[Thảo luận] Cảnh báo khẩn cấp: xxx làm thịt rất nhiều cụ tại chân cầu cạn, phía Phạm Hùng

phamvdinh254

Xe tải
Mấy ông xxx mà bắt lỗi nhập làn như vậy là lạm dụng quyền!
Cái mũi tên trên đường ấy chỉ rõ xe đi trên làn phải rẽ sang trái, chứ không phải đến đó mới được chuyển làn (nhập vào làn của đường cao tốc trên cao). Họ cấm nhập làn trước thì họ kẻ vạch liền, cứ đến chỗ vạch rời chuyển làn thì không trái luật nếu làn bên trái không có xe đang đi nhanh tới (lúc đó là lỗi chuyển làn không quan sát, gây cản trở đến phương tiện khác)!
Còn dù luật có ghi trước khi vào đường cao tốc nếu có đường dẫn phải chạy trên đường dẫn trước khi nhập vào cao tốc, nhưng không ghi rõ phải chạy mấy mét, cho nên chỉ cần chạy vài mét thì không sai luật!

Công nhận. XXX mà bắt lỗi kiểu nhập làn như thế thì e cũng thấy có vấn đề. Làn nét dứt như thế, nếu có xi nhan thì làm sao mà bắt được

dtumi

Xe tải
cảm ơn cụ chủ thớt

tcn4979

Tháo bánh
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, em mấy lần đi qua đây nhưng cũng không để ý. Em mời cụ một ly rồi nhé :-bd

SLX2010

Đi bộ
Thanks cụ, em cũng mấy lần qua đây mà cũng không chú ý lắm khoản nhập làn này, may mà ko có anh cờ hó nào đứng :)

nguyenviquynh

Xe tải
em vodka cụ phát, cũng phải nên đi theo vạch chỉ đường các cụ ạ

S320

Xe điện
XL bác .bác nói E ko hiểu lắm .Bác từ cầu vượt đi xuống sao lại xung đột với xe lên cầu vượt được ah ?(Vì E biết đường dẫn xuống và dẫn lên cách xa nhau mà .)
ở giữa cấu vượt dịch vọng ấy cụ. chỗ này bắt còn lâu mới hết tội. nhiều người đi ko đúng vạch nên phiền hà phết.

Thiepk32

Xe tăng
gần tết rồi các cụ đi cẩn thận không tết lại mất vui.

Quang Nhat

Xe đạp
thanks bác chủ thớt nhé, em mấy lần đi lên xuống chỗ này toàn phải để ý cái vạch ấy. Sắp tết rồi, các bác đi đứng cẩn thận kẻo mất gói kẹo hộp bánh về quê.

K&K

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo. Thường thì nếu từ đường trên cao xuống mà ít phương tiện thì mọi người cũng hay chuyển làn sớm vì ô tô thường đi làn trái và chuyển làn cho thoáng, đỡ vướng xe máy. Lơ đễnh chút là mất hộp sữa cho con ngay. :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hiện xxx đang tích cực bắt lỗi nhập làn sai ngay dưới chân cầu Phạm Hùng, chỉ trong vòng 15 phút chứng kiến đã có khoảng 20 chục cụ bị chộp, xxx đang thu kha khá. Lỗi là các cụ đi phía dưới cầu vượt, giáp với Bệnh viện Y học cổ truyền, đi lên đường cao tốc trên cao lại nhập làn ngay chân cầu vượt Mai Dịch. Các cụ cần phải đi thêm một đoạn, đối diện với toà nhà VEDAN thì mới có mũi tên hướng dẫn chuyển làn.
P/s: Sáng nay xxx cũng đang vợt được rất nhiều cụ sai lỗi này. E bổ sung thêm cái ảnh để các cụ rõ hơn ợ.

Nhà cháu bổ sung thêm cái ảnh này để các cụ bình loạn thêm ợ:
Hôm nay em đếm được 3 thớt liên quan đến v/đ này, chưa hiểu lắm, nhưng nhìn cái ảnh trên của cụ chủ thì em đã hiểu.
Các cụ đi như mũi tên đỏ thì ko sai (miễn là ko đè vạch liền), tuy nhiên đi như vậy thì sẽ xung đột với làn đường để rẽ phải từ cầu vượt xuống, ngay bên cạnh. Chỗ này là đoạn giao hội của xe muốn rẽ phải sau khi từ cầu vượt đi xuống và xe muốn đi lên đường cao tốc trên cao.
Nguyên tắc chuyển làn là chuyển từ từ, ko ai nghéo 1 phát như vầy, dễ tai nạn.
Ko biết nhà mình có cụ nào dính ở đây ko ? nếu xxx dừng xe của các cụ đi theo mũi tên đỏ thì chỉ là nhắc nhở.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Mấy ông xxx mà bắt lỗi nhập làn như vậy là lạm dụng quyền!
Cái mũi tên trên đường ấy chỉ rõ xe đi trên làn phải rẽ sang trái, chứ không phải đến đó mới được chuyển làn (nhập vào làn của đường cao tốc trên cao). Họ cấm nhập làn trước thì họ kẻ vạch liền, cứ đến chỗ vạch rời chuyển làn thì không trái luật nếu làn bên trái không có xe đang đi nhanh tới (lúc đó là lỗi chuyển làn không quan sát, gây cản trở đến phương tiện khác)!
Còn dù luật có ghi trước khi vào đường cao tốc nếu có đường dẫn phải chạy trên đường dẫn trước khi nhập vào cao tốc, nhưng không ghi rõ phải chạy mấy mét, cho nên chỉ cần chạy vài mét thì không sai luật!
Cứ theo cụ này là chuẩn rồi!

unknown.king

Xe tăng

dreamwater

Xe điện
Cụ nào gần đấy ra tìm hiểu rõ lỗi xxx bắt giúp thông tin cho a e chính xác

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay em đếm được 3 thớt liên quan đến v/đ này, chưa hiểu lắm, nhưng nhìn cái ảnh trên của cụ chủ thì em đã hiểu.
Các cụ đi như mũi tên đỏ thì ko sai (miễn là ko đè vạch liền), tuy nhiên đi như vậy thì sẽ xung đột với làn đường để rẽ phải từ cầu vượt xuống, ngay bên cạnh. Chỗ này là đoạn giao hội của xe muốn rẽ phải sau khi từ cầu vượt đi xuống và xe muốn đi lên đường cao tốc trên cao.
Nguyên tắc chuyển làn là chuyển từ từ, ko ai nghéo 1 phát như vầy, dễ tai nạn.
Ko biết nhà mình có cụ nào dính ở đây ko ? nếu xxx dừng xe của các cụ đi theo mũi tên đỏ thì chỉ là nhắc nhở.
Đi theo mũi tên đỏ là sai đấy cụ ạ, vì có mấy cái mũi tên chỉ hướng đi thẳng đấy cụ. xxx bắt thế là đúng rồi.

KYNGLISH

Xe tăng
Chỗ này miễn là quan sát kỹ và không chèn vạch liền trước khi chuyển làn là được, không có luật nào bắt phải đến tận chỗ có mũi tên mới được nhập sang làn trái cả. Em dự cụ nào bị dừng xe là do không bật signal hoặc rẽ từ trước chỗ có vạch đứt thôi.

hungbm

Xe điện
Học lái xe chuẩn thì sẽ nắm rõ luật nên việc cố tình vi phạm gây nguy hiểm cho xe khác thì phạt nghiêm minh là xác đáng. Em ủng hộ xxx 2 tay.