Câu chuyện lừa đảo khi mua nhà chung cư

Đức Long BĐS

Xe đạp
Hình như cái nhà đấy giá tòan trên 28 -30 mà. cụ thấy rẻ ham vào tý thì toi đấy. may mà cụ còn tỉnh. Xã hội này toàn người khôn, có ai dại đâu mà bán rẻ thế, có rẻ thật thì chắc cũng k tới lượt mình rồi. tốt nhất mỗi ngành nghề đều có ng quen và tin tưởng được làm ở đấy. lúc nào có việc cần thì cũng có ng đi làm giúp mình thì cũng yên tâm.

tân tinh

Xe tăng
các cụ các mợ không bao giờ bị lừa đảo với sàn cháu nhé!
Cháu chuyên chung cư, giá gốc chủ đầu tư, không bán chênh, không bán ngoại giao...thông tin minh bạch!

Tit_mu_tap

Xe tăng
Bọn mất dạy nhỉ. Xã hội giờ lừa đảo nhiều.

dttanh

Xe tải
Bọn này khốn nạn thật

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chuyên chung cư, giá gốc chủ đầu tư, không bán chênh, không bán ngoại giao...thông tin minh bạch!
cụ bán hộ e căn 78m2 khu thịnh liệt hoàng mai đi

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
cụ bán hộ e căn 78m2 khu thịnh liệt hoàng mai đi

lamphong88

Xe tải
Em kể lại cho các bác biết thủ đoạn của môi giới, có gì còn tránh.
Tình hình là ông bạn có căn hộ chung cư khu HQV. Muốn em mua gần cho vui vầy, với lại em tìm hiểu khu này cũng hợp với ý em, nên cũng để ý tìm. Đùng một ngày, một tin rao chính chủ, giá hạt rẻ chềnh ềnh, chộp ngay chộp ngay=P~ .Em gọi điện đòi phóng đến cọc luôn, thì thằng bán nó hẹn sáng hôm sau ở quán cà phê ( đã nghi nghi) nó vẫn mồm năm mép mười khẳng định nó chính chủ. Bảo thôi anh đến nhà chú cho tiện thì nó bảo bận đi làm, xong nhắn tin cái địa chỉ trên đội cấn ( chắc cũng nhà thuê). Đến lúc này em mới để ý, số căn số phòng chính là căn hộ của bạn em!!!!! em call luôn thì ông ấy bảo bố láo, anh đang làm nội thất bán chác gì?=D> rồi cứ để em, em xem bọn nó giở trò gì. Cần thì cho vài nhát dằn mặt từ giờ chừa nhà anh tao ra.x-(

Rồi tối khuya thằng bán lại gọi, bảo hay mai đến biệt thự nhà chị nó ở khu ấy,(lại bà chị cha vơ chú váo nào?) vì hợp đồng lúc mua có cả tên chị ý ( điêu kinh). Nó khẳng định giấy tờ hóa đơn đầy đủ8->
anh yên tâm, chị em ở căn biệt thự 40 tỷ cái nhà nhỏ của anh đáng gì:-w

Em cứ để yên, xem thế nào. Chủ nhật cũng rảnh, lại đang ngứa ngáy chân tay>:). Thế là nó hẹn đến một căn biệt thự thật, ngay trong khu ấy, và lòi ra cái mặt Bà Chị : ôi trời người quen cũ!!!!!!!!!!!
Em ý là môi giới bên sàn chủ đầu tư, sdt của em ý chính là hotline của sàn, thôi cũng không cần cho em lên mặt báo làm gì, nên không post dung nhan lên cho các bác nghía.

Hình như em ý không nhận ra mình:|. Vẫn khẳng định em là chính chủ. Xong bảo em cọc 50tr viết giấy biên nhận ( láo, hợp đồng cọc đâu?). Em bảo hôm trước thằng em bảo của nó, giờ lại bảo của em, giấy tờ thì tên em, thế ông em này ở đây làm gì. Biến. Thằng em trợn mắt nhìn, con kia liếc xéo phát thế là lui. Xong nó đưa một đống giấy tờ, hoá đơn ra, hàng như thật\m/

Con bé dẻo mồm, nếu anh cần mua em còn nhiều căn đẹp hơn phù hợp với anh( lòi chuôi rồi), ngồi tán phét một hồi nó bảo cọc. Này thì cọc ~o). ướt nhẹp hết giấy tờ.
Nó kêu anh điên ah. Em bảo mày tin tao cho mày vào trại không. Căn hộ này chính chủ tên bạn tao mà chúng mày dám giả giấy tờ rao bán. Lúc này nó mới tái mặt, bảo thôi em xin ah, vuốt vai như cave :o). Em còn nhiều hàng mà anh, có gì từ từ nói. Nghĩ bụng bảo mày già rồi, không hàng tự có của mày đem khuyến mại may tao tha.:-j

Tóm lại thủ đoạn của nó là thế này, sau khi cọc 50tr, nó sẽ lấy lý do gì đó để căn hộ này trục trặc, không thể bán được, sau đó nó sẽ ép mình mua một căn khác nó đang có, tất nhiên là mua giá cao. Ối ông phải ngậm bồ hòn làm ngọt, không lẽ mất 50tr? có khi mua phải căn xấu hướng đểu giá cao mà vẫn im tịt không dám nói gì.
Anh em cảnh giác nhé, em cũng không muốn cho profile của bọn nó lên hết đây làm gì, bọn nó làm môi giới cũng cày cuốc kiếm cháo kiếm cơm thôi, chỉ nhắc nhở anh em là cẩn thận. Không bao giờ đặt cọc tại quán cafe, nhà thuê hay chỗ nào mình không tin tưởng. Đây là thủ đoạn bán hàng của môi giới. Chả có gì lạ nếu có đứa bán hàng ầm ầm, thu nhập cả trăm một tháng, giỏi thế :P. Làm ăn kiểu này có ngày không ăn cafe mà là axit vào mặt.
Thứ nhất em cảm ơn cụ đã chia sẽ cho a e trên này
thứ 2. Nếu cụ đã có lòng tốt thì nên cho mặt con bé này lên trên này để anh em biết còn tránh vì với tư cách đạo đức của con này k bao giờ nó có thể làm ăn đàng hoàng được. Cụ là người quan hệ rộng và may mắn nên cụ mới quen biết những người anh em có căn hộ vậy, chứ thử hỏi bọn em ko quen biết thì bị bọn nó lừa là chắc chắn rồi ạ.
thứ 3 " Nghĩ bụng bảo mày già rồi, không hàng tự có của mày đem khuyến mại may tao tha." cụ làm em mắc cười quá

ongtrum265

Xe đạp
Cảm ơn cụ thớt đã sẻ chia, cụ nào ở đây có ý định bán lại căn chung cư giá gốc, thì email em với nhé,
can.nguyen1368@gmail.com

Taica

Xe tải
Thủ đoạn quá láo, thank cụ chủ !

nguyentranduc

Xe buýt
thôi. gớm em có mất gì đâu. nói vài câu nó nhớ ra em. người quen cũ. em nó đói quá nên túng làm càn. em mô tả thế này đủ anh em môi giới chân chính biết nó là ai rồi. Báo công an thì chặn hộp sữa của con nó ah.
Cụ nói mà em thấy khiếp, nó túng thiếu ở nhà 40 tỷ thì không biết em xếp ở mức nào của mức độ đói đây

o0khoaitau0o

Xe tải
Sao cụ ko để CA cho nó vào trại, cụ ko thương những ng khác chưa đọc bài của cụ ah?

minhtuyetpt

Xe hơi
E nghĩ nếu căn đó hỏng thì HĐ cọc hết hiệu lực họ phải chịu phạt chứ sao mình lại nắm đằng lưỡi dc cụ thớt?

amr8

Xe hơi
Vãi, trước giờ em đi mua chung cư mới biết có cái kiểu sale như này :| Thế mà cụ chủ nhẹ nhàng nhỉ :(

nvthanh.bktc

Xe máy
Đúng là xã hội, đủ loại người các cụ nhỉ. Em cũng làm sale BĐS cũng khách đặt cọc ở quán cafe rồi. Nhưng 2 bên kiểm tra đầy đủ thông tin HĐMB, phiếu thu, CMT của chủ nhà thì mới làm đặt cọc. Chứ chưa ép khách kiểu như bạn môi giới như chủ thớt nói. Thấy buồn cho bạn ý, làm ăn thất đức quá.