Cảnh giác bẫy lấn vạch trên đường Hồ Chí Minh

Cò mồi

Xe tăng
Loạn hết cả rồi :((

toanthangcs

Xe điện
Ơ! Giờ xxx lại có kiểu tăng gia chợ búa thế này cơ a?

toanthangcs

Xe điện
Hicz,

Chính em lại dính vụ này ở Thường Xuân - Thanh Hóa!
Nó để một cái xe cải tiến nằm ngang chiếm gần hết phần đường ở chỗ có vạch liền rất nét! Vậy là em bật đèn hazard lên đè vạch phi qua. Sau khoảng 5 km thì bị tóm lại!
Mở cửa xe hỏi có việc gì thì là lỗi sai làn đường! Hỏi là có phải ở chỗ có cái xe cải tiến nằm ngang đường không thì im lặng không nói được gì nhưng cứ đòi ktra giấy tờ! Em đưa đủ giấy tờ cho nó và gọi nó lại gần cabin chỉ cho nó xem cái X-Driven và giải thích tác dụng của cái đó! Em đòi đem ảnh ra để em so sánh với video của em! Và em mắng nó là nếu ở đúng chỗ đó thì các ông vô trách nhiệm!!! Các ông chụp ảnh tôi để phạt trong khi đó nhiệm vụ là phải phạt cái thằng để xe cải tiến ở đó thì không làm!!! Tôi sẽ đưa các ông lên Báo!!!
Kết quả có 4 xe bị bắt lại thì em và 1 xe ông bạn nữa được thả luôn và ngay kèm lời nhắn nhủ sao anh nóng thế!!!
Kiếm tiền kiểu này, em chỉ có thể nói một từ: BẨN.
Có lẽ cần phải thông tin đến Thanh tra Bộ, chấp nhận ghi Biênbản, chụp ảnh hiện trường lại.

Chỉnh sửa cuối:

thuhabeo

Xe tải
Đọc cái này lại nhớ hè năm ngoái em cũng dính 1 phát ở Cẩm Thủy trên đường HCM. Hôm đó bị XXX vịn lại sau khi đi qua cái cầu mà dân họp chợ trên cầu, xuống tới nơi, XXX cho xem video quay bằng máy dân dụng mới fun. Nhưng cũng lạ là chỗ bị bắt cách xa chỗ bị lỗi cỡ tới 2km mà sao nó lại có cái video đó được, chả lẽ XXX ứng dụng công nghệ truyền hình phức tạp thế sao? ( Đã bác nào gặp chuyện này chưa ạ?)
Em xem video, thấy cậu đó chỉ trỏ: đó, xe anh đó, đúng chưa? Cắt vạch liền đúng chưa?...Bla bla ...
Em nhận ra là cái video chỉ quay từ biển số trở lên. Hehe, có chuyện vui rồi. Em nhẹ nhàng hỏi: vạch đâu mà anh bảo tôi đè vạch?
Cậu ta nổi cáu luôn: Cái cầu đó có vạch liền ở giữa, mà nhìn đây thì thấy rõ ràng anh chạy lấn sang bên trái thế này thì là cán vạch rồi.
Dĩ nhiên là em chả chịu, em bảo anh thích thì lập biên bản, nhớ là ghi chú rõ ràng về thời gian và thời điểm của video đó để sau tranh luận tiếp. Cù nhầy 1 hồi, 2-3 chú nhao vào gây sức ép, em cũng cứ tỉnh bơ nói chuyện đùa với tụi nhóc nhà em. Chắc các chú thấy đuối lý nên đành để em đi kèm theo những ánh mắt tức tối.
Hôm quay ra cũng đi qua đó, em quay kính xuống đưa tay vẫy vẫy chào các chú đó, vẫn ngồi trong cái quán lụp xụp bữa trước. Chả thấy chú nào vẫy chào lại, cũng chán.

thienphuc

Xe điện
bác được phép đè vạch trong những tình huống khẩn cấp, tình huống có thể gây nguy hiểm cho người khác theo luật quy định cơ mà! thằng kia đỗ ở đó bác ko thể nào cứ dừng ở đó đợi xe nó đi được nên tất nhiên bác phải đè vạch để đi => cái này CA ko làm gì đc nếu bác cãi đúng lý lẽ
bác ra đó mà cãi với bọn nó.năm 2009 em cũng bị và đã có bài cảnh báo chỗ cầu cẩm thủy rồi.nó hiểm ở chỗ ta ở xa nên nó mới đè đc.
năm đó em mới biết chúng nó bắn tốc độ bằng mồm rõ ràng em chạy tầm 95 - 100 thế mà nó bảo lỗi 65/50 làm em gân cổ cãi và đòi xem ảnh cuối cùng k có ảnh nó phải chịu quay sang lỗi đè vạch em lại cãi nhau tiếp,chúng nó bảo ra camera kia xem.hôm đó là em tò mò muốn xem thế nào bảo nó bật nó k chịu bật còn giả vờ làm hàng cãi nhau dọa tịch thu bằng.sau em dỗ chúng nó bảo giữ giấy tờ đưa bằng em đi cầm đồ lấy tiền.khi cầm bằng rồi em bảo luôn k có ảnh k nộp.
nó lại quay sang lỗi lắp lốp sai quy định.
em đưa 150k nó k chịu em rút lại 30k đưa nó cả ví ( em học 1 bác nên đã cất hết tiền trên xe chỉ để lạ chừng đó tiền ) .em bảo 30k mua vé về.sếp xuống xin k đc tức mình em bỏ ra ngoài bảo sếp
thôi mình về vưt xe lại đây chúng nó éo làm gì đc xe mình,sếp điện cho quân lực điều BCHQS tỉnh ra lấy xe xem chúng nó có giữ đc k ?
thấy sếp rút đt nó ra vỗ vai em bảo xin sếp cho nó mấy đồng nữa,em bảo chỉ có thế thôi nhanh k sếp gọi các ông còn k có 150k đâu.thế là nó phải trả giấy tờ cho em.1 thằng nói sao k giữ bằng của lái xe :)) .em bảo giữ bằng hả bằng đây đưa 150k đây.
trước lúc chia tay nó ngậm ngùi bảo sếp em còn 1 trạm nữa.em vừa đi vừa hỏi xe 36 báo k có xxx.xe 29 thì ra hiệu có xxx.đi 1 đoạn gặp 1 trạm 1 thằng xông ra làm em đạp vội phanh hạ kính em bảo " tao vừa bị cướp trên kia rồi mày té đi" nó đi vào
đi tiếp 1 đoạn nữa đường cực đẹp em lại bị bắt lần này đc thông báo 47/40 em hỏi đoan nào có biển nó bảo biển ngày trước sửa chưa tháo nên vẫn bắn.nhục vãi đầu đường có biển 80 mà giữa có 40 mà chúng nó bẫy thì đành thua.em xông thẳng đến chỗ chỉ huy chúng nó vứt toẹt cái ví trước mặt bảo trên kia vét hết rồi.hắn hỏi em biên bản đâu
em bảo k có bóp đàm mà hỏi đi .đành trả giấy tờ em đi tiếp
đi đc 1 đoạn sếp em quát phanh lại em đạp cháy đường.có 1 cái chân cột.sếp xuống xem rồi lên xe bảo 30 mày ah.bò mãi ra đến quốc lộ 1 vẫn k có biển hết mặc dù 4 anh em đã căng mắt tìm

Già làng

Xe tải
Hicz,

Chính em lại dính vụ này ở Thường Xuân - Thanh Hóa!
Nó để một cái xe cải tiến nằm ngang chiếm gần hết phần đường ở chỗ có vạch liền rất nét! Vậy là em bật đèn hazard lên đè vạch phi qua. Sau khoảng 5 km thì bị tóm lại!
Mở cửa xe hỏi có việc gì thì là lỗi sai làn đường! Hỏi là có phải ở chỗ có cái xe cải tiến nằm ngang đường không thì im lặng không nói được gì nhưng cứ đòi ktra giấy tờ! Em đưa đủ giấy tờ cho nó và gọi nó lại gần cabin chỉ cho nó xem cái X-Driven và giải thích tác dụng của cái đó! Em đòi đem ảnh ra để em so sánh với video của em! Và em mắng nó là nếu ở đúng chỗ đó thì các ông vô trách nhiệm!!! Các ông chụp ảnh tôi để phạt trong khi đó nhiệm vụ là phải phạt cái thằng để xe cải tiến ở đó thì không làm!!! Tôi sẽ đưa các ông lên Báo!!!
Kết quả có 4 xe bị bắt lại thì em và 1 xe ông bạn nữa được thả luôn và ngay kèm lời nhắn nhủ sao anh nóng thế!!!
Cụ Phan đưa cái đo đỏ lên đây thì hay phải biết .

Bạch tuộc

Đi bộ
đọc cái thớt này thấy các cụ nói chuẩn: BA THẰNG XỨ NGHỆ KHÔNG TỆ BẰNG 1 THẰNG XỨ THANH

Đầy Bình

Xe buýt
cứ như này thì bao h mới khá lên đc :46:

tricoi

Xe buýt
bác ra đó mà cãi với bọn nó.năm 2009 em cũng bị và đã có bài cảnh báo chỗ cầu cẩm thủy rồi.nó hiểm ở chỗ ta ở xa nên nó mới đè đc.
năm đó em mới biết chúng nó bắn tốc độ bằng mồm rõ ràng em chạy tầm 95 - 100 thế mà nó bảo lỗi 65/50 làm em gân cổ cãi và đòi xem ảnh cuối cùng k có ảnh nó phải chịu quay sang lỗi đè vạch em lại cãi nhau tiếp,chúng nó bảo ra camera kia xem.hôm đó là em tò mò muốn xem thế nào bảo nó bật nó k chịu bật còn giả vờ làm hàng cãi nhau dọa tịch thu bằng.sau em dỗ chúng nó bảo giữ giấy tờ đưa bằng em đi cầm đồ lấy tiền.khi cầm bằng rồi em bảo luôn k có ảnh k nộp.
nó lại quay sang lỗi lắp lốp sai quy định.
em đưa 150k nó k chịu em rút lại 30k đưa nó cả ví ( em học 1 bác nên đã cất hết tiền trên xe chỉ để lạ chừng đó tiền ) .em bảo 30k mua vé về.sếp xuống xin k đc tức mình em bỏ ra ngoài bảo sếp
thôi mình về vưt xe lại đây chúng nó éo làm gì đc xe mình,sếp điện cho quân lực điều BCHQS tỉnh ra lấy xe xem chúng nó có giữ đc k ?
thấy sếp rút đt nó ra vỗ vai em bảo xin sếp cho nó mấy đồng nữa,em bảo chỉ có thế thôi nhanh k sếp gọi các ông còn k có 150k đâu.thế là nó phải trả giấy tờ cho em.1 thằng nói sao k giữ bằng của lái xe :)) .em bảo giữ bằng hả bằng đây đưa 150k đây.
trước lúc chia tay nó ngậm ngùi bảo sếp em còn 1 trạm nữa.em vừa đi vừa hỏi xe 36 báo k có xxx.xe 29 thì ra hiệu có xxx.đi 1 đoạn gặp 1 trạm 1 thằng xông ra làm em đạp vội phanh hạ kính em bảo " tao vừa bị cướp trên kia rồi mày té đi" nó đi vào
đi tiếp 1 đoạn nữa đường cực đẹp em lại bị bắt lần này đc thông báo 47/40 em hỏi đoan nào có biển nó bảo biển ngày trước sửa chưa tháo nên vẫn bắn.nhục vãi đầu đường có biển 80 mà giữa có 40 mà chúng nó bẫy thì đành thua.em xông thẳng đến chỗ chỉ huy chúng nó vứt toẹt cái ví trước mặt bảo trên kia vét hết rồi.hắn hỏi em biên bản đâu
em bảo k có bóp đàm mà hỏi đi .đành trả giấy tờ em đi tiếp
đi đc 1 đoạn sếp em quát phanh lại em đạp cháy đường.có 1 cái chân cột.sếp xuống xem rồi lên xe bảo 30 mày ah.bò mãi ra đến quốc lộ 1 vẫn k có biển hết mặc dù 4 anh em đã căng mắt tìm
Cháu nể cụ quá =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Phan đưa cái đo đỏ lên đây thì hay phải biết .
Dạ, chuyện qua đã lâu nên máy nó tự xóa đi rồi!

Vả lại cái X-Driven không ghi lại được đoạn em mắng xxx vì nó nằm trong xe!

Hôm đó có 2 anh em Ếch đí 2 con Ếch bị bắt giống nhau là em và cụ Cứ Từ Từ Chủ Tịt hội Ếch! Cụ sang thớt Ếch sẽ thấy cụ Cứ Từ Từ có nói chuyện em nổi giận lúc đó nhé!

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ thấy kiểu này yêu cầu nó cho xem hình thì bọn xxx làm sao mà bắt được vì con getz đỗ thể thì đi kiểu gì

dpl

Xe lăn
hic... thanh hóa mà = 1/2 Hn thì e đã làm rể thanh hóa rùi
nhg đúng là dân TH bị di truyền hay sao ý ạ... chắc fai tẩy não tất cả những ai có máu TH :((

luugutv1

Xe tăng
Theo em, cụ dừng xe, tấp vào lề đường và gọi cậu xxx ra giải quyết cái xe đỗ bên làn ngược chiều, mình đỗ ở đấy không đúng nhưng cứ làm ra vẻ không đi được. Nó giỏ trò thì mình phải cao thủ.

bangmua74

Xe buýt
Sao cụ không nhảy xuống chửi bỏ cụ thằng XXX đi, nó ngồi đấy mà để xe được đỗ ngược như vậy ah ?

theph

Xe điện
Ảnh này lên OF từ rất lâu rồi và được đăng bởi cụ khác. Không hiểu sao giờ lại có cụ khác ra nhận là sao ta?

Tribute

Xe container

Sieuthitaichinh

Xe tải
Cái này e đi nhiều nên gặp nhiều rồi đấy ạ, chỗ này nó còn ló cho để tránh, trên cầu cẩm thủy còn ghê hơn đó ạ!
Có xe trâu hoặc xe đạp đứng giữa đường ai nóng lòng vượt hoặc lấn làn là ra đi, ngoài ra còn nhiều chỗ khác nữa đó
Cụ nào chưa có kinh nghiệm đi đường mòn qua Thanh hóa nên cẩn thận

me_ accord

Xe buýt
36n-2111: Lắm cụ điên chiếc ghét này lắm đây

thule6

Xe điện
Em cũng chuẩn bị đi qua Hoa Thanh Quế trên đường bác Minh râu nên rất cảm ơn các cụ đã cảnh báo và cho xem cả ảnh. Em đã nạp pin đầy đủ cho CAMERA và máy điện thoại rùi, qua đoạn nào hay là em quay chụp về cho các cụ thưởng lãm, chấp nhận nửa ngày đi qua Hoa Thanh Quế để lấy tài liệu. Các cụ chuẩn bị rịu đi chờ em mang mồi về chúng ta cùng nhậu :))

Chỉnh sửa cuối:

inova g

Đi bộ
Mình mới gia nhập trên diễn dàn OF. nên chưa dám ra trận cần có nhiều kinh nghiệm , ko thì giang hồ cười chết......Thân ái 0945447774