[Funland] Cao tốc Hà Nội - Hải Phòng đã làm nghiêm hơn

Demchinhhang.net

Xe container
Đâu cũng có nhưng vs tỉ lệ nào, kiểu như vượt đèn đỏ đâu cũng có, nhưng ở Mỹ tỉ lệ 1/1000 thì ở VN tỉ lệ 900/1000.
Cá nhân e chạy freeway bên Mỹ thì chưa gặp chuyện bám làn trái như thế (trừ những xe dc phép chạy ở làn carpool).
Thậm chí đường lạ, ko quen, e chạy làn phải 80km/100km đã bị nhiều xe sau bấm còi và khi vượt ngang xe e thì họ quay sang nhìn e bằng đôi mắt hình viên đạn rồi.
Cụ nói tỉ lệ 1/1000 hơi quá, em không đếm nhưng cũng nhiều, nó không đồng nghĩa 1 ông bám cả trăm km.

TVPL

Xe container
Em hầu như ngày nào cũng chạy 5B, nộp mớ tướng tiền phí rồi. Nói chung ko có nhiều phàn nàn, đi đường này là thoải mái lắm rồi, to rộng và êm ái.
Hôm nào túc tắc em chạy làn 3 sát làn khẩn cấp, hôm nào vội thì làn 2; làn 1 chỉ vượt xong là em về làn 2. Gặp ông ôm làn thì cũng chỉ đi sau 1 tí là vượt được thôi mà, đường này trừ lễ tết, còn đâu vắng, thoải mái đi.
Ở mình thì chấp nhận đi kiểu rắn săn mồi nếu muốn nhanh. He he
Em mới chạy được 5 năm nay ở đường này thôi ợ.
Em chạy 5B từ hồi chưa thông tuyến, phải vòng qua Yên Mỹ chui vào đến giờ... lan man tí thì cảm giác phê pha nhất là sau giao thừa chạy từ HN về Phòng, đường nó cứ hun hút.. cảm giác cực khó tả.
Con nhóc nhà em được rèn về VH tham gia gia thông, kỹ năng chạy CT khá kỹ nên cũng như cụ và em, nó chả bao giờ rơi vào các tình huống mà các cụ đang tranh luận :).

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đất nước ta mới có cao tốc, một số ace lấy GPLX dễ như học lớp 1(lại còn khoe mình không học lý thuyết vẫn đỗ, nu thế chứ) nên cần có thời gian để lên lớp 2, lớp 3 và làm quen dần với cao tốc. Chạy cao tốc mà cứ bám sát mít nhau, chuyển làn đánh võng như trong chợ huyện, bò như rùa ở làn trái sợ phết.....phạt nặng và trừ điểm GPLX là ngon ngay. E mong đến ngày đấy thế.
Bà em dâu nhà em 4 sọi chả thấy học hành, tập lái gì. Nó thi B1 trượt 2 lần, hôm nọ lần 3 khoe đỗ rồi. 😵💫😵💫😵💫 em choáng mịa suýt ngất luôn!

duongphong

Xe container

pisces_hn

Xe container
việc tối thiểu là vượt xong thì trả lại làm trái mà mãi k ngấm được vào cộng đồng, kể cũng chán

pisces_hn

Xe container
Em ôm làn trái 120km/h thì có muốn vượt e hay không cũng còn tuỳ hoàn cảnh lúc đó ntn e mới đổi làn cho vượt. Chứ ko phải cứ nháy loạn xạ là bắt buộc xe trước phải đổi làn cho ông vượt.
cho dù chạy 120 thì vẫn cần trả lại làn bên trái nếu mình không đang vượt xe khác nhỡ người ta có việc gấp hoặc xe cứu thương, công an họ còn vượt được. Em cũng không hiểu cái làn đấy có cái gì hay mà nhiều cụ chạy trên đấy kể cả khi đường vắng trong khi có 3 làn nếu đi làn giữa thì có chướng ngại vật bên trái hay nên phải đều quan sát được từ xa hơn để tránh.

alffa

Xe tải
cho dù chạy 120 thì vẫn cần trả lại làn bên trái nếu mình không đang vượt xe khác nhỡ người ta có việc gấp hoặc xe cứu thương, công an họ còn vượt được. Em cũng không hiểu cái làn đấy có cái gì hay mà nhiều cụ chạy trên đấy kể cả khi đường vắng trong khi có 3 làn nếu đi làn giữa thì có chướng ngại vật bên trái hay nên phải đều quan sát được từ xa hơn để tránh.
E cũng thấy thế, với cao tốc từ 3 làn như ĐL Thăng Long e luôn tìm cách né làn sát phân cách để đi vào làn bên phải, vì thực tế làn sát phân cách hay có công nhân cắt cỏ hoặc sửa đường gì đấy, với phân cách là tấm bê tông thì thỉnh thoảng hay gặp mấy con gì tâm thần nó leo qua tìm cách qua đường, hoặc nếu xe ngược chiều có vấn đề thì nó đâm vào giải phân cách trước tiên. Nên né được làn này là tốt nhất, tầm nhìn xa quan sát khi đường uốn lượn cũng tốt hơn.

Easy girl

Xì hơi lốp
cụ đừng nên gọi lợn là bác thế
cái cao tốc 120km/h , đường thoáng, mấy bác xe tải và thi thoảng có mấy bác xe con cứ nhất quyết bám trụ làn trái chạy 80km/h , còi đèn nháy mãi các bác chả cho vượt,
chửi thì lại mang tiếng khẩu nghiệp, vượt lên đè đầu để các các ý sang phải thì lại phạm luật
mong là các bác đi chậm cố gắng sang làn phải để xe đi nhanh hơn họ đi cho đỡ ức chế cái thằng người ạ

tuongvt

Xe buýt
Mấy con lợn đi chậm nhưng kiên quyết bám làn trái thì xử lý như nào ạ? Làn 120 rộng thênh thang nhưng phải đi song song với nhau và chúng cùng giữ tốc độ tầm 80 thì hỏi có cáu không?
Bọn đấy cứ lên tạt đầu nó thôi cụ