[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Phuco2007

Xe lăn
Làm em iso 5.3 mềm 2.0 oánh mọi địa hìnhđỡ phải mang đống cần như cụ Vòi. Mà không biết mấy hôm nay lặn bắt ngạnh đâu không thấy nổi
Ra biển chỉ cần 2 cần iso là ok r! Câu đầm chuẩn bị thêm 1-2 cần tay câu cho cảm giác. Ghét nhất là lúc câu 4,5 cần cá k cắn, mà lúc nó cắn thì cần nào cũng cắn. Báo hại là dây vướng hết vào nhau, hoặc gãy cần hoặc lội xuống đầm mà cá thì k giật đc;;);))

vietran

Xe ba gác
Cần 6m3 để câu tự nhiên thì cũng ok rồi, bắt cá tầm 3 lạng đến 1kg thì cụ cứ chơi cần độ cứng tầm 3, 4H là ok. Những cần đó độ dịu tốt nên cá nhanh mệt, bắt cá chuẩn hơn. Chứ cần cứng hay đứt thẻo hoặc trục lắm.
Cá dưới 1kg dùng cần 3,4 H em sợ hơi cứng, cần em 6m3 cứng 1.5 bắt chép 2 ký em thấy vừa tầm. Con 4m5 cứng 2.0 bắt cá 1-2 cân là vừa, trên 3 kg mất điều khiển. Còn bọn 3-4 lạng không cảm giác gì.

vietran

Xe ba gác
Ra biển chỉ cần 2 cần iso là ok r! Câu đầm chuẩn bị thêm 1-2 cần tay câu cho cảm giác. Ghét nhất là lúc câu 4,5 cần cá k cắn, mà lúc nó cắn thì cần nào cũng cắn. Báo hại là dây vướng hết vào nhau, hoặc gãy cần hoặc lội xuống đầm mà cá thì k giật đc;;);))
Em cũng chỉ mang 2 cần iso, 1 câu 1 dự phòng. 1 cần nhiều khi không để ý nó còn lôi mất

NhimTB

Xe buýt
Cá đục ngon quá Cụ ơi.
Trong em giờ là đặc sản và khá đắt.
Nhỏ như này nướng, kho tiêu, chiên giòn món nào cũng ngon.
Đợt em câu cần tay dính cá đục to to, ngón chân cái, có khi nửa cổ tay.
Kéo phê lắm.
Cá đục ngon quá Cụ ơi.
Trong em giờ là đặc sản và khá đắt.
Nhỏ như này nướng, kho tiêu, chiên giòn món nào cũng ngon.
Đợt em câu cần tay dính cá đục to to, ngón chân cái, có khi nửa cổ tay.
Kéo phê lắm.
Vầng cụ, đợt này cá nhiều e toàn dùng 1 cần máy nhỏ rê, giật nhiều quá cũng ngại! Cụ dạy e món kho tiêu nhá?

La già

Xe tăng
Cá dưới 1kg dùng cần 3,4 H em sợ hơi cứng, cần em 6m3 cứng 1.5 bắt chép 2 ký em thấy vừa tầm. Con 4m5 cứng 2.0 bắt cá 1-2 cân là vừa, trên 3 kg mất điều khiển. Còn bọn 3-4 lạng không cảm giác gì.
Lão đang so cần ISO hay cần tay vậy? Cần tay HQ mà tầm 1.5 thì con 0.5kg thì bắt tầm 1 tiếng :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vầng cụ, đợt này cá nhiều e toàn dùng 1 cần máy nhỏ rê, giật nhiều quá cũng ngại! Cụ dạy e món kho tiêu nhá?
Cực dễ làm mà Cụ.
Cụ làm cá cạo vảy sạch, để ráo ướp cá với ớt, tiêu, đường, bột ngọt, một ít nước mắm ngon.
Để trong vòng 15p -30p.
Bắt nồi lên bếp cho tí dầu ăn hoặc mỡ có tóp mỡ càng tốt.
Dầu sôi Cụ cho cá vào đảo đều chừng vài phút rồi nêm nếm lại là xong.
Rắc tiêu với hành vào là chén thôi ạ.
Trời mưa lạnh lạnh ăn với cơm trắng thủng luôn nồi cơm.:))

NhimTB

Xe buýt
Cực dễ làm mà Cụ.
Cụ làm cá cạo vảy sạch, để ráo ướp cá với ớt, tiêu, đường, bột ngọt, một ít nước mắm ngon.
Để trong vòng 15p -30p.
Bắt nồi lên bếp cho tí dầu ăn hoặc mỡ có tóp mỡ càng tốt.
Dầu sôi Cụ cho cá vào đảo đều chừng vài phút rồi nêm nếm lại là xong.
Rắc tiêu với hành vào là chén thôi ạ.
Trời mưa lạnh lạnh ăn với cơm trắng thủng luôn nồi cơm.:))
E mời Cụ một chén mà ko được, cảm ơn Cụ nhiều. Mai e làm thử.

Rắn Lớn

Xe điện
Em cũng k hiểu đang câu mà nó gãy từ lúc nào, lên em chép đẹp đầu 2 xong lên hơn chục rô bàn tay nữa thì gãy, có thể trc đó bị mắc cành cây em kéo hơi bạo lực, nhưng sau em cầm cước kéo xuống, mà sau đó còn giật 1 đống rô mà.
Túm lại mấy ông cần 1.5 đến 2.0 đầu ngọn nhỏ, câu vướng đáy hay ngọn cây, giật hụt, vào cần không thật nhẹ nhàng thì gãy ngọn là chuyện bình thường :))
Cô ko thương thì muốn làm người thường cũng khó, vừa bị chiều CN, cần spin AX nhóe! :( :P

vietran

Xe ba gác
Cô ko thương thì muốn làm người thường cũng khó, vừa bị chiều CN, cần spin AX nhóe! :( :P

Gẫy thế này không khắc phục được mà phải vứt cần đi nhỉ?
cần cacbon ngọn va vào đâu cái mất kết cấu chịu lực phát là nổ ngay.

Rắn Lớn

Xe điện
Gẫy thế này không khắc phục được mà phải vứt cần đi nhỉ?
cần cacbon ngọn va vào đâu cái mất kết cấu chịu lực phát là nổ ngay.
Ko va chạm mới nói là đen chứ! :P

Tiếc quá cụ nhể, Cụ đút 1 đoạn cần đặc vào trong rồi đổ keo gắn lại dùng tạm.
Cách này chỉ dùng với cần iso, cần tay hoặc độ cứng DX trở xuống. Cần C, B em dùng lò xo AK đút vào nhưng ko chịu nổi, bị xé blank! Giải pháp của em là: dịch khoen kia xuống dưới, mài ngọn cho vừa alo, cần ngắn đi 8cm và độ cứng tăng thêm 3 đơn vị thoai! :P

NhimTB

Xe buýt
Ko va chạm mới nói là đen chứ! :P

Cách này chỉ dùng với cần iso, cần tay hoặc độ cứng DX trở xuống. Cần C, B em dùng lò xo AK đút vào nhưng ko chịu nổi, bị xé blank! Giải pháp của em là: dịch khoen kia xuống dưới, mài ngọn cho vừa alo, cần ngắn đi 8cm và độ cứng tăng thêm 3 đơn vị thoai! :P
Ok cụ , e cầm đèn chạy trước ô tô rồi, như vậy cần vừa đẹp vừa bền.