Cảnh giác bẫy lấn vạch trên đường Hồ Chí Minh

Tribute

Xe container
Trò trẻ con mà lại bắt nạt được ối người nhớn nên các ông ấy mới vận dụng chứ.

vinhcity

Xe máy
Con xia này của Cty TNHH Cường Vinh, ở Như Xuân, Thoa Hánh. Các bác tiện đường qua trụ sở Công ty xxx mấy thằng mất dạy đó cho chúng nó chừa

renny

Xe máy
Vậy nếu tài nghệ chinh phục vợ 2 của chúng ta không thể cúp gương qua được đoạn đó thì ta làm thế nào các cụ ??? mặc dù ta biết là bẩy, ko lẻ dừng xe ngồi thi gan vơi tụi khỉ đột đó.
(như topic trước có nói rằng chủ thớt có chạy xuống xe kêu ai cũng ko có trả lời)

Emesco

Xe điện
Bẫy ơi là bẫy

Laceti2010

Xe tăng
Bẫy thế nên mới có chú lên nóc tủ, chia buồn cùng chú ý.

hungcuong128

Xe máy
Nói chung ko nên vơ đũa cả nắm, tôi nghĩ chuyện này chắc có lẽ chỉ có ở Thanh Hóa 36 thôi, nên các cụ đi qua Thanh Hóa phải cảnh giác tất cả mọi tình huống, phải nghi ngờ các chướng ngại vât, chạy đúng tốc độ và đúng phần đường của mình.

Đi đêm lắm có ngày thành mà, bằng chứng là một x x x mới hi sinh (có khi đc này cùng đội với đc x x x ngồi trên xe máy, vì đoạn này ở gần Như Xuân)

zoeller

Xe tải
các bác cho em hỏi. Trong trường hợp này nếu cụ nào đi xe to thì như nào ạ? Em có 1 số ngu ý như này các bác xem như nào:
1 là: lấn vạch, chụp ảnh rồi có bị bắt thì lôi ra làm bằng chứng ko còn đường để mà đi.
2 là: đi vào bên trong (phía bên phải ý) vì còn khoảng đất trống.
3 là: quay đầu lại để sang làn đường ngược chiều rồi lùi qua chỗ đấy. như thế xe mình vẫn đi đúng chiều chỉ khác là đang lùi thôi
Các bác cho xin ý kiến ạ
em đã từng bị 1 xe khách cũ nát biển 36 to uỳnh dừng thuận chiều chứ ko ngược chiều như này trên đường HCM đoạn Th/Hóa. Do cũng đề phòng nên em kiên quyết ko vượt vì chắc sẽ đè vạch. Em dừng hẳn lại và hạ kính cãi nhau với phụ lái xe đó 1 lát rồi chụp và ghi biển số đề phòng lên trên bị bắt vớ vẩn. Sau em lúc đó cũng có 2 xe nhất quyết ko chịu lên (chắc lại OF nhà mình). Lên trên khoảng 1 cây số y rằng có các chú. Nhưng lại nhìn em 1 cách đầy "thông cảm". Nếu thêm trường hợp bác chủ thớt nữa thì đúng là chẳng biết nói gì về 1 số người "phát minh" ra cái phong cách này.

zoeller

Xe tải
mà cái đoạn đường HCM qua Th/Hóa dài mà vắng nên rảnh rỗi các chú nghĩ cái trò này. Nếu được phép em sẽ đề nghị Chính phủ để các chú nghĩ ra trò này xây dựng lại cái nghị định 34L-)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em đi tìm mỏi mắt mà thấy các chú xxx toàn ngồi quán trà. Chắc do mấy hôm rồi trời lạnh chăng.
Nếu đúng thế thì đúng là trò bẩn của trẻ con.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
bác được phép đè vạch trong những tình huống khẩn cấp, tình huống có thể gây nguy hiểm cho người khác theo luật quy định cơ mà! thằng kia đỗ ở đó bác ko thể nào cứ dừng ở đó đợi xe nó đi được nên tất nhiên bác phải đè vạch để đi => cái này CA ko làm gì đc nếu bác cãi đúng lý lẽ
Cụ có chắc là luật quy định thế không ạ

hieutd2

Xe tăng
quả này nếu cao tay bác phải dừng lại nhờ bác getz đánh hẳn vào trong lề nhường đường cho bác đi cơ. Hoặc vượt sang bên phải con getz mà đi nhưng đi kiểu này gặp CA 36 cũng không ổn. May mà xe bác mình dây nên không tốn xiền:P

tainon

Xe điện
Em biết nhiều người k ưa dân 36, nhưng đúng là có lý do thật. Nhà ông bạn em cho mấy bác 36 thuê nhà 6 tháng mà chuồn mất tăm hơi k trả 1 đồng nào, sống với toàn người "hơi ít tử tế" như thế như thế từ bé thì xxx 36 làm thế này cũng có thể hiểu được. hehe. Phải cẩn thận với người xấu thôi nhất là ở trên đất của bọng chúng chứ biết làm thế nào.

chuyendt

Xe tải
trong trường hợp thế này, theo iem các bác chụp ảnh làm chứng. Nếu có thước dây thì vừa đo vừa chụp. Sau đo bật đèn khẩn cấp và chấp nhận đi qua chỗ đó và đè vạch. xxx sẽ không bắt lỗi đâu. Cẩn thận hơn các kụ sử dụng máy ảnh ở chế độ quay phim để quay đoạn vượt qua, đố xxx dám bắt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ mà đưa ra thì nó cho cụ đi ngay chứ cãi nhau với cụ làm gì, để thời gian bắt thằng khác kiếm tốt hơn!
Hicz,

Chính em lại dính vụ này ở Thường Xuân - Thanh Hóa!
Nó để một cái xe cải tiến nằm ngang chiếm gần hết phần đường ở chỗ có vạch liền rất nét! Vậy là em bật đèn hazard lên đè vạch phi qua. Sau khoảng 5 km thì bị tóm lại!
Mở cửa xe hỏi có việc gì thì là lỗi sai làn đường! Hỏi là có phải ở chỗ có cái xe cải tiến nằm ngang đường không thì im lặng không nói được gì nhưng cứ đòi ktra giấy tờ! Em đưa đủ giấy tờ cho nó và gọi nó lại gần cabin chỉ cho nó xem cái X-Driven và giải thích tác dụng của cái đó! Em đòi đem ảnh ra để em so sánh với video của em! Và em mắng nó là nếu ở đúng chỗ đó thì các ông vô trách nhiệm!!! Các ông chụp ảnh tôi để phạt trong khi đó nhiệm vụ là phải phạt cái thằng để xe cải tiến ở đó thì không làm!!! Tôi sẽ đưa các ông lên Báo!!!
Kết quả có 4 xe bị bắt lại thì em và 1 xe ông bạn nữa được thả luôn và ngay kèm lời nhắn nhủ sao anh nóng thế!!!

sactimtn

Xe tăng
Sao bác không đâm luôn cho nó một nhát, nó đỗ sai lè ra rồi đấy thôi

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mi...ệ kiếp, đúng là c... h... ó thật.
Hôm trước em đi Hòa bình nó cũng đõ 1 chiếc xe tải to đùng ngay đầu đường có kẻ vạch liền. May mà em cảnh giác không thì nó tóm hôm đó.
Mà xem ảnh thấy cái xe biển 36 kia đỗ quá láo.
MK, cụ nhắc mới nhớ trước Tết Âm lịch năm 2010, cả nhà em đi Điện Biên, đến đúng đoạn này em để gấu lái cũng dính cái xe tải đỗ cạnh đường ngay khúc cua, thế là lấn vạch liền. Vừa qua khúc cua mấy chú xxx xồ ra, em bảo gấu ngồi yên, em vác quả Mark II xuống trình bày, chụp lại toàn bộ sự việc. Xxx có vẻ ngại, quay ra xin mừng tuổi. Vì đang vội đi, sợ đến Pha Đin trời tối mất đành phải xùy 150k cho xong chuyện. Hôm đấy em mà có thời gian thì cứ ngồi đó chụp choẹt cho vui, hehe...8-x

thangktvta

Xe tăng
Sao các bác cứ chửi 36 thế, nhỡ trên này có nhiều Mem 36 thì óa ra OF...chửi nhau ah, không nên không nên! haha
Em thì chưa có 4b, chỉ toàn đi 2b từ HN về quê 37, nhưng mà cứ qua đây là ghét vì các chú xxx toàn dừng con 2b của em để kiểm tra mặc dù em tất cả đều đầy đủ và cái mặt cũng "thư sinh" nữa. Cũng chưa thấy tỉnh nào nhiều xxx đứng đường như Thanh Hóa :))

Comeback86

Xe buýt
ặc lại còn ,mức này nữa thì e đúng là bó chiếu CA TH

pham minh

Xe container
bác nói quá đúng dù em cũng là dân 36. em kể các bác nghe : có lần về quê em ra sầm sơn chơi (quê em cách sầm sơn 10km) vào hàng ăn bảo nó hấp cho 2kg sò huyết( bởi vì trên Menu của cửa hàng ghi là sò huyết) nên mình cũng không kiểm tra . lúc sau mang ra mấy đĩa toàn một lũ sò lông .bảo nó rằng đây là sò lông thì được nó trả lời rằng " dưng mà ở đây bọn em gọi nó là sò huyết " đúng là botay.com. do đó sau vụ này em di đâu ăn cứ phải xem hàng cẩn thận nhất là về quê mình