[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

banhbeo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu răng ko bị đâm lệch thì ko nên nhổ cụ ạ, rất hại sức khoẻ, răng càng nhiều càng tốt cho tiêu hoá khi nhai cơm tiết ra dịch vị
Em ra nha khoa nó toan tư vấn nhổ đi

duytuanlaw

Xe hơi
Đá lên cảnh báo cộng đồng về nạn nha tặc và marketing nha tặc trên diễn đàn.

Imex

Xe tải
Nó tự ý đục răng em ra, rồi nói phải bọc thôi, bảo nó trám lại nó không thèm trám đó cụ, chẳng lẽ cứ để thế, xong nó gạ bọc bằng được. Răng đang đều đẹp nó ốp cho 3 quả răng sứ vào, nói không cay sao được.
Rõ khổ cái thân con người hiện đại! Cứ phải làm người thông minh trên mọi lĩnh vực cụ nhỉ? 😀

TieuFu

Xe container
Đá lên cảnh báo cộng đồng về nạn nha tặc và marketing nha tặc trên diễn đàn.
Lão đá vậy chúng rút vào hoạt động bí mật đấy, mà khéo lại có bảo kê chứ chả chơi ! Kkk

TieuFu

Xe container

duytuanlaw

Xe hơi
Rõ khổ cái thân con người hiện đại! Cứ phải làm người thông minh trên mọi lĩnh vực cụ nhỉ? 😀
Đây em biết kiến thức về y học và răng miệng rồi, vẫn bị nó vặt răng. Chứ nếu không biết gì thì đã không cay cú. Âu cũng là vì đặt niềm tin nơi thành viên diễn đàn, k đề phòng gì.

Imex

Xe tải
Nha sĩ chân chính họ gọi đây là sứ bồn cầu, mở miệng ra thối vkl. Hầu như ai làm răng sứ sau cũng hối hận, có người vừa mài chục cái chuẩn bị bọc, đã khóc thét lên khi nhìn răng mình lành lặn - từ đây vĩnh biệt.
Trừ bệnh lý, chứ 70% phòng nha bây giờ, toàn gạ nạn nhân có sâu tý răng cũng bọc sứ. Tựu chung nói y đức là quá xa xỉ với bọn này!!
Đồng tiền khoẻ quá, đánh bại nhân cách 🙃

duytuanlaw

Xe hơi
Đồng tiền khoẻ quá, đánh bại nhân cách 🙃
Chúng vốn không có nhân cách bác ạ. Nhưng em nghĩ kiếm tiền kiểu thế, được bao nhiêu sau cũng phải nôn ra thôi, nó sẽ bù trừ vào có thể tai nạn, sức khoẻ của chúng và gia đình.

Imex

Xe tải
Chúng vốn không có nhân cách bác ạ. Nhưng em nghĩ kiếm tiền kiểu thế, được bao nhiêu sau cũng phải nôn ra thôi, nó sẽ bù trừ vào có thể tai nạn, sức khoẻ của chúng và gia đình.
Nhân chi sơ tính bản thiện mà cụ! Càng nhớn mới càng loà mắt thôi ạ! Cụ tin vào luật nhân quả, em không tin lắm, nhưng cũng chỉ chép miệng tự trách mình ngu khi biết bị lừa🤣

DonaldTrump79

Xe tăng
Siêu lợi nhuận đấy, chi phí tiền phôi, công làm sứ, nhổ, mài, lắp chắc dưới 1 triệu/răng :) mà khách làm xong toàn khoe là mới đầu tư quả răng 8 triệu, rồi hơn chục củ một chiếc lại còn nhe răng cười sáng lóa luôn :))
Em úp hai cái răng toàn sứ hàm trên dưới đối diện nhau năm 2017 có 2,5tr ở quê, chộm vía được cái đến giờ chức năng nhai vẫn ổn chưa rơi mất cái nào :)

Rickyman

Xe điện
Chả thế mà con mẹ gì tên Hường nha khoa nổi như cồn trên FB, lịt mẹ bây giờ nó chạy quảng cáo cả trên youtube nữa, nhìn ngứa mắt vãi lol

minhnguy

Xe hơi
Em cách đây vài năm bị áp xe 1 cái răng hàm phải nhổ, vào Hồng Ngọc làm răng giả. Họ mài răng bên cạnh để bắt cái răng giả vào, nhưng gần đây em thường xuyên bị mắc thức ăn vào đó rất khó chịu. Hôm rồi đang ăn cơm thì cái răng giả kia nó bung ra, cái răng bị mài để răng giả bám vào nhọn hoắt, kiểu bị vỡ 1 phần. Giờ tự dưng em có khuyết 2 cái răng hàm 1 bên, hic.
Các cụ hiểu biết cho em hỏi phương án xử lý ntn là tốt nhất ạ, chỗ nào làm răng giả uy tín chứ thế này thì tèo.

kimma

Xe điện
Tôi bọc sứ 1 chiếc răng cửa ,do bị chết tủy nên răng ngả màu thâm dần. làm từ hồi 2005 đến giờ vẫn không có vấn đề gì sảy ra cả. Chịu khó đi nha sỹ 2 lần 1 năm để lấy cao răng đi kẻo hối hận. Tôi từng quên 2 năm không đi lấy mà bị cao răng nó ăn sâu xuống phía dưới 1cm. nên phải dùng liệu pháp lấy sâu xuống dưới. vừa ê ẩm lại vừa mất thời gian và chút ít tiền bạc. tổng cộng 5 lần đến nha sỹ trong năm, nếu ko hậu quả sẽ là miệng luôn thum thủm. rỗng chân răng và bay mất cả hàm sau 1 thời gian nữa.
sau lần đó đánh răng không bị chảy máu nữa. Nên CCCM nào mà đánh răng bị chảy máu thì nên đi kiểm tra kỹ càng , chụp hình là nó hiện rõ nhất.

kimma

Xe điện
Em cách đây vài năm bị áp xe 1 cái răng hàm phải nhổ, vào Hồng Ngọc làm răng giả. Họ mài răng bên cạnh để bắt cái răng giả vào, nhưng gần đây em thường xuyên bị mắc thức ăn vào đó rất khó chịu. Hôm rồi đang ăn cơm thì cái răng giả kia nó bung ra, cái răng bị mài để răng giả bám vào nhọn hoắt, kiểu bị vỡ 1 phần. Giờ tự dưng em có khuyết 2 cái răng hàm 1 bên, hic.
Các cụ hiểu biết cho em hỏi phương án xử lý ntn là tốt nhất ạ, chỗ nào làm răng giả uy tín chứ thế này thì tèo.
implant là liệu pháp tốt nhất dành cho Cụ. Nên kiếm nha khoa nào uy tín tốt. Tiền nào của đó cả.