cụ không những thiếu sense of humor mà thiếu cả sense of shame :D

Vova

Xe container
Ô hay, sao cụ lại tự phát biểu thay cụ canberra? EM thấy cụ không những thiếu sense of humor mà thiếu cả sense of shame :D
Đến post sau chắc cụ cũng thấy là cụ Ga Tay không thích đùa kiểu đấy rồi, đùa dai thêm nữa làm gì. Em thấy ở trên có cụ đề nghị viết luôn bằng tiếng Anh trong topic này, ý tưởng hay phết. Có điều chắc phải viết informal một tẹo, chứ đúng grammar thì chắc cả ngày em viết được nửa post :D.

Ga Tay

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Ga Tay

Xe tăng
Hôm nay 8.3, tặng các mợ những bông hoa đẹp này, chúc các mợ mạnh khỏe, vui vẻ, trẻ trung và vùng lên mạnh mẽ!

Website
www.otofun.net

sportage_nmt

Xe hơi
Hay đấy, nay em mới vào thớt này

Ngồi hóng và học hỏi các cụ các mợ

nhapnhomsv

Xe tăng
Chào tất cả mọi người,

Mình thầy nhiều trang quá đọc không hết nhưng tựu chung lại thấy mọi người rất hào hứng, có điều mình thấy nếu English club họp tại quá Cafe thì cũng khó, vì số lượng người ra vào nhiều, khó có thể kiếm chỗ ổn định khi có thành viên mới.

Bản thân cũng là chủ tịch câu lạc bộ tiếng Anh English Corner của ĐSQ Mỹ tài trợ từ năm 1998, và cũng có nhiều kinh nghiệm khi tham gia xây dựng các CLB tiếng Anh khác như SEAMAP, ADVANCED CLUB mình mạo muội có ý kiến như vậy.

Nếu chủ topic muốn có một chỗ khác yên tĩnh, thoải mái chỗ để oto thì mình sẽ hỗ trợ, có thể cả tiền thuê luôn trong một số tháng đầu để CLB hoạt động ổn định rồi tính tiếp.

Rất mong được tham gia cùng mọi người.
Advance club có phải ở phố Hàng Quạt không cụ,nếu đúng thì em cũng có một thời gian sinh hoạt ở club đấy nhưng cũng khá lâu rồi khoảng hơn 15 năm trước.Ở Club đấy em ấn tượng với tính cách của một anh chàng to béo mem cũng kỳ cựu,tiếc là em quên mất tên chỉ biết là có một thời gian mở quán cafe Báo ở phố Trần Quốc Toản

Trạng thái
Thớt đang đóng