[Funland] Câu chuyện trên xe bus mùng 4 Tết

mr.l0nely.184

Xe điện
E chả thấy có lý do gì phải nhường trong trường hợp này. vì vẫn còn 2 ghế trống cơ mà? về cơ bản 2 ghế trống đó là đủ chỗ cho những người cần ưu tiên trong tình huống này rồi

mr.l0nely.184

Xe điện
Nội quy trên xe buýt có quy định nhường ghế: người già, người tàn tật, phụ nữ có thai và trẻ em rồi mà cụ?
còn 2 ghế trống mà cụ ( như lời cụ thớt tả ) , đủ dùng cho những trường hợp đc ưu tiên rồi ạh

Dungha

Xe điện
Sao cụ không đứng lên nhường bà cụ và nói :" để cháu ngồi chung ghế với con dâu cụ cũng được." :))

Longleg

Xe tăng

xecho rac

Xe điện
trường hợp này không ai phải nhường cả !

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Đi học xưa cũng phải đóng học phí cả ... cái phép lễ nghĩa cụ đánh đồng thế thì chết :)
Đi học khác với XIN/CHO CHỮ đầu năm hoặc các dịp đặc biệt.
Nói về dịp tết, nhà nghèo ham học xin chữ thì biếu thầy đồng quà tấm bánh hoặc ngay dịp đó k có gì mà trò ham học thầy cũng cho chữ để lấy may. Người nhận chữ ngoài lời nói cảm ơn thì còn cả năm trân trọng thầy,
Văn Miếu à, k tiền quên đi nhé. Con muốn chữ à ? Ra kia nộp xèng nhé. Phải mua đúng giấy chỗ hệ thống thầy bán nhé chứ không phải thich viết vào giấy của con thày cũng viết nhá.
Những người đưa con cháu lên Văn Miếu chắc không đến nỗi “xôi thịt” tới mức xù tiền (100-150k thôi) của thầy đáu. Nhưng muốn chữ ah? Xuỳ tiền trước nhá, chứ đông thế thày không viết trước, không thả gà ra duổi nhá.

L.C.D

Xe container
Cả mẹ cả con đều chả ra gì.

Jack Frost

Xe buýt
Hôm nay đi xe 01 đến Yên Nghĩa, lúc lên xe có 1 gia đình 4 người đi cùng nhau: 1 bà tầm 70, 2 vợ chồng trẻ với 1 thằng con tầm 10 tuổi.
Em ngồi gần hàng cuối, ngó ra sau vẫn còn 2 chỗ trống ở hàng cuối cùng. Gia đình này lên xe, vì thấy còn trống 2 chỗ nên ko ai nhường chỗ, thằng con trai và anh chồng đi lên trước nên ngồi trước, bảo bà kia ngồi vào nhưng bà này ko ngồi, sau đó anh chồng nhường cô vợ ngồi vào, cô vợ lại bảo bà mẹ chồng ngồi vào nhưng bà này quyết ko ngồi, cứ nói oang oang : thôi mẹ ko ngồi, để tí nữa khác có thanh niên nhường chỗ. Anh chồng thấy ko ai nhường thêm ghế có vẻ hậm hực, cũng nói oang lên : thanh niên nào ngồi thì nhường cho bà già đê!! Nhưng vẫn ko có ai lên tiếng, ko ai đứng lên nhường. Thế là cuối cùng bà kia vẫn đứng, còn 2 chỗ cho chị vợ và đứa con 10 tuổi ngồi. Thằng cháu cũng bảo bà ra ngồi nhưng bà này nhất quyết ko ngồi.
Sau đó 1 lúc có 1 nhóc tầm 13 tuổi nhường chỗ cho bà này. Bà này đến ngồi mà ko nói 1 lời cảm ơn.
Xh đúng thời mạt ạ. Em lâu lắm ko đi xe bus, năm 2 đã xe máy rồi. Hôm rồi đi lại cho vui, em lên bến đầu nên ngồi. Lúc đông có bác gái già cả lên, em đứng lên vỗ tay vào vai bác nói "bác ngồi đi ạ" thì có thằng thanh niên mặt câng câng phi vào chiếm luôn. Rồi mặt nó thản nhiên như kiểu chó thè lưỡi hít thở là việc bình thường của đời sống. Bác gái bảo "thôi cháu ạ". Em thì ngạc nhiên mồm chữ O mắt chữ I luôn. Loại này khỏi nói j thêm vì nó sẽ ko tiếp thu được.

Ledung17

Xe tải
Có sẵn 2 ghế thì bà và cháu 10t ngồi, 2vc tuổi 3x đứng (vợ không bầu); nếu vợ mới bầu bụng nhỏ có thể nhờ ai đó nhường và phải nói rõ lý do, nghe cụ chủ tả thì ý bà già muốn nhường ghế cho ng nhà và cướp ghế của thiên hạ vì tao là ng già, ngu vặt.

camry7858

Xe tải
Già nhiều khi chỉ là có tuổi. Mà cũng chẳng qua là trẻ sống lâu thành già. Nên già trâu rất nhiều. Nên thực sự thì ko cứ già trẻ. Cứ lịch sự tử tế sẽ tôn trọng và ngược lại.

shnahk

Xe tải
Cháu sang bên nhật đi tàu điện ngầm éo có chuyện nhường chỗ cho người già, nhường họ cũng éo ngồi còn thậm chí còn tỏ vẻ khó chịu cơ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Hôm nay đi xe 01 đến Yên Nghĩa, lúc lên xe có 1 gia đình 4 người đi cùng nhau: 1 bà tầm 70, 2 vợ chồng trẻ với 1 thằng con tầm 10 tuổi.
Em ngồi gần hàng cuối, ngó ra sau vẫn còn 2 chỗ trống ở hàng cuối cùng. Gia đình này lên xe, vì thấy còn trống 2 chỗ nên ko ai nhường chỗ, thằng con trai và anh chồng đi lên trước nên ngồi trước, bảo bà kia ngồi vào nhưng bà này ko ngồi, sau đó anh chồng nhường cô vợ ngồi vào, cô vợ lại bảo bà mẹ chồng ngồi vào nhưng bà này quyết ko ngồi, cứ nói oang oang : thôi mẹ ko ngồi, để tí nữa khác có thanh niên nhường chỗ. Anh chồng thấy ko ai nhường thêm ghế có vẻ hậm hực, cũng nói oang lên : thanh niên nào ngồi thì nhường cho bà già đê!! Nhưng vẫn ko có ai lên tiếng, ko ai đứng lên nhường. Thế là cuối cùng bà kia vẫn đứng, còn 2 chỗ cho chị vợ và đứa con 10 tuổi ngồi. Thằng cháu cũng bảo bà ra ngồi nhưng bà này nhất quyết ko ngồi.
Sau đó 1 lúc có 1 nhóc tầm 13 tuổi nhường chỗ cho bà này. Bà này đến ngồi mà ko nói 1 lời cảm ơn.
Còn 2 ghế thì bà cụ và cháu nhỏ ngồi, 2 vợ chồng trẻ đứng là hợp lý.

Cách thành viên gia đình này tỏ thái độ, ép những người khác phải nhường ghế là bất lịch sự, lạm dụng quy định nhường ghế cho người già một cách thái quá!

Không ai nhường cũng phải!

cuong1903

Xe tăng
Chuyện bên Tây:
Có 1 anh, ngày nào cũng vậy, trên đường đi làm về, đều cho cụ già ăn xin ngồi ở bến tàu điện ngầm 2$. Cứ như vậy từ năm này sang năm khác, từ khi anh còn là thanh niên độc thân đến khi đã lấy vợ, có con.
Khi 2 con của anh lớn, phải chi tiêu nhiều, anh ta phải cân nhắc hơn về việc chi tiêu. Đến một ngày, anh quyết định chỉ cho cụ già 1$. Lúc thả tờ 1$ xuống cái mũ, cụ già gọi giật lại và hỏi:
- Tại sao bao nhiêu năm nay anh đều cho tôi 2$, mà giờ lại chỉ cho 1$?
Anh trả lời:
- Tại vì tôi đã lập gia đình, có con cái, và phải chi tiêu cho chúng nhiều hơn.
Cụ già:
- Anh lại lấy tiền của tôi để chỉ tiêu cho con cái anh là không được, tôi không đồng ý.
.
.
.
Cụ già trên xe bus chắc cũng tư duy giống cụ già bên... Tây.

tienaka

Xe điện
Im đi em nhường chứ nói thế chắc không ai nhường nữa

Tiger Hunter

Xe container
KL là trừ cậu bé 13t còn lại chả ra làm sao :))

xeodau

Xe buýt
Bà cụ ngồi một chỗ, cháu bé ngồi lên lòng bố cháu, mẹ cháu ngồi lên lòng cụ chủ thớt, là đẹp nhất, trao yêu thương để nhận yêu thương, cả xe yên ấm:-bd
Mợ sắp xếp thế là chuẩn đấy ạ. :))