[Thảo luận] Cảnh báo các bác khi đi qua Hải Dương

giacmoxe4

Xe điện
Nhà cháu đi Quảng Ninh một lần cũng dính với mấy anh xxx HD đúng lỗi giống Cụ chủ nhưng nhà cháu cũng cãi thật lực nên các anh ấy phải cho đi.

xeruabo2

Xe điện
Hôm nay 2 vc em hứng lên xuống HạLong chơi. Lúc đi không sao. Lúc về thì bị dính lỗi "vượt tại nơi cấm vượt" và bị các xxx Hải Dương dọa phạt 2,5tr và giam bằng 2 tháng.

Qua đây nhắc các bác cẩn thận khi qua HaiDuong. Chú ý vạch liền và chim mồi của xxx tránh bị mắc bẫy.
Một điều nữa là sau khi về nghiên cứu một số bài của các cụ trên này thì lỗi của em chỉ là vi phạm vạch kẻ đường(phạt 150k hay 350k gì đó).
Theo ảnh trên của xxx , cụ đã phạm lỗi đi không đúng phần đường , làn đường qui định ( đi sang phần đường của xe đi ngược chiều ) , phạt 1.7 củ + 30 ngày treo bằng . Tuy nhiên , nếu cụ chứng minh được xe tải dừng , đỗ gây cản trở GT và cụ bắt buộc phải lấn đường ( bất khả kháng ) thì cụ không bị phạt .
@ Chỗ này kẻ vạch quả trám để báo cho lái xe biết sắp có đường dành cho người đi bộ sang đường ở những đoạn đường có tốc độ tối đa cho phép xe chạy >= 60km/h nhưng không có cầu vượt dành riêng cho người đi bộ . Xe chạy đến phải giảm tốc độ khi nhìn thấy loại vạch này nhưng thực tế em thấy đa số các cụ chạy vèo vèo , vượt ầm ầm :((

Chỉnh sửa cuối:

dungtbv

Xe tải
CỤ chủ nói rõ cho em hiểu, mở mang đầu óc chút được ko? Chỗ cụ vượt không thuộc các trường hợp cấm vượt (Không có biển, ko phải ngã 3,4...) mà cụ chỉ lấn làn, đè vạch phải ko?
Nếu cụ vượt trong các trường hợp cấm vượt xxx ra giá là đúng đấy cụ ạ.
Chỗ em vượt ko có biển cấm vượt cụ ạ. Cả đoạn từ HL về HN chỉ có 2 đoạn ngắn cấm vượt thôi

dungtbv

Xe tải
Theo ảnh trên của xxx , cụ đã phạm lỗi đi không đúng phần đường , làn đường qui định ( đi sang phần đường của xe đi ngược chiều ) , phạt 1.7 củ + 30 ngày treo bằng . Tuy nhiên , nếu cụ chứng minh được xe tải dừng , đỗ gây cản trở GT và cụ bắt buộc phải lấn đường ( bất khả kháng ) thì cụ không bị phạt .
@ Chỗ này kẻ vạch quả trám để báo cho lái xe biết sắp có đường dành cho người đi bộ sang đường ở những đoạn đường có tốc độ tối đa cho phép xe chạy >= 60km/h nhưng không có cầu vượt dành riêng cho người đi bộ . Xe chạy đến phải giảm tốc độ khi nhìn thấy loại vạch này nhưng thực tế em thấy đa số các cụ chạy vèo vèo , vượt ầm ầm :((
Cái này em thấy các cụ tranh cãi khá nhiều rồi. Em không đi vào làn ngược chiều, em chỉ mượn làn để vượt xe. Cụ để ý sẽ thấy đoạn dưới là vạch đứt.Và xe em chưa sang hẳn nên ko thể nói là đi không đúng làn được cụ ạ. Và đoạn đỏ đỏ theo em hiểu thì xxx phải chứng mình là xe tải đang chạy, chứ dân đen không cần phải chứng minh xe đang đỗ cụ nhỉ.
Em hiểu như vậy nên em sẽ chiến đến cùng nếu bị quy vào lỗi này. Đúng thì em nộp phạt, sai thì kéo nhau ra tòa.

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Cái này em thấy các cụ tranh cãi khá nhiều rồi. Em không đi vào làn ngược chiều, em chỉ mượn làn để vượt xe. Cụ để ý sẽ thấy đoạn dưới là vạch đứt.Và xe em chưa sang hẳn nên ko thể nói là đi không đúng làn được cụ ạ. Và đoạn đỏ đỏ theo em hiểu thì xxx phải chứng mình là xe tải đang chạy, chứ dân đen không cần phải chứng minh xe đang đỗ cụ nhỉ.
Em hiểu như vậy nên em sẽ chiến đến cùng nếu bị quy vào lỗi này. Đúng thì em nộp phạt, sai thì kéo nhau ra tòa.
Vạch quả trám và mũi tên cho thấy sự lập luận của cụ không được thỏa đáng ạ ? :P

Vu Quang Ba

Xe tăng
Mong nhiều người hiểu và chiến được như cụ nâng cao tinh thần cho anh em khi ra đường cương quyết không nộp tiền khi không sai.

dungtbv

Xe tải
Vạch quả trám và mũi tên cho thấy sự lập luận của cụ không được thỏa đáng ạ ? :P
Mũi tên thì như em đã nói, xe em chưa sang hết nên ko thể khép tội em được. Chỉ vi phạm lỗi vi phạm vạch kẻ thôi ợ.
Còn quả trám là cho làn ngược lại nên đương nhiên làn bên em ko có tác dụng.

dungtbv

Xe tải
Mong nhiều người hiểu và chiến được như cụ nâng cao tinh thần cho anh em khi ra đường cương quyết không nộp tiền khi không sai.
Thực ra là em vẫn có sai đấy nhưng bị xxx dùng xe tải bẫy và rung cây dọa lỗi khá nặng trong khi chỉ bị lỗi vi phạm vạch kẻ đường là 150k thôi ạ.

RubynamitnA

Xe điện
Chỗ em vượt ko có biển cấm vượt cụ ạ. Cả đoạn từ HL về HN chỉ có 2 đoạn ngắn cấm vượt thôi
Thế thì lúc đầu cụ tranh luận với xxx về việc vượt qua xe tải làm gì? XXX nó nói cụ vượt trong trường hợp cấm vượt thì nó phải nêu trường hợp nào chứ?

Hungtantien

Xe buýt
Nhìn ảnh này em thấy hình như không phải xe tải đang đứng yên...
Nếu xe tải đứng yên thì chiếc xe khách chạy trước xe cụ chủ có thể chưa vào được phần đường gọn như trong ảnh...đồng thời chiếc xe chạy sau chắc cũng phải hướng đầu xe chếch theo hướng di chuyển của xe cụ chủ chứ nhỉ?
Đây chỉ là võ đoán của em, nếu khôg đúng mong các cụ thông cảm và chỉ giúp.
Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ thớt và cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm.

htlongbien

Xe điện
xxx Hải Dương chắc ko tốn 1 xu kem đánh răng đâu các cụ nhể? Tô si ba chúng nó- ngày càng nhồm nhoàm bẩn bựa hơn xưa.

tanthuyhoang6

Xe buýt
<br />
<br />
Em xử lý gì đâu, lần trước em đã đcm cả cái phòng giao thông của nó rồi nên giờ muốn đ tiếp :D
Mà theo chiều về HL nó có vẫy lúc đường vắng hoặc nó ko có moto ở đấy thì bỏ qua nó đi các cụ, nó chả đuổi đâu vì mấy km nữa là đến đất QN rồi.
Nó thuê 1 xe ôm, chạy nó lên.xe ôm đuổi theo cụ ạh.

tanthuyhoang6

Xe buýt
Nhìn ảnh này em thấy hình như không phải xe tải đang đứng yên...
Nếu xe tải đứng yên thì chiếc xe khách chạy trước xe cụ chủ có thể chưa vào được phần đường gọn như trong ảnh...đồng thời chiếc xe chạy sau chắc cũng phải hướng đầu xe chếch theo hướng di chuyển của xe cụ chủ chứ nhỉ?
Đây chỉ là võ đoán của em, nếu khôg đúng mong các cụ thông cảm và chỉ giúp.
Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ thớt và cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm.
Em thấy cụ đoán chuẩn và có vẻ cụ chủ vượt từ xe sau xe tải.

Thắng Everest

Đi bộ
Hay quá các bác...cứ phải cãi thì lần sau mới biết mà tránh. Nhà cháu cũng bị một lần ở đoạn này, xuống là làm luật luôn mất 5lit :) .

dungtbv

Xe tải
Em thấy cụ đoán chuẩn và có vẻ cụ chủ vượt từ xe sau xe tải.
Thì em cũng nói là vượt chỗ vạch đứt mà, chưa kịp vượt thì lại đến vạch liền. Em cũng ko nói là em đúng, chỉ yêu cầu xxx chứng minh lỗi, ko đủ sức thuyết phục thì mình phải cãi bằng được. Cái nữa là lỗi này chỉ là 150k mà bị xxx bẫy và chuyển sang lỗi đi vào làn cấm...với giá 2.5tr+giữ bằng 60 ngày. C hó má ở chỗ này cụ ạ

dungtbv

Xe tải
Hay quá các bác...cứ phải cãi thì lần sau mới biết mà tránh. Nhà cháu cũng bị một lần ở đoạn này, xuống là làm luật luôn mất 5lit :) .
Ơ cụ mất ít nhỉ. Mấy xe em thấy toàn mất 1 củ , đưa 5lít nó ko nhận.

thanh.hats

Xe tải
cụ rất giỏi!các cụ đọc rồi rút kinh nghiệm lỡ lần sau gặp còn biết đường!

Lái Lụa

Xe đạp
Vào hóng chuyện các cụ kiếm ít kinh nghiệm dắt cạp quần hòng khi đối phó với XXX :))

Bino

Xe điện
Bọn xxx ở Hải Dương là một lũ ăn bẩn khủng khiếp. Toàn tạo bẫy để kiếm tiền lái xe. Nào là chim mồi, nào là dựng chướng ngại vật (đá, bao đất), nào là bắt ko bật đèn lúc 6h chiều nắng chang chang. Bọn nó chuyên môn lập lờ thông báo lỗi là vượt ở nơi cấm vượt. Chỉ cần các cụ bảo: biển cấm vượt đâu mà anh bảo là nơi cấm vượt là bọn nó tắc luôn. Lần trước em bị dính chim mồi ở đoạn Mao Điền, nó cũng thông báo là lỗi vượt ở nơi cấm vượt. Em rút điện thoại ra bật lên bảo: đề nghị đ/c thông báo lại lỗi, thế là nó câm luôn. Sau đó nó cũng vớt vát lại 1 câu "anh em thanh niên với nhau tôi nhắc nhở có gì mà anh bày đặt ghi âm". Nói chung bọn cờ hó này phải hết sức nghiêm túc và luôn đầy đủ bằng chứng các cụ ợ.

cwise

Xe container
cái đoạn quả trám này khá nhiều đoạn đầu QN, cuối HD các cụ lưu ý, thông thường những đoạn quả trám này dân cư xung quanh khá đông, các cụ nhẹ ga và kiên trì là ok ngay.