Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

fuxe

Xe container
quả thực mà như cụ chủ thớt giãi bày thì em cũng đến sợ mấy ông "*** lốp" này^:)^, mời cụ chủ 1 ly cho đỡ bực cái cửa mình

HoangCivic

Xe hơi
Hic em toàn qua chỗ thằng bạn nên ok, chưa bao giờ qua chỗ ko quen

silverhair117

Xe tăng
Đích Lốp số 52 Cầu Giấy à! Chỗ đấy chật chội mà dịch vụ có lúc ẩu vậy thì mất dần hết uy tín. Chỉ được cái dễ nhòm thấy cho mấy ai tiện đâu làm đó!

chèo bẻo

Xe tải
Chắc gia chủ có chính sách riêng dành cho những đối tượng khách hàng khác nhau: sâu hoặc gà!

Chuẩn đấy chủ thớt là gà thì bị bọn nó vặt lông còn lính già chơi lâu đương nhiên là được ưu đãi - đó cũng là cái thường tình của xã hội bây giờ 8->:)

Hến Bột

Xe buýt
Cách đây 3 tháng nghe theo các cụ trên OF nhà cháu cũng đưa xe vào đây đề nghị kiểm tra 2 lốp sau vì thấy: lốp sau bên lái cứ 02 tuần phải bơm 1 lần, lốp sau bên phụ 2-3 ngày bơm 1 lần. Khi đưa xe vào thợ hỏi và tháo ra kiểm ra rất nhanh. Tuy nhiên, chỉ kết luận lốp sau bên phụ bị dính đinh phải vá, lốp sau bên lái không thấy gì. Nhà cháu đồng ý vá; cũng rất nhanh chỉ 10-15' thợ đã bảo xong. Nhà cháu gọi chè chén ở bên cạnh chưa kịp uống hết; vào phòng trả tiền cụ Đích (không rõ có đúng không, thấy còn trẻ, béo và vui vẻ) nói 50.000đ. Nhà cháu trả tiền rồi biến (nhưng thú thực đễn bây giờ vẫn không rõ thợ vá dư nào vì nếu tháo larăng để vá sao nhanh vậy? còn vá dùi thì giá lại đắt thế). Hiện tại lốp sau bên lái vẫn vậy 02 tuần bơm 1 lần. Chẳng biết bình luận sao nữa - kính các cụ!

KIST

Xe tải
Rơi vào tình huống, hoàn cảnh của bác thì đúng là a-cay thật, Mà giờ để thế đi thì khác gì bác ngồi trên lưng tử thần, híc.
Nhưng bác cũng có cái sai, này nhé:

(1) Bác đến trước nhưng lại bị xếp làm sau. Điều này cũng có thể, vì nhỡ đâu mấy cái xe đến sau thì chủ đã gọi điện, đặt hàng đến s]ả vào giờ đấy rồi thì sao? Bác chưa gọi điện hoặc đặt trước mà đến thì làm sau cũng dễ hiểu.

(2) Chủ của hàng đã bảo bác hôm nào đến sẽ làm lại, thay đền cho bác. Vậy bác còn đưa đến của hàng khác để làm thì sao quay lại bắt đền được họ nữa.

Nói thế chứ phải trường hợp của bác nếu là em chắc em cũng... chả biết nên làm thế nào. Hạ hỏa đi bác. Mà đẩy con xe đấy đi, mua con xe chạy thuế, chạy Tết cho lành.

Tuan nguyen

Xe buýt
Rơi vào tình huống, hoàn cảnh của bác thì đúng là a-cay thật, Mà giờ để thế đi thì khác gì bác ngồi trên lưng tử thần, híc.

(1) Bác đến trước nhưng lại bị xếp làm sau. Điều này cũng có thể, vì nhỡ đâu mấy cái xe đến sau thì chủ đã gọi điện, đặt hàng đến s]ả vào giờ đấy rồi thì sao? Bác chưa gọi điện hoặc đặt trước mà đến thì làm sau cũng dễ hiểu.

(2) Chủ của hàng đã bảo bác hôm nào đến sẽ làm lại, thay đền cho bác. Vậy bác còn đưa đến của hàng khác để làm thì sao quay lại bắt đền được họ nữa.

Nói thế chứ phải trường hợp của bác nếu là em chắc em cũng... chả biết nên làm thế nào. Hạ hỏa đi bác. Mà đẩy con xe đấy đi, mua con xe chạy thuế, chạy Tết cho lành.
Hôm sau là hôm nào hả cụ??? Chính cụ cũng nói là "như ngồi trên lưng tử thần", nó không sửa cho mình thì mình phải kiếm chỗ khác để sửa, chứ đợi tung bánh xe ra rồi mới đến bắt đền nó à?

TuNam

Xe tải
E cũng hay làm ở Đích Lốp vì gần nhà, có lần gọi vá lốp giữa đường, toàn bơm vá nên cũng chưa phải phàn nàn gì. Có ai thân quen với cụ chủ Đích Lốp thì nhắn cụ ý vào OF giải trình cho bà con tỏ tường.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em thì mới thay ở đấy lần đầu tiên 4 cái lazang đúc. Rẻ hay đắt em cũng chả biết vì không có giá nào làm mẫu. Dưng mà em chạy mấy hôm để ý mất một cái núm Van. Không biết do thợ lắp lỏng rơi mất hay quên lắp từ đầu. Tuần sau quay lại thì em thấy họ đang bận nhưng bác chủ vẫn chạy vào lấy 1 cái mới toe lắp ngay cho em và dặn anh cẩn thựn ko bọn nó nghịch tháo mất. Cơ bản thì em thấy cũng dễ chịu. Hy vọng lần sau có việc đến không bị củ chuối như chủ thớt.

bvhadelpiero

Xe lăn

bvhadelpiero

Xe lăn
Chuẩn đấy chủ thớt là gà thì bị bọn nó vặt lông còn lính già chơi lâu đương nhiên là được ưu đãi - đó cũng là cái thường tình của xã hội bây giờ 8->:)
Cụ nói quá chuẩn lun, từ mai E phải học làm cáo thui chứ hiền với XH này hỏng bét!!!

bvhadelpiero

Xe lăn

Dạ, báo cáo CỤ E cũng trình bày thêm rằng tính E nó cẩn thận lắm, để cái xe đi 4 ốc E không yên tâm tẹo nào mà việc của E k thể k có xe, mà thui cũng may là E mang đi chỗ khác chứ thực sự hum sau quay lại đấy khả năng E hỏng 4 bu lông còn lại rất cao, có khi phải thay cả chân lẫn cẳng ấy cụ ạ...

bvhadelpiero

Xe lăn
Hôm sau là hôm nào hả cụ??? Chính cụ cũng nói là "như ngồi trên lưng tử thần", nó không sửa cho mình thì mình phải kiếm chỗ khác để sửa, chứ đợi tung bánh xe ra rồi mới đến bắt đền nó à?
CỤ nói đúng tâm lý E lun...thà mất thêm tiền vậy còn hơn nguy hiểm đến nhìu thứ sau này!

bvhadelpiero

Xe lăn
Dù sao h cũng hết bực rùi, một lần nữa E xin cảm ơn tất cả các CỤ đã bày tỏ quan điểm với E trong thớt này ạ!!!

CXP

Xe buýt
... xe E đã tèo mất 1 con bu lông bắt lốp sau do thợ đã vặn ốc vào nhưng lệch gen mà vẫn cố vặn, sau khi vụ việc xảy ra như vậy, thợ nhà DICHLOP cùng với ông CHỦ đã nói với E rằng "cứ đi như vậy 4 ốc không sao đâu rồi hum nào quay lại Cửa hàng sẽ thay con bu lông khác, cái bu lông này nhà có đầy nhưng do cửa hàng đông khách nên h chưa thay đc".

..."hiếm lắm, ốc này độc, không có đâu...A cứ chạy tạm thế đi không sao cả...":-L:-L:-L
Dù cụ chủ thớt tuyên bố đã hết bực rồi nhưng em vẫn thấy lăn tăn nên lục các thớt cũ ra xem lại vì nói thật là đọc bài của cụ em chợt nhớ tới một thớt quảng cáo cảm biến áp suất lốp mà em đọc gần đây (các cụ xem link nhé)
http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop?highlight=

Em cũng copy ra đây một đoạn trong cái quảng cáo đó để các cụ đọc "mỳ ăn liền" cho nhanh:
Sau khi lắp van cảm biến TPMS cần lưu ý là trọng lượng của sensor = 22,5g đồng nghĩa với việc phải cân bằng lại 4 bánh do lúc này vành xe sẽ bị lệch bởi chính đối trọng của Sensor gắn thêm này tránh hiện tượng rung tay lái khi xe chạy ở tốc độ cao, sau khi lắp và đưa vào máy cân bằng bánh, máy sẽ đọc và chỉ ra trọng lượng đối trọng cần thêm (miếng chì) vào đúng tọa độ cần gắn mà máy đã xác định.

Theo thông tin quảng cáo thì vì sensor của cảm biến này nặng 22,5g nên sẽ làm lệch bánh xe, vì vậy phải lắp miếng đối trọng và cân bằng lại bánh. Đằng này lại thiếu hẳn một con ốc (trọng lượng chắc chắn hơn 22,5g) nên em dự vừa không an toàn vì bánh không được bắt chắc vào trục, vừa không an toàn vì trọng tâm bánh xe bị lệch. Em cũng dự là cả chủ và nhân viên của một cửa hàng chuyên làm lốp đều không thể không biết tới điều này. Cho nên kụ hvhadelpiero kết luận "thợ và chủ đều cực ẩu và vô trách nhiệm" em thấy cũng không sai. Còn nếu DICHLOP nói rằng kg biết chuyện này thì em thấy cũng kg đủ tin cậy để "chọn mặt gửi ... lốp".

Trước đây em cũng đã từng nghe một số người nói tốt về giá cả và chất lượng dịch vụ của DICHLOP, cũng định khi nào cần thay lốp thì hàng này sẽ là một lựa chọn. Nhưng qua chuyện này em sẽ nghĩ lại.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em tưởng nơi này làm ăn uy tín, lái xe cơ quan em chuyên mua lốp, accu, vá lốp tại đây !

anhtho

Xe ngựa
Em cũng đọc qua bài của cụ chủ. Thực ra lúc đông khách thì cũng khó mà chăm sóc tốt được cho các thượng đế. Mà họ phải thế nào mới đông chứ, có phải không các cụ. Đến chỗ này thì em thấy chưa bức xúc gì lắm.
Nhưng cái đoạn chỉ có vặn ra rồi vặn vào mà hỏng con ecu thì thật là quá tệ. Và rất tệ, cực tệ hơn nữa là khi đó lại bảo cứ chạy đi. Nhà sản xuất bố tri 5 con ecu là lực nó dàn đều thành 5 góc, nếu 4 con là sẽ dàn đều 4 góc. Đằng này 5 con nhưng thiếu 1 con, lực xiết sẽ không cân bằng. Nếu là trên đường trường bị hỏng, phải chạy tạm thì còn chấp nhận được, chứ ngay tại gara, nếu là em, em sẽ phải chạy đôn chạy đáo tìm bằng được con ecu thứ 5 đó để lắp cho người ta chứ, sao lại bảo chạy tạm, nó có phải mấy con vít lắp vỏ thùng loa hay CPU đâu mà bảo thiếu thì kệ, cái bánh nó chịu lực lớn và tốc độ cao chứ đâu phải chơi.
Ở HN, em biết một số quán ăn lúc đầu đông khách, sau cứ vắng dần, mọi thứ vẫn thế: địa điểm, giá cả, món ăn... nhưng mỗi thứ kém đi một tí, sự phục vụ thiếu cẩn thận một tí... thế là khách hàng ko muốn quay lại nữa. Tiền thuế cao, thuê mặt bằng cao .. mà lại vắng khách bảo sao không sập tiệm?

vuahe77

Xe điện
Cách đây 3 tháng nghe theo các cụ trên OF nhà cháu cũng đưa xe vào đây đề nghị kiểm tra 2 lốp sau vì thấy: lốp sau bên lái cứ 02 tuần phải bơm 1 lần, lốp sau bên phụ 2-3 ngày bơm 1 lần. Khi đưa xe vào thợ hỏi và tháo ra kiểm ra rất nhanh. Tuy nhiên, chỉ kết luận lốp sau bên phụ bị dính đinh phải vá, lốp sau bên lái không thấy gì. Nhà cháu đồng ý vá; cũng rất nhanh chỉ 10-15' thợ đã bảo xong. Nhà cháu gọi chè chén ở bên cạnh chưa kịp uống hết; vào phòng trả tiền cụ Đích (không rõ có đúng không, thấy còn trẻ, béo và vui vẻ) nói 50.000đ. Nhà cháu trả tiền rồi biến (nhưng thú thực đễn bây giờ vẫn không rõ thợ vá dư nào vì nếu tháo larăng để vá sao nhanh vậy? còn vá dùi thì giá lại đắt thế). Hiện tại lốp sau bên lái vẫn vậy 02 tuần bơm 1 lần. Chẳng biết bình luận sao nữa - kính các cụ!
Em không phải là thợ nhưng trường hợp như của kụ có thể giống xe của em và em đã xử lý dứt điểm rồi:
Có thể là do mép của lazang bị ô xi hóa nên nó "sùi mào gà"=)) em fun tí!
Kụ ra bất kể hàng vá xe ô tô nào nhờ họ kiểm tra lốp xem có thủng không nếu không thì tháo lốp ra đánh sạch cái mép lazang bằng giấy nhám rồi vệ sinh sạch sẽ. Lắp vào kụ thử bọt xà phòng vào mép sau khi bơm hơi là chắc ăn.
Chúc kụ thượng lộ bình an!

Viking

Xe điện
Đắt nhề
Hôm rồi cháu qua Sơn Tóc Đỏ
Bẩu "Mấy đứa xem cho anh, con này cứ 2 tuần sụt 6 lạng, mỗi lốp phụ sau là không sao, xem cả lốp sơ cua nữa"
Các bạn lôi ra kiểm tra kết lụn 3 lốp đang chạy 3 lỗ, lốp sơ cua 1 lỗ, 1 chân van toi.
30' sau xong cả.
100K
Tính ra có 20K/nốt
hế hế

yamaha-x8

Xe tăng
E là e ngónng tin của bác OMEGA09 cơ, ko biết tình hình ra răng??????