Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

nhà Đích này bán hàng theo kiểu nắn ngon thì bóp cứng thì nhả
lốp mít cho getz(175/65/R14) ông bạn em thay ở đó mặc cả bớt được 100/lốp=1T/quả (vẫn đầy đủ các dịch vụ kèm theo thay lốp, cân bằng động khí N2)

nguyen_kia

Xe điện
Chia sẻ bức xúc của cụ chủ!
- E chia sẻ bức xúc khi cụ chạy xe ôm tư Autoclub về lại đích lốp rồi đc phán 1 câu ... hàng độc, ko có, may mà ko phải là cụ bay từ SG ra HN cụ nhỉ. E ghét nhất cái kiểu nói bừa thế này.
- Em có vào CH này 1 lần để hỏi mua lốp, cứ khănh khăng là mang xe ra rồi tư vấn cho. Mang xe ra thì gần như là đã đồng y thay đến 99% rồi, ko tư vấn hay hỏ han gì đc nữa. Chuối!

bvhadelpiero

Xe lăn
nhà Đích này bán hàng theo kiểu nắn ngon thì bóp cứng thì nhả
lốp mít cho getz(175/65/R14) ông bạn em thay ở đó mặc cả bớt được 100/lốp=1T/quả (vẫn đầy đủ các dịch vụ kèm theo thay lốp, cân bằng động khí N2)
Chuyện mặc cả thì đúng rùi cụ ơi, vô đó mà không mặc cả thì toai, còn đã mua lốp với lazang thì ở đâu chẳng vậy, phải thay cho khách hàng là đúng rùi!!!

volga1990

Xe tăng
Lưu ngay tên, lần sau có ngờ ngợ là em né khẩn trương

bvhadelpiero

Xe lăn
Chia sẻ bức xúc của cụ chủ!
- E chia sẻ bức xúc khi cụ chạy xe ôm tư Autoclub về lại đích lốp rồi đc phán 1 câu ... hàng độc, ko có, may mà ko phải là cụ bay từ SG ra HN cụ nhỉ. E ghét nhất cái kiểu nói bừa thế này.
- Em có vào CH này 1 lần để hỏi mua lốp, cứ khănh khăng là mang xe ra rồi tư vấn cho. Mang xe ra thì gần như là đã đồng y thay đến 99% rồi, ko tư vấn hay hỏ han gì đc nữa. Chuối!
Em còn quên 1 câu nói nữa của Ông chủ ĐÍCH nói với nhân viên lúc đang làm xe E E xin trình bày nốt cho các CỤ nghe và bình phẩm nhá!!!

"Bỏ đấy đi ăn cơm đã, cái này khoai rồi, để hôm khác rảnh bảo mang quay lại làm chứ h đông khách không làm đc"

Đây quả là câu nói đẳng cấp của 1 ông chủ CH có tiếng các CỤ nhỉ, thê mới gọi là "phục vụ" chứ....!!!!

Chỉnh sửa cuối:

volga1990

Xe tăng
Lão chủ cửa hàng có tâm với nhân viên quá. hé hé

bvhadelpiero

Xe lăn

Ti_Teo

Xe buýt
Em mới thay 2 quả Mít đặc 13 cho con Mor của em chỗ bác skull ở Lê Văn Lương, mặc dù đắt hơn nhà Đích 20k/1 quả nhưng dù sao thì có hơi OF nên cũng yên tâm hơn tí. Thay, cân bằng động, abc ko tính phí, Ắc quy thì rẻ hơn nhà kia. Nói chung là nhiệt tình.

LuckyCar

Xe container
Chuyện mặc cả thì đúng rùi cụ ơi, vô đó mà không mặc cả thì toai, còn đã mua lốp với lazang thì ở đâu chẳng vậy, phải thay cho khách hàng là đúng rùi!!!
Những chỗ này cũng có vụ mặc cả à. Oài, giờ em mới biết, mình gà thật, tránh cho lành. Chia sẻ cái sự bực mình với cụ.

vuahe77

Xe điện
Văn hóa dịch vụ của mềnh chán nhờ...:-L

Badlive

Xe tải
Cứ làm ăn được một thời gian có tý uy tín lại tranh thủ bán uy tín lấy xiền.Chung quy là tại xiền cả thôi,lừa được ai thì lừa.Chán.

bvhadelpiero

Xe lăn
Những chỗ này cũng có vụ mặc cả à. Oài, giờ em mới biết, mình gà thật, tránh cho lành. Chia sẻ cái sự bực mình với cụ.
bá cá với cụ toàn nói giá kênh ít nhât 1 lít, nếu không tỉnh sập bẫy lun...

xe365vn

Xe container
Em chưa thay ắc quy ở chỗ lão này, nhưng theo em thì lốp lão Đích bán giá cực hợp lý đó chứ ạ, ít nhất là rẻ hơn Dân Chủ và vài hiệu ở Nguyễn Phong Sắc kéo dài,đầu đường Chiến Thắng (Hà Đông)...em ví dụ:Quả lốp Michelin 16" Primacy 91W chố khác bán 2150 ngàn, chỗ lão Đích 2030 ngàn.Lốp Nexen 15" Morning Dân chủ bán 1050 ngàn, lão Đích bán 950 ngàn.
đắt hơn bth rồi cụ ơi.. :P
Nhà mình có cụ gì ở Ngọc Khánh cũng chuẩn phết đấy

bvhadelpiero

Xe lăn
đắt hơn bth rồi cụ ơi.. :P
Nhà mình có cụ gì ở Ngọc Khánh cũng chuẩn phết đấy
Cứ thế này chính ra E lại đc ối địa chỉ tin cậy dùng cho sau này, cảm ơn cụ nhìu nhìu nhá...

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Đích lốp ---- nói chung là được cái vị trí....chứ chất lượng cũng thường thôi ah...em cạch nhà này cách đấy mấy năm rùi...bây giờ em toàn làm ở Ngọc khánh.... giá cả đi đôi với chất lượng ./.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chắc gia chủ có chính sách riêng dành cho những đối tượng khách hàng khác nhau: sâu hoặc gà!
cụ này nói có lý, cụ chủ chịu khó vài bữa nữa thì được thế này
Em không quen biết hay thân thiết gì với cụ Đích,mặc dù Michelin Ngọc Khánh cách nhà 300m nhưng có lẽ do làm quen ở đây nên em cũng hay ra cửa hàng này, em may mắn hơn cụ thì phải,em chưa lần nào phải chờ đợi cả mà vào một cái thợ lại làm choăn choắt kể cả lúc em đi Morning hay MDX đến.Nói chung thợ ở đây biết việc và cụ Đích rất nhã nhặn và luôn tươi cười với khách,cái điệu bộ và dáng vẻ của lão Đích này có nóng tính được chắc cũng hơi khó.Cách đây 2 tuần,em đi chiếc Vios xịt lốp bên phụ phía sau và hết ắc quy,lúc đang cua ở ngã 5 CG thì bị chết máy,em gọi cho cụ Đích,ngay lập tức có chú vác ắc quy sang câu nổ bên đường ngay,em đánh xe vào vá 2 miếng,thanh toán 40 ngàn, cũng hợp lý đúng không cụ.
Mai em ra đó lấy quả lốp của Korando, em sẽ phản ánh chuyện này với cụ Đích cho ra nhẽ chuyện của cụ nhé.<):)
:)) :)) :))

gia doi

Xe điện
Em còn quên 1 câu nói nữa của Ông chủ ĐÍCH nói với nhân viên lúc đang làm xe E E xin trình bày nốt cho các CỤ nghe và bình phẩm nhá!!!

"Bỏ đấy đi ăn cơm đã, cái này khoai rồi, để hôm khác rảnh bảo mang quay lại làm chứ h đông khách không làm đc"

Đây quả là câu nói đẳng cấp của 1 ông chủ CH có tiếng các CỤ nhỉ, thê mới gọi là "phục vụ" chứ....!!!!
Sao lại nói thía nhỉ? Khách hàng không còn là thượng đế nữa rùi sao..?

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Ơ nhà bác Del hiền ghê gớm.. Sao trong LPC thì đanh đá thế.. Tưởng thế nào. :P

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
:-L Thực sự mấy hum nay E qua bực mình về cái vụ này, do mấy hum nhà LPC bọn Em bận công việc về việc tổ chức rước GẤU cho 1 LACCER nên E chưa lên để dãi bầy đc, hum nay Em xin trình bày với các CỤ trên này để cảnh giác và cân nhắc:

Chẳng là hum thứ 7 rảnh rỗi Em có mang vợ 2 LAC nhà E đi để cân bằng động lại mấy cái chân và E quyết định ra cửa hàng DICHLOP ở Cầu giấy để bảo dưỡng. Vấn đề thứ nhất khi ra đến đó là 10h30 sáng và Xe Em đến trc rất nhiều xe khác nhưng có lẽ vì không quen bít và cộng thêm vào đó là có lẽ xe Em làm không mất nhìu xiền lắm nên đã đc ưu tiên làm sau cùng trong khi rất nhìu xe đến sau xe E, E đếm sơ sơ khoảng 7 cái...cái đó đã đủ để bực mình nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thui nghe tiếng ở đây làm cũng đc nên đành im tiếng!!!
Cuối cùng rùi Xe Em cũng đc làm vào hồi 11h30 và kết quả cuối cùng là không làm đc j cộng với xe E đã tèo mất 1 con bu lông bắt lốp sau do thợ đã vặn ốc vào nhưng lệch gen mà vẫn cố vặn, sau khi vụ việc xảy ra như vậy, thợ nhà DICHLOP cùng với ông CHỦ đã nói với E rằng "cứ đi như vậy 4 ốc không sao đâu rồi hum nào quay lại Cửa hàng sẽ thay con bu lông khác, cái bu lông này nhà có đầy nhưng do cửa hàng đông khách nên h chưa thay đc". E thấy thế nên cũng akay lắm nhưng thui dù sao người ta cũng lỡ rùi mà tính E không thích loắng ngoằng và E quyết định đánh xe về nhưng vẫn ghê ghê nên đi rất chậm và do rất khó chịu như vậy nên E quyết định đánh xe vô autoclub tại Láng Hạ để làm cho nó ngon nghe lại.
Sau khi vào đó đc sự giúp đỡ của đội ngũ thợ đã tháo đc chiếc bu lông bị lệch và cháy gen đó ra thì gara không có con bu lông ấy và thực tế đã hỏi trên thị trường cũng không có nếu như không đặt trc. Lúc này Em có ĐT cho Ông ĐÍCH chủ CH DICHLOP để hỏi về điều này do lúc trc đã đc nói là CH có đầy thì đc câu trả lời rằng "CÓ" và bảo E mang con bu lông mẫu đó quay lại CH để lấy mẫu, thế là Em lại bắt xe ôm quay lại cửa hàng cùng hàng mẫu nhưng thật quá cay khi quay lại đó, sau khi mấy ông thợ (trong đó có cả thợ cả cao cao E không bít tên) sau khi xem xét 1 hồi thì trả lời ngắn gọn rằng, "hiếm lắm, ốc này độc, không có đâu...A cứ chạy tạm thế đi không sao cả...":-L:-L:-L
Vậy là thôi, Em đành ngậm đắng nuốt cay trở về mặc dù trong làng ấm ức nhưng lúc đó quá vội để về lo chuyện của LPC nên đành tự nhủ "của đi thay người"
Nhưng dù sao cuối cùng con ốc đó cũng chỉ mất có 2 gen nên tại autoclub đã khắc phục giúp Em, gen lại bu lông ngon nghẻ và lắp vào bình thường

Em viết bài có hơi dài nhưng các CỤ thông cảm, thực sự đây là lời cảnh báo quá thực lòng của Em để các CỤ đừng có dại quay vào đây..."thợ và chủ đều cực ẩu và vô trách nhiêm" nói chung có thể nói "làm ăn không có lương tâm và chỉ vì tiền"
Sao bác ko gọi hội đến cho nó mấy phát vào alo. Lỗi của nó chứ của mình đâu.. MK. Đọc mà thấy ức chế.

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế bác ko cho cái địa chỉ với cái mẹt nhà đấy lên đây thì ai biết mà tránh.. Cảnh báo kiểu gì?? ;))