[Funland] Cao tốc Hà Nội - Hải Phòng đã làm nghiêm hơn

Kyson1

Xe điện
Nói chung do thiếu giáo dục thiếu ý thức thôi, chứ hôm qua e qua Tô Hiến Thành đến chỗ bánh cuốn bà Hoành thì gặp 1 con Lexus đỗ chềnh ềnh ngay giữa đường và ... bật xi nhan trái (trong khi sát vỉa hè bên phải nó đầy chỗ trống), em phải lách qua hẳn làn bên trái đầy xe máy đi ngược chiều mới vượt dc xe nó rồi lại quoặt về đúng làn phải để đỗ vào nhà trong, lúc e ra khỏi xe đến 5 phút sau vẫn thấy nó đỗ chềnh ềnh ra đấy dù đã dc bảo vệ quán nhắc nhở, hỏi bảo vệ thì bảo nó đỗ đấy cho con vợ nó vào mua bánh cuốn, đúng nồi nào úp vung ấy, cả con vk lẫn thằng ck đều thuộc dạng nhà không có người dạy dỗ từ bé 😂
Hôm trc e đi 5B.

Chú VF5 đi làn 120 bên trái cứ tà 70 sóng đôi 1 chú Hoàng Long khoảng 5-6km.

Vượt được em bảo luôn ông lái xe: ông dẫn nó 1 đoạn hộ tôi với.

Nếu ông VF5 có mặt trên này thì: Ông xin bố. Bố về học lại lái xe hộ Ông với... :D

tuanzs

Xe container
xe khách ko xi nhan, bị phạt nhiều thì cũng tốn xiền chứ cụ; hay là các anh xxx ko phạt xe khách?
Cụ hỏi khó em thế thì em biết trả lời sao đây.
Có một cái gọi là "làm luật" mà ai có lẽ cũng đã từng nghe rồi.

Hổ Con

Xe tăng
Đất nước ta mới có cao tốc, một số ace lấy GPLX dễ như học lớp 1(lại còn khoe mình không học lý thuyết vẫn đỗ, nu thế chứ) nên cần có thời gian để lên lớp 2, lớp 3 và làm quen dần với cao tốc. Chạy cao tốc mà cứ bám sát mít nhau, chuyển làn đánh võng như trong chợ huyện, bò như rùa ở làn trái sợ phết.....phạt nặng và trừ điểm GPLX là ngon ngay. E mong đến ngày đấy thế.

Quê bầm

Xe điện
Hay quá, bao giờ phạt cả xe tải ôm làn trái cao tốc chạy lề dề nữa cụ ơi

vkthang

Xe container
Nhiều cụ kêu giữ khoảng cách an toàn với xe trước nhưng vẫn bị xe sau cắt mặt em thấy một phần vì đi chậm mới thế, cứ 6 ông dàn ra 3 hàng chạy đều 100km/h thì hết đường đi luôn khỏi vượt. Các cụ muốn giữ khoảng cách thì vào làn giữa hoặc làn phải mà đi. Nhưng nhớ nếu có xe đi gần song song với mình thì một là vượt hẳn lên hai là giảm tốc độ để họ vượt xa mình. Làn trái mà thoáng thì xe đi nhanh chẳng việc gì phải đánh võng ra vào để đi đâu.

alffa

Xe tải
Hôm trc e đi 5B.

Chú VF5 đi làn 120 bên trái cứ tà 70 sóng đôi 1 chú Hoàng Long khoảng 5-6km.

Vượt được em bảo luôn ông lái xe: ông dẫn nó 1 đoạn hộ tôi với.

Nếu ông VF5 có mặt trên này thì: Ông xin bố. Bố về học lại lái xe hộ Ông với... :D
Chuyện này thường xuyên gặp trên mọi nẻo đường cao tốc lẫn trung tốc nhiều làn, mà ko phải xe khách xe công gì nhé (chính tụi này lại xi nhan đầy đủ), mà toàn xe cỏ cá nhân, xi nhan đèn còi mấy chúng nó vẫn nhất định ko tránh mà kiên quyết bám làn trái để bò 50-60km/80-100, vượt lên dẫn 1 đoạn thì nó sẽ đánh sang làn phải, lúc xe mình bứt lên bỏ đi thì nó lại về làn trái bò tiếp 😂 .

vanhai493

Xe điện
Bọn chuyển làn không xi nhan nhiều vô kể, hình như chúng nó coi việc đó là đương nhiên
do thói quen đó cụ
nó ăn vào máu rồi
1 phần là do thói quen từ xe máy đi lên nữa
nhiều ông xe máy ko xi nhan
rồi có ê tô cũng thói quen đó ....

TranCB

Xe tăng
Đã tham gia giao thông trên cao tốc thì ý thức cũng phải khác, nếu muốn lôm côm thì sang 5A. Em ủng hộ làm thật nghiêm

No Problem

Xì hơi lốp
Nói chung do thiếu giáo dục thiếu ý thức vs thói quen tùy tiện chỉ biết việc mình thôi, chứ hôm qua e qua Tô Hiến Thành đến chỗ bánh cuốn bà Hoành thì gặp 1 con Lexus đỗ chềnh ềnh ngay giữa đường và ... bật xi nhan trái (trong khi sát vỉa hè bên phải nó đầy chỗ trống), em phải lách qua hẳn làn bên trái đầy xe máy đi ngược chiều mới vượt dc xe nó rồi lại quoặt về đúng làn phải để đỗ vào nhà trong, lúc e ra khỏi xe đến 5 phút sau vẫn thấy nó đỗ chềnh ềnh ra đấy dù đã dc bảo vệ quán nhắc nhở, hỏi bảo vệ thì bảo nó đỗ đấy cho con vợ nó vào mua bánh cuốn, đúng nồi nào úp vung ấy, cả con vk lẫn thằng ck đều thuộc dạng nhà không có người dạy dỗ từ bé 😂
E thì gọi cao tốc HN - LC là đường liên tỉnh thôi, chứ cao tốc mẹ gì cái đường này. Đang đi cao tốc HN-HP nó ngon quen rồi. đi sang cái đường rởm này như chọc vào đờ ấy

Loe_hờ lú

Xe điện
Hôm nọ đi cao tốc này em suýt bị 1 xe Limousine này va chạm, vì nó lách phải để đi vào làn khẩn cấp đi cho nhanh, mà tạt ngay đầu xe em. Vì xe em và xe khác đang đi rất gần nhau, do lúc đó đường đông

Jason88

Xì hơi lốp
chết em cũng phải check lại phạt nguội ở đây phát. Đi 5B suốt mà hầu như toàn phải luồn lách các bố bò chậm trên cả 3 làn thôi

isak

Xe tăng
Hôm nọ đi cao tốc này em suýt bị 1 xe Limousine này va chạm, vì nó lách phải để đi vào làn khẩn cấp đi cho nhanh, mà tạt ngay đầu xe em. Vì xe em và xe khác đang đi rất gần nhau, do lúc đó đường đông
Tầm 3-6h chiều chạy Pháp Vân Cầu Giẽ hướng về Hà Nội thì gặp cực nhiều xe Limousine đi ẩu... chuyên vượt làn khẩn cấp xong đánh vào và rất dễ xảy ra va chạm với xe vượt làn trái xong trở lại làn giữa.

lx125_black

Xe container
Mấy con lợn đi chậm nhưng kiên quyết bám làn trái thì xử lý như nào ạ? Làn 120 rộng thênh thang nhưng phải đi song song với nhau và chúng cùng giữ tốc độ tầm 80 thì hỏi có cáu không?

beSuSu

Xe điện
Đất nước ta mới có cao tốc, một số ace lấy GPLX dễ như học lớp 1(lại còn khoe mình không học lý thuyết vẫn đỗ, nu thế chứ) nên cần có thời gian để lên lớp 2, lớp 3 và làm quen dần với cao tốc. Chạy cao tốc mà cứ bám sát mít nhau, chuyển làn đánh võng như trong chợ huyện, bò như rùa ở làn trái sợ phết.....phạt nặng và trừ điểm GPLX là ngon ngay. E mong đến ngày đấy thế.
Cao tốc chỉ là 1 địa điểm. Những ng kia đi phố cũng ko khá hơn đâu. Focus vào cao tốc làm gì

chieubuon

Xe tăng
Toàn bố chạy 80km ôm làn trái, xin đường kiểu gì cũng không cho. Nản cái bọn này.

alffa

Xe tải
Chúng ta cùng phải chờ các bạn ấy học lên dần chứ biết làm sao bây giờ.
Đời các bạn ấy thì ko cải tạo dc rồi, học lên ThS TS còn chả ăn thua, ngặt nỗi con cháu các bạn ấy cũng sẽ theo gương phụ huynh.
Klq, nhưng e để ý đi trong phố Xe máy nào càng do bố/mẹ chở con cái từ ẵm ngửa đến lớn tướng thì càng chạy ẩu, càng luồn lách tạt đầu ô tu đủ kiểu, như kiểu lấy thịt đè sắt thép ấy ;))

edc

Xe lăn
E thì gọi cao tốc HN - LC là đường liên tỉnh thôi, chứ cao tốc mẹ gì cái đường này. Đang đi cao tốc HN-HP nó ngon quen rồi. đi sang cái đường rởm này như chọc vào đờ ấy
2 lần gần đây em về Phú thọ toàn đi QL đỡ 80k/ lượt. Đi chậm hơn 20 phút quãng đường 90km.