[Funland] Câu lạc bộ tiếng Anh Otofun-Nhà số 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

vihali

Xe container
One night stand

Em gặp cụm từ này, hỏi Gúc thì thế này:

Đứng cả đêm?

Tra từ điển nó ra thế này:

1. A single table next to a bed. (I forgot and left my cell on my one night stand.) Nghĩa này em hiểu

2. A sexual encounter limited to a single occasion. (I had a one night stand with this guy I picked up at the club.) Cái này em không hiểu, sao "stand" lại thành "sexual encounter"?
Ngôn ngữ đâu cần lúc nào cũng cần logic hở cụ? Em trả lời luôn là ngôn ngữ nó thế thì mình cứ nói thế, hiểu là được.

vihali

Xe container
E nghĩ là làm theo chủ đề là ổn mà, các bác nhớ mang giấy bút, brainstorming rồi sau đó phát triển thêm thôi ạ, chứ còn máy chiếu màn chiếu thì hoành tráng quá
Yeah, em nghĩ chỉ cần cái bảng để người thuyết trình trình bày ý tưởng và gợi mở chủ đề bàn luận là được ấy mà. Em thì thích tham gia lắm nhưng xem ra không sắp xếp được thời gian. Hàng ngày em dùng tiếng Anh nhưng là Toán Lý nên ngôn ngữ không được phong phú lắm.

koala_benho

Xe tăng
Dạ, ở số 9 Hồ Đắc Di, 15h-17h ạ:D
cận dưới thì lúc nào thích thì về thôi chứ cụ :D Mùa hè chắc quán đông, với nói thật em vẫn thích chỗ cũ hơn. Chỗ mới ồn cụ nhỉ?

Website
www.otofun.net

AN_NHIEN

Xe buýt

canberra

Đi bộ
Chào tất cả mọi người,

Mình thầy nhiều trang quá đọc không hết nhưng tựu chung lại thấy mọi người rất hào hứng, có điều mình thấy nếu English club họp tại quá Cafe thì cũng khó, vì số lượng người ra vào nhiều, khó có thể kiếm chỗ ổn định khi có thành viên mới.

Bản thân cũng là chủ tịch câu lạc bộ tiếng Anh English Corner của ĐSQ Mỹ tài trợ từ năm 1998, và cũng có nhiều kinh nghiệm khi tham gia xây dựng các CLB tiếng Anh khác như SEAMAP, ADVANCED CLUB mình mạo muội có ý kiến như vậy.

Nếu chủ topic muốn có một chỗ khác yên tĩnh, thoải mái chỗ để oto thì mình sẽ hỗ trợ, có thể cả tiền thuê luôn trong một số tháng đầu để CLB hoạt động ổn định rồi tính tiếp.

Rất mong được tham gia cùng mọi người.

safenoodles

Xe cút kít
Chào tất cả mọi người,

Mình thầy nhiều trang quá đọc không hết nhưng tựu chung lại thấy mọi người rất hào hứng, có điều mình thấy nếu English club họp tại quá Cafe thì cũng khó, vì số lượng người ra vào nhiều, khó có thể kiếm chỗ ổn định khi có thành viên mới.

Bản thân cũng là chủ tịch câu lạc bộ tiếng Anh English Corner của ĐSQ Mỹ tài trợ từ năm 1998, và cũng có nhiều kinh nghiệm khi tham gia xây dựng các CLB tiếng Anh khác như SEAMAP, ADVANCED CLUB mình mạo muội có ý kiến như vậy.

Nếu chủ topic muốn có một chỗ khác yên tĩnh, thoải mái chỗ để oto thì mình sẽ hỗ trợ, có thể cả tiền thuê luôn trong một số tháng đầu để CLB hoạt động ổn định rồi tính tiếp.

Chào mừng bác tham gia với chúng em ạ! :)>:D<

Ý kiến của bác em dành cho bác Gà Tây và bác ChimBaoBao trả lời ạ. :P

Em chỉ biết đến off thôi. :)

Chỉnh sửa cuối:

koala_benho

Xe tăng
Chào mừng bác tham gia với chúng em ạ! :)>:D<

Ý kiến của bác em dành cho bác Gà Tây và bác ChimBaoBao trả lời ạ. :P

Em chỉ biết đến off thôi. :)
chiều thứ 7 nhé ss :x ss mà không đến em khủng bố điện thoại đới :D

Xế Sagon

Xe tải
Website
www.otofun.net
Có cụ mợ nào đi ko vậy? Em đến chả thấy ai. Hic.

koala_benho

Xe tăng
Có cụ mợ nào đi ko vậy? Em đến chả thấy ai. Hic.
lần sau em sẽ nghĩ cách để nhận ra EC, không để cụ với em ngồi "nhìn nhau" lâu như vậy nữa, Các cụ khác mà không đến rồi nói chuyện chắc em với cụ ngồi mỗi người một góc rồi kêu "chẳng có ai cả" :D. Cụ rất friendly. Lần sau cụ lại đến nhá :D

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ngàn lầm xin lỗi em và cả nhà nha! Chị có việc đột xuất nên lại ko đến được. :((:((
Nghe quen thật...Nhưng sao mọi thứ đột xuất lại cứ xuất hiện vào cùng 1 thời điểm giống nhau thế nhỉ...:-?

safenoodles

Xe cút kít
Nghe quen thật...Nhưng sao mọi thứ đột xuất lại cứ xuất hiện vào cùng 1 thời điểm giống nhau thế nhỉ...:-?
Bác giống em ạ? hay ai mà em ko biết thía bác ơi ? :(

Website
www.otofun.net

Made-in-Vietnam

Xe tải
Chào tất cả mọi người,

Ôi mạnh thường quân đây rồi. Có cụ canberra này đồng ý trả tiền thuê giúp cả mấy tháng đây.

Một đối thủ đáng gờm của cụ Gà tây đây :D

NguyenPhungNam

Xe tải
Các cụ cho em tham gia với, em là lính mới, rất muốn giao lưu với các cụ. Từ dạo đi làm không dùng tiếng anh nữa, thấy ngu đi bao nhiêu :((

Trạng thái
Thớt đang đóng