[Thảo luận] Cầu Chương Dương sáng nay (21/09): kụ Mer 29S-4625 (?) thơm vào mông em !

k66473

Xe tăng
(Em phải phang dấu “?” vì không chắc 100% biển số xe, nhưng của kụ Mer C màu bạc, nếu nhầm số em xin lỗi kụ 29S-4625 xịn)
7h10 sáng nay (21/9), đang khấp khởi mừng thầm vì thấy cầu Chương Dương không tắc kinh hồn như mọi hôm thứ 2 khác (không biết có phải do phân luồng đi Vĩnh Tuy bớt không), em sung sướng xông lên, ai dè vào gần đến đầu cầu thì kụ 4625 “lấy đi đời con gái” của em (em giữ gìn suốt từ đầu năm đến giờ). Chuyện là thế này:
Sáng đi làm từ Long Biên qua cầu Chương Dương thì kụ nào hay đi biết rồi, đông kinh khủng, nhất là sáng thứ 2 hàng tuần. Ô tô đi hàng 3, hàng 4 là chuyện bình thường, gần đến đầu cầu bắt đầu “đè đầu cưỡi cổ” nhau để xếp hàng 1 (hoặc hàng 2) “sang Hà Nội”.
Như mọi ngày, em cũng phải chạy hàng 3, gần đến cầu xi nhan định vào hàng 2 thấy kụ Mer có vẻ không bằng lòng (cứ ghí ga vọt xe lên, sát sạt xe em – đây cũng là chuyện thường vì em cũng hay làm thế trong tình huống này). Biết ý em dạt ra, tiến thêm đoạn nữa thấy đủ rộng mới xi nhan tiếp để vào hàng 2, vào gần xong thì thấy “hự” một phát phía sau. Em biết ngay là dính chưởng của xe sau rồi, nhìn qua gương hậu thấy đúng là kụ Mer “xơi” em. Nếu đường vắng chắc em cũng phải dừng lại để “hỏi thăm” kụ đấy nhưng vì đang đông, dừng lại tắc đường ngay nên em đi tiếp. CSGT lúc ấy chỉ cho em đi sang làn đường của xe máy, một tí sau chạy ngang kụ Mer (đang chạy bên làn ô tô) em thấy mông kụ ấy cũng đeo cái logo “Otofun” như của em (thế nên em mới phọt chuyện này lên đây). Chạy đến cơ quan mới xuống xe kiểm tra thì thấy kụ “xơi” đúng góc ba đờ sốc sau (phía lái) của em. Tất nhiên chẳng nặng lắm nhưng cũng mất thời gian đi “son phấn” lại.
Em viết chuyện này ra đây với mục đích duy nhất là góp ý với các kụ thường xuyên qua lại cầu Chương Dương (hoặc các chỗ thường xuyên ùn tắc khác) hãy nhường nhịn nhau một tí. Nếu không muốn bị “tạt đầu” thì cứ bám sát xe trước mà đi, còn nếu vì bất kỳ lý do gì khiến không thể làm thế được thì hãy dừng lại một vài giây để xe khác vào hàng rồi cùng nhau đi tiếp, tránh va chạm không cần thiết, vừa mất thời gian của mình, vừa làm ảnh hưởng đến “dung nhan” vợ 2.
Em hành xử có gì không phải mong các kụ chỉ giáo.
Kính các kụ.
Đi hàng 3, hàng 4 mà là bình thường ư?

Đó là lái 4B nhưng tư duy kiểu 2B ạ

SốtVirút

Xe tăng
Cụ kêu như thế nhưng phải xét lại mình đã. cụ đi làn trong tạt đầu ra ngoài gây ức chế cho người khác đi ở làn ngoài , mà đi làn ngoài sau đó lách vào luồng cho người đi xe máy chẳng thấy nhanh hơà nội là bao nhiêu. Em ngày nào cũng qua cầu vào giờ đó nhưng 7h10 thì đã qua cầu rồi, E chưa bào giờ đi vào làn dành cho xe máy và khi ở dưới chân cầu bao giờ cũng ép vào dải phân cách để lên cầu, kể cả khi lên đến sát cầu rồi, xxx chỉ gậy vào làn xe máy E cũng kệ. Khi lên giữa cầu nhìn sang làn xe máy mấy ông loi choi đi trước lại bị kẹt sau, nên vẫn chậm hơn. Theo E tốt nhất là chậm một tý còn hơà nội tạt đầu rồi bị thằng khác sàm sỡ. chúc lái xe an toàn

lucent

Xe buýt
Cụ kêu như thế nhưng phải xét lại mình đã. cụ đi làn trong tạt đầu ra ngoài gây ức chế cho người khác đi ở làn ngoài , mà đi làn ngoài sau đó lách vào luồng cho người đi xe máy chẳng thấy nhanh hơà nội là bao nhiêu. Em ngày nào cũng qua cầu vào giờ đó nhưng 7h10 thì đã qua cầu rồi, E chưa bào giờ đi vào làn dành cho xe máy và khi ở dưới chân cầu bao giờ cũng ép vào dải phân cách để lên cầu, kể cả khi lên đến sát cầu rồi, xxx chỉ gậy vào làn xe máy E cũng kệ. Khi lên giữa cầu nhìn sang làn xe máy mấy ông loi choi đi trước lại bị kẹt sau, nên vẫn chậm hơn. Theo E tốt nhất là chậm một tý còn hơà nội tạt đầu rồi bị thằng khác sàm sỡ. chúc lái xe an toàn
:ohmy:Bác này đi thi sát hạch bằng lái nhưng luật chắc có người làm hộ???

xegicunglai

Xe buýt
Em mà muốn xin đường kiểu như bác chủ thớt thì em phải hạ kính xuống, xi nhan bằng đèn & cả bằng tay, bác tài xe sau ok thì em mới dám tạt trở vào.

DangLH

Xe buýt
Đi hàng 3, hàng 4 mà là bình thường ư?

Đó là lái 4B nhưng tư duy kiểu 2B ạ
Dạ, em mời kụ sang xem Chương Dương buổi sáng ạ.

Kụ xem 100 ngày thì cả 100 như thế ạ. Thế nên em mới bảo như thế là bình thường.

Em hay ai thường qua lại đấy cũng thế thôi. Lúc thì đi làn trong bị làn ngoài ép, lúc thì đi làn ngoài lại phải ép để vào làn trong (theo chỉ dẫn của CSGT). Chính thế nên em mới có ý kiến là nhường nhịn nhau một tí (vì nay mình nhường, mai mình lại được nhường, có gì đâu) để tránh va chạm.

Kụ mà quy kết theo kiểu "tư duy" thì còn nhiều vấn đề lắm ạ. Nhân tiện em nhắn kụ đi qua cầu Chương Dương cẩn thận vì các bác 2B lao cả vào làn ô tô đấy ạ.

darkmanhvn

Xe tải
Em thì thấy thông cảm cho bác chủ thớt vì em ngày nào cũng phải làm vào buổi sáng qua cầu nhưng em chưa bao giờ đi vào hàng thứ 3 chứ đừng nói đến thứ 4 và em cũng đặc biệt ghét cái kiểu cố tạt đầu xe khác để ngoi lên, nhiều hôm em muốn táng cho ngang bụng cho biết tay nhất là mấy thằng taxi :102:. Các bác nhiều khi cứ chửi 2B đi láo nhưng ở dốc lên cầu em thấy 4B đi láo nhất, ai cũng viện lý do vội để đi hàng 3,hàng 4 thì 2B lấy đâu đường mà đi => tắc -> Mất thời gian cho tất cả mọi người

2fast2fear

Xe tăng
Hix hix, cụ chủ thớt thấy Mec đắt xiền tưởng họ ngại va chạm, ai dè :21:

Thôi cụ rút kinh nghiệm, xin vào người ta ko cho thì thôi ráng chịu chứ đừng lý cố :P

Kuang2

Xe buýt
Chào bác chủ thớt,
Chia buồn cùng bác và vợ cả. (vì lại mất tiền cho vợ 2)
ngày nào em cũng phải bon chen ở đây, khổ quá cơ. Em cũng đi từ Ngọc Thụy lên cầu như bác (biển 4994) hôm nào thấy em nháy đèn chào nhau cái nhé.

Chuyện các bác dí ga chèn nhau lên cầu rất phổ biến, nhiều khi em nghĩ nhường nhịn chút cũng không sao. Nhưng ko phải ngày nào cũng mát tính cả, nên nhiều khi em cũng xông lên chèn ép bậy bạ vì khó ở trong người, vì vợ cả cằn nhằn, vì thằng cu nói mãi ko nghe lời... :21::21::21:, Có hôm chơi cả xe bus, nghĩ lại thấy sao ngu thế ......:^):^) Trộm vía.......(y)(y)
nhất trí, nhà em cũng Ngọc Thụy, cũng phải sáng sáng côn ga lên cầu như anh em, cũng có lúc không kiềm chế được, húc tung đầu tung đít ông nào đấy ra rồi nghĩ mình ... hiếu chiến quá. Tuy nhiên có 1 thực tế là cố gắng luyện tập tay nghề bán sát ông đi đằng trước để tránh bị các bác hàng bên phải tấp vào.

Ngoài ra cũng còn tại xe em nó ... không được đẹp đẽ cho lắm, lại hơn người ở cái làn da cứng như da trâu, nên ít ngại va chạm, cứ rồ ga lao lên, các bác giữ gìn trinh tiết cho bà 2 thấy thế cũng hay ngại mà nhường, yêu lắm cơ :P

dasaev

Xe buýt
Dạ, em mời kụ sang xem Chương Dương buổi sáng ạ.

Kụ xem 100 ngày thì cả 100 như thế ạ. Thế nên em mới bảo như thế là bình thường.

Em hay ai thường qua lại đấy cũng thế thôi. Lúc thì đi làn trong bị làn ngoài ép, lúc thì đi làn ngoài lại phải ép để vào làn trong (theo chỉ dẫn của CSGT). Chính thế nên em mới có ý kiến là nhường nhịn nhau một tí (vì nay mình nhường, mai mình lại được nhường, có gì đâu) để tránh va chạm.

Kụ mà quy kết theo kiểu "tư duy" thì còn nhiều vấn đề lắm ạ. Nhân tiện em nhắn kụ đi qua cầu Chương Dương cẩn thận vì các bác 2B lao cả vào làn ô tô đấy ạ.
Em đồng ý với nhận định của bác k66473. Đường đông, ai cũng cố len lỏi dễ dẫn đến tắc đường. Các bác 4B thu nhập cao, học vấn cao, văn hóa cao thì cách hành xử phải khác 2B.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Ngày nào em chả phải mất 20-30p đi qua cầu CD, bác chủ thớt ko chịu nhường ông đi sau, ông đi sau cũng chim cú ko chịu nhường ông đi trc => do_g_gy nhau là chuyện bt. Nói chung mỗi ng nhường 1 tý thì sẽ ko bị va chạm, bác chủ thớt cũng nên xem lại ! May đấy chưa phải xe bus nó hấp diêm ko lại mệt đấy haha(b)

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Lên cầu Chương Dương đi hàng 2 là đã quá rồi mà cụ còn gây dựng lên hàng thứ ba rồi tạt đầu xe trong là không nên. Cụ bị phệt một cái là phải rồi, chịu khó đi mông má lại cho nhớ

tonibui

Xe hơi
hay nhưng làm vào chỗ khác cơ

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em thì thấy thông cảm cho bác chủ thớt vì em ngày nào cũng phải làm vào buổi sáng qua cầu nhưng em chưa bao giờ đi vào hàng thứ 3 chứ đừng nói đến thứ 4 và em cũng đặc biệt ghét cái kiểu cố tạt đầu xe khác để ngoi lên, nhiều hôm em muốn táng cho ngang bụng cho biết tay nhất là mấy thằng taxi :102:. Các bác nhiều khi cứ chửi 2B đi láo nhưng ở dốc lên cầu em thấy 4B đi láo nhất, ai cũng viện lý do vội để đi hàng 3,hàng 4 thì 2B lấy đâu đường mà đi => tắc -> Mất thời gian cho tất cả mọi người
Chẳng ăn nhập tẹo nào , cụ chủ thớt đi hàng 3 , hàng 4 rồi lách vào mới bị táng đấy .

Matizcoi

Xe cút kít
hí hí lập thớt tìm người lạ để (b)(b)(b)
hay là xe bán rùi khuyến mãi logo nhể :D

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Chẳng ăn nhập tẹo nào , cụ chủ thớt đi hàng 3 , hàng 4 rồi lách vào mới bị táng đấy .
Em nghĩ cụ chưa đi hoặc ít đi từ GL - HN qua cầu Chương Dương những giờ cao điểm rùi? Thực tế là những giờ cao điểm, nhất là thứ 2 thì xe oto đi hàng 3, 4 là chuyện bình thường, đến sát cầu thì XXX đứng phân làn xe oto một bên, xe máy 1 bên cho nên mới có chuyện cụ chủ thớt đang đi ở làn 3 phải chuyển dần sang làn 2, 1 để lên cầu ạ.
Các cụ không tin cứ sang đi thử thì biết liền ạ. Em thề em không nói điêu :))

hoangyenF430

Xe tăng
chắc bác mer nháy pha cụ kô thấy thế là hun cái cho nhớ :21:

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Nói tóm lại 1 điều là tại các bác ko tham gia hội Lâm Gia Trang đây mà, anh em LGT gặp gỡ nhau là biết nhau, nhường nhịn nhau hết ấy mà, chào hỏi kiểu này hơi thiệt các kụ ạ, sáng nào đi làm qua cầu e cũng hay gặp xe có logo OF lắm thế mà chả có mấy kụ vào thớt LGT cả.
Sáng e còn đi chậm cho mấy xe đi qua để chờ nhà kụ Maybach tàu đi đằng sau cho vui cơ. ai cũng biết sáng ra đi làm vội nhưng các kụ cũng nên tôn trọng mọi người 1 chút, ai cũng chen vào làn xe máy đi lên gần đến cầu tạt vào làm người khác khó chịu vô cùng.

k66473

Xe tăng

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
Of chào nhau kiểu này thôi em không dám dán logo nữa:77: