Câu chuyện lừa đảo khi mua nhà chung cư

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó làm ăn láo toét quá, cảm ơn cụ chủ thông tin, kể ra mà có hình hài mặt ngang mũi dọc show hàng thì tốt
xinh phết đấy=)) mỗi tội già 76 xưng em ngọt sớt=)) thôi chắc nó không diễn nữa đâu.

Việt___Hùng

Xe đạp
Đọc bài của cụ mà giật hết cả mình.Bảo sao mình mãi vẫn nghèo :((

KhanhPK

Xe buýt
Nhà khu quy hoạch Hào Nam năm 2010 còn bán nữa là. Rao rẻ bằng 2/3 giá thị trường. Không kiểm soát máu tham lên não xuống cọc luôn chả cần nhờ ai xem quy hoạch. Chỉ 5 - 10 tr/ 1 cọc, thời điểm đó mà cũng xơi khối vị. Vì cọc k nhiều nên dễ bỏ qua và AQ của thay người...
Hở ra là bị lừa!

baygiodulao

Xe buýt
dư lày mà để bị lừa thì cũng hơi hiếm các cụ nhỉ, dù sao cũng vote cho tinh than cảnh báo mọi người của cụ chủ thớt

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
dư lày mà để bị lừa thì cũng hơi hiếm các cụ nhỉ, dù sao cũng vote cho tinh than cảnh báo mọi người của cụ chủ thớt
em bị lừa nhiều r cụ ah. cụ phải hiểu ở ngoài nói thì dễ chứ trong cuộc khó lắm. Em dám cược nhiều người sẵn sàng mất 500tr chứ đừng nói 50, xong cho qua để đỡ lằng nhằng. Tự an ủi tiền lại kiếm ra dc. Em thì 5tr cũng đủ chơi hết tầm, chết hết cũng chơi chứ mất nó hèn và ấm ức lắm.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Nhà khu quy hoạch Hào Nam năm 2010 còn bán nữa là. Rao rẻ bằng 2/3 giá thị trường. Không kiểm soát máu tham lên não xuống cọc luôn chả cần nhờ ai xem quy hoạch. Chỉ 5 - 10 tr/ 1 cọc, thời điểm đó mà cũng xơi khối vị. Vì cọc k nhiều nên dễ bỏ qua và AQ của thay người...
Hở ra là bị lừa!
Cái này thì em dính rồi. Khó gọi là lừa được, mà tự mình chui đầu vào rọ. Dám đặt cược chớp thời cơ thì dám nhận thua. Tóm lại ngu thì chịu. Đã chơi không hối tiếc.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi nhưng cò lợi dụng việc trong tờ đặt cọc ko ghi nếu ko giao dịch mua bán căn đấy nữa thì sau bao lâu cò trả lại tiền và chính vì thế họ gây khó dễ và họ thuyết phục người mua chuyển hướng sang căn khác. Người mua tặc lưỡi để khỏi mất thời gian đành chuyển sang căn khác. Cái này mình gặp khi mua căn hộ ở ngoại giao đoàn rồi, may mà mình phát hiện ra sớm.
Kể cả ghi rõ thời gian trả cọc nhưng nó cứ đò đưa, đố mình đòi được. Lại bận, đi lại nhiều lần sẽ tặc lưỡi cho qua. Muốn quịt có hàng nghìn cách cụ ah

BonBonTT

Xe điện
Lên cho cụ nào chuẩn bị đi mua nhà, đây là 1 trong những bài của môi giới làm ăn láo. Kinh nghiệm mua nhà:
- Chỉ giao tiền cọc cho đúng chủ nhà khi thấy tên trên hđ và cmt trùng nhau
- Nếu cọc cho môi giới thì chỉ trao số lượng tiền vừa phải tầm 2-3 chục nhưng phải ở văn phòng của công ty môi giới và có dấu công ty
- Không trao tiền ngoài quán cafe, trừ khi môi giới các bác đã làm việc rồ, có độ tin tưởng và biết tung tích của họ

KhanhPK

Xe buýt
Chuyện của cụ thế nào, có thể chia sẻ cho ae được không ợ
Chủ nhà nắm rõ rằng sẽ mở đường Hào Nam. Nhà 3 tỷ rao bán 2 tỷ. Ai tham và vội vàng cần chỗ ở thấy rẻ cọc ngay. Vì cọc chủ nhà đưa ra cũng không lớn. Chỉ 5 đến 10 tr , gặp khách dễ nuốt có thể nhiều hơn.
Cọc xong về tìm hiểu thông tin mới rõ quy hoạch rất gần. Chắp nhận mất cọc còn hơn bị di về Trung Yên khi nhà nước mở đường.
Đồng nghiệp em bị vố này. Hơi đau. Chả làm gì được chủ nhà vì cọc rồi. Bên nào không làm theo hợp đồng thì phải đền cọc.
Đây là trường hợp chủ nhà lợi dụng khách mua kém hiểu biết. Chủ nhà dân xe thương binh nên tự tin lắm. Trăm bó đuốc vớ sẽ được em ếch...

scorpions8784

Xe tải
Nghe có vẻ.... như em em ko đủ bình tĩnh mất tgian với bnày đâu.
Thằng kia ko bị 3 fát vào mõm e bé bằng con kiến.

Bachha123

Đi bộ

mrbe6886

Xe hơi
Bài học bổ ích. Tks cụ

30z 8383

Xe tải
Em kể lại cho các bác biết thủ đoạn của môi giới, có gì còn tránh.
Tình hình là ông bạn có căn hộ chung cư khu HQV. Muốn em mua gần cho vui vầy, với lại em tìm hiểu khu này cũng hợp với ý em, nên cũng để ý tìm. Đùng một ngày, một tin rao chính chủ, giá hạt rẻ chềnh ềnh, chộp ngay chộp ngay=P~ .Em gọi điện đòi phóng đến cọc luôn, thì thằng bán nó hẹn sáng hôm sau ở quán cà phê ( đã nghi nghi) nó vẫn mồm năm mép mười khẳng định nó chính chủ. Bảo thôi anh đến nhà chú cho tiện thì nó bảo bận đi làm, xong nhắn tin cái địa chỉ trên đội cấn ( chắc cũng nhà thuê). Đến lúc này em mới để ý, số căn số phòng chính là căn hộ của bạn em!!!!! em call luôn thì ông ấy bảo bố láo, anh đang làm nội thất bán chác gì?=D> rồi cứ để em, em xem bọn nó giở trò gì. Cần thì cho vài nhát dằn mặt từ giờ chừa nhà anh tao ra.x-(

Rồi tối khuya thằng bán lại gọi, bảo hay mai đến biệt thự nhà chị nó ở khu ấy,(lại bà chị cha vơ chú váo nào?) vì hợp đồng lúc mua có cả tên chị ý ( điêu kinh). Nó khẳng định giấy tờ hóa đơn đầy đủ8->
anh yên tâm, chị em ở căn biệt thự 40 tỷ cái nhà nhỏ của anh đáng gì:-w

Em cứ để yên, xem thế nào. Chủ nhật cũng rảnh, lại đang ngứa ngáy chân tay>:). Thế là nó hẹn đến một căn biệt thự thật, ngay trong khu ấy, và lòi ra cái mặt Bà Chị : ôi trời người quen cũ!!!!!!!!!!!
Em ý là môi giới bên sàn chủ đầu tư, sdt của em ý chính là hotline của sàn, thôi cũng không cần cho em lên mặt báo làm gì, nên không post dung nhan lên cho các bác nghía.

Hình như em ý không nhận ra mình:|. Vẫn khẳng định em là chính chủ. Xong bảo em cọc 50tr viết giấy biên nhận ( láo, hợp đồng cọc đâu?). Em bảo hôm trước thằng em bảo của nó, giờ lại bảo của em, giấy tờ thì tên em, thế ông em này ở đây làm gì. Biến. Thằng em trợn mắt nhìn, con kia liếc xéo phát thế là lui. Xong nó đưa một đống giấy tờ, hoá đơn ra, hàng như thật\m/

Con bé dẻo mồm, nếu anh cần mua em còn nhiều căn đẹp hơn phù hợp với anh( lòi chuôi rồi), ngồi tán phét một hồi nó bảo cọc. Này thì cọc ~o). ướt nhẹp hết giấy tờ.
Nó kêu anh điên ah. Em bảo mày tin tao cho mày vào trại không. Căn hộ này chính chủ tên bạn tao mà chúng mày dám giả giấy tờ rao bán. Lúc này nó mới tái mặt, bảo thôi em xin ah, vuốt vai như cave :o). Em còn nhiều hàng mà anh, có gì từ từ nói. Nghĩ bụng bảo mày già rồi, không hàng tự có của mày đem khuyến mại may tao tha.:-j

Tóm lại thủ đoạn của nó là thế này, sau khi cọc 50tr, nó sẽ lấy lý do gì đó để căn hộ này trục trặc, không thể bán được, sau đó nó sẽ ép mình mua một căn khác nó đang có, tất nhiên là mua giá cao. Ối ông phải ngậm bồ hòn làm ngọt, không lẽ mất 50tr? có khi mua phải căn xấu hướng đểu giá cao mà vẫn im tịt không dám nói gì.
Anh em cảnh giác nhé, em cũng không muốn cho profile của bọn nó lên hết đây làm gì, bọn nó làm môi giới cũng cày cuốc kiếm cháo kiếm cơm thôi, chỉ nhắc nhở anh em là cẩn thận. Không bao giờ đặt cọc tại quán cafe, nhà thuê hay chỗ nào mình không tin tưởng. Đây là thủ đoạn bán hàng của môi giới. Chả có gì lạ nếu có đứa bán hàng ầm ầm, thu nhập cả trăm một tháng, giỏi thế :P. Làm ăn kiểu này có ngày không ăn cafe mà là axit vào mặt.
E cũng là Cò , nhưng e nghĩ sao cụ ko Đặt nhỉ ,Theo e trong trường hợp các cụ đi mua dù là Chung Cư hay nhà đất chắc chắn các Cụ cũng phải tìm hiểu qua nhiều kênh thông Tin , giá cả và diện tích Căn hộ
Vậy khi cụ đến cụ biết là căn hộ của bạn cụ giao bán ,cụ biết rõ rồi sao ko bật lại cho họ 1 bài học ,đặt thật nhiều tiền vào . Vì
1 ,Khi cụ đã vào tận nhà rồi ,biết nhà cửa rồi thì nó ko chạy đc đâu
2 ,Cụ đặt Cọc đúng căn hộ nhà bạn cụ. đúng số Căn Số tầng diện tích , E khuyến khích đặt thật Nhiều tiền
Vì khi hợp đồng đặt Cọc bao giờ cũng có Thưởng và Phạt
Đời cò ko bao giờ đc thưởng đâu chỉ ăn phạt thôi
Vậy họ bán cho cụ ko đúng căn đó thì cứ theo hợp đồng đặt cọc mà phạt , để lần sau ko dám Cò láo nữa
P/s nhiều cụ vào đọc cứ bảo đánh đấm , sao đánh người rễ thế nhỉ
Hãy đánh vào kinh tế ý ,họ sẽ sợ

Cò ,cũng 5 đến 7 loại cò , Người mua .Cũng có người không tử Tế lắm đâu ạ , Đi mua e dẫn đi cái nào cũng chê , vậy mà đôi khi có mấy đồng môi giới còn ko muốn trả , rồi 1 người đi xem 1 người khác đi mua
Ngày trên cái Of này ,e là người đã mua và bán cho đc 1 số Cụ ,Mợ , Ấy vậy mà , Có cụ rất giàu có 5 ,7 mảnh đất mặt phố To đi xe chục Tỷ , e Làm giá cho Mảnh đất trên chục tỷ , bảo ko mua ,Sau đó Mẹ cụ ấy đến mua ,và e Thành Cò Cốc , khi e phát hiện ,ko hợp tác để e xin Dv bên bán ,và Nói A ko mua Vậy Theo ý Các Cụ sử lý ra sao ????

30z 8383

Xe tải
N
chung cư minh k biết đăt cọc như nào, nhưng mà nhà đất thì có hợp đồng rõ ràng, các điều khoản ràng buộc chặt chẽ, có người làm chứng, đố thằng nào làm láo được.
Như nhau cả thôi ạ , cẩn thận thì Cứ HD gốc , phiếu thu ,dấu đỏ đúng tên đúng tuổi ,thì đặt , đọc kỹ HD , đặt cọc Cứ Thưởng phạt đầy đủ , cam kết kỹ rồi hãy ký

Gà Ăn Ớt

Xe hơi
Cò cũng phải có cái uy tín của cò thì mới lâu dài dc