Cắt thang máy thì ở tầng 48 leo lên kiểu gì, sao mua nhà Keng Nam ở mà khổ thế...

sodiachinh

Xe buýt
"Keangnam Landmark Tower được bàn giao từ 20/3, đến nay đã có 780 hộ chuyển vào sinh sống, hiện chỉ có 320 trường hợp không đóng phí."

Tỷ lệ % các hộ không chịu đóng phí là 320/780 = 41%
Tỷ lệ %các hộ chấp thuận đóng phí là 460/780 = 59%

Như vậy các cụ đang đấu tranh không chịu đóng phí cao thuộc về "thiểu số" rồi (các con số không biết nói dối)

AQ.

Xe tăng
Có thông tin mới rồi đây Tổng giám đốc Keangnam “tố ngược” cư dân
Liên quan đến vụ việc cư dân "quây" công ty quản lý chiều 3/12, ông Ha Jong Suk, Tổng giám đốc Keangnam, cho biết sẽ gửi công văn đến công an Việt Nam và Đại sứ quán Hàn Quốc để bảo vệ quyền lợi của mình...

Tien_TCFC

Xe điện
"Keangnam Landmark Tower được bàn giao từ 20/3, đến nay đã có 780 hộ chuyển vào sinh sống, hiện chỉ có 320 trường hợp không đóng phí."

Như vậy các cụ đang đấu tranh không chịu đóng phí cao thuộc về "thiểu số" rồi (các con số không biết nói dối)
Nhưng người cung cấp con số biết nói dối thì sao ạ :P

sodiachinh

Xe buýt
Nhưng người cung cấp con số biết nói dối thì sao ạ :P
Trưng cầu dân ý là ra ngay kết quả cụ ơi.
Hồi em sang Québec, có cảm giác như đang ở một tỉnh nào của Pháp, chứ không phải là đang ở Canada, em nghe kể rằng dân Québec mấy lần đòi ly khai ra khỏi Canada, nhưng cả 2 lần trưng cầu dân ý, phe ly khai đều bị thất bại (vì kết quả kiểm phiếu, phe ly khai đều thuộc về thiểu số)

10-3

Xe buýt
Em tiếp tục hóng xem các cụ ném đá quăng gạch thế nào. Tuồng này có nhiều cái hay hơn các cụ tưởng nhiều nhưng có vẻ các cụ có nhiều ác cảm với cư dân KN hơn em nghĩ.

RUNE_1800

Xe buýt
Em hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác. Gửi xe ở một cái tầng hầm hiện đại nhất Việt Nam, có camera giám sát, có người trông mà đóng có 850.000vnd thì có mà ra bãi sông hồng cũng chẳng có giá đó. Nói đi thì phải nói lại. Đây nghe thêm tai nữa cho nó chuẩn. Người ta cũng đàng hoàng tử tế lắm chứ cũng không đến nỗi thất học gì đâu. Cũng quân tử lắm đấy, họ cũng nói là nếu không thỏa thuận được thì họ cũng sẵn sàng gặp mình ở tòa cơ mà. Các cụ cứ bình tĩnh nhận định.

Mời các cụ mợ tham khảo:

http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2011/12/chu-dau-tu-keangnam-tran-tinh-ve-muc-phi-khung/
Xe em gửi ngoài vỉa hè mưa nắng bão bùng, trong hợp đồng ghi 300k/tháng theo quy định chung nhưng thực chi là 600k lúc đầu, giờ lên 800k mà em vẫn mừng rơn, bây giờ đọc vụ Keangnam này có khi em nghĩ lại, kiện chít mấy chả trông xe các bác nhỉ :))
Vâng rẻ lắm,nhưng nếu có trộm cắp mất mát xảy ra CDT ko chịu trách nhiệm đâu nhá.850.000₫/tháng là phí ĐẬU xe ko phải phí TRÔNG XE cụ nhé.

Vụ này đàm phán lại giá dịch vụ thấy báo giá về 9900 vnd/m2
Giá này ko có đâu cụ phải hơn thế nữa.

Nhà cháu thì không rõ lắm về món phí, nhưng rất ghét lằng nhằng, ngay từ đầu đưa ra mức đó, ai chấp nhận thì ký HD, không thì thôi.
Như Timescity thấy phí dự tính tối thiểu đã là 0.5USD / m2 (11k/m2) công bố từ đầu có ai kêu đâu nhỉ???
nghe cụ nói mới đầu nghĩ cụ trào phúng và có sự cảm thông, nhưng về cuối hóa ra đúng như cụ, các anh mua nhà Kengnam cũng mới nhặt được tiền mấy năm gần đây, nên nghĩ mua cái căn hộ xin thì sẽ suốt đời ở xịn chả phải trả thêm đồng mốc nào nữa..hì hì..
Cụ cho em hỏi giá phòng của Sheraton và giá phòng bên chỗ anh Cừ chênh nhau bao nhiêu? Thực chất thì chất lượng hơn nhau bao nhiêu lần?
Cụ đã bao giờ nghĩ đến cái chi phí vô hình chưa?
Em thì ngưỡng mộ các cụ giàu thực ở Kengnam lắm, ước mình sớm đạt được mức thu nhập của các cụ ấy. Còn các cụ sống ở đấy mà luôn miệng kèn kẹt tính toán và chấp nhặt dăm ba đồng tiền phí dịch vụ thì em thương thật sự đấy. Sống sao cho thật với điều kiện và mức sống của mình thì sao phải khổ nhỉ?

Cái dở của thằng Kengnam này là do không công khai chi phí từ đầu mà. Em nhớ hồi có hỏi mua và đề cập đến vấn đề phí dịch vụ, cũng được thông báo khoảng 1 USD/tháng, thế là em té luôn, cớ sao lại không đưa vào HD để giờ khốn khổ vậy!!
Vầng đúng, giao nhà xong mới thông báo mức phí 0,99$ bắt dân đóng ngay 3 tháng khi nhận nhà trong khi các dịch vụ chưa hoàn thành.Chất lượng nhà chỉ = 70% so với nhà mẫu và thỏa thuận ban đầu thôi cụ nhé.Dân ko dc phép xem nhà của mình mặc dù đóng đến 90%, phải là 100% trao tiền trao chìa khóa luôn đa số là thất vọng vì biết đã bị lừa sau khi nhận khóa , có phải mục đích lừa đảo bán xong là phủi tay luôn phải ko nhỉ ? Bán tất cả 890 căn và hiện giờ hơn 200 căn đã dc dân trả lại chấp nhận chịu lỗ ~ 20% vì một số căn phòng quá nhỏ ko thể cải tạo dc vì vướng cột nếu kê giường vào thì ko có chỗ để TV.100% sàn gỗ phải làm lại vì ko đạt tiêu chuẩn=> cong vênh.Một số căn chưa nhận nhà nhưng hàng tháng vẫn nhận dc giấy báo tiền điện , nước có thắc mắc nhưng ko nhận dc trả lời thỏa đáng ( đóng tiền thì nhận nhà ko thì biến ).Các tiện ích hầu như ko sử dụng dc vì quá bé so với ~ 930 căn hộ ( vườn hoa thì lưa thưa , thư viện có 5 quyển sách , phòng bi a đóng cửa 5 tháng vì gãy gậy chưa sửa dc , bể bơi bé như cái chậu ) và sẽ thu phí nếu sử dụng các tiện ích này , các toilet công cộng lúc nào cũng trong tình trạng bẩn thỉu , Và quan trọng nhất là tài sản trong và ngoài tòa nhà của cư dân phải do cư dân bảo quản , CDT KO CHỊU TRÁCH NHIỆM nếu có mất mát xảy ra . Thế 18.000₫ / m2 ( chưa kể điện , nước , phí gửi xe ) thì chi vào cái gì ?

Xin lỗi các cụ nhé.Ha Suk Sinh này đang Chặt Bão ( chứ ko phải chém gió ) nhé vừa ăn cướp vừa la làng .Tổng cộng 520 căn đang ở ( thống kê từ HỘ TỊCH ) thì 380 căn chưa đóng , 140 căn còn lại đã đóng Vì một số bác đã nhận nhà nhưng chưa về ở hoặc chưa biết đến hòm thư diễn đàn cộng đồng nên ko tham gia sau vụ việc chấn động này người ta mới biết đến " diễn đàn cộng đồng " và cùng có một câu trả lời ngán ngẩm là : " Thế mà ko biết DĐ sớm hơn lỡ đóng phí mất rồi ! " Cụ lào máu xúc nuôn đi cho ló vui

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
Vâng rẻ lắm,nhưng nếu có trộm cắp mất mát xảy ra CDT ko chịu trách nhiệm đâu nhá.850.000₫/tháng là phí ĐẬU xe ko phải phí TRÔNG XE cụ nhé.

Giá này ko có đâu cụ phải hơn thế nữa.

Vầng đúng, giao nhà xong mới thông báo mức phí 0,99$ bắt dân đóng ngay 3 tháng khi nhận nhà trong khi các dịch vụ chưa hoàn thành.Chất lượng nhà chỉ = 70% so với nhà mẫu và thỏa thuận ban đầu thôi cụ nhé.Dân ko dc phép xem nhà của mình mặc dù đóng đến 90%, phải là 100% trao tiền trao chìa khóa luôn đa số là thất vọng vì biết đã bị lừa sau khi nhận khóa , có phải mục đích lừa đảo bán xong là phủi tay luôn phải ko nhỉ ? Bán tất cả 890 căn và hiện giờ hơn 200 căn đã dc dân trả lại chấp nhận chịu lỗ ~ 20% vì một số căn phòng quá nhỏ ko thể cải tạo dc vì vướng cột nếu kê giường vào thì ko có chỗ để TV.100% sàn gỗ phải làm lại vì ko đạt tiêu chuẩn=> cong vênh.Một số căn chưa nhận nhà nhưng hàng tháng vẫn nhận dc giấy báo tiền điện , nước có thắc mắc nhưng ko nhận dc trả lời thỏa đáng ( đóng tiền thì nhận nhà ko thì biến ).Các tiện ích hầu như ko sử dụng dc vì quá bé so với ~ 930 căn hộ ( vườn hoa thì lưa thưa , thư viện có 5 quyển sách , phòng bi a đóng cửa 5 tháng vì gãy gậy chưa sửa dc , bể bơi bé như cái chậu ) và sẽ thu phí nếu sử dụng các tiện ích này , các toilet công cộng lúc nào cũng trong tình trạng bẩn thỉu , Và quan trọng nhất là tài sản trong và ngoài tòa nhà của cư dân phải do cư dân bảo quản , CDT KO CHỊU TRÁCH NHIỆM nếu có mất mát xảy ra . Thế 18.000₫ / m2 ( chưa kể điện , nước , phí gửi xe ) thì chi vào cái gì ?

Xin lỗi các cụ nhé.Ha Suk Sinh này đang Chặt Bão ( chứ ko phải chém gió ) nhé vừa ăn cướp vừa la làng .Tổng cộng 520 căn đang ở ( thống kê từ HỘ TỊCH ) thì 380 căn chưa đóng , 140 căn còn lại đã đóng Vì một số bác đã nhận nhà nhưng chưa về ở hoặc chưa biết đến hòm thư diễn đàn cộng đồng nên ko tham gia sau vụ việc chấn động này người ta mới biết đến " diễn đàn cộng đồng " và cùng có một câu trả lời ngán ngẩm là : " Thế mà ko biết DĐ sớm hơn lỡ đóng phí mất rồi ! "
Nó bựa như thế này theo em cụ nên tính đẩy cái của nợ này đi mua chỗ khác cho lành ạ. Lỗ 20% cũng đẩy đi miễn là được việc ợ.
Ra 88LH hay GW em thấy ở vip hơn nhiều.
CĐT thì thằng nào cũng khôn nhưng CĐT VN thì còn tử tế hơn nhiều. Đến GW của khựa nhưng nó còn biết điều.
Chất lượng XD KN thế này còn thua xa mấy cái CC bình thường của VN chứ cao cấp gì nhỉ? Các cụ từ lúc ký vào HĐ là bị nó cho ăn thịt lừa hết rồi

RUNE_1800

Xe buýt
Nó bựa như thế này theo em cụ nên tính đẩy cái của nợ này đi mua chỗ khác cho lành ạ. Lỗ 20% cũng đẩy đi miễn là được việc ợ.
Ra 88LH hay GW em thấy ở vip hơn nhiều.
CĐT thì thằng nào cũng khôn nhưng CĐT VN thì còn tử tế hơn nhiều. Đến GW của khựa nhưng nó còn biết điều.
Chất lượng XD KN thế này còn thua xa mấy cái CC bình thường của VN chứ cao cấp gì nhỉ? Các cụ từ lúc ký vào HĐ là bị nó cho ăn thịt lừa hết rồi
Nói kĩ hơn một chút là hủy hợp đồng ( đã đóng 80% rồi ) chấp nhận chịu phạt 20% thì đúng hơn ạ.Đã nhận nhà rồi thì xác định luôn .Nó nhận thầu xong nó bán tòa B cho Trung Quốc thi công còn tòa A bán cho VN thi công nên chất lượng 2 tòa là 8 & 6.chứ có phải nó thi công đâu ợ.Vậy đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cogaisuoi2_1988

Đi bộ
theo em nên bỏ ....rơi ....mấy thằng HQ từ trên tầng thượng xuống là xong.

rgvmen

Xe container
@Cụ RUNE: nếu xét về câu chữ thì cụ cần xem thêm cấu hình bãi đỗ, em thấy còn có hệ CCTV giám sát an ninh, cho nên không cứ ngoặc là chỉ đỗ chứ không trông, giống như vặn chữ "treo quốc kỳ" để đi khiếu nại ấy ạ, cơ bản người đại diện của 2 phía phải cũng thiện chí tìm a giải pháp chung chứ bwst bẻ nhau thì cả 2 bên cũng thiệt hại ạ.

RUNE_1800

Xe buýt
@Cụ RUNE: nếu xét về câu chữ thì cụ cần xem thêm cấu hình bãi đỗ, em thấy còn có hệ CCTV giám sát an ninh, cho nên không cứ ngoặc là chỉ đỗ chứ không trông, giống như vặn chữ "treo quốc kỳ" để đi khiếu nại ấy ạ, cơ bản người đại diện của 2 phía phải cũng thiện chí tìm a giải pháp chung chứ bwst bẻ nhau thì cả 2 bên cũng thiệt hại ạ.
Vầng nhưng giám sát an ninh thì Hiệu quả ko cao vì trước có bác mất Laptop để oto quên khóa cửa nhưng 5 ngày sau mới tìm lại dc là do bảo vệ ở đây lấy camera quay dc.Còn bình thường nói dại chứ lên đây vặt tai cũng chả ai biết vì bảo vệ ko trông ở đây mà chỉ ngồi tầng 1 thôi Hay ở chỗ đấy.Kiện củ khoai khi mà bọn ăn cắp khi đã ra khỏi tòa nhà.Ý là kiểu vẫn trông nhưng mất thì phải chịu thế coi như đậu phỏng cụ.Có điều bọn KN ko có thiện chí đàm phán chứ ai chả muốn xong nhanh để sống bình yên hở cụ.

Chỉnh sửa cuối:

sodiachinh

Xe buýt
Qua thông tin từ cả 2 phía (chủ đầu tư và cư dân Keang Nam) em có cảm giác cả 2 bên đang rơi vào cái vòng luẩn quẩn, tranh luận quả trứng có trước hay con gà có trước.

+ Các cụ cư dân Keang Nam cho rằng chất lượng dịch vụ quá kém so với phí dịch vụ nên không chịu đóng phí cao (nhưng thực tế cái chất lượng dịch vụ đó có đang được vận hành bằng tiền phí đâu ? bởi vì các cụ chưa chịu đóng tiền). Khi nào các cụ đóng tiền đầy đủ rồi mà chất lượng vẫn quá tệ như cũ thì claim của các cụ mới có cơ sở.

+ Chủ đầu tư thì cho rằng phải đóng phí cao thì chất lượng dịch vụ mới cao, nhưng cái chất lượng dịch vụ cao (được hứa hẹn) chẳng có gì được đảm bảo cả (vì trước đó, trong quá trình bán hàng của chủ đầu tư, chất lượng các căn hộ quá kém so với cam kết bán hàng, cho nên cư dân Keang Nam đã mất lòng tin hoàn toàn)

RUNE_1800

Xe buýt
Qua thông tin từ cả 2 phía (chủ đầu tư và cư dân Keang Nam) em có cảm giác cả 2 bên đang rơi vào cái vòng luẩn quẩn, tranh luận quả trứng có trước hay con gà có trước.

+ Các cụ cư dân Keang Nam cho rằng chất lượng dịch vụ quá kém so với phí dịch vụ nên không chịu đóng phí cao (nhưng thực tế cái chất lượng dịch vụ đó có đang được vận hành bằng tiền phí đâu ? bởi vì các cụ chưa chịu đóng tiền). Khi nào các cụ đóng tiền đầy đủ rồi mà chất lượng vẫn quá tệ như cũ thì claim của các cụ mới có cơ sở.

+ Chủ đầu tư thì cho rằng phải đóng phí cao thì chất lượng dịch vụ mới cao, nhưng cái chất lượng dịch vụ cao (được hứa hẹn) chẳng có gì được đảm bảo cả (vì trước đó, trong quá trình bán hàng của chủ đầu tư, chất lượng các căn hộ quá kém so với cam kết bán hàng, cho nên cư dân Keang Nam đã mất lòng tin hoàn toàn)
Cụ ko đọc kĩ bài của e rồi.Dân đã đóng phí 3 tháng đầu tiên khi bắt đầu nhận nhà ( tháng 6 ) giá đóng lúc đó là 21.000/m2.nhưng kể từ khi nhận nhà đến nay đã 5 tháng rồi nhưng lúc nào Dv cũng tệ chưa lúc nào hoàn hảo cả nên bà con mới ko đóng nữa bác ạ.Cái thằng Ha Suk Sinh này lúc nào cũng máy móc bảo thủ có thèm nghe ai nói đâu mở mồm ra là chi nhiều lắm ,hỏi thế phải hạch toán ra chi những cái ji mà Dv lên tới cao như vậy thì dc trả lời là Bí Mật Kinh Doanh !? Cũng như kiểu ĐĨA VẤP ý ợ đến mấy ông phóng viên với phó Ct Huyện cũng phải lắc đầu ngao ngán vì thằng này nó CÙN ngồi 4 tiếng đồng hồ vẫn cứ như vậy thì phải làm sao khi bọn nó có ý phủi tay từ trước?

Chỉnh sửa cuối:

sodiachinh

Xe buýt
Cụ ko đọc kĩ bài của e rồi.Dân đã đóng phí 3 tháng đầu tiên khi bắt đầu nhận nhà ( tháng 6 ) giá đóng lúc đó là 21.000/m2.nhưng kể từ khi nhận nhà đến nay đã 5 tháng rồi nhưng lúc nào Dv cũng tệ chưa lúc nào hoàn hảo cả nên bà con mới ko đóng nữa bác ạ
Nếu đúng như cụ nói thì cư dân Keang Nam bị ăn "thịt lừa" toàn tập rồi nhỉ.
Lừa từ khi bán hàng, lừa đến cả khi sử dụng dịch vụ.

Mazspeed

Xe container
Em chưa hiểu cụ thể mô tê ra sao nhưng đọc báo thấy anh Minh phó trưởng ban Giá của Sở Tài chính nói chủ đầu tư phải tuân thủ mức trần 4k/m2 thì đúng là bị động rồ.

freethinker

Xe tăng
Chả khác gì vào KS 5 sao ăn bát phở trả tiền đàng hoàng rồi tự nhiên ăn hết thấy có con ruồi khuyến mại ở đáy bát. Tip không đúng theo yêu cầu bị tẩn và không cho lấy xe về. Giá 2500k USD/m2 mà thang máy vẫn thuộc sở hữu của chủ đầu tư thì em đến ạ bọn này. Chả hiểu HD của các cụ thế nào thế mà cũng ký thì em cũng chịu thật. Giờ tháng máy của nó mỗi lần sử dụng vài USD, mấy hôm nữa có khi hệ thống xử lý phân cũng là của đầu tư nốt, mỗi lần các bác giật nước tính 2 usd. Em fun tý nhưng bọn này không mềm và tử tế được đâu.

Thịnh An

Xe tải
Chả khác gì vào KS 5 sao ăn bát phở trả tiền đàng hoàng rồi tự nhiên ăn hết thấy có con ruồi khuyến mại ở đáy bát. Tip không đúng theo yêu cầu bị tẩn và không cho lấy xe về. Giá 2500k USD/m2 mà thang máy vẫn thuộc sở hữu của chủ đầu tư thì em đến ạ bọn này. Chả hiểu HD của các cụ thế nào thế mà cũng ký thì em cũng chịu thật. Giờ tháng máy của nó mỗi lần sử dụng vài USD, mấy hôm nữa có khi hệ thống xử lý phân cũng là của đầu tư nốt, mỗi lần các bác giật nước tính 2 usd. Em fun tý nhưng bọn này không mềm và tử tế được đâu.
Cái đo đỏ, ý cụ "ạ" ai ạ ? CDT hay người dân ký HD ?
E thấy có vẻ nhiều hộ mua nhà mà xem HD chưa kỹ lắm thì phải ? :))

RUNE_1800

Xe buýt
Em chưa hiểu cụ thể mô tê ra sao nhưng đọc báo thấy anh Minh phó trưởng ban Giá của Sở Tài chính nói chủ đầu tư phải tuân thủ mức trần 4k/m2 thì đúng là bị động rồ.
Ko phải đâu cụ . Ý của cụ Minh là tạm thu ở mức 4000₫/m2 theo giá trần của TP ( trong giá này đã bao gồm phí Vận Hành Thang máy và Vệ Sinh ) để bên KN nó ko cắt thang máy nữa .Còn chi phí thì phải hạch toán đàng hoàng theo luật của VN nếu sử dụng tiện ích gì thì thu thêm phí cái đó.Chứ 4000₫/m2 chả làm dc cái gì , bà con chấp nhận đóng phí kể cả cao hơn cả 20.000₫ nếu chất lượng đúng với giá trị thực của nó mà bà con dc biết chính xác nó dùng vào việc gì.

Chỉnh sửa cuối:

RUNE_1800

Xe buýt
Cái đo đỏ, ý cụ "ạ" ai ạ ? CDT hay người dân ký HD ?
E thấy có vẻ nhiều hộ mua nhà mà xem HD chưa kỹ lắm thì phải ? :))
Đúng như cụ Sodiachinh nói, lừa toàn tập có quy mô luôn đấy ạ, lúc kí hợp đồng ko có đề cập đến cái thang máy đâu cụ ( vì tất nhiên chả ai nghĩ nó bựa thế đâu ) sau này khi nhận nhà xong mới dc phát " sổ tay cư dân "nhà có nhà không, trong đó đủ thứ luật dở hơi , nó mà đưa ra lúc kí hợp đồng thì bán to tó ạ. Giờ cư dân ko còn niềm tin vào bọn này nữa đâu ợ.Giờ mà dc hoàn lại nhà thì lướt hết giả lại tên cho iem ngay :D xem bọn nó có dám ko =))

Chỉnh sửa cuối:

MrKien_Trung

Xe điện
Tòa nhà cao nhất VN chưa hoàn thiện hết hoàn toàn đã có nhiều vấn đề quá các cụ nhỉ