Cảnh Báo GARAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH Lởm với toàn thể anh em OF

carina

Xe buýt
Ặc, e vào gara này làm 2 lần: Một lần làm bảo hiểm xước xát, một lần chữa còi...Cũng chưa phát hiện có gì bất thường. Nhưng mà... amen...mong cho xe con chưa bị thợ vặt cái gì (để trong gara đến 3 ngày lận, mà em thì chỉ biết lên xe là phóng :'( )

Website
www.otofun.net
Nhận tiện thớt nay em xin nhờ các cụ tư vấn em về giá mấy thứ sau em vừa bị sửa mất hơn 5 củ hôm qua cho 1con Hiace 12 chỗ nhà em. Gara này em được giới thiệu và đã có chút ít tin tưởng nhưng em nghi thằng lái nhà em có tí cômm, mong các bác giúp ạg. Xin chân thành cảm tạ(b)(b)(b). Do em tì gần như mù tịt, mà hóa đơn họ viết khó nhìn nên thông tin 1 số cái em chẳng bét nó là cái giề, mong các kụ chỉ giáo:-)(b).

Thay lá côn: 1550.
Thay bi chữ T: 480
Làm côn: 250.
Thay bi "cát xxx?".550 x 2 = 1100
Thay "lá bép?" bánh đà: 250
Thay dầu: 210
Thay dầu số: 280
Thay dầu cầu: 220
Công thay bi,dầu các loại: 100.
Thay gạt nước, cốc lọc, gioăng dầu cộng vài thứ linh tinh và công: 830.

Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocthanh

Xe tăng
các tiền khác em không biết nhưng tiền này là cụ mất oan.

1) Công kiểm tra: 150.000 :21:

Website
www.otofun.net

Nga Anh B2

Xe buýt
Chào các cụ!.
Em từ nhỏ tới giờ chẳng làm gì ác với ai, ấy vậy mà khi con vợ em nó ốm thì lại bị người ta chăn dắt em uất ức quá. Bản thân em thì chuyện cũng qua hơn tuần rồi nhưng em lên đây kêu khóc là để tránh điều xấu đối với các cụ nào có không may mà vợ ốm.

Chuyện là thế này, con Galloper 7 chỗ của em đang khoẻ mạnh, bỗng sau một chuyến LS _HN thì bị vỡ tio nước mà ông bạn đi không biết, thế là về đến HN nó thổi Zoang các cụ ạ. em cũng không để ý cho đên tận trưa hôm sau, qua đêm máy mát trở lại vẫn đi được một vòng nhưng khi vừa về đến cửa thì nó lăn ra chết. vì nhà gần GRAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH nên em kéo luôn vào đó. Em cũng nghĩ chắc ốm nhẹ nên đưa vào đó để uống viên kháng sinh là xong. Nhưng khi vào rồi mới biết là nói xin lỗi các cụ nhưng các cụ nhà mình vẫn hay gọi là ""DẴM PHẢI CỨT" em xin kể các cụ nghe như sau

Xe của em máy dầu, đề kêu eng éc, bệnh là không nổ được máy. ấy vậy mà vào đó các THỢ THỊT - ĐỨC THANH làn lông em thế này
Chưa cần khám chữa phán ngay:
1) Xe của anh phải Thay bơm nhiên liệu: 650.000
2) Xe của anh phải thay lọc dầu: 250.000
3) Xe của anh phải thay dầu máy: 5l x 63.000 = 315.000
4) Xe của anh "chắc phải thay buri sấy" mỗi con chắc chỉ khoảng 200.000 thôi (để em check báo giá đã)
5) Anh thanh toán luôn tiền kéo xe 100m = 250.000

Vị chi là vào nhà THỢ THỊT mất ngay (650+250+315+250 = 1.465.000)

Sau đó bọn chúng bắt đầu khâu khám bệnh:
1) việc đầu tiên là cắm cái ắc quy gì đó của xe tải thì phải (lúc đó em mượn can 20l đi mua dầu không để ý (theo tư duy của em thì là đề của em bị sốc điện 24V nên không kêu eng éc được nữa - em không cãi được vì đấy là nhà chúng)
2) việc thứ 2 là tháo đề của em ra, mới chỉ cháy đây chổi than còn lõi thì vẫn đỏ au mầu đồng. nhưng chúng nhất định không sửa mà bắt em thay với giá thế này

Đề của anh rất hiếm, em thay anh đề bãi với giá 3.600.000 vậy mà giờ em đã biết đề của em ngoài thị trường hơi bị nhiều và giá chưa đến 1/2 giá đó.

Em sock quá, công với việc trời nóng nực, em chỉ mặt chửi cả nhà nó, rồi bắt nó tháo hết đồ của nó ra em trả lại, gọi điện anh em từ hà tây về kéo xe qua GARA khác. kết quả em bị bọn chó đấy chăn thế này

1) Công kiểm tra: 150.000
2) Tiền dầu: 315.000
3) Tiền kéo xe: 250.000
Tổng thiệt hại là: 715.000 (xe tháo bung bét, phải kéo về) sau khi qua chỗ khác, thông lại bơm nhiên liệu, sửa đề, thay Zoang, lặt vặt không hết bao nhiêu mà xe em chạy phe phé.

Em muốn viết chi tiết thế này để cụ nào ít biết về bệnh tật của vợ mình tránh được những thằng bác sĩ lởm như "GARAGE ĐỨC THANH _ THÁI THỊNH" Mong các cụ loan tin

ĐT Của em là: 092.668.1118 - 0973.023.888
em là giám đốc một Cty Kiến Trúc - XD ở Hà Nội
Tất cả những gì em viết các cụ có thể kiểm chứng.
em nhất trí với bác, bọn này làm ăn cực lởm (b)

phongthanhauto

Xe buýt
Tiện đây em xin chia sẻ một Gara em cho là làm ăn rất giữ chữ tín. đó là Gara mà em tìm đến sau khi thoát khỏi cái GARA lởm kia.

Gara đó là GARA Ô TÔ TRUNG YÊN địa chỉ phố TRUNG YÊN 3 (trung hòa - cầu giấy - hn)
họ đã sửa xe em theo đúng nghĩa của từ "SỬA" các cụ ạ. ra khỏi đó xe em lại chu du HN-LS như bình thường. em thấy Gara này hơi khuất nhưng rất rộng và trang bị rất hiện đại. có phòng sơn ngon lắm. em cung thấy một vài xe quả OF ở đó nhưng không nhớ biển. em cũng mới làm ở đó lần đầu nhưng thấy thái độ cực good và giá cả thì dễ chịu. nói nhiều thì lại thành quảng cáo hộ mất. các anh em OF có điều kiện cứ qua đó mục sở thị nhé!.

Chủ ở đó tên Vĩ ĐT là: 0912.18.18.94

Vĩ trước là thợ điện khá cứng ở TOY Láng Hạ, mới tách riêng ra là ga ra, nhà cháu có thằng bạn cho thuê xe rất hay mang mấy con Ỉn của nó ra đấy bảo dưỡng, chất lượng sửa chữa chưa và chạm nên không dám bàn

leganza2002

Xe đạp
xin chia buồn cùng cụ chủ thớt, nhân tiện than việc của nhà cháu. Con vợ hai của của nhà cháu mua qua gara Minh Thắng (đường Lê Văn Lương, đối diện doanh trại quân đội). Khi bán chủ gara có nói a yên tâm, mua xe của e e sẽ hỗ trợ việc sửa xe. Mua được 3 ngày, chưa làm xong giấy tờ mua bán nhà cháu được gạ: a thay lá côn, bàn ép đi cho nhẹ chân côn. ừ thì thay - em giúp a ko lấy tiền công - 2T thôi (mấy hôm sau thằng em chuyên bán đồ tại chợ giời báo giá chi 750k cả bộ).
20 ngày sau thì nhà cháu thấy dầu trợ lực lái cứ hết, phải đổ liên tục, mang xe đến: xe a bị chảy dầu trợ lực lái phải xử lý - phải sửa thôi. mất 3 ngày nằm kho khi đến lấy xe:xe anh em láng lại và thay phớt trợ lực hết 1,6T + hộp dầu và công 400k=2T. (thằng em ở chợ giời báo 2,2T cả bộ mới cứng).
Trong lúc xe nằm kho nhà cháu sơ ý để quên ví trên xe (vì cũng nghĩ là gara quen nên để hôm sau mới ra lấy). Khi nhận xe và ví về thấy ví được "chăm sóc" quá kỹ, ko còn một đồng nào trong ví kể cả những đồng tiền lẻ xin lộc khi đi lễ đến những đồng 2$ may mắn. Tổng thiệt hại 5T, gọi điện ra cho ông e chủ gara được ông e chia bùn và trách tại sao anh lại để quên ví!
Sau một tuần chạy được một cuốc Tuyên quang lại phải đổ hêt 2 hộp dầu trợ lực lái, cố lết về đến nơi đưa vào: em sẽ cho tháo ra làm lại và bảo hành cho a. mất 3 ngày nằm kho được thông báo "sao anh đổ nước vào bộ trợ lực lái xe của anh nên ko bảo hành - hêt 1T". Ba máu sáu cơn nổi lên nhà cháu chửi cho một trận và được nghe an ủi: đấy là e nói để anh hỗ trợ còn ko thì gara em chịu.
Lắp xong chạy thử thấy kêu ken két, sợ quá hôm sau lại đưa vào được phán chết bơm dầu trợ lực lái, nếu thay chuẩn bị 2,5T. Rút kinh nghiệm nhà cháu gọi ông em bán đồ ở Chợ giời được báo hàng xịn 1,2T mang đến tận nơi. Gọi ông e mang đồ đến vào lúc cuối giờ chiều, đang chờ thì thấy thợ ở gara kiểm tra và phán: ko phải chết bơm trợ lực mà chêt puly nối, lại phai diện bảo ông em mang đồ về.
sáng hôm sau đến gara đã thấy xe làm xong được báo xe anh hết 1,2T tiền thay puly. khi lấy xe về thấy máy nổ cứ rồ lên, ăn xăng như uống bia (200k tiền xăng đi được 60km) và lại được thêm cái tật khoang máy cực nóng, nóng đến nỗi chạy chậm một lúc là chân côn bị bó cứng và khi qua sóc mạnh lại hở cổ bô nổ to như công nông. Chiều nay nhà cháu vừa mang xe tới để kiểm tra bệnh được phán phải thay ruột gà bô -400k.
Nhưng với tình hình này chắc ngày mai nhà cháu phải mang xe qua Trung Yên thôi. Hi vọng tìm được gara ruột chứ gặp mấy thằng gara củ chuối chán quá rồi.
Rất mong các bác trong OF thành lập topic để anh em gặp được gara ruột và treo bím hết những gara củ chuối đi.

tailieu

Xe tăng
Vấn đề ở đây là nó không bắt đúng bệnh và thay đò của người ta vô tội vạ. Cái kiểu thay đồ của người này để lắp vào xe của người kia. ăn hai lần mà không phải bỏ vốn ra mua đồ.

Taihoatu

Xe lăn
xin chia buồn cùng cụ chủ thớt, nhân tiện than việc của nhà cháu. Con vợ hai của của nhà cháu mua qua gara Minh Thắng (đường Lê Văn Lương, đối diện doanh trại quân đội). Khi bán chủ gara có nói a yên tâm, mua xe của e e sẽ hỗ trợ việc sửa xe. Mua được 3 ngày, chưa làm xong giấy tờ mua bán nhà cháu được gạ: a thay lá côn, bàn ép đi cho nhẹ chân côn. ừ thì thay - em giúp a ko lấy tiền công - 2T thôi (mấy hôm sau thằng em chuyên bán đồ tại chợ giời báo giá chi 750k cả bộ).
20 ngày sau thì nhà cháu thấy dầu trợ lực lái cứ hết, phải đổ liên tục, mang xe đến: xe a bị chảy dầu trợ lực lái phải xử lý - phải sửa thôi. mất 3 ngày nằm kho khi đến lấy xe:xe anh em láng lại và thay phớt trợ lực hết 1,6T + hộp dầu và công 400k=2T. (thằng em ở chợ giời báo 2,2T cả bộ mới cứng).
Trong lúc xe nằm kho nhà cháu sơ ý để quên ví trên xe (vì cũng nghĩ là gara quen nên để hôm sau mới ra lấy). Khi nhận xe và ví về thấy ví được "chăm sóc" quá kỹ, ko còn một đồng nào trong ví kể cả những đồng tiền lẻ xin lộc khi đi lễ đến những đồng 2$ may mắn. Tổng thiệt hại 5T, gọi điện ra cho ông e chủ gara được ông e chia bùn và trách tại sao anh lại để quên ví!
Sau một tuần chạy được một cuốc Tuyên quang lại phải đổ hêt 2 hộp dầu trợ lực lái, cố lết về đến nơi đưa vào: em sẽ cho tháo ra làm lại và bảo hành cho a. mất 3 ngày nằm kho được thông báo "sao anh đổ nước vào bộ trợ lực lái xe của anh nên ko bảo hành - hêt 1T". Ba máu sáu cơn nổi lên nhà cháu chửi cho một trận và được nghe an ủi: đấy là e nói để anh hỗ trợ còn ko thì gara em chịu.
Lắp xong chạy thử thấy kêu ken két, sợ quá hôm sau lại đưa vào được phán chết bơm dầu trợ lực lái, nếu thay chuẩn bị 2,5T. Rút kinh nghiệm nhà cháu gọi ông em bán đồ ở Chợ giời được báo hàng xịn 1,2T mang đến tận nơi. Gọi ông e mang đồ đến vào lúc cuối giờ chiều, đang chờ thì thấy thợ ở gara kiểm tra và phán: ko phải chết bơm trợ lực mà chêt puly nối, lại phai diện bảo ông em mang đồ về.
sáng hôm sau đến gara đã thấy xe làm xong được báo xe anh hết 1,2T tiền thay puly. khi lấy xe về thấy máy nổ cứ rồ lên, ăn xăng như uống bia (200k tiền xăng đi được 60km) và lại được thêm cái tật khoang máy cực nóng, nóng đến nỗi chạy chậm một lúc là chân côn bị bó cứng và khi qua sóc mạnh lại hở cổ bô nổ to như công nông. Chiều nay nhà cháu vừa mang xe tới để kiểm tra bệnh được phán phải thay ruột gà bô -400k.
Nhưng với tình hình này chắc ngày mai nhà cháu phải mang xe qua Trung Yên thôi. Hi vọng tìm được gara ruột chứ gặp mấy thằng gara củ chuối chán quá rồi.
Rất mong các bác trong OF thành lập topic để anh em gặp được gara ruột và treo bím hết những gara củ chuối đi.
Tất cả là lỗi của cụ. nó bảo gì cụ thay đấy à. nên mất nhiều tiền là do cụ thôi chứ em còn lâu nhé. Mà cái loại gara lởm này delete đi cho nó nhẹ nợ cụ ạ

VeryGood

Xe điện
Gara Đức Thanh có từ lâu lắm rồi và kỹ thuật hơi bị được.

Cách đây gần chục năm rồi, con Ford transit nhà em chưa mua bảo hiểm đã đối đầu xe máy, kq là vỡ kính, bẹp nắp ca pô và thủng két nước.

Em đưa xe vào Đức Thanh phẫu thuật, Bác Thanh trực tiếp hàn két nước cho em, một chú thợ người nam thì gõ nắp ca pô. Sau 3 ngày xe lại chạy phe phé mà ko ai nhận ra là xe bị tai nạn, chạy thêm 4 năm đến lúc bán mà chả thấy bệnh cũ tái phát.

Hôm nay đọc bài của cụ chủ thớt thấy buồn cho Bác Thanh, chẳng lẽ bây giờ xuống cấp vậy sao.

duytrong

Xe lăn
cụ chửi cả nhà nó rồi còn gì thế cũng hạ hỏa tý rồi ,thế là anh em mình biết mà còn tránh nó ra.cụ mất tý tiền nhưng lợi ích không phải nhỏ.:69:

wavelonton

Xe tải
bác khen, bác chê .........chả hiểu có nên đưa xe vào đây ko nữa:^)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em chưa bao giờ vào đây nhưng cũng xin có tí dưa góp với các bác một số ý kiến:

- Chỉ nên làm ở những Gara quen, nhất là khi bác chơi OF thì nên seach một số Gara của chính anh em OF phục vụ anh em là OK. Kiểu như Aumy, Tienphong được mà.

- Dịch vụ ở Việt nam mình cứ nghĩ an ủi thế này cho nó lành bác ạ:
" Có cống hiến gì thì cống hiến cho anh em hơn là cho mấy cha lạ hoắc lạ hơ "
" Chỗ quen, thân tin tưởng nếu có chưa tốt thì chỗ chưa quen chắc còn kém hơn nhiều"
" Bản thân mấy cụ OF'er là chủ Gara sẽ hiểu, thông cảm cho anh em OF'er hơn và các cụ í cũng sợ bị "đâm" nên chắc làm cẩn thận":)). Mong là như thế!

- Cái mà các bác gọi là chuyên nghiệp em là em ứ thích. Người Việt mình phải có "du di" chút mới khoái. Chứ chuyên nghiệp mọi khâu, iso quản lý này nọ, lấy tró đâu ra tình cảm và sự "du di" khi cần cho anh em. Còn hòng chuyên nghiệp như "khoai Tây" có thẻ VIP hay thẻ Member này nọ ở Việt nam mình còn mơ xa xôi lắm :21:

Về ĐỨC THANH Gara theo em biết:
Bác chủ tên Thanh giờ cũng liệt vào hàng đại gia rồi, chân đi Lexus 570(470) gì đó và cũng hơi bị phong độ :41:. Beer với bác ấy một lần vì nhà cháu suýt là hàng xóm của bác ấy nên nghe bác ấy nói hình như bộ máy Gara bác ấy giờ toàn chạy Au-tô-ma-tic thì phải :P
Có quản lí thay đàng hoàng (Anh Lưu Viết Hồng). Mà ở Việt nam mình quản lí thay chủ thì....toi rồi lượm ơi!!!
Cũng có quen 1 cựu mem OF chuyên "xử" cả đoàn xe của cty này tại Đức Thanh thấy nói là khách VIP lắm, gọi ới phát bác chủ ra hầu Beer ngay:21:. Nhưng như thế chưa đủ oánh giá các bác nhỉ?

TÔM

Xe buýt
Tẩy chay bọn này đi các bác. Tởm quá :mad::mad::mad::mad::mad:

mr.lehung

Đi bộ
chẳng qua là mánh khóe làm ăn thôi, tưởng gặp gà ai ngờ lại là gà chọi hả ^^. hy vọng garage này đọc được bài của cụ để mà chấn chỉnh.

Chào các cụ!.
Em từ nhỏ tới giờ chẳng làm gì ác với ai, ấy vậy mà khi con vợ em nó ốm thì lại bị người ta chăn dắt em uất ức quá. Bản thân em thì chuyện cũng qua hơn tuần rồi nhưng em lên đây kêu khóc là để tránh điều xấu đối với các cụ nào có không may mà vợ ốm.

Chuyện là thế này, con Galloper 7 chỗ của em đang khoẻ mạnh, bỗng sau một chuyến LS _HN thì bị vỡ tio nước mà ông bạn đi không biết, thế là về đến HN nó thổi Zoang các cụ ạ. em cũng không để ý cho đên tận trưa hôm sau, qua đêm máy mát trở lại vẫn đi được một vòng nhưng khi vừa về đến cửa thì nó lăn ra chết. vì nhà gần GRAGE ĐỨC THANH - THÁI THỊNH nên em kéo luôn vào đó. Em cũng nghĩ chắc ốm nhẹ nên đưa vào đó để uống viên kháng sinh là xong. Nhưng khi vào rồi mới biết là nói xin lỗi các cụ nhưng các cụ nhà mình vẫn hay gọi là ""DẴM PHẢI CỨT" em xin kể các cụ nghe như sau

Xe của em máy dầu, đề kêu eng éc, bệnh là không nổ được máy. ấy vậy mà vào đó các THỢ THỊT - ĐỨC THANH làn lông em thế này
4) Xe của anh "chắc phải thay buri sấy" mỗi con chắc chỉ khoảng 200.000 thôi (để em check báo giá đã)

1) việc đầu tiên là cắm cái ắc quy gì đó của xe tải thì phải (lúc đó em mượn can 20l đi mua dầu không để ý (theo tư duy của em thì là đề của em bị sốc điện 24V nên không kêu eng éc được nữa - em không cãi được vì đấy là nhà chúng)
2) việc thứ 2 là tháo đề của em ra, mới chỉ cháy đây chổi than còn lõi thì vẫn đỏ au mầu đồng. nhưng chúng nhất định không sửa mà bắt em thay với giá thế này

Đề của anh rất hiếm, em thay anh đề bãi với giá 3.600.000 vậy mà giờ em đã biết đề của em ngoài thị trường hơi bị nhiều và giá chưa đến 1/2 giá đó.

Em sock quá, công với việc trời nóng nực, em chỉ mặt chửi cả nhà nó, rồi bắt nó tháo hết đồ của nó ra em trả lại, gọi điện anh em từ hà tây về kéo xe qua GARA khác. kết quả em bị bọn chó đấy chăn thế này

Tổng thiệt hại là: 715.000 (xe tháo bung bét, phải kéo về) sau khi qua chỗ khác, thông lại bơm nhiên liệu, sửa đề, thay Zoang, lặt vặt không hết bao nhiêu mà xe em chạy phe phé.

Em muốn viết chi tiết thế này để cụ nào ít biết về bệnh tật của vợ mình tránh được những thằng bác sĩ lởm như "GARAGE ĐỨC THANH _ THÁI THỊNH" Mong các cụ loan tin

ok. thanks bác e loa cùng bác cái bọn làm ăn thất đức này. ANH E TRÁNH XA CÁI BỌN GARA ĐỨC THANH - THÁI THỊNH RA NHÉ. ỦNG HỘ BÁC CHỦ NHIỀU VÌ ĐÃ LÀM CHUỘT BẠCH GIÚP A E! VODKA BÁC!

Game Over

Xe điện
Ghi nhận thông tin của cụ chủ thớt,để thu thập thêm thông tin về gara này xem thế nào ợ!

congtuanhtrang

Xe buýt
Chào các cụ!.

Ối giời nhà em ở thái thịnh nè....thank cụ nha