[Thảo luận] Cảnh bắt Việt kiều quỳ lạy vì va chạm giao thông HN

LeHoang3010

Xe hơi
Khó xử lý phết các cụ ạh, hôm trước ở cơ quan em cũng kể chuyện 1 cụ đi oto buổi tối va quệt bọn trẻ trâu. Chúng đuổi theo vào ngõ cụt khu Ao sen, không ra nó lấy gạch đập kính xe chở cả trẻ con. Cuối cùng phải ra khỏi xe nó đập vào mặt và gí súng như cái đèn pin bắn vào đầu nhưng không nổ! Đến lúc ra đầu ngõ nó giơ lên trời bắn phát khác lại nổ! Em chỉ mong bọn này nó tự va nhau bắn chết xxx lẫn nhau đi cho đỡ chật đất.

AmorBarcelona

Xe máy
ở HN cũng lắm bọn giang hồ thật, dù sao vẫn mong pháp luật sẽ trừng trị bọn này và cầu mong chúng nó chết càng sớm càng tốt

LeHoang3010

Xe hơi
Sao càng ngày càng lắm bọn côn đồ thế không biết, không biết bao giờ bọn nó mới biết sợ pháp luật!

sakuraluu

Xe buýt
HN dạo này cái tụi tiểu sát tử chưa nhìn thấy tòa án bao giờ nên tụi nó ngông cuồng lắm. Hỏi sao anh em lái xe cứ phải thủ hàng để tự vệ là thế. Từ hồi có 141 cũng đỡ hơn nên nhiều bác mất cảnh giác

SienaHLX1.6

Xe tải
Ngày bé em được các cụ dậy nếu bị bắt bạt thì chạy vào nhà ai đó hoặc chạy vào công an gần nhất, lớn lên thì em rút ra kinh nghiệm là tốc độ của đôi chân. Hồi cấp 2 các bạn đánh nhau hầu như là chạy mà có thấy giao chiến đâu, cứ hôm nay bên này đuổi hôm sau lại đến bên kia đuổi lại :)) có gì trên người vứt sạch để chạy nào là Gà (dép gà) nào là xe đạp, cặp sách vứt sạch :)), họa hoằn lắm hôm nào không chạy nổi thì hy sinh thôi. Chỉ duy nhất có lần em thấy có bạn đầu tiên giả vờ chạy 1 đoạn nhưng sau đó quay lại đánh bất ngờ làm đối phương thua vì chủ quan nhưng cái này hiếm trong thực tế.
Túm lại là yếu thế là ta cứ chạy thôi các cụ ạ ;))

chuột 74

Xe điện
cứ như này thì đé 0 vk kiều nào dám về :(

ndkhoivtv

Xe tăng
Há há, chết bà chúng mày đê! Bị bắt cả lũ roài... Nhìn cái mẹt mấy thằng này giờ mới gọi là nhục! Đề nghị đồng chí Việt kiều bổ sung thêm đạn dược để cải thiện chất lượng giáo dục pháp luật sau song sắt của tổ quốc chúng ta. :D

ngthenam

Xe buýt
Bọn này cứ đem trảm cho sạch xã hội các cụ nhỉ?

thichxeoto

Xe điện
Cái xã hội rối ren này mạnh ai lấy sống, trên thì chỉ lo nhắm:o3, dưới thì không biết nói như nào nhỉ? không loạn mới là lạ8-x

cwise

Xe container
Đúng như cụ thichxeoto nói, đè nghị a vịet kiều làm như cụ ndkhoi nói

DreamLiner

Xe tải
Thiếu công ăn việc làm, hút chích, vũ khí mua bên TQ tràn trề....nói chung ra đường ở miền Bắc khá nguy hiểm

E nói thật các cụ đừng buồn e :(

kduc

Xe Cứu Trợ
Em mà như cụ VK kia cần thì cứ quỳ đã, sau đó âm thầm thuê điều tra, tóm lại, tháo khớp mấy trẻ trâu kia rửa hận :D
Còn như bi h thì bơm thêm cho XXX với tòa 1 ít thì bóc lịch gấp đôi ngay.

Chỉnh sửa cuối:

duchoa1309

Xe tải
Cụ này chuẩn, Trong tay có vũ khí hạng nặng thế mà để nó chặn xe cướp.
Gặp em, thấy đông là em cứ phi *** lên thẳng đội 7. Chặn đầu xe em thì coi như xong luôn vì em sợ bị đánh hơn là bị mất xiền.
Các bác cứ đọc lại tình tiết vụ việc rồi hãy nói:
Thứ 1: nó là va chạm trước rồi, xong ông VK ko xuống, chạy tiếp thì thằng kia vừa đuổi theo, vừa chửi, vừa gọi bọn đến lúc chặn được xe thì mấy thằng kia mới đến. chứ co phải biết là cướp luôn đâu mà các bác đã đòi phi xe vào nó hay gọi 113
Thứ 2: vừa xuống xe nói chuyện mà đã bị cả 4 thằng phang luôn thì xem bác có bình tĩnh ko? ông VK còn bị đánh cho đến nỗi cố gượng dậy để quỳ tiếp thì chắc cũng biết ăn đòn như nào rồi nên bác nào bảo là bật lại thì chắc chúng nó lại phang cho hết gượng dậy luôn.
Thứ 3: đang lúc đấy có đối tượng lẻn ra phía sau lấy dây chuyền, rút chìa khóa thì bác nào bảo phi xe vào chúng nó thì nghĩ lại hộ xem có hợp lý ko!
Thứ 4: gọi 113 thì em công nhận là bác này có niềm tin vào xxx nhỉ.
Thứ 5: cái thằng Dũng mít là thằng cho vay lãi, nhà chúng nó có súng ở nhà thì chẳng nhẽ bác nghĩ chúng nó lại ko có sở thích đánh người chắc mà lại đòi đánh lại nó, em nghĩ đánh lại nó thì chắc 4 thằng đấy cũng nhiệt tình cho bác đi luôn lắm, tỉ lệ tử xong của mấy bác theo xu hướng thể hiện bản lĩnh đàn ông ko đúng chỗ chắc cũng 90% mất.
Nhưng dù sao thì Việt Nam mình đánh Pháp, đuổi Mỹ được cũng là nhờ những bác bản lĩnh đàn ông cao vời vợi như này.
Em thấy như bác VK là quá đen thôi nhưng xử lý như thế là cũng phải đạo rồi.
Còn như em thì em ko như bác ý, em đi xe cũng va chạm nhiều rồi, xuống xe là chìa khóa lúc nào cũng túi quần, kể cả va chạm xe máy...Em cũng có tí võ nhưng chắc chỉ ăn đc 2 thằng thôi, chứ 4 thằng em chịu...thôi em quỳ, hy vọng vẫn sống đến lúc lên được xe thì đâm cho phát tất nhiên là cũng ko để nó chết đâu, chỉ làm hỏng xe cho chúng nó ko chạy đc thôi., rồi gọi điện cho người thân, công an tiếp ứng sau....đây là phương án của em vì có ra pháp luật em cũng chẳng sao.

khanhlouis

Xe tải
Xin lỗi các cụ chứ em bức xúc thay bác VK quá :D

Phải em, riêng tầm ban đêm đường vắng, em chấp thằng xe máy như trong bài chạy trước 500m, xong em thách luôn nó gọi cả nhà + thêm họ hàng hang hốc nhà nó đuổi được em :D Cuộc đời, chữ NHẪN rất quan trọng, mình đã tránh va chạm, mình có thể NHẪN NHỊN trong nhiều trường hợp, nhưng nó đã cố tình dồn mình vào đường cùng, thì ko táng cho mấy thằng đấy sắp mặt chó xuống đường thì ko phải là đàn ông :D Nó thích nhất thì cho nó về nhất, nhưng nên nhớ sau giải nhất vẫn còn có giải đặc biệt, xã hội bây giờ chỉ sợ người có nhiều tiền thôi, chứ ko sợ mấy thằng vô học chân tay to còn đầu chỉ để mọc tóc đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

Gio_Dong

Xe buýt
Chào các cụ

Em đọc từ đầu đến cuối 8 trang thì thấy thế này : một số cụ cứ chê bác Việt kiều kia hèn, đàn ông gì mà phải quỳ lạy mấy thằng trẻ con chỉ bằng tuổi con mình. Em xin thưa rằng một khi đã xuống xe rồi thì có lẽ chỉ còn nước đó. Bởi vì, một mình thân cô thế cô, ko có võ nghệ và vũ khí (chắc thế), và quan trọng nhất là độ liều, thì cứ phải bảo toàn cái tính mạng mình trước lũ côn đồ kia đã (công an khám nhà bọn kia còn thấy vũ khí nguy hiểm cơ mà)

Tuy nhiên, anh Việt kiều đáng thương này đã có 1 sai lầm, đó là tại sao lại xuống xe ? Theo em, khi có taxi chặn đầu như vậy, và thấy dấu hiệu bọn kia là côn đồ, Chí Phèo; thì anh ấy cứ cố thủ trên xe, khóa cửa xe lại, rồi gọi điện cho 113. Hoặc gọi điện cho người thân, nhờ người thân gọi điện cho cảnh sát (anh này đang trên đường đi đến nhà người thân cơ mà). Cùng lắm là mấy thằng kia đập vỡ cái cửa kính xe, rồi phá hỏng xe. Trong thời gian đó sẽ có công an đến giải cứu. Việc xuống xe là sai lầm, có khác gì hổ xuống đồng bằng, thuồng luồng lên cạn ?

Còn về 4 thằng côn đồ kia, chúng nó làm việc mà ko nghĩ đến hậu quả. Ờ, đánh đấm một trận, rồi bắt người ta quỳ lạy thì bõ cái tức khi có va chạm đấy. Nhưng mà sau đó thì sao ? Sợi dây chuyền vừa cướp được, rồi cũng phải nộp lại. Và sẽ phải bóc lịch trong tù. Vào tù, chúng nó sẽ bị các đại bàng đánh, và bắt quỳ lạy

Người nhà anh Đạt nên tư vấn cho anh ấy chi nhiều tiền cho cảnh sát, tòa án, trại giam. Để 4 chú kia phải bóc lịch lâu năm nhất, để khi vào tù thì chúng nó được chăm sóc kĩ càng nhất. Vỏ quýt dày có móng tay nhọn, côn đồ thì sẽ có côn đồ hơn trong tù

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
@ Gia đông: Bác phân tích quá chí lý, em mời bác 1 ly (b)