Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

Dogia

Xe điện
Em cũng chẳng biết là hay hay dở nữa.
Sáng hôm nọ xe bị xịt lốp nên chạy qua Đích lốp bảo vá, lúc đó cũng có nhiều xe rồi, nhưng cậu em chỉ chỗ đỗ và làm ngay chả phải chờ gì, 15' + 50k là xong lên đường, đến giờ chưa xịt lại :-bd

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
em cũng đồng quan điểm với các cụ. cảm tưởng của em khi vào Địch lốp là kiểu làm rất chộp giật . em nghĩ chắc cũng không tồn tại lâu được

ducan

Xe tăng
Rơi vào tình huống, hoàn cảnh của bác thì đúng là a-cay thật, Mà giờ để thế đi thì khác gì bác ngồi trên lưng tử thần, híc.
Nhưng bác cũng có cái sai, này nhé:

(1) Bác đến trước nhưng lại bị xếp làm sau. Điều này cũng có thể, vì nhỡ đâu mấy cái xe đến sau thì chủ đã gọi điện, đặt hàng đến s]ả vào giờ đấy rồi thì sao? Bác chưa gọi điện hoặc đặt trước mà đến thì làm sau cũng dễ hiểu.

(2) Chủ của hàng đã bảo bác hôm nào đến sẽ làm lại, thay đền cho bác. Vậy bác còn đưa đến của hàng khác để làm thì sao quay lại bắt đền được họ nữa.

Nói thế chứ phải trường hợp của bác nếu là em chắc em cũng... chả biết nên làm thế nào. Hạ hỏa đi bác. Mà đẩy con xe đấy đi, mua con xe chạy thuế, chạy Tết cho lành.
xin lỗi nhưng cụ khuyên như mứt ấy , nghe ngứa cả tai

heroesdaubu

Xe điện
Em hay đi làm qua trước cửa nhà Đích lốp nhưng chưa phải vào đấy lần nào. Phục vụ cái kiểu quen thì ưu tiên, lạ thì chém thật lực thì phải tránh thật xa. Lần trước xe bạn em hỏng ắc quy, giới thiệu cho lão skull nhà mình. Thấy phản hồi lại là giá ko biết đắt hay rẻ nhưng phục vụ tận tình chu đáo.
Thôi nếu chẳng may có việc gì liên quan đến lốp thì em cũng tránh Đích lốp thôi.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Đích lốp nà không ổn rồi Cụ chủ ợ...Cụ muốn cân bằng động 4b thì ra bãi xe Ngọc Khánh ổn hơn nhều...Nhà cháu làm ở đấy rồi, giá cả chấp nhận được 50k/quả...làm cẩn thận + dịch vụ chu đáo đấy.....

xedieu

Xe cút kít
Em vá 2 lần: nhanh gọn, trộm vía vẫn ổn. Còn đảo lốp và cân bằng động em toàn ra Michelin Ngọc Khánh.

Pitt

Xe điện
Oài. Mấy lần em định vào chỗ này. Chả hiểu sao lại thôi. Nghe thế này chả biết có nên vào nữa không vì em ở CG

peroxide

Xe buýt
Nhà cháu cũng cảnh báo mang xe ra cửa hàng của OF cũng kô phải là yên tâm đâu nhé. Nhà cháu bị gara ở LH lừa rồi ạ. Bực đến nỗi đang bả matiz mà nhà cháu bắt lắp hết lại, éo cho làm nữa. Lúc vào thì nói hay như đài "yên tâm sẽ lại như mới", lúc làm sai thì nói 1 kiểu (nhà cháu vác cái thước cặp kỹ thuật ra đo khoảng sáng 2 bên - từ nắp capo xuống ba đờ sốc - thì bị lệch 5mm, nên thắc mắc), lại còn đòi thêm tiền rồi bồi thêm 1 câu "xe anh cũ rồi, chỉ thế thôi, mà xe mới nó cũng lệch như thế" mới bực mềnh. Lúc tính tiền thì thu nhanh thế, đến lúc nhà cháu xin cái hóa đơn thì ngồi nặn 30p mới xong (chắc sợ nhà cháu scan rồi mang lên trên này). À mà xe nhà cháu bị xệ ba đờ sốc trước, long cả tai gá 2 bên ra

MsLove

Tháo bánh
Rơi vào tình huống, hoàn cảnh của bác thì đúng là a-cay thật, Mà giờ để thế đi thì khác gì bác ngồi trên lưng tử thần, híc.
Nhưng bác cũng có cái sai, này nhé:

(1) Bác đến trước nhưng lại bị xếp làm sau. Điều này cũng có thể, vì nhỡ đâu mấy cái xe đến sau thì chủ đã gọi điện, đặt hàng đến s]ả vào giờ đấy rồi thì sao? Bác chưa gọi điện hoặc đặt trước mà đến thì làm sau cũng dễ hiểu.

(2) Chủ của hàng đã bảo bác hôm nào đến sẽ làm lại, thay đền cho bác. Vậy bác còn đưa đến của hàng khác để làm thì sao quay lại bắt đền được họ nữa.

Nói thế chứ phải trường hợp của bác nếu là em chắc em cũng... chả biết nên làm thế nào. Hạ hỏa đi bác. Mà đẩy con xe đấy đi, mua con xe chạy thuế, chạy Tết cho lành.
Mời bác ly vang đỏ uống cho máu có sức bơm lên khu vực dùng để nghĩ nhá!!!!

Địa chỉ này LPC bọn cháu cho vào blacklist sau khi chứng kiến thái độ vô trách nhiệm của chủ và thợ sau khi làm xe anh bvhadelpiero.

3_banh

Xe điện
Ngồi hóng đến 7 trang rồi mà chưa có kết luận à các cụ? mấy lần thủng lốp e toàn Hai bà trưng thẳng tiến, chưa lần nào làm cân bằng động và nitơ cả, xe toàn đi trong tp, chả phải cân bằng với nitơ làm gì cho mệt, thợ nó nhỡ tay cái như cụ chủ lại mua bực vào người.

bvhadelpiero

Xe lăn
Ngồi hóng đến 7 trang rồi mà chưa có kết luận à các cụ? mấy lần thủng lốp e toàn Hai bà trưng thẳng tiến, chưa lần nào làm cân bằng động và nitơ cả, xe toàn đi trong tp, chả phải cân bằng với nitơ làm gì cho mệt, thợ nó nhỡ tay cái như cụ chủ lại mua bực vào người.
Cái nè là Em làm cảnh báo cho mọi người thui, còn quan điểm thì tùy từng người mà, nếu hàng quen thân nhìu xiền nữa thì khỏi phải nghĩ các cụ ạ!!! :(

phaocoi

Xe điện
làm ăn như mứt.......được cả chủ lẫn tớ......

bvhadelpiero

Xe lăn

cukiss

Xe điện
Thằng Đích Nốp nó bán đắt lòi ra mà, thợ toàn thằng tay to :-|

viper2007

Xe điện
Em chung nhận xét với bác chủ thớt.
Hôm em bị dính đinh -> xuống hơi, tiện đường ghé vào đó vá. Thằng thợ kích để tháo lốp cần vá (trước bên phụ) thì lốp sau lái nó lại trông hơi bẹp vì tiêu chuẩn lốp xe em có 1.6kg. Cậu chủ bảo thợ tháo luôn bánh đó ra mặc dù em đã can ngăn, chú thợ chỉ cho em "anh ơi có một cái ốc vít đâm vào đây này" mà thực ra nó là con vít bắt tôn dài tầm 1cm. Em biết chắc là tầm đó ko xuyên thủng dc lốp rồi mà nó cứ ép lốp ra. Em đứng cách tầm 4m soi xem chú thợ này làm gì, cũng mò mẫm tìm tòi và ko vá víu gì hết -> lại mang ép lốp vào vành. Thợ định lắp luôn nhưng em yêu cầu cân bằng động rồi mới lắp.

Chủ ra thu tiền, vá 2 phát + cân bằng động 2 phát 130k. Em bảo chủ "lốp kia có vá gì đâu" , hắn quay sang hỏi thằng thợ thì thằng này gân cổ lên bảo có vá. Chẳng nhẽ lúc đấy em lại bắt nó tháo ra xem nó vá chỗ nào, mà lại đang vội. Thôi chi phí cũng ko lớn, dc bài học là ko quay lại đó nữa.

Em nhớ đã 2 lần vá lốp ở Ngọc khánh, thấy họ cứ nghiễm nhiên cân bằng động. Dichlop thì lại ko như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em cũng chẳng biết là hay hay dở nữa.
Sáng hôm nọ xe bị xịt lốp nên chạy qua Đích lốp bảo vá, lúc đó cũng có nhiều xe rồi, nhưng cậu em chỉ chỗ đỗ và làm ngay chả phải chờ gì, 15' + 50k là xong lên đường, đến giờ chưa xịt lại :-bd
Hôm em bị dính đinh -> xuống hơi, tiện đường ghé vào đó vá. Thằng thợ kích để tháo lốp cần vá (trước bên phụ) thì lốp sau lái nó lại trông hơi bẹp vì tiêu chuẩn lốp xe em có 1.6kg. Cậu chủ bảo thợ tháo luôn bánh đó ra mặc dù em đã can ngăn, chú thợ chỉ cho em "anh ơi có một cái ốc vít đâm vào đây này" mà thực ra nó là con vít bắt tôn dài tầm 1cm. Em biết chắc là tầm đó ko xuyên thủng dc lốp rồi mà nó cứ ép lốp ra. Em đứng cách tầm 4m soi xem chú thợ này làm gì, cũng mò mẫm tìm tòi và ko vá víu gì hết -> lại mang ép lốp vào vành. Thợ định lắp luôn nhưng em yêu cầu cân bằng động rồi mới lắp.

Chủ ra thu tiền, vá 2 phát + cân bằng động 2 phát 130k. Em bảo chủ "lốp kia có vá gì đâu" , hắn quay sang hỏi thằng thợ thì thằng này gân cổ lên bảo có vá. Chẳng nhẽ lúc đấy em lại bắt nó tháo ra xem nó vá chỗ nào, mà lại đang vội. Thôi chi phí cũng ko lớn, dc bài học là ko quay lại đó nữa.

Em nhớ đã 2 lần vá lốp ở Ngọc khánh, thấy họ cứ nghiễm nhiên cân bằng động. Dichlop thì lại ko như vậy.
Các cụ vá đắt quá nhỉ, em vá chưa bao giờ >20k (vá 2b còn đắt hơn 4b)
Cái vụ cân bằng động thì có vẻ nhiều nơi lười làm (nếu ko nhắc) chứ ko riêng gì Đích lốp

ninhkent

Xe tăng
em nói thật nghe bác chủ nói đã thấy a cay cho bác chủ rồi, dưng mà nghe mấy lão nhảy vào, nói theo quan điểm cho như rằng bác chủ sai. mấy lão éo phải là con người à. Xe các vị thử lỏng lẻo như thế xem có giống đang trở sẵn cái quan tài không. Còn cái nhà đích gì gì đó thì cạch mặt ra các cụ ạ, cái kiểu làm ăn chộp giật, chủ ko ra chủ, chó không ra chó. Bực mình!!!!!!!!!!!! Lần sau nếu bị, bác cho con ốc vào mồn nó, không cần ăn cơm nữa, ăn con ốc này xong và thay ốc khác vào.

bvhadelpiero

Xe lăn

E SR nhá! bọn này cứ phải gặp tay nào cứng cứng xã hội ấy vào đấy rùi vá mấy miếng ở alo chúng nó là xong...nghe chuyện của cụ E lại bắt đầu akay lại roài!!!x-(

bvhadelpiero

Xe lăn
em nói thật nghe bác chủ nói đã thấy a cay cho bác chủ rồi, dưng mà nghe mấy lão nhảy vào, nói theo quan điểm cho như rằng bác chủ sai. mấy lão éo phải là con người à. Xe các vị thử lỏng lẻo như thế xem có giống đang trở sẵn cái quan tài không. Còn cái nhà đích gì gì đó thì cạch mặt ra các cụ ạ, cái kiểu làm ăn chộp giật, chủ ko ra chủ, chó không ra chó. Bực mình!!!!!!!!!!!! Lần sau nếu bị, bác cho con ốc vào mồn nó, không cần ăn cơm nữa, ăn con ốc này xong và thay ốc khác vào.
hehehe...E đang bực mình nghe cụ nói E lại vui lên bao nhiu, cảm ơn cụ nhìu nhìu nhá...cho E nợ LY R tí hồi công lực E mời CỤ nghe...H E đang hết R mất roài!!!

Chỉnh sửa cuối: