[Thảo luận] Cầu Chương Dương sáng nay (21/09): kụ Mer 29S-4625 (?) thơm vào mông em !

BigC

Xe tăng
may mà các cụ không chào nhau theo kiểu của người Eskimo (cọ cọ mũi vào nhau) đấy chứ không thì ... :21:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em là em ghét nhất mấy ông lấn qua làn thứ 3 và 4 lắm ợ. Em đi làn 2 hay 1 thì cũng sẽ cố hôn cho bác nhát vào mông như ông Mer kia thôi. Đúng là mật độ giao thông qua cầu CD có cao thật nhưng nếu không có chuyện chạy 3 đến 4 làn, nhất là mấy ông xe bus, toàn vào làn thứ 4 rồi tạt ra làn 1, thì chắc là qua cầu cũng không mấy khó khăn.
Nhà cháu toàn đợi 8h30 nhà cháu phí từ đên lên thôi. Nhiều hôm đi sớm thấy đông là nhà cháu té vào trà đá, đợi đến 8h30. Đi cái giờ nhà cháu thì đảm bảo là 4 phút qua bên kia cầu.

vihali

Xe container
Em là em ghét nhất mấy ông lấn qua làn thứ 3 và 4 lắm ợ. Em đi làn 2 hay 1 thì cũng sẽ cố hôn cho bác nhát vào mông như ông Mer kia thôi. Đúng là mật độ giao thông qua cầu CD có cao thật nhưng nếu không có chuyện chạy 3 đến 4 làn, nhất là mấy ông xe bus, toàn vào làn thứ 4 rồi tạt ra làn 1, thì chắc là qua cầu cũng không mấy khó khăn.
Nhà cháu toàn đợi 8h30 nhà cháu phí từ đên lên thôi. Nhiều hôm đi sớm thấy đông là nhà cháu té vào trà đá, đợi đến 8h30. Đi cái giờ nhà cháu thì đảm bảo là 4 phút qua bên kia cầu.
Đường Nguyễn Trãi bây giờ bịt ngã 3 nhưng do di chứng để lại nên đường cong queo, đang 4 làn chuyển thành 3 làn nên thỉnh thoảng có cụ thấy làn trái thoáng quá bèn tách làn phi lên, được một đoạn thì phải đứng lại vì thấy trước mặt là dải phân cách, bèn đi ẩu tạt đầu người khác. Loại này em rất ghét vì ích kỉ, chỉ mong được lợi cho mình.

Cũng vì góp phần giảm tải giao thông nên hôm nào em cũng túc tắc cơm nước xong, ra khỏi ngõ là VOV giao thông thông báo hết giờ cao điểm, khi về cũng tầm hết cao điểm mới về. Vợ gọi thì mặc vợ, chơi xong ván AOE với 6 thằng bạn cùng cơ quan đã.

heroesdaubu

Xe điện
Mông vợ 2 cụ thơm thế:) Làm bác mer kia không chịu được. Anh em OF chào nhau lại đi thơm mông mới chết chứ:21:

vietran

Xe ba gác
Đường Nguyễn Trãi bây giờ bịt ngã 3 nhưng do di chứng để lại nên đường cong queo, đang 4 làn chuyển thành 3 làn nên thỉnh thoảng có cụ thấy làn trái thoáng quá bèn tách làn phi lên, được một đoạn thì phải đứng lại vì thấy trước mặt là dải phân cách, bèn đi ẩu tạt đầu người khác. Loại này em rất ghét vì ích kỉ, chỉ mong được lợi cho mình.

Cũng vì góp phần giảm tải giao thông nên hôm nào em cũng túc tắc cơm nước xong, ra khỏi ngõ là VOV giao thông thông báo hết giờ cao điểm, khi về cũng tầm hết cao điểm mới về. Vợ gọi thì mặc vợ, chơi xong ván AOE với 6 thằng bạn cùng cơ quan đã.
Làm vại bia, không tranh đường với dân cụ nhỉ.(b)

totorauxom

Xe điện
Kiểu chào thông lệ của anh em trong nhà ấy mà:21:

truong39

Xe tải
of nhà ta chào nhau đấy cụ ợ.

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn

Phamthai

Xe buýt
đúng là ae OF hun nhau có khác, thớt lập trong ngày mà đông vui đáo để...

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
dạo này các cụ hay chào nhau kiểu này nhể :77::77:
kiểu này làm cái tem otofun dính nam châm, đường đông thì bóc ra đút túi, đường vắng thì lại dính vào. như thế đỡ bị chào :))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em thì thấy thông cảm cho bác chủ thớt vì em ngày nào cũng phải làm vào buổi sáng qua cầu nhưng em chưa bao giờ đi vào hàng thứ 3 chứ đừng nói đến thứ 4 và em cũng đặc biệt ghét cái kiểu cố tạt đầu xe khác để ngoi lên, nhiều hôm em muốn táng cho ngang bụng cho biết tay nhất là mấy thằng taxi :102:. Các bác nhiều khi cứ chửi 2B đi láo nhưng ở dốc lên cầu em thấy 4B đi láo nhất, ai cũng viện lý do vội để đi hàng 3,hàng 4 thì 2B lấy đâu đường mà đi => tắc -> Mất thời gian cho tất cả mọi người

xe bác lắp cản thì hãy hích nhá. nhiều khi em cũng muốn hích cho phát nhưng nghĩ lại xe mình đẹp hơn xe nó lên lại thôi, và xe em sedan đếch lắp cản được :21:

dang_tim_xe

Xe điện
(Em phải phang dấu “?” vì không chắc 100% biển số xe, nhưng của kụ Mer C màu bạc, nếu nhầm số em xin lỗi kụ 29S-4625 xịn)
7h10 sáng nay (21/9), đang khấp khởi mừng thầm vì thấy cầu Chương Dương không tắc kinh hồn như mọi hôm thứ 2 khác (không biết có phải do phân luồng đi Vĩnh Tuy bớt không), em sung sướng xông lên, ai dè vào gần đến đầu cầu thì kụ 4625 “lấy đi đời con gái” của em (em giữ gìn suốt từ đầu năm đến giờ). Chuyện là thế này:
Sáng đi làm từ Long Biên qua cầu Chương Dương thì kụ nào hay đi biết rồi, đông kinh khủng, nhất là sáng thứ 2 hàng tuần. Ô tô đi hàng 3, hàng 4 là chuyện bình thường, gần đến đầu cầu bắt đầu “đè đầu cưỡi cổ” nhau để xếp hàng 1 (hoặc hàng 2) “sang Hà Nội”.
Như mọi ngày, em cũng phải chạy hàng 3, gần đến cầu xi nhan định vào hàng 2 thấy kụ Mer có vẻ không bằng lòng (cứ ghí ga vọt xe lên, sát sạt xe em – đây cũng là chuyện thường vì em cũng hay làm thế trong tình huống này). Biết ý em dạt ra, tiến thêm đoạn nữa thấy đủ rộng mới xi nhan tiếp để vào hàng 2, vào gần xong thì thấy “hự” một phát phía sau. Em biết ngay là dính chưởng của xe sau rồi, nhìn qua gương hậu thấy đúng là kụ Mer “xơi” em. Nếu đường vắng chắc em cũng phải dừng lại để “hỏi thăm” kụ đấy nhưng vì đang đông, dừng lại tắc đường ngay nên em đi tiếp. CSGT lúc ấy chỉ cho em đi sang làn đường của xe máy, một tí sau chạy ngang kụ Mer (đang chạy bên làn ô tô) em thấy mông kụ ấy cũng đeo cái logo “Otofun” như của em (thế nên em mới phọt chuyện này lên đây). Chạy đến cơ quan mới xuống xe kiểm tra thì thấy kụ “xơi” đúng góc ba đờ sốc sau (phía lái) của em. Tất nhiên chẳng nặng lắm nhưng cũng mất thời gian đi “son phấn” lại.
Em viết chuyện này ra đây với mục đích duy nhất là góp ý với các kụ thường xuyên qua lại cầu Chương Dương (hoặc các chỗ thường xuyên ùn tắc khác) hãy nhường nhịn nhau một tí. Nếu không muốn bị “tạt đầu” thì cứ bám sát xe trước mà đi, còn nếu vì bất kỳ lý do gì khiến không thể làm thế được thì hãy dừng lại một vài giây để xe khác vào hàng rồi cùng nhau đi tiếp, tránh va chạm không cần thiết, vừa mất thời gian của mình, vừa làm ảnh hưởng đến “dung nhan” vợ 2.
Em hành xử có gì không phải mong các kụ chỉ giáo.
Kính các kụ.
:77::77::77: Bản thân cụ không chịu nhường mà cụ lại bảo người khác nhường?? Sao cụ không đi hàng 2 từ xa đi?? Em là chúa ghét ai cứ bon chen lên hàng 3, hàng 4 rồi tạt đầu xe đi đúng làn để chen vào. Người lái cứng thì cụ không vào được, mà người lái non thì cụ bị húc, vậy thôi. Chịu, chả hiểu cụ nghĩ gì khi phọt lên thế này rồi lại khuyên nhủ người khác vậy???

dang_tim_xe

Xe điện
Dạ, em mời kụ sang xem Chương Dương buổi sáng ạ.

Kụ xem 100 ngày thì cả 100 như thế ạ. Thế nên em mới bảo như thế là bình thường.

Em hay ai thường qua lại đấy cũng thế thôi. Lúc thì đi làn trong bị làn ngoài ép, lúc thì đi làn ngoài lại phải ép để vào làn trong (theo chỉ dẫn của CSGT). Chính thế nên em mới có ý kiến là nhường nhịn nhau một tí (vì nay mình nhường, mai mình lại được nhường, có gì đâu) để tránh va chạm.

Kụ mà quy kết theo kiểu "tư duy" thì còn nhiều vấn đề lắm ạ. Nhân tiện em nhắn kụ đi qua cầu Chương Dương cẩn thận vì các bác 2B lao cả vào làn ô tô đấy ạ.
Người Hà Nội thì chẳng ai lạ gì cái cầu CD vào giờ cao điểm.
Ai cũng có tư tưởng như cụ thì tắc đường là CHUYỆN BÌNH THƯỜNG!!!:77::77::77::77:
Lại còn so sánh nữa. Cụ cứ làm tốt phần mình đi đã. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Nếu cụ không đi ra làn 3 thì việc gì xxx phải chỉ dẫn cho cụ đi vào? Cứ automatic mà bò lên cầu thôi chứ??
Lý sự cùn!

Chỉnh sửa cuối:

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Người Hà Nội thì chẳng ai lạ gì cái cầu CD vào giờ cao điểm.
Ai cũng có tư tưởng như cụ thì tắc đường là CHUYỆN BÌNH THƯỜNG!!!:77::77::77::77:
Lại còn so sánh nữa. Cụ cứ làm tốt phần mình đi đã. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Nếu cụ không đi ra làn 3 thì việc gì xxx phải chỉ dẫn cho cụ đi vào? Cứ automatic mà bò lên cầu thôi chứ??
Lý sự cùn!
Chuẩn không được chỉnh. Em cũng khó chịu cái kiểu tạt ngang đầu xe khác khi nhập vào làn khi lên cầu CD. Có vài lần gặp CSGT bắt xe nào o làn thứ 3 rẽ phải ko cho lên cầu nữa bắt đi vong lại 1 vòng em thấy rất hay. Chừa cái thói chen lấn đi. Xem lúc đấy các xe có dám dàn hàng 3 hàng 4 nũa không. Em xin hết.(k)(k)(k)

Kuang2

Xe buýt
nói thật với anh em nhá, đúng là nhiều lái xe hơi bị không tuân thủ luật giao thông, nhưng mà em nhìn thấy cả các bác ý đi ... hàng 5 rồi đấy. Lên gần đến nơi bị chú xe bus chú ý trèo lên từ hướng đê chú ý tạt cho anh em văng tung tóe luôn nhé :))

mà cũng do hoàn cảnh xô đẩy nữa cơ. Em thì em cứ quay đầu xe xong là em áp sát bên trái, từ từ lên. Nếu sợ muộn giờ làm thì sáng cố dậy sớm tí vậy.

dang_tim_xe

Xe điện
Chài, lại "hoàn cảnh xô đẩy" roài. Cụ ơi, đấy là lý lẽ của những kẻ không chịu nhường nhịn, nhưng lại cố lý luạn cho cái không đúng của mình. Cứ làm như cách của cụ là tốt nhất, mình chậm một tí nhưng vừa an toàn vừa có cớ để chưởi mấy chú đi náo.:41::41::41:
(b)(b)(b)đã cụ ơi..

taigia

Xe hơi
Em trước đây ngày nào qua cầu cũng ẩu lắm nhưng từ khi nghe VOV giao thông cũng bớt ẩu
(l)