Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

bvhadelpiero

Xe lăn
Thằng Đích Nốp nó bán đắt lòi ra mà, thợ toàn thằng tay to :-|
Vấn đề ở chỗ đắt là 1 chuyện nhưng thái độ như thế bố ai chịu đc!!! đành rằng mình mất xiền cũng phải đềnh huềnh chứ phải không LACCER!!! Cảm ơn nhà mình nhá!!!%%-

luklak

Xe điện
Chuyên kinh doanh về lốp ô tô mà bảo chạy 4 ốc cũng như 5 ốc đúng là loại bất lương, chủ còn MD thế thì trách gì thợ nữa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng cạch chỗ này mấy năm rồi, ko dám bén mảng nữa.

Vị trí khá thuận tiện nên nhiều xe vãng lai, thợ làm cực ẩn và ko có trách nhiệm là cảm nhận của em khi vào đây. Thôi em té!

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
:-L Thực sự mấy hum nay E qua bực mình về cái vụ này, do mấy hum nhà LPC bọn Em bận công việc về việc tổ chức rước GẤU cho 1 LACCER nên E chưa lên để dãi bầy đc, hum nay Em xin trình bày với các CỤ trên này để cảnh giác và cân nhắc:

Chẳng là hum thứ 7 rảnh rỗi Em có mang vợ 2 LAC nhà E đi để cân bằng động lại mấy cái chân và E quyết định ra cửa hàng DICHLOP ở Cầu giấy để bảo dưỡng. Vấn đề thứ nhất khi ra đến đó là 10h30 sáng và Xe Em đến trc rất nhiều xe khác nhưng có lẽ vì không quen bít và cộng thêm vào đó là có lẽ xe Em làm không mất nhìu xiền lắm nên đã đc ưu tiên làm sau cùng trong khi rất nhìu xe đến sau xe E, E đếm sơ sơ khoảng 7 cái...cái đó đã đủ để bực mình nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thui nghe tiếng ở đây làm cũng đc nên đành im tiếng!!!
Cuối cùng rùi Xe Em cũng đc làm vào hồi 11h30 và kết quả cuối cùng là không làm đc j cộng với xe E đã tèo mất 1 con bu lông bắt lốp sau do thợ đã vặn ốc vào nhưng lệch gen mà vẫn cố vặn, sau khi vụ việc xảy ra như vậy, thợ nhà DICHLOP cùng với ông CHỦ đã nói với E rằng "cứ đi như vậy 4 ốc không sao đâu rồi hum nào quay lại Cửa hàng sẽ thay con bu lông khác, cái bu lông này nhà có đầy nhưng do cửa hàng đông khách nên h chưa thay đc". E thấy thế nên cũng akay lắm nhưng thui dù sao người ta cũng lỡ rùi mà tính E không thích loắng ngoằng và E quyết định đánh xe về nhưng vẫn ghê ghê nên đi rất chậm và do rất khó chịu như vậy nên E quyết định đánh xe vô autoclub tại Láng Hạ để làm cho nó ngon nghe lại.
Sau khi vào đó đc sự giúp đỡ của đội ngũ thợ đã tháo đc chiếc bu lông bị lệch và cháy gen đó ra thì gara không có con bu lông ấy và thực tế đã hỏi trên thị trường cũng không có nếu như không đặt trc. Lúc này Em có ĐT cho Ông ĐÍCH chủ CH DICHLOP để hỏi về điều này do lúc trc đã đc nói là CH có đầy thì đc câu trả lời rằng "CÓ" và bảo E mang con bu lông mẫu đó quay lại CH để lấy mẫu, thế là Em lại bắt xe ôm quay lại cửa hàng cùng hàng mẫu nhưng thật quá cay khi quay lại đó, sau khi mấy ông thợ (trong đó có cả thợ cả cao cao E không bít tên) sau khi xem xét 1 hồi thì trả lời ngắn gọn rằng, "hiếm lắm, ốc này độc, không có đâu...A cứ chạy tạm thế đi không sao cả...":-L:-L:-L
Vậy là thôi, Em đành ngậm đắng nuốt cay trở về mặc dù trong làng ấm ức nhưng lúc đó quá vội để về lo chuyện của LPC nên đành tự nhủ "của đi thay người"
Nhưng dù sao cuối cùng con ốc đó cũng chỉ mất có 2 gen nên tại autoclub đã khắc phục giúp Em, gen lại bu lông ngon nghẻ và lắp vào bình thường

Em viết bài có hơi dài nhưng các CỤ thông cảm, thực sự đây là lời cảnh báo quá thực lòng của Em để các CỤ đừng có dại quay vào đây..."thợ và chủ đều cực ẩu và vô trách nhiêm" nói chung có thể nói "làm ăn không có lương tâm và chỉ vì tiền"
Em cũng là khách hàng nhà Đích, để em hỏi lại xem giúp Cụ xem thế nào. Còn cái cậu cao cao gầy gầy mà Cụ nói ten là Út, cậu này là Thợ cứng nhà Đích lốp ạ

bvhadelpiero

Xe lăn
Em cũng là khách hàng nhà Đích, để em hỏi lại xem giúp Cụ xem thế nào. Còn cái cậu cao cao gầy gầy mà Cụ nói ten là Út, cậu này là Thợ cứng nhà Đích lốp ạ
Em k nói về việc cứng hay không cứng mà nói về thái độ làm việc là chính, vậy theo cụ trường hợp của E có chấp nhận đc không, nếu cụ bảo chuyên đó là bình thường E e rằng trong thớt này sẽ có nhìu "đá" bay vèo vèo cũng nên :(

nguyen_kia

Xe điện
Cụ dc nhiều người chia sẻ quá, thế là cụ qua sướng rồi nhé. Nếu đúng ra khi vặn mà để hỏng cả cái ốc là tội lớn lắm rồi. Phải chứng tó bằng hành động sau đó để chuộc lỗi thì cụ chắc chắn sẽ tha thứ, còn CH sẽ đc thêm điểm, vì người Việt mình rất rộng lòng ở khoản này, cơ mà đa phần đều đổ cho .. khách quan: do cái khóa bị cũ rồi, do đông khách quá, ..... rồi có khi còn do cái ốc của cụ đến kì tèo...

chuột 74

Xe điện
chả bít chủ cửa hàng lốp này có tham gia 0F không nhể:-??

anzure

Xe hơi
Cửa hàng này đổi tên thành **** lốp thôi :-bd Sao làm ăn vô trách nhiệm quá thế. Em toàn ra Ngọc Khánh làm thôi.

lx125

Xe tải
Đóng bài thôi các Bác nhỉ vì em chưa thấy hồi âm gì về cái cửa hàng này cả.Theo em thì cho Anh này tạm thời vào sổ đen vậy chờ kết quả thì tính sau.

bvhadelpiero

Xe lăn

dapvocaydan

Xe điện
Cũng lâu rồi em vá lốp ở đó 1 lần nên chẳng biết đánh giá thế nào. Có điều làm ăn kiểu vô trách nhiệm như thế thì mất khách quá. Chia xẻ với tâm trạng của cụ chủ thớt

dapvocaydan

Xe điện
Muốn rót cho cụ chủ thớt nhưng máy nó mắng kinh quá

Game Over

Xe điện
Em chưa qua Mr Dich này bao giờ nhưng nghe một số anh em comment từ trước nên em cũng không có ý định qua địa chỉ này.

ducan

Xe tăng
chia sẻ với cụ Dell nhưng tiên trách kỷ hậu trách nhân , cụ nghĩ là 1 ofer thì vào các cửa hàng có tí tên trên OF là được đối xử đặc biệt ư .....cụ nhầm to rồi , cụ dễ dãi đâm thợ thuyền tưởng cụ là gà , mà gà thì được đối xử thế nào chắc ai cũng hiểu , riêng em đã làm gì thì cũng hỏi han cẩn thận và theo sát tiến độ công việc . Thực chất việc Đich lốp làm cho cụ trong chuyên môn là việc cực nhỏ nhưng do cụ quá dễ dãi dẫn đến thợ thuyền làm ẩu và hỏng việc lớn . Cụ nên rút kinh nghiệm cho những lần sau với tất cả các việc liên quan đến kỹ thuật , mình mềm mỏng nhưng phải cương quyết
@all : Đích lốp , Ngọc Khánh hay bất cứ hàng lốp nào đều có lúc làm tốt và làm ẩu , vấn đề là cách yêu cầu thợ thuyền làm ra sao để họ không dám ẩu là do mỗi người khách chúng ta , đừng dễ dãi quá làm hư thợ . Trên hết các cụ hãy làm những nhà tiêu dùng thông thái , phải biết tự bảo vệ mình hơn là bị dính chưởng rồi lên đây cảnh báo

Prius

Xe buýt
Mọi người nên tẩy chay địa chỉ này ngay, câu nói : "cứ đi như vậy 4 ốc không sao đâu rồi hum nào quay lại Cửa hàng sẽ thay con bu lông khác, cái bu lông này nhà có đầy nhưng do cửa hàng đông khách nên h chưa thay đc" là câu của những kẻ làm ăn chụp giật chứ ngay như Altis của em thợ họ cũng nói 1tr cả 5 con ốc chưa chắc đã có ngay mà phải vào hãng đặt cả tháng kia kìa, hơn nữa con ốc này hỏng là rất hy hữu mà phần lớn do ẩu thôi chính vì thế cho nên nó vừa đắt lại vừa hiếm.
Câu hỏi nữa là tại sao cụ chủ thread không ra Michelin Ngọc Khánh để làm? thợ ở đó vừa chuyên nghiệp vừa cẩn thận, toàn xe xịn ra đấy làm cả! Ngay cái động tác đánh dấu vị trí lốp bằng phấn để tránh nhầm lẫn, rồi đến khi lắp lại bánh vặn ốc vào bằng tay rồi mới đến dùng máy siết sau đó còn xịt dầu bảo dưỡng bề mặt lốp cho bóng là đã thấy rất chuyên nghiệp rồi, em làm ở đây lần đầu tiên nhưng thấy rất hài lòng và vui vẻ.
Riêng nói đến chuyện thiếu ốc em mới nhớ là nhân đây các cụ OF cũng nên cạch mặt cái Gara Long Vũ ở Đường Láng ra luôn nhé!
Do chủ quan và lười vì nó gần nhà để lấy xe cho tiện nên giữa năm em đã sơn ở đấy vừa bị đắt(đắt hơn cả Hãng) vừa xấu lại bị mất đến hơn 10 con ốc vít nhựa các loại ở cản trước và chắn bùn (em sơn lại cản trước) do thợ .....nhảy hay vứt cũng không biết nữa, nhưng cách làm việc kiểu đó thể hiện rất vô trách nhiệm, em phát hiện ra nhắc nhở thì thay cho em toàn vít đểu mặc dù lúc giao xe đã dặn dò rất cẩn thận rồi, cũng với 1 câu rất quen thuộc : "ốc này bọn em có cả rổ đủ loại". thực tế thì như mứt. Về nhà soi kỹ lại mất những chỗ khác tổng cộng khoảng 10 con nữa ^:)^^:)^^:)^
Nếu cân bằng động và thay lốp em Vote cho Michelin Ngọc Khánh.

MoonMax

Xe điện
Rơi vào tình huống, hoàn cảnh của bác thì đúng là a-cay thật, Mà giờ để thế đi thì khác gì bác ngồi trên lưng tử thần, híc.
Nhưng bác cũng có cái sai, này nhé:

(1) Bác đến trước nhưng lại bị xếp làm sau. Điều này cũng có thể, vì nhỡ đâu mấy cái xe đến sau thì chủ đã gọi điện, đặt hàng đến s]ả vào giờ đấy rồi thì sao? Bác chưa gọi điện hoặc đặt trước mà đến thì làm sau cũng dễ hiểu.

(2) Chủ của hàng đã bảo bác hôm nào đến sẽ làm lại, thay đền cho bác. Vậy bác còn đưa đến của hàng khác để làm thì sao quay lại bắt đền được họ nữa.

Nói thế chứ phải trường hợp của bác nếu là em chắc em cũng... chả biết nên làm thế nào. Hạ hỏa đi bác. Mà đẩy con xe đấy đi, mua con xe chạy thuế, chạy Tết cho lành.
Comment với chả tư vấn như cục...

bvhadelpiero

Xe lăn
Cũng lâu rồi em vá lốp ở đó 1 lần nên chẳng biết đánh giá thế nào. Có điều làm ăn kiểu vô trách nhiệm như thế thì mất khách quá. Chia xẻ với tâm trạng của cụ chủ thớt
Muốn rót cho cụ chủ thớt nhưng máy nó mắng kinh quá
Em chưa qua Mr Dich này bao giờ nhưng nghe một số anh em comment từ trước nên em cũng không có ý định qua địa chỉ này.
chia sẻ với cụ Dell nhưng tiên trách kỷ hậu trách nhân , cụ nghĩ là 1 ofer thì vào các cửa hàng có tí tên trên OF là được đối xử đặc biệt ư .....cụ nhầm to rồi , cụ dễ dãi đâm thợ thuyền tưởng cụ là gà , mà gà thì được đối xử thế nào chắc ai cũng hiểu , riêng em đã làm gì thì cũng hỏi han cẩn thận và theo sát tiến độ công việc . Thực chất việc Đich lốp làm cho cụ trong chuyên môn là việc cực nhỏ nhưng do cụ quá dễ dãi dẫn đến thợ thuyền làm ẩu và hỏng việc lớn . Cụ nên rút kinh nghiệm cho những lần sau với tất cả các việc liên quan đến kỹ thuật , mình mềm mỏng nhưng phải cương quyết
@all : Đích lốp , Ngọc Khánh hay bất cứ hàng lốp nào đều có lúc làm tốt và làm ẩu , vấn đề là cách yêu cầu thợ thuyền làm ra sao để họ không dám ẩu là do mỗi người khách chúng ta , đừng dễ dãi quá làm hư thợ . Trên hết các cụ hãy làm những nhà tiêu dùng thông thái , phải biết tự bảo vệ mình hơn là bị dính chưởng rồi lên đây cảnh báo
Mọi người nên tẩy chay địa chỉ này ngay, câu nói : "cứ đi như vậy 4 ốc không sao đâu rồi hum nào quay lại Cửa hàng sẽ thay con bu lông khác, cái bu lông này nhà có đầy nhưng do cửa hàng đông khách nên h chưa thay đc" là câu của những kẻ làm ăn chụp giật chứ ngay như Altis của em thợ họ cũng nói 1tr cả 5 con ốc chưa chắc đã có ngay mà phải vào hãng đặt cả tháng kia kìa, hơn nữa con ốc này hỏng là rất hy hữu mà phần lớn do ẩu thôi chính vì thế cho nên nó vừa đắt lại vừa hiếm.
Câu hỏi nữa là tại sao cụ chủ thread không ra Michelin Ngọc Khánh để làm? thợ ở đó vừa chuyên nghiệp vừa cẩn thận, toàn xe xịn ra đấy làm cả! Ngay cái động tác đánh dấu vị trí lốp bằng phấn để tránh nhầm lẫn, rồi đến khi lắp lại bánh vặn ốc vào bằng tay rồi mới đến dùng máy siết sau đó còn xịt dầu bảo dưỡng bề mặt lốp cho bóng là đã thấy rất chuyên nghiệp rồi, em làm ở đây lần đầu tiên nhưng thấy rất hài lòng và vui vẻ.
Riêng nói đến chuyện thiếu ốc em mới nhớ là nhân đây các cụ OF cũng nên cạch mặt cái Gara Long Vũ ở Đường Láng ra luôn nhé!
Do chủ quan và lười vì nó gần nhà để lấy xe cho tiện nên giữa năm em đã sơn ở đấy vừa bị đắt(đắt hơn cả Hãng) vừa xấu lại bị mất đến hơn 10 con ốc vít nhựa các loại ở cản trước và chắn bùn (em sơn lại cản trước) do thợ .....nhảy hay vứt cũng không biết nữa, nhưng cách làm việc kiểu đó thể hiện rất vô trách nhiệm, em phát hiện ra nhắc nhở thì thay cho em toàn vít đểu mặc dù lúc giao xe đã dặn dò rất cẩn thận rồi, cũng với 1 câu rất quen thuộc : "ốc này bọn em có cả rổ đủ loại". thực tế thì như mứt. Về nhà soi kỹ lại mất những chỗ khác tổng cộng khoảng 10 con nữa ^:)^^:)^^:)^
Nếu cân bằng động và thay lốp em Vote cho Michelin Ngọc Khánh.
CHÁN CHO CÁI LOẠI NÀY! Làm ăn thế sập tiệm sớm thôi.
Comment với chả tư vấn như cục...
Em cảm ơn tất cả các Cụ đã chia xe kinh nghiệm và an ủi, E xin rút kinh nghiệm... Cho Em nợ R các CỤ ná, hết đạn roài, hjhjhj!!! :P

MoonMax

Xe điện
Mời bác ly vang đỏ uống cho máu có sức bơm lên khu vực dùng để nghĩ nhá!!!!

Địa chỉ này LPC bọn cháu cho vào blacklist sau khi chứng kiến thái độ vô trách nhiệm của chủ và thợ sau khi làm xe anh bvhadelpiero.
KHu đấy của cụ ý chuyển đổi công năng thành bể phốt rồi cụ ạ.

Em cũng vừa mời cụ ý ăn tiết canh xong, *** nói đến con cún nhà em nó cũng phải buồn ị.

Chỉnh sửa cuối:

laceti.se

Xe buýt
Em cũng vá ở đây 2 lần 30k/nốt. Em không biết thế nào là cân bằng động nên ko có ý kiến.
Nhưng Đích lốp đệm cho em mấy miếng xốp hết kênh cốp xe (sau khi đặt lốp sơ cua vào, cái này cụ nào đi Lac đều biết), xong lấy em 100k. Thế là đắt hay rẻ hả các cụ?