[CCCĐ] CAO NGUYÊN TRẮNG BẮC HÀ - ĐI ĐỂ NHỚ

Các cụ đi Băc Hà thì nên cả chợ Cán Cấu, đi từ chiều T6, tối lên Bắc Hà ngủ, sáng thứ 7 đi chợ Cán cấu, chiều về thăm thú Bắc Hà, sáng CN chơi chợ Bắc Hà rồi về. E thấy chợ Cán cấu còn nguyên so hơn chợ Bắc Hà nhiều

Đơn giản mộc mạc ấm áp tình người nơi đây.

biển xanh06

Xe điện
Em đã có dịp lên Bắc Hà và đi simacai vào sáng sớm để tham dự chợ phiên của người dân tộc, vì đi sớm nên sương mù mặt đường ướt như mưa đường đèo dốc quanh co nếu ai mới lái xe chắc ko dám lái, vì xuống dốc cua gấp mà mặt đường lại ướt rồi tầm nhìn hạn chế rất nguy hiểm, nhưng đi quen rồi thì cảm giác rất phê, người dân thật thà gần gũi thân thiện, uống rượu say nằm trên lưng ngựa, ngựa lại đưa về tận nhà, nếu say quá nằm giữa đường ngủ một giấc khi nào tỉnh đi tiếp chứ ko có chuyện đầy tớ kiểm tra nồng độ cồn ông chủ đâu nhé.

hnvn77

Xe tải
Em đã có dịp lên Bắc Hà và đi simacai vào sáng sớm để tham dự chợ phiên của người dân tộc, vì đi sớm nên sương mù mặt đường ướt như mưa đường đèo dốc quanh co nếu ai mới lái xe chắc ko dám lái, vì xuống dốc cua gấp mà mặt đường lại ướt rồi tầm nhìn hạn chế rất nguy hiểm, nhưng đi quen rồi thì cảm giác rất phê, người dân thật thà gần gũi thân thiện, uống rượu say nằm trên lưng ngựa, ngựa lại đưa về tận nhà, nếu say quá nằm giữa đường ngủ một giấc khi nào tỉnh đi tiếp chứ ko có chuyện đầy tớ kiểm tra nồng độ cồn ông chủ đâu nhé.
Đi Bắc Hà- Si ma cai đặc sắc nhất chính là các phiên chợ vùng cao. Còn đèo dốc và các khúc cua mới dừng lại ở mức độ thử thách chút chút thôi, so với đèo dốc Hà Giang thì chưa thấm tháp vào đâu ạ

kiafive

Xe hơi
Tết này còn hoa mận nở trắng rừng không Kụ nhỉ? Đoạn đường từ cao tốc rẽ xuống phố Lu em thấy bảo trước xấu dễ bị bục lốp, giờ đi có mượt không?

hnvn77

Xe tải
Tết này còn hoa mận nở trắng rừng không Kụ nhỉ? Đoạn đường từ cao tốc rẽ xuống phố Lu em thấy bảo trước xấu dễ bị bục lốp, giờ đi có mượt không?
Hoa thì chắc vẫn như mọi năm cụ ạ. Còn đường thì bây giờ đẹp rồi ạ.

ndb975

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Nhìn thích quá cụ chủ thớt ạ.