Thảo luận Cắt giảm tiêu hao nhiên liệu. Có cụ nào dùng chưa?

luanld285

Xe máy
Hóng cụ nào chuột bạch chứ em ko tin mấy công nghệ này.

VTC_IT

Xe hơi
E đang rất hóng :)

Hungtj

Xe đạp
Mua cái xe đạp điện là giải quyết hết nhu cầu của các bác nhé

kaitokids

Xe hơi
EM nghĩ tiền mất tật mang thôi cụ ơi

hoainampt2000

Xe hơi
Cái này tham khảo thôi! Nếu ngon bô rẻ chắc các hãng làm hết rồi ah

Zune.Ngô

Xe buýt
Các hãng thừa sức làm, chẳng hạn thay phiên bản hộp số nhiều cấp hơn và phần mềm ECU mới là các xe cũ đã có thể ăn ít nhiên liệu đi hơn nhiều.
Nhưng làm thế thì làm sao bán được xe mới ạ.

doimayti

Xe hơi
Hóng vụ này cụ nào làm rồi cho ae biết đi

Kéo tay

Xe đạp
Các hãng đều n cứu rồi

DAMEFA

Xe buýt
Hãng nó cũng nghiên cứu chán về mức tiêu thụ nhiên liệu rồi, Nó phải tính bán được nhiều xe chứ, nên em thấy tiết kiệm được hơn thì hãng nó đã làm rồi. Em nghĩ chỉ là tham khảo thôi.

Homy

Xe đạp
Hóng.................

Hoaln

Đi bộ
Quan điểm của em để giảm được tiêu hao nhiên liệu thì điều quan trọng nhất các bác phải hiểu chiếc xe của mình ( tuỳ công suất xe khi đề ba phù hợp, chạy đúng số kể cả số tự động, chở đủ người, đi đường biết ước khoảng cách dừng nhả chân ga và rà chân phanh đúng lúc....)
bên cạnh đó các cụ phải kiểm tra thương xuyên bất thường hoạt động xe và bảo dưỡng định kỳ, thay thế các linh kiện có độ ma sát nhiều khi đến hạn ....
Như vậy các dụ đã tiết kiệm đúng

tienbamboo

Xe container
Quan điểm của em để giảm được tiêu hao nhiên liệu thì điều quan trọng nhất các bác phải hiểu chiếc xe của mình ( tuỳ công suất xe khi đề ba phù hợp, chạy đúng số kể cả số tự động, chở đủ người, đi đường biết ước khoảng cách dừng nhả chân ga và rà chân phanh đúng lúc....)
bên cạnh đó các cụ phải kiểm tra thương xuyên bất thường hoạt động xe và bảo dưỡng định kỳ, thay thế các linh kiện có độ ma sát nhiều khi đến hạn ....
Như vậy các dụ đã tiết kiệm đúng
Thêm một yếu tố nữa để tiết kiệm xăng đó là làm sao cho xăng cháy triệt để và đạt được hiệu suất cao nhất.
Hiệu suất cháy càng cao thì công sinh ra càng lớn, như vậy với cùng 1 lượng xăng xe nào chạy được mạnh hơn, xa hơn, nhanh hơn thì cũng đồng nghĩa đã tiết kiệm, sử dụng xăng hiệu quả hơn.
Cách này can thiệp vào động cơ và lọc gió như: xúc rửa, bảo trì, vệ sinh kim phun định kỳ, can thiệp vào nhiên liệu như: chọn xăng ở cây uy tín, không bị pha, dùng bộ xúc tác nhiên liệu Fitch cho xe :) :P

loveisblue

Xe hơi
xăng đốt triệt để cũng không tốt đâu ạ thiếu xăng máy khô không khốc

tienbamboo

Xe container
xăng đốt triệt để cũng không tốt đâu ạ thiếu xăng máy khô không khốc
Còm của cụ chứng tỏ cụ chưa hiểu về động cơ đốt trong.
Sao cụ lại nghĩ rằng xăng để bôi trơn động cơ? :)

tienbamboo

Xe container
Các hãng thừa sức làm, chẳng hạn thay phiên bản hộp số nhiều cấp hơn và phần mềm ECU mới là các xe cũ đã có thể ăn ít nhiên liệu đi hơn nhiều.
Nhưng làm thế thì làm sao bán được xe mới ạ.
Hãng nó cũng nghiên cứu chán về mức tiêu thụ nhiên liệu rồi, Nó phải tính bán được nhiều xe chứ, nên em thấy tiết kiệm được hơn thì hãng nó đã làm rồi. Em nghĩ chỉ là tham khảo thôi.
Cùng là quan điểm về Hãng có thể làm được, nhưng em thấy nhận xét của cụ Zune.Ngô mang tính thời sự và cập nhật hơn, không như số nhiều các cụ còm-men theo kiểu bảo thủ lâu nay như cụ DAMEFA lúc nào cũng cái câu "Hãng nó đã làm rồi!" :))
Em chả buôn bán gì cái tiết kiệm xăng Hoàng Sơn, cũng chả thích dùng hay PR gì cho nó. Nhưng quan điểm của em, những cái mà bên thứ 3 làm ra để nâng cấp cho xe, đặc biệt từ các NSX uy tín, chắc chắn nó có tác dụng. Còn thằng hãng nó biết có tác dụng nhưng nó có làm hay không, thích làm hay ko muốn làm hay không thể làm, vì cái ví tiền của các cụ và chiến lược kinh doanh của nó, các cụ nhé!

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
84/180 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
Website
cermavietnam.com
Còn thằng hãng nó biết có tác dụng nhưng nó có làm hay không, thích làm hay ko muốn làm hay không thể làm, vì cái ví tiền của các cụ và chiến lược kinh doanh của nó, các cụ nhé!
Cụ nói đúng, không phải hãng nó không biết mà quan trọng nó có làm hay không thôi. Điển hình ví dụ như chất Cerma STM-3 của em chẳng hạn.
Họ nhận xét chất Cerma STM-3 tốt oke, chất lượng thế tại sao họ không đưa vào hãng để dùng!