[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

duytuanlaw

Xe hơi
Nếu nói hệ lụy thì chưa chắc e làm, ca e cũng người quen cụ ạ, chỉ vì chút bốc đồng muốn đẹp e đã chui đầu vào giọ và giờ ân hận ko nguôi, điểm khác nhau giữa e và cụ là 1 bên chủ động, 1 bên bị động. Trước đó e cũng xin tư vấn của anh Tiến, ở Thụy Khuê về giá cả và sau đó là tư vấn sau khi bọc vì em an uống thấy trệu trạo. A ý cũng mời e ghé qua phòng khám kiểm tra ((.
Người quen làm răng cho e thì 1 mực đảm bảo sẽ ko vđ gì. Nhưng e cũng tin người quá nên giờ ân hận.
Người quen mới ác đấy cụ ạ. Trước khi bị anh nha tặc ép bọc sứ, em đã tham gia vào bao nhiêu hội bọc sứ của chị em, có đứa con gái bị người yêu dụ bọc sứ, bọc 4 năm đi cả hàm trên phải cắm 8 cây implant toàn hàm. Có đứa trẻ con 14 tuổi bị chú họ dụ bọc sứ. Nói chung "Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền".

Nếu em k hiểu biết về răng miệng, thì cũng chẳng có bài bóc phốt này, và càng hiểu biết thì càng hối hận thôi. Sau này sẽ k còn hội bọc sứ, mà sẽ thành hội implant!

L.C.D

Xe container
Em đưa con đi niềng răng, em hỏi bs có tẩy trắng răng em đc ko. Em lấy khuôn hàm và thuốc tẩy rồi về nhà cất tủ 2 tháng rồi chưa tẩy. Lý do là em nghiện uống trà, từ sáng sớm đến đêm em uống trà thay nc lọc, mà tẩy răng phải dừng uống trà. Em chưa sẵn sàng bỏ trà nên viễn cảnh răng trắng vẫn xa vời quá.

meoden85

Xe buýt
Người quen mới ác đấy cụ ạ. Trước khi bị anh nha tặc ép bọc sứ, em đã tham gia vào bao nhiêu hội bọc sứ của chị em, có đứa con gái bị người yêu dụ bọc sứ, bọc 4 năm đi cả hàm trên phải cắm 8 cây implant toàn hàm. Có đứa trẻ con 14 tuổi bị chú họ dụ bọc sứ. Nói chung "Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền".

Nếu em k hiểu biết về răng miệng, thì cũng chẳng có bài bóc phốt này, và càng hiểu biết thì càng hối hận thôi. Sau này sẽ k còn hội bọc sứ, mà sẽ thành hội implant!
E đang tính nhổ 2 cái răng khôn mà còn chần chừ mãi cụ ah.

longtu210

Xe điện
Nhất là bọn marketing trên mạng, đặc biệt về sức khoẻ hay răng miệng, nghe chúng nó bốc phét là chết lần 1, mua hàng hay sử dụng dịch vụ của chúng nó là chết lần 2, để lại hậu quả lớn tới sức khoẻ hay răng miệng là chết lần 3.

Chữa đi dễ dàng, chữa lại khó, như trường hợp của em là hết cách. Các cụ cần tỉnh táo đề phòng nha!
Xử lý xong chưa c ?

banhbeo

[Tịch thu bằng lái]
Nha tặc suốt ngày bảo em nhổ răng khôn

HTDA

Xe buýt
Nếu răng ko bị đâm lệch thì ko nên nhổ cụ ạ, rất hại sức khoẻ, răng càng nhiều càng tốt cho tiêu hoá khi nhai cơm tiết ra dịch vị
Sao e nghe bảo răng đó ko có chức năng gì trong việc nhai, thậm chí còn gây hôi miệng nếu vs ko kỹ. 4 răng 8 của e mọc ok, ko gây đau đớn gì nhưng kể cả bs RHM Tư cũng khuyên nhổ. Nhưng e vẫn chần chừ, e vẫn đang buồn quả bọc sứ nên chả muốn động đến.

HTDA

Xe buýt
Vớ vẩn đấy cụ, e hối hận vì đã nhổ răng khôn đây này, các bộ phận cơ thể hầu hết đều có công dụng cả. Hàm răng kín khít chức năng nhai và tiêu hoá sẽ tốt hơn, chưa kể cụ nhổ răng khôn khả năng răng khác sẽ bị mọc lệch ko đều, như e nhổ 1 răng khôn làm răng trên mọc đâm xuống thi thoảng nhai cắn phải má trong chảy máu đau điếng người
À trường hợp nhổ răng khôn sẽ nhổ theo đôi ạ, để răng trên không bị cắm vào lợi dưới, cũng ít khi nhổ 4 cái 1 lúc để răng và lợi dần phục hồi. Đấy là lời các nha sĩ nói với e ạ. ))
Nhưng e cũng thấy bảo răng 8 còn có 1 tác dụng là làm cầu với răng 6 để gắn implant cho răng 7. E hỏi nha sĩ bảo vớ vẩn, cần nhổ 🤣

manuever

Xe buýt
em ủn lên hihi

changbietgi

Xe tải
Vớ vẩn đấy cụ, e hối hận vì đã nhổ răng khôn đây này, các bộ phận cơ thể hầu hết đều có công dụng cả. Hàm răng kín khít chức năng nhai và tiêu hoá sẽ tốt hơn, chưa kể cụ nhổ răng khôn khả năng răng khác sẽ bị mọc lệch ko đều, như e nhổ 1 răng khôn làm răng trên mọc đâm xuống thi thoảng nhai cắn phải má trong chảy máu đau điếng người
Nếu răng số 7 còn nguyên vẹn thì nhổ cả 4 cái răng số 8 sớm sẽ tốt hơn. Nhổ muộn thì mới bị hậu quả.

duytuanlaw

Xe hơi
Sao e nghe bảo răng đó ko có chức năng gì trong việc nhai, thậm chí còn gây hôi miệng nếu vs ko kỹ. 4 răng 8 của e mọc ok, ko gây đau đớn gì nhưng kể cả bs RHM Tư cũng khuyên nhổ. Nhưng e vẫn chần chừ, e vẫn đang buồn quả bọc sứ nên chả muốn động đến.
Quả bọc sứ nhiều người trầm cảm khóc ấy chứ. Cụ chơi 24 cái mồm miệng chắc bí bách lắm. Đừng nhổ gì nữa nhé, khổ!

TRANGDC

Xe tăng
Tổng Cụ làm cho bé hết bao nhiêu, và ở RHM bác sĩ nào làm chỉnh răng hay niềng răng đẹp à Cụ
Tổng động viên đến giờ em ko rõ chính xác là bao nhiêu, khoảng 80M thì phải. Còn bác sĩ nào làm đẹp thì em cũng không rõ mấy, lúc đầu BV chỉ định ai thì người đấy khám, sau đó là theo suốt quá trình làm răng. Theo em nếu cụ có đến làm thì lúc đầu cứ đăng ký bác sĩ trưởng khoa mà khám cho chuẩn ah :)

Xe bọ xít

Xe container
Tổng động viên đến giờ em ko rõ chính xác là bao nhiêu, khoảng 80M thì phải. Còn bác sĩ nào làm đẹp thì em cũng không rõ mấy, lúc đầu BV chỉ định ai thì người đấy khám, sau đó là theo suốt quá trình làm răng. Theo em nếu cụ có đến làm thì lúc đầu cứ đăng ký bác sĩ trưởng khoa mà khám cho chuẩn ah :)
Cụ chụp răng bé nhà Cụ sau khi làm E xem nào

duytuanlaw

Xe hơi
Vậy e rằng cụ phải nhổ nốt răng trên rồi.

Xe bọ xít

Xe container
Vẫn chưa tháo niềng cụ ơi, chắc phải ngoài Tết âm, bác sĩ đợt rồi bảo vậy :)
Trước khi làm bộ nhá cháu như vầy ;)
Dạ vâng, E chờ ảnh kết quả xem nó có thay đổi 180 độ ko

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nên theo dõi thường xuyên , nếu nó mọc thẳng thì để nguyên . Nếu nó có ý định đâm ngang sang thằng số 7 thì phải nhổ ngay kẻo hỏng số 7 .

HTDA

Xe buýt
Cụ nên theo dõi thường xuyên , nếu nó mọc thẳng thì để nguyên . Nếu nó có ý định đâm ngang sang thằng số 7 thì phải nhổ ngay kẻo hỏng số 7 .
Cụ ơi, nếu nó mọc hết rồi, răng số 8 của em hơn chục năm nay ko đau, ko vđ gì thì có coi là ổn định ko? Liệu theo thời gian, nó có lệch và làm ảnh hưởng tới răng số 7 không ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ ơi, nếu nó mọc hết rồi, răng số 8 của em hơn chục năm nay ko đau, ko vđ gì thì có coi là ổn định ko? Liệu theo thời gian, nó có lệch và làm ảnh hưởng tới răng số 7 không ạ?
Trên dưới chạm nhau là hết mọc nữa cụ , thế là êm rồi .

HTDA

Xe buýt
Quả bọc sứ nhiều người trầm cảm khóc ấy chứ. Cụ chơi 24 cái mồm miệng chắc bí bách lắm. Đừng nhổ gì nữa nhé, khổ!
Cụ dùng từ bí bách rất chuẩn, đúng là e có cảm giác đó, ko đau, ê buốt rất nhẹ, thỉnh thoảng lắm lắm mới cảm nhận được, nhưng đúng là có cảm giác chật chội trong mồm, dù nhai bình thường. Thế nên e tự hỏi là có phải lệch khớp không hay răng sứ to hơn răng cũ nên thấy vậy.
E đi khám lại thì nha sĩ kêu ok, ko vđ gì, chỉ có thể chưa quen với hàm răng mới, theo thời gian sẽ hết. Nhưng nay hơn 2 tháng rồi, e chỉ thấy ân hận ((