[Thảo luận] Cảnh bắt Việt kiều quỳ lạy vì va chạm giao thông HN

Thật là gai mắt, nhưng thực tế xã hội ta vẫn còn rất nhiều cảnh như vậy. Buồn

SienaHLX1.6

Xe tải
Em cũng cảm thấy quỳ lậy dở quá, cảm thấy không ăn được thì khóa xe rồi tháo chạy và gọi cho 113. Cụ này chắc cũng nhiều xiền nên bọn kia bị gô cổ ngay lập tức, giờ cứ vung tiền ra là bọn kia lĩnh đủ thôi.

seadogs

Xe tăng
Công nhận đọc xong thì ức chế thật cụ ạ :(

Ông bà xưa có dạy: Đầu gối đàn ông bịt vàng - ý nói về sự tự tôn của người đàn ông.
Chắc anh VK này cũng hơi bị hèn, sợ chết thế nào ý. Em nói thật, bản thân em không phải là người cổ vũ bạo lực, nhưng trong nhiều trường hợp không kiên quyết k được.

Nhiều cụ đi xe ô tô rất dễ bị bắt nạt mà quên đi rằng mình có trong tay 1 vũ khí nặng gần 1 tấn lại bọc thép :(. Quả này mà cụ VK đánh k lại, lao lên xe, rồ ga lao thẳng vào đám kia thì người chạy là ai nhỉ :(

Đúng là càng đọc càng ức, ức cho cái bản lĩnh của 1 người đàn ông :(
Cụ đọc bài này chưahttp://dantri.com.vn/phap-luat/ha-noi-chan-duong-xin-deu-bi-taxi-dam-chet-699210.htm
Ông VK kia chịu nhục một tí để tránh được họa đấy. Cho xxx 8k USD đấy thì mấy thằng trẻ trâu kia đi bóc vài cuốn lịch + ăn đòn thù cũng sướng

MsLove

Tháo bánh

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cứ làm khẩu súng bắn điện sẵn trong xe, thằng nào gây sự kéo kính xuống một chút rồi bắn thẳng vào mặt một phát cho sướng! Sợ éo bố con thằng nào!

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
nghe nói funs net chuyên xử lý những vụ này sao chưa thấy lên tiếng nhỉ

cap3hk

Tháo bánh
Trường hợp này làm em cũng lúng túng.

Vì thường anh em OF vote cho việc va quệt thì dừng xe lại giải quyết.
Trường hợp này ....

Cụ gì nói thủ súng bắn điện trong người chắc có người nhà làm trong ngành. Chứ ko gặp 141 thì mời cụ về số 7 làm việc.

Trường hợp rồ ga thì giống chú lái taxi tên Bình trong topic bên cạnh. Đổi cái mạng của 1 con chó lấy cuộc đời 1 thằng người thì mình thiệt to.

xe siêu cỏ

Xe tải
khỏi phải xử, cứ trói chặt tay chân rồi cho vào bao tải ném xuống biển nuôi cá

Ngoc Phan XLS

Xe container
Gì thì gì, theo em quỳ xuống lạy nó là không ổn, cụ ạ
Đằng sau lưng là một vợ hai con và trước mặt là đám côn đồ hung hãn em e cụ sẽ không mạnh mồm như này đâu!
Thức thời mới là tuấn kiệt!
Bị nó giết hay giết nó đều khổ!

Cứ thế này xong nếu còn cay mũi và có tiền thì bơm thêm cho xxx để bọn nó đi bóc lịch mới là hay.

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Rơi vào hoàn cảnh này thì cũng khó sử đấy, Mình chả sợ nó nhưng nó đông và liều lĩnh hơn mình, lớ ngớ lại ăn đủ thì ...

ndkhoivtv

Xe tăng
Đằng sau lưng là một vợ hai con và trước mặt là đám côn đồ hung hãn em e cụ sẽ không mạnh mồm như này đâu!

Cứ thế này xong nếu còn cay mũi và có tiền thì bơm thêm cho xxx để bọn nó đi bóc lịch mới là hay.
Quỳ nhục lắm! Đã làm thằng đàn ông thì phải biết tự trọng. Nhất là trong hoàn cảnh này, quỳ xuống cũng bị đánh, đứng lên cũng bị đánh... Mà chưa biết chừng, quỳ xuống còn bị đánh đau hơn, có khi còn bị giết chết. Thế thì quỳ làm gì? Bật lại hoặc là chạy có phải đỡ nhục không? Quỳ là nhục.

ndkhoivtv

Xe tăng
Công nhận đọc xong thì ức chế thật cụ ạ :(

Ông bà xưa có dạy: Đầu gối đàn ông bịt vàng - ý nói về sự tự tôn của người đàn ông.
Chắc anh VK này cũng hơi bị hèn, sợ chết thế nào ý. Em nói thật, bản thân em không phải là người cổ vũ bạo lực, nhưng trong nhiều trường hợp không kiên quyết k được.

Nhiều cụ đi xe ô tô rất dễ bị bắt nạt mà quên đi rằng mình có trong tay 1 vũ khí nặng gần 1 tấn lại bọc thép :(. Quả này mà cụ VK đánh k lại, lao lên xe, rồ ga lao thẳng vào đám kia thì người chạy là ai nhỉ :(

Đúng là càng đọc càng ức, ức cho cái bản lĩnh của 1 người đàn ông :(
Sôi tiết! Nhà cháu đồng ý với phương cách của cụ, mà có khi còn áp dụng tàn bạo hơn.

sunshine0803

Xe hơi
e cũng nghe tiêu đề tưởng bác ở hiên trường

Morning 15a

Xe điện
Quỳ nhục lắm! Đã làm thằng đàn ông thì phải biết tự trọng. Nhất là trong hoàn cảnh này, quỳ xuống cũng bị đánh, đứng lên cũng bị đánh... Mà chưa biết chừng, quỳ xuống còn bị đánh đau hơn, có khi còn bị giết chết. Thế thì quỳ làm gì? Bật lại hoặc là chạy có phải đỡ nhục không? Quỳ là nhục.
chạy chắc là phương án ngon nhất chứ bật lại mấy thằng này thì kiểu gì cũng no đòn

MsLove

Tháo bánh

Vâng, có thể mỗi người có 1 sự lựa chọn riêng của mình.

Cụ VK đó dù sao cũng đã chọn giải pháp là quỳ, còn em thì không, vậy thôi chứ không phải em mạnh mồm cụ ạ, thực tế thì em có một kinh nghiệm nhỏ và hơi hơi giống như thế này (mà em đã chia sẻ trên OF rồi thì phải).

Như đã nói ở bài trên, em không phải là người ủng hộ bạo lực, tuy nhiên khi bị ép vào đường cùng hoặc ảnh hưởng đến vợ con thì em sẽ phản ứng mạnh, thậm chí sẵn sàng sử dụng bạo lực để chống lại bạo lực.

Em ví dụ thế này có lẽ là hơi quá 1 chút, có 1 thằng cầm dao dí cổ con em, nó cần lạy, cần quỳ, cần tiền, cần xe, cần..... em sẵn sàng cho nó, nhưng nếu có cơ hội em sẽ đâm chết nó ngay :(

Trong cuộc sống có những người êm ả suốt đời, không hề va vấp hay va chạm nặng với ai, cũng có những người thường xuyên gặp phải những tình huống khó giải quyết, theo suy nghĩ cá nhân em là đàn ông, là chỗ dựa của vợ, con - ta luôn phải lường trước nhiều tình huống để có cách xử lí thích hợp.

Lungo_123456

Xe buýt
Hanoi vẫn còn chưa lập tổ truy lùng và bắt cướp hay sao ý, giờ tối ra đường loạn lắm.
Chỉ thấy chốt 141 thì ok rồi nhưng toàn phố chính chứ các ngách nhỏ xa xa là địa bàn hoạt động lý tưởng.
Các chú cơ động thì toàn thấy đuổi bắt người ko đội mũ bh thôi.

caobeo83

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cứ thik bắn vời bùm XHĐ quá :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ xung phong đi lính Hoàng Sa đi! Tổ Quốc đang cần lắm đấy!

pirate88

Xe hơi
Nghe cứ điêu điêu kiểu gì ý nhở, có khi nào là bắt nợ ko....

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Chạy thôi, ứ quỳ.kể cả mất đôi dép nhé