[Funland] Cậu chuyện thực của cuộc đời em...

trangitnoi

Xe tải
Em thoái hóa cả lưng và cổ cộng với cong cột sống đây ạ. Có bệnh thì vái tứ phương nên đóng học khá nhiều. Chữa thuốc hay châm cứu, vật lý trị liệu ...v.v cũng chỉ đỡ tam thời. Nhưng đến khi biết đến Khí công Himalaya của 1 offer và chính thức tập tành hẳn hoi trong vòng 3 tháng thì kết quả cực kì quả quan. Không còn bị tê bì từ vai xuống đến ngón tay hay bê cái cổ cứng ngắc đi làm nữa. Ngoài thuốc thang các kiểu ra thì các cụ nên kết hợp cả vận động hàng ngày bằng các môn khí công, yoga... tùy cá nhân. Riêng em là em đã chuyển từ yoga sang Khí công Himalaya. Hãy giúp cơ thể tự điều chỉnh bằng cách bỏ ra 1 tiếng mỗi ngày thôi các cụ ạ. Em chỉ nói về trải nghiệm bản thân còn lại là Tùy duyên.
2 bác sĩ đầu là cao thủ khí công H đấy cụ ạ và họ bảo vẫn phải dùng thuốc.

trangitnoi

Xe tải
Chuyện cụ kể bí hiểm như vừa tìm ra một bí kíp võ công ấy nhỉ :D
chắc cụ đang mong có nhiều inbox đúng không =))
Em k rep ib các cụ thông cảm gõ gg bác sĩ giỏi nhất cũng ra tự duyên nó đến.

BB2014

Xe hơi
Tóm lại bác sĩ 1 giúp em cấp cứu, nếu không có thầy ấy em liệt hẳn.

bác sĩ 2 giúp em 80% đi lại được.

bác sĩ 3 giúp em khỏi hoàn toàn.

em có ngờ đâu phải cần tới 3 bác sĩ cho 1 bệnh.

trước di xem bói bảo số mày bệnh nào cũng khỏi. Hoá ra là không phải nó tự khỏi mà là nhờ tới 3 vị bác sĩ nổi tiếng.
Riêng cái này mổ các bác sỹ hàng đầu đã khuyến cáo chỉ đạt 30% hiệu quả thôi đó cụ. Bs của cụ giỏi quá không can thiêp giải phẫu mà khỏi đc 100% ạ !??. Mà cụ đi xem bói để chữa bệnh thì cũng kinh rồi. :D

trangitnoi

Xe tải
Tóm lại cụ đã khỏi bệnh nhờ bác sĩ chữa đúng không?
Vầng. Chính xác nhờ 3 bác sĩ em đã khỏi hẳn và kiểm tra tổng thể, trải qua 1 năm 4 mùa trái gió trở trời không vấn đề. Các bác sĩ đều bảo nếu sau này có gì chỉ cần nhấc alo là xong, yên tâm đi cậu không cần lo vấn đề sk.

trangitnoi

Xe tải
Riêng cái này mổ các bác sỹ hàng đầu đã khuyến cáo chỉ đạt 30% hiệu quả thôi đó cụ. Bs của cụ giỏi quá không can thiêp giải phẫu mà khỏi đc 100% ạ !??
Cụ đang nói bác sĩ 2 ạ? Ông ấy bảo trong trường hợp chảy bao hoạt dịch, phải mổ.

chưa chảy thì không mổ. Tóm lại còn tuỳ chứ. Thấy ông ấy gửi tài liệu mỹ cho đọc mà e lười cũng chả hiểu gì. Bên mỹ họ cũng chỉ mổ khi thực sự nặng.

Phong Vân

Xe buýt

trangitnoi

Xe tải
Riêng cái này mổ các bác sỹ hàng đầu đã khuyến cáo chỉ đạt 30% hiệu quả thôi đó cụ. Bs của cụ giỏi quá không can thiêp giải phẫu mà khỏi đc 100% ạ !??. Mà cụ đi xem bói để chữa bệnh thì cũng kinh rồi. :D
Xem
Bói lâu rồi số em
Nó không bệnh tật. Ấy thế giờ mới hiểu hoá ra khỏi là như thế này tưởng không phải chữa chứ

BB2014

Xe hơi
Cụ đang nói bác sĩ 2 ạ? Ông ấy bảo trong trường hợp chảy bao hoạt dịch, phải mổ.

chưa chảy thì không mổ. Tóm lại còn tuỳ chứ. Thấy ông ấy gửi tài liệu mỹ cho đọc mà e lười cũng chả hiểu gì. Bên mỹ họ cũng chỉ mổ khi thực sự nặng.
Em đã từng có ý định đi mổ. Bác sỹ tư vấn là bệnh này cơ hội thành công có 30% khỏi hẳn thôi. Nếu cụ QUẢNG CÁO thì em khuyên thât em là ngươi đã bị và tưng bị đây, cũng có thể cơ đia cụ khác và cụ có ý tốt nhung cái này chỉ tự mình chữa trị lat chính thôi không nhở ai đc cả đâu

trangitnoi

Xe tải
Em đã từng có ý định đi mổ. Bác sỹ tư vấn là bệnh này cơ hội thành công có 30% khỏi hẳn thôi. Nếu cụ QUẢNG CÁO thì em khuyên thât em là ngươi đã bị và tưng bị đây, cũng có thể cơ đia cụ khác và cụ có ý tốt nhung cái này chỉ tự mình chữa trị lat chính thôi không nhở ai đc cả đâu
Ý cụ là em khỏi còn cụ thì không nên chia sẻ vô ích? Vậy nhỡ có ai cơ địa như em nhưng bị châm cứu sắp liệt hoặc chỉ định mổ sai khi chưa cần thiết có phải hơn không?

BB2014

Xe hơi
Ý cụ là em khỏi còn cụ thì không nên chia sẻ vô ích? Vậy nhỡ có ai cơ địa như em nhưng bị châm cứu sắp liệt hoặc chỉ định mổ sai khi chưa cần thiết có phải hơn không?
E khỏi mà cụ, bệnh này không khỏi có mà lết đc ra khỏi giương đấy. Mà phải tập luyện và bổ sung canxi nhé. Khuyên thật các cụ khác là né bác sỹ ra để tiênt đấy mua sũa bổ sung can xi :D. Đấy là theo quan điểm của em, còn cụ nào muốn gặp bs thì cứ chụp màn hình này của em lại và 1-2 năm sau xem em đung hay sai nhé :P

trangitnoi

Xe tải
E khỏi mà cụ, bệnh này không khỏi có mà lết đc ra khỏi giương đấy. Mà phải tập luyện và bổ sung canxi nhé. Khuyên thật các cụ khác là né bác sỹ ra để tiênt đấy mua sũa bổ sung can xi :D
Kinh nghiệm của em là cứ mấy ông trưởng khoa này nọ, giám đốc nọ kia là tránh xa. Ngành y chứ quản lý dek đâu, nghe nói chuyện bàn chữa bệnh 1 lúc thấy dek có trình độ gì cả ngay. Các bác sĩ có tài, có chuyên môn thường chỉ tập trung công việc, không làm quản lý.
Em bảo tin bác sĩ ít thôi mấy cụ lại nổi khùng lên

BB2014

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là cứ mấy ông trưởng khoa này nọ, giám đốc nọ kia là tránh xa. Ngành y chứ quản lý dek đâu, nghe nói chuyện bàn chữa bệnh 1 lúc thấy dek có trình độ gì cả ngay. Các bác sĩ có tài, có chuyên môn thường chỉ tập trung công việc, không làm quản lý.
Em bảo tin bác sĩ ít thôi mấy cụ lại nổi khùng lên
Thôi cụ à, chẳng có bs đếch nào chữa đc bệnh này hết. Đến mổ cơ hội khỏi còn có 30% mà đòi chữa. Em nc thế cụ bảo em nổi khùng. Hay cụ đang QUẢNG CÁO TRÁ HÌNH đấy khú khú

trangitnoi

Xe tải
Thôi cụ à, chẳng có bs đếch nào chữa đc bệnh này hết. Đến mổ cơ hội khỏi còn có 30% mà đòi chữa. Em nc thế cụ bảo em nổi khùng. Hay cụ đang QUẢNG CÁO TRÁ HÌNH đấy khú khú
Nói thế thì dek có bác sĩ nào chữa dc cái bệnh j đóng mẹ cửa ngành y. Các cụ về tự chữa. Họ chữa đc 1 mảng chuyên môn của họ mà thôi. Nó giống xây nhà: đừng cho cái ông đổ bê tông đi sơn nốt hoàn thiện

tongphe

Xe tải
Đã lỡ vào đọc rồi nên em cũng xin chia sẻ kinh nghiệm của bản thân. Cụ nói đúng. Không còn cách nào khác. Không có tiến triển, không sinh hoạt được bình thường thì hãy xem xét mổ. Còn lại thì nên kết hợp uống thuốc để giảm triệu chứng và tập luyện vật lý trị liệu.

Hồi năm 2015 em bị sập 2 lần nặng. Nằm thẳng cẳng phải nhờ người bê lên xe chở đến bệnh viện. BV thể thao ở Mỹ Đình chụp chiếu thì kết luận là thoát vị, xẹp đĩa đệm. Đại ý là cái bao nó chưa rách nhưng xẹp hết rồi. Suốt cả tháng trời uống thuốc giảm đau, đến bác sỹ làm vật lý trị liệu, xung điện gì đó. Em hầu như chỉ dậy đi vệ sinh được. Còn lại là nằm cả ngày. Nhiều người khuyên mổ hoặc đến thầy lang bấm huyệt. Nhưng bác sỹ ở BVTT khuyên là không nên. Sau đó, thì đi lại bình thường được. Tất nhiên là k được vận động nặng. Cuối năm 2016 em sập 1 phát nữa. Quy trình lập lại y xì. Bác sĩ bảo là nó như cái bản lề cửa bị hỏng rồi. Không thể như cũ được. cứ không giữ gìn là sập. Sau đó em kiên trì mấy việc sau:

- Tự tập các động tác vật lý trị liệu hàng ngày
- Khi thấy có dấu hiệu như nhói hông, đau mỏi là chủ động đi nằm
- Bơi, treo xà, chườm nóng khi bị đau
- Giảm cân. Từ 79 còn loanh quanh 74.

Em tuyệt đối không dùng thuốc hay đi châm cứu, bấm huyết. Đến bây giờ thì lưng trộm vía hoàn toàn bình thường. Tất nhiên tuổi 40 rồi thì cũng không còn vận động mạnh được như trước nữa. nhưng em vẫn có thể đánh bóng rổ cường độ cao được. Có thể gọi là khỏi hoàn toàn.

Em kể vậy để các cụ lỡ bị thì cũng lạc quan lên. Và rất cẩn trọng khi quyết định đi mổ hoặc bấm huyệt.

BB2014

Xe hơi
Nói thế thì dek có bác sĩ nào chữa dc cái bệnh j đóng mẹ cửa ngành y. Các cụ về tự chữa. Họ chữa đc 1 mảng chuyên môn của họ mà thôi. Nó giống xây nhà: đừng cho cái ông đổ bê tông đi sơn nốt hoàn thiện
Cái này không phải là bệnh cụ nhé nó là dạng mãn tính. E chỉ chia sẻ kinh nghiệm của em cho các cụ khác đang mắc mà biết đươg đỡ mất tiền dốt thôi vì em đã mất khơ khớ tiền rồi. Ai nghe thì nghe không thì cơ sao đâu. Chúc cụ đã mạnh khoẻ nhé

trangitnoi

Xe tải
Đã lỡ vào đọc rồi nên em cũng xin chia sẻ kinh nghiệm của bản thân. Cụ nói đúng. Không còn cách nào khác. Không có tiến triển, không sinh hoạt được bình thường thì hãy xem xét mổ. Còn lại thì nên kết hợp uống thuốc để giảm triệu chứng và tập luyện vật lý trị liệu.

Hồi năm 2015 em bị sập 2 lần nặng. Nằm thẳng cẳng phải nhờ người bê lên xe chở đến bệnh viện. BV thể thao ở Mỹ Đình chụp chiếu thì kết luận là thoát vị, xẹp đĩa đệm. Đại ý là cái bao nó chưa rách nhưng xẹp hết rồi. Suốt cả tháng trời uống thuốc giảm đau, đến bác sỹ làm vật lý trị liệu, xung điện gì đó. Em hầu như chỉ dậy đi vệ sinh được. Còn lại là nằm cả ngày. Nhiều người khuyên mổ hoặc đến thầy lang bấm huyệt. Nhưng bác sỹ ở BVTT khuyên là không nên. Sau đó, thì đi lại bình thường được. Tất nhiên là k được vận động nặng. Cuối năm 2016 em sập 1 phát nữa. Quy trình lập lại y xì. Bác sĩ bảo là nó như cái bản lề cửa bị hỏng rồi. Không thể như cũ được. cứ không giữ gìn là sập. Sau đó em kiên trì mấy việc sau:

Em tuyệt đối không dùng thuốc hay đi châm cứu, bấm huyết. Đến bây giờ thì lưng trộm vía hoàn toàn bình thường. Tất nhiên tuổi 40 rồi thì cũng không còn vận động mạnh được như trước nữa. nhưng em vẫn có thể đánh bóng rổ cường độ cao được. Có thể gọi là khỏi hoàn toàn.

Em kể vậy để các cụ lỡ bị thì cũng lạc quan lên. Và rất cẩn trọng khi quyết định đi mổ hoặc bấm huyệt.
Đến đây giang hồ chia 2 phái: Phái dùng thuốc/ bác sĩ và phái tự chữa

Em cũng muốn tự chữa lắm, nhưng thôi trình còi đi ra để các cao thủ tự chiến.

em chả theo phái nào cả, cứ khỏi là dc:))

Matxech

Xe container
1/phúc chủ may thầy
2/ko bh nên tin vào 1 bs 1 bv hãy đi khám và ktra vài nơi rồi rút ra qđ cho mình (nếu bệnh nặng và khó)

BB2014

Xe hơi

NHẤT TRÍ. Sẽ là sống chung với lũ và luyện tập để không bị xập nữa là chuẩn bài.