Cảnh Báo GARAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH Lởm với toàn thể anh em OF

congtuanhtrang

Xe buýt
Chỗ anh Vĩ ở Trung Yên khá tốt bác ạ, cảm nhận của em và cũng có nghe 1 số anh em phản ánh. Có gì các bác thử nhé (b)
Anh vĩ trung yên đúng là đảm bảo đó....thông tin chính xác

oto16ahn

Xe điện
đánh dấu phát,gara nầy cháu biết

toanthangcs

Xe điện
Làm ăn láo quá, cứ biến người khác thành gà và phá hỏng xe rùi tính tiền. Ghét thật.

angkorwat

Xe container
Người OF
Vợ ốm mà đưa vào bệnh viện này thì : mổ dạ dày nó cắt luôn cả dạ con ^:)^

E300

Xe đạp
Xin chia buồn cùng cụ chủ thớt.

chienls

Xe tải
Em chưa có xe nhưng cũng cạch trước đã :D :D :D

3_banh

Xe điện
E thấy về giá cũng chẳng có gì ghê gớm, quan trọng là thái độ phục vụ của người ta thôi.
Chả hiểu cụ này nói gì, cụ kéo xe cụ vào gara đó nó thay đến 1/2 cái xe của cụ, kể cả hỏng hay ko hỏng, làm xong chắc cụ cám ơn nó rối rít vì thay toàn đồ mới mà giá lại chẳng ghê gớm gì, thái độ lại nhiệt tình nữa vì nó chăn của cụ gần nửa cái xe rồi.

ngucoc

Xe máy
Khoảng 70% các bác có xe là tham gia of, cụ đưa lên thế này thì nó hết khách phá sản mất, tội nghiệp láo thì chết:21:

Em theo gương bác mai ra 87 Láng hạ thay dầu:))

87 láng hạ có mấy gara cơ mà, bác phải nói rõ gara nào tốt thế để ae còn "tránh gần" chú

hungxodd

Xe hơi
hồi còn bên OS, AE cũng từng ca ngợi gara này, nên em cũng lần vào đấy. Hỏi đúng 2 câu 2 quay lưng đi luôn.
Đúng như các cụ nói, tiền bac đương nhiên là 1 trong những tiêu chí để xem xét, nhưng thái độ phục vụ quan trọng hơn nhiều!
bác này giống em, vào hỏi 2 câu , lùi xe ra tếch thẳng, thái độ khệnh khạng, chắc no thấy xe em xe cỏ

an_khanh

Xe buýt
Hj. cụ chủ có vẻ vẫn chưa hạ hỏa đc, cụ làm li Vodka cho nó hạ hỏa đi cụ:D Cảm ơn cụ cho ae OF 1 đ/c đáng lưu tâm!

peroxide

Xe buýt
Em định kể tội cái gara mà ít nhất có 2 cụ lăng xe nhưng nghĩ đi nghĩ lại, xóa xẩm mấy lần nên em chỉ viết ra những lời như này thôi ạ.

quocchim

Xe buýt
Chào các cụ!.
Em từ nhỏ tới giờ chẳng làm gì ác với ai, ấy vậy mà khi con vợ em nó ốm thì lại bị người ta chăn dắt em uất ức quá. Bản thân em thì chuyện cũng qua hơn tuần rồi nhưng em lên đây kêu khóc là để tránh điều xấu đối với các cụ nào có không may mà vợ ốm.

Chuyện là thế này, con Galloper 7 chỗ của em đang khoẻ mạnh, bỗng sau một chuyến LS _HN thì bị vỡ tio nước mà ông bạn đi không biết, thế là về đến HN nó thổi Zoang các cụ ạ. em cũng không để ý cho đên tận trưa hôm sau, qua đêm máy mát trở lại vẫn đi được một vòng nhưng khi vừa về đến cửa thì nó lăn ra chết. vì nhà gần GRAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH nên em kéo luôn vào đó. Em cũng nghĩ chắc ốm nhẹ nên đưa vào đó để uống viên kháng sinh là xong. Nhưng khi vào rồi mới biết là nói xin lỗi các cụ nhưng các cụ nhà mình vẫn hay gọi là ""DẴM PHẢI CỨT" em xin kể các cụ nghe như sau

Xe của em máy dầu, đề kêu eng éc, bệnh là không nổ được máy. ấy vậy mà vào đó các THỢ THỊT - ĐỨC THANH làn lông em thế này
Chưa cần khám chữa phán ngay:
1) Xe của anh phải Thay bơm nhiên liệu: 650.000
2) Xe của anh phải thay lọc dầu: 250.000
3) Xe của anh phải thay dầu máy: 5l x 63.000 = 315.000
4) Xe của anh "chắc phải thay buri sấy" mỗi con chắc chỉ khoảng 200.000 thôi (để em check báo giá đã)
5) Anh thanh toán luôn tiền kéo xe 100m = 250.000

Vị chi là vào nhà THỢ THỊT mất ngay (650+250+315+250 = 1.465.000)

Sau đó bọn chúng bắt đầu khâu khám bệnh:
1) việc đầu tiên là cắm cái ắc quy gì đó của xe tải thì phải (lúc đó em mượn can 20l đi mua dầu không để ý (theo tư duy của em thì là đề của em bị sốc điện 24V nên không kêu eng éc được nữa - em không cãi được vì đấy là nhà chúng)
2) việc thứ 2 là tháo đề của em ra, mới chỉ cháy đây chổi than còn lõi thì vẫn đỏ au mầu đồng. nhưng chúng nhất định không sửa mà bắt em thay với giá thế này

Đề của anh rất hiếm, em thay anh đề bãi với giá 3.600.000 vậy mà giờ em đã biết đề của em ngoài thị trường hơi bị nhiều và giá chưa đến 1/2 giá đó.

Em sock quá, công với việc trời nóng nực, em chỉ mặt chửi cả nhà nó, rồi bắt nó tháo hết đồ của nó ra em trả lại, gọi điện anh em từ hà tây về kéo xe qua GARA khác. kết quả em bị bọn chó đấy chăn thế này

1) Công kiểm tra: 150.000
2) Tiền dầu: 315.000
3) Tiền kéo xe: 250.000
Tổng thiệt hại là: 715.000 (xe tháo bung bét, phải kéo về) sau khi qua chỗ khác, thông lại bơm nhiên liệu, sửa đề, thay Zoang, lặt vặt không hết bao nhiêu mà xe em chạy phe phé.

Em muốn viết chi tiết thế này để cụ nào ít biết về bệnh tật của vợ mình tránh được những thằng bác sĩ lởm như "GARAGE ĐỨC THANH _ THÁI THỊNH" Mong các cụ loan tin

ĐT Của em là: 092.668.1118 - 0973.023.888
em là giám đốc một Cty Kiến Trúc - XD ở Hà Nội
Tất cả những gì em viết các cụ có thể kiểm chứng.
Xin chia buồn với bác nhưng cũng cám ơn bác về thông tin bổ ích :x

79X6739

Xe đạp
Em có 1 địa chỉ GARA nên tránh các bác ơi, có lần xe em bị bong 1 lớp sơn do có lần bị va quyệt, em mới mang đến GARA 24H tại Km 15 Sơn Tây – Xuân Mai, Thạch Hòa – Thạch Thất – Hà Nội. Nhà em ngay gần Asian resort, em thấy gara đó mở cũng đc gần 1 năm nay, em mới vào làm thử xem sao, ôi trời các bác ơi, họ "om " xe em đến hơn 2 tuần mà mãi ko xong 1 lớp sơn nhỏ như vậy. NHưng điều ấm ức nhất là khi làm xong, e về đi thử thì có 1 lần em mới phanh gấp mạnh 1 cái, thì lớp sơn đó mới lại bong ra...... Như kiẻu họ làm cho qua ý, mà giá tiền đắt nữa chứ, chưa kể e cảm giác như phanh xe của em còn có vấn đề như họ đã thay phụ tùng ra ý, Nhìn GARA đâu có đến nỗi nào đâu mà lại làm ăn như vậy, mà e thấy dân trong vùng trê bai GARA này kinh lắm, tay nghề thợ thì kém, om xe của khách lâu. Làm ăn mất uy tín lắm bác ah. Hỏi sao đợt này e thấy họ căng biển quảng cao ghi là sửa xe GIẢM GIÁ, rùi là dán kính, rửa xe miễn phí cho khách đến làm xe. MÀ chưa kể cái nhà hàng HÒA LẠC VIÊN cũng là cùng 1 chủ cũng bị khách du lịch trê kinh vì chặt chém khách, mà đồ ăn thì ko ra gì.....Mong các bác hãy cảnh giác

isengineer

Xe buýt
Em chưa bao giờ vào đây nhưng cũng xin có tí dưa góp với các bác một số ý kiến:

- Chỉ nên làm ở những Gara quen, nhất là khi bác chơi OF thì nên seach một số Gara của chính anh em OF phục vụ anh em là OK. Kiểu như Aumy, Tienphong được mà.

- Dịch vụ ở Việt nam mình cứ nghĩ an ủi thế này cho nó lành bác ạ:
" Có cống hiến gì thì cống hiến cho anh em hơn là cho mấy cha lạ hoắc lạ hơ "
" Chỗ quen, thân tin tưởng nếu có chưa tốt thì chỗ chưa quen chắc còn kém hơn nhiều"
" Bản thân mấy cụ OF'er là chủ Gara sẽ hiểu, thông cảm cho anh em OF'er hơn và các cụ í cũng sợ bị "đâm" nên chắc làm cẩn thận":)). Mong là như thế!

- Cái mà các bác gọi là chuyên nghiệp em là em ứ thích. Người Việt mình phải có "du di" chút mới khoái. Chứ chuyên nghiệp mọi khâu, iso quản lý này nọ, lấy tró đâu ra tình cảm và sự "du di" khi cần cho anh em. Còn hòng chuyên nghiệp như "khoai Tây" có thẻ VIP hay thẻ Member này nọ ở Việt nam mình còn mơ xa xôi lắm :21:

Về ĐỨC THANH Gara theo em biết:
Bác chủ tên Thanh giờ cũng liệt vào hàng đại gia rồi, chân đi Lexus 570(470) gì đó và cũng hơi bị phong độ :41:. Beer với bác ấy một lần vì nhà cháu suýt là hàng xóm của bác ấy nên nghe bác ấy nói hình như bộ máy Gara bác ấy giờ toàn chạy Au-tô-ma-tic thì phải :P
Có quản lí thay đàng hoàng (Anh Lưu Viết Hồng). Mà ở Việt nam mình quản lí thay chủ thì....toi rồi lượm ơi!!!
Cũng có quen 1 cựu mem OF chuyên "xử" cả đoàn xe của cty này tại Đức Thanh thấy nói là khách VIP lắm, gọi ới phát bác chủ ra hầu Beer ngay:21:. Nhưng như thế chưa đủ oánh giá các bác nhỉ?
Cụ Giang Duy Đạt chủ shop máy ảnh đây phải không ạ?

Badboy_Tram

Xe tải
Gara này e cạch lâu rồi, cũng bị làm 1 lần

a3k42

Xe buýt
Thái độ và mục tiêu nghề nghiệp sai sẽ không tồn tại được lâu, yên tâm là vậy.

seadogs

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ thớt, em cho nó vào blacklist để cạch mặt