[Funland] Canon Thread - Những vấn đề cần trao đổi

miwon

Xe tăng

70-200 thì cứ F4 nhé

Có $ thì lên thằng M2, ko nên dùng tụi 2.8 thường, lỡ cỡ
Vâng, Em tìm mua 70-200L / F4 có cụ mợ nào để lại em không ạ, em thèm lắm lắm rồi ạ.

Bigcom

Xe tăng
hay " Máy ảnh gia " một từ mới của nhiếp ảnh, gấu nhà e cũng suốt ngày kêu chụp thì ít mà mua thì nhiều, suốt ngày đọc hihihi

chuotlang

Xe lừa
hay " Máy ảnh gia " một từ mới của nhiếp ảnh, gấu nhà e cũng suốt ngày kêu chụp thì ít mà mua thì nhiều, suốt ngày đọc hihihi
Nhà em lý thuyết là nhiều, đi chụp là ít

Phân vân giữa 1 bữa nhậu và 1 bữa chụp thì vẫn ưu tiên nhậu hơn

Mua máy đc 15 tháng rồi đấy, chả chụp cho vợ con là mấy, cực ít luôn, chắc ko nổi 20-30 kiểu ra cái thằng người

Thấy lão Cốm up hình Gấu em chơi hình Family gốc, trời giông tố tý nữa thì chuẩn nhưng em ko biết làm :P

miwon

Xe tăng

Mua máy đc 15 tháng rồi đấy, chả chụp cho vợ con là mấy, cực ít luôn, chắc ko nổi 20-30 kiểu ra cái thằng người

Thấy lão Cốm up hình Gấu em chơi hình Family gốc, trời giông tố tý nữa thì chuẩn nhưng em ko biết làm :P

Tấm này có phờ lát ko mà sáng thế ạ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Ảnh Cũ Post lại nhưng vẫn thích:P. Em Like Pic này:x

dvcpro82

Xe đạp
Đánh giá về canon 24-105L

Bác nào đã dùng rồi cho ý kiến với ah. em dùng với 550D thấy không được nét lắm. hay là dòng 3 số lởm quá không

chuotlang

Xe lừa
Chẳng nhẽ bán D700 rồi em quay lại với Cà Lông Bông :-s
Hôm qua nhà em lại vọc D700 hơn 2 tiếng

Ghét cái LCD của nó là Frame 4:3, xem ảnh kiểu gì cũng khó chịu, Full thì bị nhỏ, Fill thì mất 2 góc bên

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

chuotlang

Xe lừa
Bác nào đã dùng rồi cho ý kiến với ah. em dùng với 550D thấy không được nét lắm. hay là dòng 3 số lởm quá không
Em chưa dùng với 550d nhưng Len đó em cắm thử lên 7d của bạn thì ko ưng ý như trên 5d2

miwon

Xe tăng
Hic, thôi em chỉ mơ thêm mỗi em 70 -200 thôi, ko mơ em này nữa nhể ^^

AS tự nhiên cụ à, AWB
Phía bên kia nó sắp mưa, nhưng bên này thì nắng
Ảnh chụp ở Đà Lạt
Thế mà e cứ tửong ở noài nước ^^

Thế hình như tấm dưới này mợ chưa xem nhỉ?

Tấm này mày mẫu lệch hướng nhìn chút nữa để lấy sáng hết vầng trán bên phải thì đỉnh lắm đây

Bigcom

Xe tăng
Bác cứ cho cái ảnh lên đây, thông số thì e mới trả lời đc, với quan niệm của e quan trọng là chụp cái gì thì mới cần máy ngon, chứ chụp nét thì máy nào cũng chụp đc.

new_farmer

Xe container
Bác cứ cho cái ảnh lên đây, thông số thì e mới trả lời đc, với quan niệm của e quan trọng là chụp cái gì thì mới cần máy ngon, chứ chụp nét thì máy nào cũng chụp đc.
Cụ phán câu này chuẩn quớ.

miwon

Xe tăng
Cụ Bích Si Om đợi em mua được ống về em sâu lên để cụ thầy chỉ em với ạ :)

chuotlang

Xe lừa
Hic, thôi em chỉ mơ thêm mỗi em 70 -200 thôi, ko mơ em này nữa nhể ^^

Thế mà e cứ tửong ở noài nước ^^

Tấm này mày mẫu lệch hướng nhìn chút nữa để lấy sáng hết vầng trán bên phải thì đỉnh lắm đây

Chụp trẻ con khó lắm cụ à

Nhất là chúng nó bị mẫu giáo huấn luyện kiểu pose tập thể

Ở nước ngoài ko bao h có cái bà nào đó sau BG vào khu du lịch đội cái mũ bảo hiểm xe máy đâu cụ à, VN Only :P

Chỉnh sửa cuối:

Bigcom

Xe tăng

Chụp trẻ con khó lắm cụ à

Nhất là chúng nó bị mẫu giáo huấn luyện kiểu pose tập thể

Ở nước ngoài ko bao h có cái bà nào đó sau BG vào khu du lịch đội cái mũ bảo hiểm xe máy đâu cụ à, VN Only :P
Chụp trẻ con rất khó nhưng cũng rất dễ vì cái thần thái của trẻ rất đáng yêu - Tấm hình của cụ e ko bình luận gì cả vì là hình trẻ con, nhưng e nghĩ tất cả do người cầm máy mà thôi, cái BG do cụ ko chú ý , còn ở đâu thì cũng như nhau cả, đừng nên " VN only" .... haizzzzz con e nó đang đọc bài: "Bầu ơi thương lấy bí cùng, Tuy rằng khác giông nhưng chung một giàn" ngẫm mà thấy .........

chuotlang

Xe lừa
Chụp trẻ con rất khó nhưng cũng rất dễ vì cái thần thái của trẻ rất đáng yêu - Tấm hình của cụ e ko bình luận gì cả vì là hình trẻ con, nhưng e nghĩ tất cả do người cầm máy mà thôi, cái BG do cụ ko chú ý , còn ở đâu thì cũng như nhau cả, đừng nên " VN only" .... haizzzzz con e nó đang đọc bài: "Bầu ơi thương lấy bí cùng, Tuy rằng khác giông nhưng chung một giàn" ngẫm mà thấy .........
Thằng cu nhà em nó bị trường mẫu giáo bắt cười và dơ tay kiểu chụp tập thể, ko chụp trộm nó là là ko ổn, nói chung dưới 100mm là ko chụp nổi cái vẻ tự nhiên

Kiểu pose của trường mẫu giáo là dơ tay 2 ngón, nhe răng, nhìn đến ghét hehe, còn 1 kiểu nữa là chụp tốt nghiệp, bắt mặt nghiêm nghị, bộ đồ oách như Thạc Sỹ :P Thậm chí biết bị chụp là còn chạy đến xem review LCD ngay ;)

Cái này là hổi ở nhà trẻ thì nó rất hồn nhiên, 10 kiểu ăn 9, mỗi tối hồi đó em chưa mua DSRL hehe, ảnh nhà trẻ tặng

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thì cũng có mấy cái nồi cơm điện đằng sau thôi hehe, ko rõ như tấm kia của em vì khoảng cách xa hơn

Đấy, đúng kiểu dơ tay của trường mẫu giáo, nhưng thằng con em nó còn nhe răng ra nhìn đến kinh nếu biết đang bị chụp

Chỉnh sửa cuối: