Cảnh Báo GARAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH Lởm với toàn thể anh em OF

Europe

Xe buýt
Chuối thật!
Em thấy thợ làm ở gara nào cũng có 1 điểm chung là vừa làm vừa chơi, cứ như để dành việc. Nhiều lúc mình đang bận mà chúng cứ vừa làm vừa đùa nhau, chậm rì, tức không chịu được. Gara có thể tính công cao hơn nhưng tác phong phải công nghiệp, nhanh nhẹn.

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
em thì lại ghét cái gara gì ở chỗ 87 Láng Hạ - làm ăn kiểu các cụ ở đâý chẳng ra cái kiểu gì.
3 lần em vào đâý thì 3 lần ko trả được tiền, hỏi thì bảo hỏng vặt ko tính tiền, ghét quá, lần sau em lại quay lại, đến khi vào tính tiền mới thôi ko vào nưã :21:

PS: trà đá thì chủ lại còn ra trả tiền hộ :P

boy_xedap

Xe điện
Em đề cử gara 18 Tam Trinh chéo cầu voi vào blacklist.
Lý do :
Em đi lắp cái cản trước xe pajero, có sẵn 2 con ốc trên xe, còn 2 con ốc nữa thì lấy ở gara đó, lắp độ 10 phút xong nó đòi em 100k.

Xe em cũng xước với móp, em hỏi tút lại nó đòi em 12 củ, trước đó em hỏi chỗ Quang Quế chỉ hết có 4 củ em cũng bận chưa làm được.

Làm thì tất nhiên là phải có lãi, nhưng lãi sao cho khách hàng cảm thấy mình không phải là gà. Chẳng hạn vốn bỏ ra 100 đồng, lãi 40 đồng thì cũng là tuyệt vời rồi.

Vậy blacklist hiện có :

1. Đức Thanh - Thái Thịnh
2. 18 Tam Trinh
3. Hoan Xa -bãi xe Ngọc Khánh

Bên cạnh Blacklist, em xin đề cử Whitelist :

1 . Quang Quế Phạm Văn Đồng: cái này do 1 mem trên OF giới thiệu cho em, em cũng đã thử đến. Hôm đó xe em đánh hết lái đi số 1 có tiếng kêu kịch kịch bên dưới, đến anh ấy xem cho, bảo là dính cầu chỉ vào lại cầu là được và cũng k lấy tiền công kiểm tra, từ hôm đó đi chả sao. Bên cạnh đó em hỏi giá tút lại thì cũng rất hữu nghị không chặt chém. Theo như mem đã giới thiệu cho em thì hoàn toàn có thể yên tâm để xe ở đó, sửa xong thì lấy về, không cần khảo giá phụ tùng, không cần có mặt hàng ngày ở đó kiểm tra thợ. Giá phụ tùng anh ấy lấy cũng không đắt hơn ngoài chợ là mấy.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Chuối thật!
Em thấy thợ làm ở gara nào cũng có 1 điểm chung là vừa làm vừa chơi, cứ như để dành việc. Nhiều lúc mình đang bận mà chúng cứ vừa làm vừa đùa nhau, chậm rì, tức không chịu được. Gara có thể tính công cao hơn nhưng tác phong phải công nghiệp, nhanh nhẹn.
Em cũng không thích thợ vừa làm vừa đùa. Theo em thì làm ra làm, chơi ra chơi. Đã làm việc phải tập chung cho công việc, nhiều khi cười đùa lại mất tập chung lại làm hỏng việc và gây tai nạn.

Relaxtech

Xe buýt
em thì lại ghét cái gara gì ở chỗ 87 Láng Hạ - làm ăn kiểu các cụ ở đâý chẳng ra cái kiểu gì.
3 lần em vào đâý thì 3 lần ko trả được tiền, hỏi thì bảo hỏng vặt ko tính tiền, ghét quá, lần sau em lại quay lại, đến khi vào tính tiền mới thôi ko vào nưã :21:

Tiền Phong ý gì, chưa hẳn tốt như bác nói đâu. Nhà xưởng quá chật, trang thiết bị sơ sài, thợ cũng tình trạng chung (tôi có lần bị chú thợ đổi cái buzi, truy mãi mới nhận) không chuyên. Cần cố gắng nhiều vì tiền là chính nhưng tín là rất quan trọng. Xin lỗi nếu như là cửa hàng của bác.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Chắc cụ chủ thớt thiết kế cho gara đấy cái mái che hơi nặng nên nó thịt lại rùi, "chêu" cụ tý xả xờ chét, chia buồn với cụ.

minhab

Xe điện
Em đề cử Gara Năm Tám ở đê Nguyễn Khoái, chỗ này làm máy được nhưng sơn cực lởm, không có phòng sơn riêng mà toàn ngoài đường bụi bặm bắn sơn vào đỡ sao nổi, bạn em dính 1 phát ở đấy :mad:

camrys

Xe tải
Em giật mình, cử tưởng là Gara Thanh Đức ở Pleiku bọn em chứ. Chia buồn với bác nhé?
Tháng trước em củng bị bọn nó vặt lông, nhưng mà là Gara thanh Đức kìa

Carens2009

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ thớt,em mới đi xe chưa phải vào gara nhiều .Nhưng hôm trước phải đi sơn lại một tí thấy gara đấy làm việc cũng nhiệt tình,vào cái em đễ xe đấy bác chủ chạy ra xem rồi bảo thợ làm.Em cũng không hỏi giá,vì tin tưởng là do các bác OF giới thiệu.Hee làm xong nói giá thấy quá dễ chịu

hmpstudio

Xe điện
Xin chia buôn cùng pac, em cũng cùng ngành với pác. Nhà em ngay gần đó mà chưa bao giờ em vào, vì nhìn cửa hàng là biết ngay chất lượng ( bệnh nghề nghiệp ấy mà) mà sao pác lại có thể bất cẩn thế được. Em cũng bực mình thay hộ pác. Phải em là em cho ngay một dàn máy xúc đến bắt sửa của mấy đội trưởng lớp 3 trường làng xem ra sao hen. :101:

Meo Van

Xe hơi
À mà không biết Cụ FCX thế nào chứ với phần đông AE trên OF đều quan tâm tới giá đấy ạh. chắc cụ toàn đi xe hạng siêu sang và Brandnew (có vấn đề là vào thẳng hãng thay phụ tùng xịn) nên không nghĩ đến tiền chứ thời thóc cao gạo kém này những người không quan tâm đến tiền như Cụ hiếm lắm đó!. ước gì em được như Cụ!
Cụ nói đúng: giá đâu phải là vấn đề, vì anh em mình là người đi xe. nhưng ý của em là "việc thay thế của chỗ đó và việc khám xét xe của em giống việc chăn gà hơn là việc sửa xe"

cụ thử đặt tình huống xe là xe của cụ, cụ co muốn nó lôi vào thay lung ta lung tung không ạ? em là em cảnh báo để anh em biết thôi cụ ạ. vì em thì là kiến trúc sư, là dân kỹ thuật còn chịu khó lọ mọ mà vẫn bị nó gà, huống hồ mấy Cụ làm hành chính, cv thì bận rộn mà giao trứng cho ác thì thảm lắm cụ ạ
Thế quan điểm của bác cụ thể là thế nào??? :21::21::21:

Iron man

Xe tăng
Cụ cóa cái hình nào không , để e ghi nhớ ......
Nếu không cóa thì để hôm nào ê ra đóa kiếm 1 cái về choa các Cụ dòm dễ nhớ hơn nhá ... (c)

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
sau mấy ngày công tác về thấy các cụ quan tâm và votka em nhiều quá, em cung thấy cảm động với sự chia sẻ và quan tâm của anh em nhà OF. Cụ thể hơn cái địa chỉ của nó là "ĐỨC THANH 131 - THÁI THỊNH""" đi từ Láng Hạ vào thì mất hơn 100m phía bên phải. Thiết nghĩ anh em mỗi người mỗi nghề, chẳng phải ai cũng bách nghệ nên mỗi anh em hãy quan tâm tới OF hơn, lập nhiều Topic ý nghĩa để giúp đỡ nhau. AE nào có biết nhiều thì chỉ anh em biết it, anh em nào trong nghề thi chia sẻ hoặc chỉ dẫn AE khác biết những nơi nên đến để xe của AE OF lăn bánh đều đều, thượng lộ bình an.
Đến hàng họ bây giờ còn có các 4rum đề thớt "TREO BÍM" huống hồ một 4rum mạnh và đông thành viên như OF của nhà mình lại không có "BLACK LIST GARAGE RỞM"

em xin đề xuất mở thêm topic:

Black list GARAGE lởm cần tránh

và Toppic:

Khám bệnh, kê đơn, bốc thuốc (Không hạn chế bệnh nhân và Thầy thuốc tình nguyện)

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đây em xin chia sẻ một Gara em cho là làm ăn rất giữ chữ tín. đó là Gara mà em tìm đến sau khi thoát khỏi cái GARA lởm kia.

Gara đó là GARA Ô TÔ TRUNG YÊN địa chỉ phố TRUNG YÊN 3 (trung hòa - cầu giấy - hn)
họ đã sửa xe em theo đúng nghĩa của từ "SỬA" các cụ ạ. ra khỏi đó xe em lại chu du HN-LS như bình thường. em thấy Gara này hơi khuất nhưng rất rộng và trang bị rất hiện đại. có phòng sơn ngon lắm. em cung thấy một vài xe quả OF ở đó nhưng không nhớ biển. em cũng mới làm ở đó lần đầu nhưng thấy thái độ cực good và giá cả thì dễ chịu. nói nhiều thì lại thành quảng cáo hộ mất. các anh em OF có điều kiện cứ qua đó mục sở thị nhé!.

Chủ ở đó tên Vĩ ĐT là: 0912.18.18.94

kien_bruce

Xe hơi
Khoảng 70% các bác có xe là tham gia of, cụ đưa lên thế này thì nó hết khách phá sản mất, tội nghiệp láo thì chết:21:

Em theo gương bác mai ra 87 Láng hạ thay dầu:))

xehoi360

Xe máy
Gara này có phải ở đầu Thái Thịnh giao Láng Hạ không ?.

lái đêm

Xe buýt
Ngày xưa xe Em có tiếng kêu leng keng mỗi khi đi châm ( khoảng 50km/g) khó chịu Em cũng tạt vào Đức Thanh kiểm tra. Bác chủ bảo Em vụ này đơn giản thôi 1g là xong - không làm được không lấy tiền. Một THỢ THỊT cũng lăn lôn với Em cả ngày 10g không tìm ra. Cuối cùng THỢ THỊT bảo với Em là : Anh thông cảm khó tìm quá tôi đã rất cố gắng nhưng cũng bó tay. Em rất bực mình vì sửa không được lại mất thời gian, nhưng tiếp theo THỢ THỊT còn nhờ Em nói với chủ Gara là đã xong vì không thì THỢ THỊT bị đuổi việc. Thương bác THỢ THỊT đã cao tuổi nên Em đồng ý và kèm theo Em phải thanh toán 150k ( hồi năm 2001) :21:
Cũng là cái kỷ niệm nhỏ kể hầu các Cụ về gara Đức Thanh.

:69::69::69::69::69::69::69::69::69:

chuột 94

Xe tải
chắc gara này phải đổi tên thành gara đứt nhanh thì hợp lý hơn:^)

cuongnm

Xe hơi
Chia xẻ với cụ chủ thớt, cái vấn đề này thực sự rất bực mình và có cảm giác mình bị lừa (Thực tế là mình bị lừa). Theo em được biết thì gần như anh em đi xe thì ít nhiều cũng bị dính chưởng rồi. Em cũng biết một số GARA ở HN đã và đang làm trò này nhưng thực sự em không muốn nêu tên ra đây để họ còn mưu sinh. Nên bác nào là chủ GARA nên quản lý thợ của mình cho tốt vì em tin các bác chủ GARA đều là người muốn làm ăn có chữ tín nhưng mấy chú làm công thì .... Thời buổi bây giờ làm ăn bố láo các cụ đưa lên đây thì chắc là sớm muộn cũng phải chuyển nghề khác. Em xin hết