[Funland] Cập nhật thông tin hữu ích trong cuộc chiến chống 2019-nCoV gây viêm đường hô hấp cấp tính

Trạng thái
Thớt đang đóng

timeout

Xe điện
Lâu lâu không nghịch hoá nên lụt nghề rồi. Cụ nào có công thức pha thuốc sát/ khử trùng dùng cho hệ thống phun sương không ạ, cho em xin nhé. Tiện em đang thất nghiệp ở nhà nên muốn dựng cái giàn phun thuốc khử trùng mini ạ.

Trục

Xe ba gác
Website
talata.uk
Tôi ko đinh comment trong dịp tết nhưng thấy,cụ sở tri kiến chấp quá (nhìn đời qua hiểu biết của mình) nên tôi phải cho ý kiến:
- đến tập cận bình phải ra mặt rồi cấm vận bao nhiêu tỉnh,rồi xây 2 bệnh viện ngay lập tức nói lên điều gì ? Nói rằng cực kỳ nguy hiểm
- có nhiều người chết thậm chí cả bs nói lên cái gì ? Nói lên nguy hiềm chết ngưởi.
- chưa có vacxin nói lên cái gì ? Nói rằng chưa đánh giá được nó độc và nguy hiểm cỡ nào.
Do vậy nếu cụ là bs có chuyên môn nên đưa các lời khuyên về chuyên môn nên làm thế nào để tránh lây và nếu bị lây thì nên làm thế nào để nguy cơ chết ít nhất.
Vài lời đầu năm, mọi người lo lắng có cơ sở chứ ko phải cho vui, cái lời khuyên an tâm đi tôi cho là bullshit nhất trong tình huống này.
Đôi khi một vài cá nhân khá cứng nhắc trong cách tiếp cận vấn đề, họ chỉ tin một phương pháp duy nhất là kết quả nghiên cứu uy tín.

Tuy nhiên thực tế phải đặt ra các trường hợp cấp thiết ngay lập tức mà chưa thể qua nghiên cứu, như vụ bs Lý đưa ra lời khuyên sớm dựa trên các nghi nghờ hợp lý, kinh nghiệm và quan trọng hơn là trách nhiệm.

Nhưng cũng nhờ cách tiếp cận chưa phù hợp mà nhũng người kc sẽ rút kn để tránh lặp lại, do đó trong kh có ý kiến cho rằng sai lệch trong nghiên cứu cũng có giá trị nếu được ghi nhận khách quan với ghi chú phù hợp, điều này giúp nhiều người tránh đc con đường chưa phù hợp.

Mời cụ một ly ạ...

X113

Xe buýt
Lâu lâu không nghịch hoá nên lụt nghề rồi. Cụ nào có công thức pha thuốc sát/ khử trùng dùng cho hệ thống phun sương không ạ, cho em xin nhé. Tiện em đang thất nghiệp ở nhà nên muốn dựng cái giàn phun thuốc khử trùng mini ạ.
Cụ cứ làm theo công thức đơn giản nhất là 500ml EtOH 70 độ + 90 ml H2O2 3%.
EtOH cụ mua của Đức Giang cho chuẩn.
H2O2 nếu muốn rẻ cụ mua H2O2 30% pha thành 3%. Cụ ko muốn pha thì mua lọ bán sẵn hiệu thuốc ( giá em nghĩ đắt hơn nhiều lần so với tự pha). Nếu chưa làm bao giờ không tự pha loại 30% :D

himawari

Xe đạp
Thớt “tổng hợp thông tin...” cơ mà cụ. Em vừa chuyển trang thì thấy mất, phần Theo dõi cũng không thấy nữa.
Đây cụ ei

timeout

Xe điện
Cụ cứ làm theo công thức đơn giản nhất là 500ml EtOH 70 độ + 90 ml H2O2 3%.
EtOH cụ mua của Đức Giang cho chuẩn.
H2O2 nếu muốn rẻ cụ mua H2O2 30% pha thành 3%. Cụ ko muốn pha thì mua lọ bán sẵn hiệu thuốc ( giá em nghĩ đắt hơn nhiều lần so với tự pha). Nếu chưa làm bao giờ không tự pha loại 30% :D
Thanks cụ nhé. Để em sang Đức Giang làm can to về nghịch. Chả biết kho hoá chất nó còn nằm trong khu xe lửa hay chuyển đâu mất rồi.

X113

Xe buýt
Thanks cụ nhé. Để em sang Đức Giang làm can to về nghịch. Chả biết kho hoá chất nó còn nằm trong khu xe lửa hay chuyển đâu mất rồi.
Cụ ra 55 Phùng Hưng có đại lý đấy. Không biết có còn EtOH không nữa.

uman

Xe tăng
nhờ các bác chỉ chỗ mua khẩu trang y tế để e mua cho cháu sang tuần nó đi học rồi ah. cảm ơn các bác
Sắp yên tâm rồi, cụ ơi. :)

huongdo03

Xe tăng
Trẻ con sắp đi học lại, phụ huynh thì vẫn hoang mang lắm. Các đốc trong group có lời khuyên gì cho bọn em ko ạ?

uman

Xe tăng
Tồng giám đốc WHO đang kêu là dịch COVID-19 sẽ kéo dài hơn 1 năm kia kìa!

hoviba

Xe container
Một người phụ nữ Nga đã trốn thoát khỏi nơi cách ly, Thời báo Moscow đưa tin.

Sau hai ngày bị cách ly, Alla Iljina khao khát được tự do. Bà nội trợ 32 tuổi này đã bị cách ly tại bệnh viện Botkin của St. Peterburg sau khi cô đi kiểm tra đau họng, sau khi trở về từ kỳ nghỉ ở khu du lịch Hải Nam của Trung Quốc.

Cô đã kiểm tra coronavirus âm tính ba lần, vì vậy cô quyết định thu dọn đồ đạc và bỏ trốn, mặc dù các bác sĩ luôn yêu cầu cô phải ở lại, The Moscow Times đưa tin. “Tôi đã vẽ một bản đồ và lên kế hoạch chi tiết. Khi buổi tối đến và các y sĩ không còn cảnh giác nữa, tôi đã làm chập khóa từ trên cánh cửa phòng cách ly và mở nó ra. Tôi đã từng học và nghiên cứu về vật lý và điều đó đã giúp tôi”, cô chia sẻ với các phóng viên của Thời báo Moscow.

“Hiến pháp của chúng tôi đảm bảo cho tôi tự do. Tôi không hiểu tại sao tôi lại bị cách ly ở trong khu biệt lập của bệnh viện”, cô nói thêm.

Ilyin nằm trong số hàng ngàn người Nga và Trung Quốc đã bị cách ly trong 14 ngày theo khuyến nghị của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) sau khi có các triệu chứng nhiễm coronavirus mới. Cho đến nay, chỉ có hai trường hợp được xác nhận ở Nga, cả hai bệnh nhân đã được sơ tán khỏi Trung Quốc và đã hồi phục trong thời gian cách ly.

Nguồn: https://www.seznamzpravy.cz/clanek/rekordni-pocet-obeti-na-koronavirus-zemrelo-v-cine-za-den-242-lidi-89066

Trạng thái
Thớt đang đóng